7 bai thơ

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
cũng theo nguyện vọng của một bạn Toán 1 03-06 ;;) ;;) :))( chắc ai cũng biết là ai đó :p ;;) ) , em vào đây xem anh TTH làm thơ ra sao :)) , nhưng tiếc là hơi dài, chưa đọc hết được :p, dù sao cũng rất hay, cố gắng tích cực phát huy nha :))

Nguyễn Thu Hằng đã viết:
Nguyễn Huyền Anh đã viết:
theo đề nghị của 1 bạn toán 0306, ngó xem anh TTH làm thơ như thế nào, cũng hay đấy nhỉ, cố gắng sáng tá nữa đi anh
Huyền Anh khá lắm, về chỗ Xuân Diệu của mẹ đi!

:)) ai chà, mới sáng nay Huyền Anh vừa nói là đã post bài thể theo nguyện vọng của ai đó, thế là có ai đó vội vàng về nhà lên HAO post bài ngay nha ;;) :)), phải cảm ơn chớ :)) , ai lại nói zậy kìa [-x [-x :)) ;;)

Nguyễn Thu Hằng đã viết:
Nhưng tại sao lại là Lucifer mà không phải một từ khác mĩ miều hơn, Sếp nhỉ, trả lời cho thằng em cái. Còn cái bài 2, có at least tỷ 2 người Tàu không thấy, không đọc được cái bài đó. Các bài thơ có lời đề tặng úp úp mở mở nghe ghét lắm, chính Sếp cũng bảo đừng cái gì cũng úp úp mở mở mà, nói quách ra đi!!!!! Có đúng Sếp nói thế không nhỉ!

ối zời ơi, có ai lại còn hỏi kìa ;;) ;;) b-)
chắc topic này chỉ có mỗi một người mê thơ anh Hưng thế thôi ;;) , nghiên cứu cả buổi đấy ;;)
mà đúng rùi, cái gì úp úp mở mở thế ;;) ;;) , bật mí cái ;;) b-)
:eek: quên mất, ai lại bật mí ở đây bao giờ :p :))

Sếp ah, hay nhỉ
Sếp định viết bài thơ tặng ai, nếu tặng THu Hằng thì cứ nói, ý Hằng là vậy đấy

To Huyền Anh lẫn Hải Anh: 2 em vào đây là theo "dụ dỗ" của Thu Hằng phải không. Ui, tự nhiên lại có người đi tuyên truyền giùm mình. Vui quá. :-$
Trả lời câu hỏi: Mấy bài thơ này nếu tính với tư cách là một nhóm thì chằng phải đề tặng ai cả. Chẳng qua tui thấy chép "hùng hục" 7 bài thơ nó cứ "ngu ngu" thế nào ý nên mới nghĩ ra cái gì đó mới mẻ thôi. Tại sao mọi người cứ nghĩ ám chỉ tức là phải để dành riêng cho ai đó nhỉ. Với tôi ám chỉ chỉ để mà ám chỉ thế thôi. Bản thân điều đó là thú vị rồi. 0:)

Trần Thanh Hưng đã viết:
To Huyền Anh lẫn Hải Anh: 2 em vào đây là theo "dụ dỗ" của Thu Hằng phải không. Ui, tự nhiên lại có người đi tuyên truyền giùm mình. Vui quá. :-$
Trả lời câu hỏi: Mấy bài thơ này nếu tính với tư cách là một nhóm thì chằng phải đề tặng ai cả. Chẳng qua tui thấy chép "hùng hục" 7 bài thơ nó cứ "ngu ngu" thế nào ý nên mới nghĩ ra cái gì đó mới mẻ thôi. Tại sao mọi người cứ nghĩ ám chỉ tức là phải để dành riêng cho ai đó nhỉ. Với tôi ám chỉ chỉ để mà ám chỉ thế thôi. Bản thân điều đó là thú vị rồi. 0:)
;;) ;;) sao nghe không hiểu gì thế nhỉ :eek: :eek: :eek: :))
To Hằng : b-) b-) hơi quá khích rùi đấy nhá b-) , vui quá hả,
Hằng đã viết:
Huyền Anh, Hải Anh nhớ đấy! X( X( X( X(
Còn anh nói cái gì mà stupid thế,(không muốn dùng từ ngu trong Tiếng Việt đấy mà)! Thế anh ám chỉ để làm gì, biết thế đừng có ám chỉ nữa cho xong!
X( X( X( tớ còn chưa tức thì thôi đấy nhé :madflame: :madflame: :madflame: , cái gì mà " stupid " hả, ngày mai chuẩn bị tinh thần ăn đòn đi là vừa đấy :madflame:

TH đã viết:
To Huyền Anh and Hải Anh: bọn ấy giúp tớ cho một tên kiêu ngạo luôn nghĩ mình là nhất trên đời ăn "rưa bở" rồi đấy
ủa, thật ko ;;) b-) , chẳng biết đc đâu :eek: :)) , tớ nhớ là viết bài theo nguyện vọng của Hằng mà nhỉ :eek: b-) , chà, cái Hằng nó post 2 bài liền trong topic toán 1 để mời mọi người vào đọc thơ anh Hưng đấy nhé :x :)) , cảm động thế b-)

Hóa ra em Hằng kết model với thằng Xồm nhà anh hả ? Em ơi em yêu ai chứ yêu nó khổ lắm em ạ ^_^ (Anh thử rồi nên anh biết :D)

Hichic! Cái topic này sắp thành cái chợ mất rồi.
To Quốc: Máy thôi cái trò "đâm bị thóc chọc bị gạo" đi nhé. Em Hằng mà điên lên thì....Mày ở xa,chân trời hẻo lánh em không biết đường đâu mà tìm chứ còn tao thì biết trốn đi đâu bây giờ??? :-?
To Thu Hằng: Bình tĩnh,có gì rồi từ từ giải quyết. Đừng nóng nảy như thế.
To những "em Anh" còn lại: Đã lỡ vào đây rồi thì chăm chú mà đọc thơ đi,cãi nhau làm gì.
:argue: :nono:

;;) ;;) ;;) ai cãi nhau nào anh Hưng ;;) , ôi Huyền Anh ơi, anh Hưng có ý đuổi bọn mình đi rùi :eek: :(( :(( , :)) , thế là ko đc [-x [-x [-x
mà thôi đùa đấy:p
:eek: mà Hằng làm gì khiến cho anh ý sợ thế :eek: , ghê quá :eek: b-)
thôi, để anh Hưng với Hằng còn nói chuyện ;;) b-) :))

ủa, thế bạn Hằng nhà ta và anh HƯng có vấn đề gì vậy, em không biết thật mà ;;) ;;) , mấy hôm không vao mà cãi nhau vui nhỉ. Đề nghị 2 người nói rõ nha
Tự dưng thấy gọi là sếp thì phải thắc mắc thui, vì sếp và thư kí thì thường :> :>
thế mà hôm nay đến lớp bị ăn đánh mới khổ tui chứ
Hằng, đừng ức chế nha, sao lại bảo anh ý ăn dưa bở, dưa không bở ấy
To Anh Hưng : định đuổi bọn em hả, thật là đáng sợ

Nguyễn Huyền Anh đã viết:
ủa, thế bạn Hằng nhà ta và anh HƯng có vấn đề gì vậy, em không biết thật mà ;;) ;;) , mấy hôm không vao mà cãi nhau vui nhỉ. Đề nghị 2 người nói rõ nha
Tự dưng thấy gọi là sếp thì phải thắc mắc thui, vì sếp và thư kí thì thường :> :>
thế mà hôm nay đến lớp bị ăn đánh mới khổ tui chứ
Hằng, đừng ức chế nha, sao lại bảo anh ý ăn dưa bở, dưa không bở ấy
To Anh Hưng : định đuổi bọn em hả, thật là đáng sợ
ủa, hôm nay đến lớp có đứa dám đánh Huyền Anh hả :madflame: :madflame: :madflame: , sao ko gọi tớ để tớ xử lý hộ cho b-) b-) :)) , Hằng trông vậy thôi, dế thương lắm ;;) ;;) , đâu có nổi giận như anh Hưng nói đâu ;;) ;;)
( :)) bao giờ Hằng mới đọc đc những bài này nhỉ :p)

đấy là Hằng chỉ không nổi giận với 1 người thui, còn với bọn mình thì.........
hay là nguợc lại nhỉ, Hằng lại cáu giận với 1 người nào đó, ai mà biết được :))

:lol: :lol: :lol: Hí hí hí chưa bao giờ thấy cái gì buồn cười hơn!!

:)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))

Chậc chậc, chuyện này đơn giản ý mà :> . Chỉ cần anh TTH nói những gì cần nói là trên này hết tranh cãi ngay ý mà ;;) .

Trần Hương Giang đã viết:
:lol: :lol: :lol: Hí hí hí chưa bao giờ thấy cái gì buồn cười hơn!!

:)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))

Chậc chậc, chuyện này đơn giản ý mà :> . Chỉ cần anh TTH nói những gì cần nói là trên này hết tranh cãi ngay ý mà ;;) .
đâu tranh cãi gì đâu nào :)) :)) , chỉ có những người trong cuộc hiểu đc chứ bọn mình biết gì mà nói b-) b-) , chỉ là xúc tác thôi mà b-)
bao giờ anh TTH giải quyết xong với Hằng thì cứ nói một tiếng b-) , bọn em sẽ rút êm b-) :)) , ko để lại dấu vết gì :)) , ko lo ko lo :)) , còn bây giờ thì đừng có mà đuổi khéo nha X( :madflame: b-) :)) :))

mà bây giờ ngoài nhà thơ TTH đã biết ở trên, chúng ta mới có thêm nhà thơ Nguyễn Thu Hằng, tuy chưa ra tác phẩm đầu tay song chị đã có những bài bình luận và phát biểu cảm nghĩ tuyệt vời về thơ tình Xuân Diệu... :)) :)) :)) ( hôm nay vừa đc 9 điểm văn xong :eek: b-) )

@ Hằng: ko thích gọi là Hằng dễ thương à ;;) ;;) , Hằng xinh đẹp dễ thương vậy nha ;;) , hay thêm từ đáng yêu nữa ;;) :)) :*

Thu Hằng đã viết:
Đợi hôm nào Sếp Trần Thanh Hưng của thư kí này post thêm x bài thơ nữa thì chúng ta lại ngồi "phân tích" tiếp!
eo ơi,còn của thư kí này đây nữa, đáng sợ thật
Anh TTH ơi,cái Hằng không cho em bình luận thơ của anh nè, mà anh đâu rùi, chắc sợ bọn em quá nên chạy mất dép rùi hả
THG đã viết:
Chỉ cần anh TTH nói những gì cần nói là trên này hết tranh cãi ngay ý mà .
tớ ok với Giang cả 2 tay, nói 1 lời đê ông anh

Anh không phải là anh Hưng,nhưng anh có câu này còn quan trọng hơn:
Nếu em nào còn chat chit lạc chủ đề là anh lock topic đấy :D
-->Anh đã nói những gì cần nói rồi

Anh và em là hai đường thẳng
Em đã tin sẽ có lúc gặp nhau
Nhưng đành hiểu phát biểu thành định lí
Đã song song là mãi song song ;)

Tặng ai đó :x mà ai cũng biết là ai ;;)
Chú ý: lạc đề là thế nào nói rõ cho bà con còn biết chớ, b-) rõ ràng bài nào cũng có nói không về tác phẩm thì tác giả đấy thôi 8-}

Nếu song song thì ta lại bẻ cong.
Đường thẳng đôi ta kệ cha định lý
Ông Ơclit cũng chả làm gì được mình nhỉ
Chỉ cần thích nhau :* :* :*

Đúng rồi đấy. Toàn phân tích tác giả thế mà lại là lạc đề á :)) ?

Đùa chút cho vui mà
hằng không thích thì thui,thực ra anh Hưng và Hằng đâu có gì
Stop tại đây nhé

Nguyễn Thu Hằng đã viết:
Cho em xin lỗi, bọn em sẽ không thế nữa đâu!
Bọn quỷ cái kia, về lớp mình chơi thôi! Thực sự, THằng và anh THưng chỉ quen nhau trên mạng, cái mặt còn chẳng biết! Đừng hiểu lầm nha!
Anh Hưng viết cho người khác cơ, Thu Hằng khuyên nói ra tên người ấy chứ đâu phải là cho THằng đâu, thấy anh Hưng không phản đối cái trò đùa giai này nên tui cũng hùa theo cho vui thôi!
Thế thôi nhé, thanks for support!
bọn quỉ cái nào thế :(:(:(, thôi vậy, chắc vô vọng :(
đùa vậy thôi, nếu tác giả ko thích thì thôi vậy b-) b-)

Trời ạ 8-} HÔm nay mới có thời gian vào đọc cái topic này :|
có lẽ là đứa con gái thứ 6 của lớp TOán vào đây đấy nhỉ b-) :)) Topic này ngày càng nổi tiếng và xôm tụ >:-D< :))
TO Huyền ANh + Hải ANh: Tao nghĩ chúng mày nên stop lại là vừa đấy. Tao ko hiểu chúng mày nghĩ gì nhưng thành thật mà nói gán ghép kiểu này nghe nó cứ ngu ngu thế nào ý :|, lộ liễu và trắng trợn... Nếu cái chuyện "ám chỉ" là đúng như bọn mình nghĩ thì tốt, tuy chưa kể đến TH mấy câu nói ko chín chắn của chúng mày làm 2 ng` kia vốn đã ngại nhau + khắc khẩu lại càng ngại nhau tợn. CÒn nhược bằng cái chuyện "ám chỉ" kìa lại đúng là bọn mình nghĩ ngược, thì có phải là mày đang hạ thấp giá trị của gái Toán Ams xuống ko :nono: tạo thấy ko xứng chút nào [-x ==> stop đi thôi :D
To mod: lần này phá lệ 1 lần đi anh :D Em nghĩ là nên để cho những bức xúc ra hết đi :D Topic TOán 1 01-04 là 1 ví dụ điển hình đấy. Cãi nhau, ức chế mà ko có chỗ trút, ko nói thẳng ra với nhau thì cáu giận vẫn âm ỉ thôi, ko hết được đâu :-s. VỚi lại, em thiết nghĩ, thơ là 1 hình thức để nói lên cảm xúc, niềm vui có, nhưng nỗi buồn và những điều ko toại nguyện ở đời thực thì thường xuất hiện trong thơ n` hơn :D Những ng` biết làm thơ thì tốt rồi, nhưng những ng` ko biết làm thơ thì làm sao? như con Hằng chẳng hạn :-s, hay cho nó post ra dưới dạng văn xuôi đi :D biết đâu post xong 1 bài lòng nó lại nhẹ đi 1 chút :D nhiều cái 1 chút đấy là sẽ thành 1 niềm vui nho nhỏ :D coi như là anh tích đức đi b-) hãy cho topic này sống sót thêm mấy trang nữa, anh nhá :D
To Trần thanh hưng: xin chào :)| vậy ra anh là Hưng /:) Đọc thơ anh thì ko thấy anh đáng ghét như em đã từng nghĩ :-? có thể vừa học mấy bài thơ tình đơn phương rầu rĩ của ông Xuân Diệu nên em bị ảnh hưởng, nhưng mà anh có thấy là anh đang để mình chết trong thơ ko :)| dân Toán 1 làm thơ, thiết nghĩ nó phải mạnh mẽ 1 chút chứ nhỉ :nono:

Nhưng em đã bơi vào bờ
Còn anh: vẫn lạc lõng giữa dòng sông đó!!??
/:) khổ đời :| Con zai mà /:) Lại giỏi nữa /:) Tự tin vào bản thân chút đê :nono: Em mà làm thơ thì e sẽ ko nghĩ là mình bị lạc lõng giữa dòng thế đâu :D Ng` đó cũng sẽ ko bỏ mặc em mà bơi vào bờ thế đâu :D Sẽ cùng nhau bơi vào bờ >:-D< (Cùng lắm là cùng chết b-) Nhưng đây chỉ là TH bất đắc dĩ thôi :nono: Đời đẹp mà :x)
Tuy ko quý ông Quốc Anh tẹo nào :mad: nhưng mà công nhận là thích bài "IF" nhứt >:-D< Nghe cứ dễ thương ý :x :x :x

Chỉ có: Nỗi buồn
Có sự xót xa
Có cả lòng căm hận
Lẽ nào anh tặng nó cho em???
Miễn điều đó là của anh
thì cho dù nỗi buồn, xót xa, hay căm giận
cũng luôn là món quà ý nghĩa nhất trong em. :D

khen thơ thì khen thế thôi :| nhưng mà cũng phải nói rằng tớ đây rất bất bình với cách post bài + thái độ của ku :nono: cái chú thích và tư liệu tham khảo của ku về bài 2 ý :)| thật ko thể chấp nhận được :nono: viết thế ai lại ko biết là cái "ai đó", cái ng` mà thấy hao hao giống bài Ước gì của Mỹ tâm là con Hằng chứ :nono: Cho ng khác ăn dưa bở ko tốt 1, thì cho con gái ăn dưa bở là ko tốt 10, và nhất là cho gái Toán 1 ăn dưa bở thì cực kỳ, cực kỳ ko tốt :nono: Nam nhi đại trượng phu, có giỏi thì đừng bỏ bomb ng` ta, có giỏi thì ra đối mặt trước bàn dân thiên hạ ý [-x Làm ơn đừng viết tên mình vào list "ấn tượng xấu" của con gái Toán 1 03-06 nữa đê :|

Ở đâu có scandal là ở đó có Phương >:-D< >:-D< >:-D<
(tuy hình như lúc nào cũng hơi chậm :-s Hòa bình sắp lập lại thì ta lại đi khơi dậy chiến tranh :)))

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên