7 bai thơ

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
To MP: Anh thi còn chưa kịp đọc hết những gì viết trong này kia. Nhưng nói chung la không hiểu gì cả.
Thứ nhất: T.Hưng trong con mắt lớp Toan1 03-06 lại thật xấu xa sao? Vui nhi? 0:)
Thứ hai: Anh viết cái chú thích đó trước khi bọn em nhảy vào topic này. Bài số hai được làm ngày 01/04/2004 trước khi anh quen em Hằng mà. Đó là cảm xúc từ một câu chuyện dang dở có thể tóm tắt như sau:
Một câu nói, nửa nụ cười, đôi tiếng thở
Tình cờ qua trên miệng mở quá xinh
Ta ngây thơ vội tưởng họ yêu mình( Dưa này mới thật là dưa bở)
Về dâng vội cả ân tình thứ nhất
Anh chỉ có một tình yêu thứ nhất
Anh trao em cùng với một lá thư
Em không nhận nên tình anh đã mất
Tình đã cho không lấy lại bao giờ
(Thấy Xuân Diệu đang nổi nên mượn tạm mấy câu thơ của ông ta vậy)
Thứ ba: Chúc mọi người ăn tết vui vẻ. :)

Chỉnh sửa lần cuối:
công nhận MP đáng sợ thật, nó vừa viết bài mà anh HƯng đã nhảy vào rùi
To TTH: em còn không hiểu nó viết gì thì làm sao anh biết được :D. Mà có ai bảo anh Hưng là xấu đâu
ah còn 1 diều em phải phản đối
TTH đã viết:
Bài số hai được làm ngày 01/04/2004 trước khi anh quen em Hằng mà
chả biết ông anh còn nhớ không, hồi năm 03, còn có anh nào cho mượn găng tay ấy nhỉ, hôm đó em cũng có mặt, vậy mà bảo là không quen

TO TTH: THất vọng vì ku quá rồi đấy :)| CHưa kịp đọc hết những rì trong này thì đọc nốt đi rồi hãy post bài :)|
Đọc xong rồi thì mở mắt đọc nốt những gì em đây viết đây :|
Thứ 1: Anh trong mắt lớp Toán trước đây rất tốt :| Tính hay này(/:)) tốt bụng này (/:)) học giỏi này (/:) ... nhưng bi giờ thì ko còn được bao lăm nữa đâu :| Vui ghê ta o:) Có thắc mắc thì cứ hỏi chúa ý, con có làm j` đâu mà sao các em ý ghét con đến thế. CHúa sẽ trả lời rằng con thì nghĩ là ko, còn sự thật thì khó mà ko phải là ko lắm... :nono:
THứ 2: anh viết cái chú thích truớc khi bọn em nhảy vào topic này cơ à :)| Vậy thì sao nào :)| Vấn đề ko phải là thời gian anh post lúc nào mà là những ng` đọc cái anh post hiểu như thế nào /:) Dân toán à? Logic à? Áp dụng chút xíu logic anh có vào đây chút đi, thì có lẽ anh sẽ hiểu được đấy. Em nói rằng cái chú thích của anh làm mấy đứa bạn em hiểu nhầm, vì cái cách viết về "cái ng` mà thấy hao hao giống bài Ước gì của Mỹ tâm" của anh, thì việc nó được post truớc hay sau khi bọn em nhảy vào có ảnh hưởng rì nào /:) Nó thay đổi được sự hiểu nhầm của bọn em à /:) Ko, vẫn thế cả thôi ku ạ :nono: Đấy là TH anh post trước bọn em, làm bọn bạn em-những đứa đọc sau hiểu nhầm :| CÒn nếu anh mà post sau bọn em nữa thì bó tay rồi còn gì :)) THế thì chẳng phải ku cố tình thả dưa bở à /:) Sao, giờ đã hiểu ra chút gi` chưa ;;) :| Sự thanh minh của ku chẳng có 1 cơ sở thuyết phục gì cả :nono: Đấy là chưa kể đến bằng chứng của con Huyền Anh về việc có 1 đứa thấy ng` quen ngoảnh mặt làm ngơ, quen nhau từ năm 03 mà dám chối là ko có đấy [-(
thứ 3: chưa tết đã thấy mất "ngon" :|

To anh Trịnh8-| Em cũng ko nhớ em ko quý anh vì việc rì 8-| Nhưng mà thôi, chính vì ko nhớ nên em đây mới dùng từ "ko quý" [-x Phải tự bằng lòng đi chứ :D b-)

Càng ngày càng lạc đề
Hoặc là quay lại chủ đề thơ phú,hoặc anh lock topic...

Nguyễn Thành Trung đã viết:
Càng ngày càng lạc đề
Hoặc là quay lại chủ đề thơ phú,hoặc anh lock topic...
Dọa nhiều :)| Lock luôn đi cho rảnh [-(

Bình tĩnh anh để em viết 1 bài thơ thế vào, cho no' tiếp tục nha

Đi học là đi tu
ngồi học là ngồi tù
Sách vở là kẻ thù
Thầy cô là địch thủ
Ngồi cạnh thằng xấu mù
Càng học lại càng ngu
:))

đấy, văn thơ lai láng thế còn gì :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Thu Hằng đã viết:
Tui đã bảo là không phải là viết cho tôi mà!
Mà anh Hưng không phải là người đã cho Thu Hằng mượn găng tay đâu, nhầm ấy mà vì người cho Thu Hằng mượn găng vào hôm 12/2 năm 2004 cơ mà, thì anh ta vào ngày 01/04/2004 thì không chỉ là quen không đâu! Rõ ràng là các bạn chẳng hiểu gì cả! Cái anh trên tầng ba của Thu Hằng, anh ta sẽ không biết làm thơ, không học giỏi, nhưng đại khái sẽ không bao giờ chối bỏ Thu Hằng cả.....
Rõ ràng là chỉ cho vui thôi mà!
To Trần Thanh Hưng: em chẳng còn gì để nói với anh cả! Thế là hết! Cảm ơn nhiều!

Nhầm thật hay nhầm đùa, hỏi anh Hưng thì biết
Mà thui, stop lại đây cơ mà, để quay lại chủ đề thơ nhé

.
Anh Hưng nói không quen thì có nghĩa là không quen, bọn mày đừng bức xúc. :smoking: Con gái Toán 1 lớp mình không quen thì thôi luôn, không việc gì phải rắc rối nữa, chán thật :)| , tưởng tìm được đúng người tốt, thông minh học giỏi. Người con Phương tả là người khác rồi, ngại quá đi, anh TTH biết ở lớp anh có ai như thế chỉ cho bọn em với [-o< 0:) 0:)
Nếu bầu trời là của anh
Anh sẽ tặng nó cho em( Trời của anh Hưng thì chắc mưa phùn gió bấc hả /:) )
Nếu tình yêu là của anh
Anh cũng tặng nó cho em (Anh ấy không tặng đâu... [-x )
Nhưng anh chẳng có bầu trời cũng chẳng nắm giữ được tình yêu
Tất cả những gì anh thấy chỉ là phiên chợ tiêu điều
Vài kẻ bán hàng chanh chua
Những người mua rụt rè thận trọng
Một gã hát rong
Vá đứa bé ngậm cây kẹo đứng bên thềm
Không có cây đàn ghita muôn điệu
Không có chàng hoàng tử cưỡi ngựa trên thảo nguyên
Không có tiếng nói ngọt ngào và êm dịu
Ước gì em ở đây
Ước gì em nghe thấy những lởi tôi nói
Ước gì tất cả những dằn vặt này
Chỉ tôi nhận, cho riêng tôi
( Anh ấy chỉ ước thôi... :smoking: )

hey topic nay vui qua, anh doc khong nhin duoc cuoi ( xin loi tat ca cac ban khong thay vui nhe, chuc cac ban an Têt ngon va thay vui lai)
anh khong biet trich dan nen cha biet lam the nao... tom lai la bai "hai duong thang" cua em nao y, ca bai :
Đi học là đi tu
ngồi học là ngồi tù
Sách vở là kẻ thù
Thầy cô là địch thủ
Ngồi cạnh thằng xấu mù
Càng học lại càng ngu
cua em H.Anh de cau keo topic buon cuoi nhi :p
may bai tho o tren cung hay lam, nhung ma nghe bon em tranh luan buon cuoi qua nen quen het troi :(! ( de bao gio doc lai sau vay, hy vong la khong doc lai het toan bo khnog thi lai quen mat )

mot ti nhan xet ca nhan:
bai nao viet cung hay, anh thich nhat bai thu nhat cua em Phunog - bai ma ngay sau do ban TTHưng tra loi y
con avatar cua em Huong xin nhat - nhung ma trong em hut thuoc fi feo lam anh thay fe qua !!
-----------------------------------
đôi lúc
tôi thèm có một ai hờn giận
để một lần được nói "anh xin lỗi"
vì tôi biết...
có bao giờ là muộn...
chỉ là vì quá tốt? (khè khè qỏang cáo tí chơi:D)
mà chẳng ai thèm giận tôi?...
May mắn nhé ,bạn của tôi ơi!!! :x

Chỉnh sửa lần cuối:
anh Phương nói buồn cười quá :)) :))
mà anh ko biết trích dẫn à, anh cứ copy cái chỗ cần trích dẫn rồi lúc trả lời thì vào chỗ " VIết trả lời", ko trả lời nhanh đc đâu, rồi paste, xong rồi bôi đen và vào cái biểu tượng màu vàng có hình trang giấy ở cuối cùng của cái dòng có một đống biểu tượng ngay dưỡi font chứ, cỡ chữ, màu sắc ý ( diễn đạt lủng củng quá :p)
phần cần trích dẫn
còn nếu muốn hiện tên ng trích dẫn nữa thì đánh thêm tên vào
ví dụ như
Đinh Trần phương đã viết:

:)) :)) mà sao topic này dạo này ko bình thơ nữa à b-) ;;)
to Huyền Anh : đừng xóa bài nha :)), ko thì trông buồn cười lém b-)

Muốn đổi tên chủ đề làm như thế nào? Ai biết bảo giùm tui với?

Bảo mod ý :|
Đổi thành "cuộc chiến dai dẳng" đi ;;) b-) :|

Không, phải là cuộc chiến không cân sức giữa girl 11T và Anh TTH

Gọi là cuộc chiến không cân sức kể ra cũng phải. Bao nhiêu girls lớp Toán mà tui chỉ có một mình. Mà đó còn chưa kể có đứa định thừa cơ nhảy vào đánh hội đồng nhưng không.... log in được :x
Nhưng TTH nào có sợ hãi chi mô. Bất quá tui thấy "ngòi nổ chiến tranh" T.Hằng đã lui khỏi chiến trường nên mới có ý định giảng hòa thôi.Còn đổi tên chủ đề vì mục đích ban đầu đã thất bại thì lấy tên đó làm gì nữa. Người ta vào topic này nỏ có ai thèm nhớ tới chuyện đọc thơ. (*_*)
Thối chép tạm mấy câu thơ không mod nó lại lãi nhãi.

Vì em anh viết những vần thơ
Gương mặt ấy không gì thay được cả
Mặc ai bảo tình yêu giờ đã cũ
Như vầng trăng như sóng thủy triều
Anh vẫn xây ngôi nhà theo quy luật tình yêu
Không cần đến những lâu đài lạnh giá
Chỉ tin vào nơi nào có em đến ở
Chỉ sống bằng hơi thở của em thôi
( Thơ Lưu Quang Vũ_ Bài gì thì quên mất tên rồi)

hình như chủ đề này là thơ mà sao lại cãi nhau lộn tùng bậy thế này
Hưng:mày bớt cái miệng đi cho chúng nó nhờ

aha, vậy anh Hưng lui khỏi chiến trường chỉ vì THu Hằng
TTH đã viết:
Bất quá tui thấy "ngòi nổ chiến tranh" T.Hằng đã lui khỏi chiến trường nên mới có ý định giảng hòa thôi

Trần Thanh Hưng đã viết:
Gọi là cuộc chiến không cân sức kể ra cũng phải. Bao nhiêu girls lớp Toán mà tui chỉ có một mình. Mà đó còn chưa kể có đứa định thừa cơ nhảy vào đánh hội đồng nhưng không.... log in được :x
Nhưng TTH nào có sợ hãi chi mô. Bất quá tui thấy "ngòi nổ chiến tranh" T.Hằng đã lui khỏi chiến trường nên mới có ý định giảng hòa thôi.Còn đổi tên chủ đề vì mục đích ban đầu đã thất bại thì lấy tên đó làm gì nữa. Người ta vào topic này nỏ có ai thèm nhớ tới chuyện đọc thơ. (*_*)

Xời, rách ruột giả tiếng miền Trung. [-( nhạt :|
Mà :-? đến chết cuời :)) :)) :)) TỰ mình ko thấy chính mình là "ngòi nổ chiến tranh" hay sao mà lại đổ cho em ý :)) :)) :))
đúng là khí ni... tờ rơ :)) :)) :))

to mod: topic này ko chỉ có 7 bài thơ nên tốt hơn hết ku giúp ông kia đổi tên thành "n bài thơ" dùm đê :)) cho nó đỡ lô' :mrgreen: :))

Nguyễn Mai Ph­­­­­ương đã viết:
Trần Thanh Hưng đã viết:

Xời, rách ruột giả tiếng miền Trung. [-( nhạt :|
Mà :-? đến chết cuời :)) :)) :)) TỰ mình ko thấy chính mình là "ngòi nổ chiến tranh" hay sao mà lại đổ cho em ý :)) :)) :))
đúng là khí ni... tờ rơ :)) :)) :))

to mod: topic này ko chỉ có 7 bài thơ nên tốt hơn hết ku giúp ông kia đổi tên thành "n bài thơ" dùm đê :)) cho nó đỡ lô' :mrgreen: :))
Bạn Phương có vẻ thành kiến anh Hưng ghê ta. Như thế cũng đâu có gì đặc biệt đâu. Người thích THưng thì ít chứ người chán thì nhiều lắm 0:) . Bất quá cũng chỉ thêm một người thôi mà. /:)
To H.Anh: Cho gửi lời hỏi thăm THằng nhé. Mất đi một người bạn thêm vài kẻ thù kể ra cũng buồn :-s
To mod: Đổi thành "1001 chuyện lượm lặt đi"

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên