.::.12S thông "S", thạo "S", giỏi "S".::.

Ừ nhỉ,Hiếu sao thế???????????đứa nào còn pipi =>đứa đấy dở hơi nhất thế gian ,nghe ngu không chịu được

Ac, pipi, A Bìu có cái ava nhìn như đang thèm thuồng cái ji` thế :)) =))
Hôm qua đi chơi vui lém cả nhà ah, đứa nào ko đi tha hồ tiếc rẻ nhà. Hôm qua ra được nhà thờ lớn nhưng vừa đến nơi thì tắt béng đèn. (Bắt đền ng đàn bà thèm thuồng + chim Hải Yến nhá :)) ) Đi lòng vòng lung tung cuối cùng hạ cánh ở phở xào Bát Đàn rồi đứa nào đứa nấy biến. Riêng đôi kia lượn đến mấy h thì chỉ có trời và chúng nó biết :)) 10h về đến nhà thì mệt vãi lúa, ngủ đến tận chiều ; cuối cùng chả học hành ji`. Tao với thằng Đờ quyết định đi photo rồi phó mặc cho số phận định đoạt :))

óe tại sao đi chơi tới 10h tối mà lại ngủ tới chiều ?sáng nay là thi rồi mà?không hỉu thời gian thía nào?
@hoa:ava hơi bị đẹp đấy ,đầy sức gợi,không ai bít cái mắt kia nó nhìn kí gì,nghĩ kí gì &thèm thuồng kí gì

Evil:cảm ơn evil tốt bụng b-( :)):)) Merry X'mas :))

HI'U: đôi mắt đầy sức gợi cảm và quyến rũ;;) mang đậm nét đặc trưng của văn hóa thèm thuồng :)) =))

Thằng Đ hôm nay hay ho thế còn gì ,ngồi cả tối cắt cắt dán dán phao cuối cùng sáng nay quên ở nhà :)) sướng :))

Chúc mọi người mai thi anh tốt :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Ôi mẹ ơi :))
Tao mà thấy ai engiiu như con heo Đ thì tao chết liền
Merry X-mas nhá cả nhà (mặc dù chúc hơi muộn :D )
----------
Híu sao vầy ta???
Post bài cứ kì quặc thế nào í
Như kiểu có gì bất mãn thì phải
----------
@ má: Má lên lớp chơi với anh em lúc nào mà chả được
Bọn con mặc dù có bùng tiết và trốn học nhưng nhất định không chịu trốn hết,nhất định không chịu bị ghi sổ (cả lớp :D)
----------
Hôm nay thi môn văn trót lọt :)) -->sướng!!!
Ông thầy này trông vầy mà cute :D
Mai thi Anh ùi,chúc cả nhà thi tốt nhé :)

chúng mày cứ coi chừng trông thi anh lại là một bà chửa(theo lời tổ sư bà bà)

Chỉnh sửa lần cuối:
Ờ ờ,mỗi môn văn cần đến phao,làm xong lại vứt ngay ở nhà,chán thật.Căn bản tại thức khuya,mệt quá,nên dậy là phóng thẳng đến trường.
Hôm nay thi Anh.Đầu óc ko được thoải mái,chả biết làm bài có ra j ko.

hôm nay đang ngồi nhà xem cartoon bỗng nhìn đồng hồ : 10h, sực nhớ ra 10h thi tiếng anh :(( Chạy hộc bơ sang nhà bên cạnh nhờ ông hàng xóm tốt bụng đèo đi. Chờ được ông cụ xiêm y xong thì nhà ông cụ chợt có khách :)). Chờ thêm 5' tiếp khách, 2' nổ máy , cuối cùng cũng zin zin được đên trường.
Vừa bước chân vào trường thì điện thoại nháy liên tục.
Vừa tọa được xuống ghế thì bỗng nhớ ra quên hộp bút :))
Chưa kịp nhìn vào bài thì phòng bên kia đã nhắn tin liên tục : Hoa ơi, bài 1,2,3,4. Hoa ơi cả phòng tao hỏi mày câu này ... Hoa ơi....
5' lại có 1 cú nhắn tin, 10 phút lại có 1 cú gọi. :))
Kịp 3' cuối nhắn tin được cho con Rồ thì phòng nó thu bài mất rồi
Đặt hết niềm tin vào con Mk vì nó tra kim từ điển, ko thèm so lại. Cuối cùng sai be bét :)) May mà có mấy câu đọc lại thì đúng :))
Ra được tết phòng thi thì toát hết cả mồ hôi. Chưa bao h lại sợ môn tủ của mình như ngày hôm nay :((

Chỉnh sửa lần cuối:
Giao điện mới đẹp nhỉ? nhg hơi chói mắt.

Lớp mình ôn thi học kì kiểu j` mà post bài liên tục tn :D ?

Sáng nay phòng S2 chờ tin của Hoa mỏi mắt :))

@Be: cuối cung thì thông tin mới nhất nghe phong thanh là vẫn tuyển thẳng, ít nhất là năm nay vì 8-2 thi rồi mà giờ chưa có thông tin gì, mới lại nhiều thông tin phản đối vụ bỏ tuyển thẳng lắm. Má tiếc cho con với cái Hạnh quá... học đt chán mõm mòm mom ra, năm nay các thày bị sao ý, dạy lộn xộn xà ngầu hết cả, học đt buồn lắm vì chả có ai hợp cạ.năm ngoái ít nhất cũng có con, mà con trâm con trang thì cũng tương đối, năm nay...ôi...giời ơi..hix

năm ngoái ít nhất cũng có con, mà con trâm con trang thì cũng tương đối, năm nay...ôi...giời ơi..hix

:D Buồn thật đấy.... :( Chắc do mình tài hèn sức mọn nên ko được tương đối :(( Hic... Câu ấy là thế nào hả Hồng Phương :((

đây là xét về mức độ thân mà, hiểu linh tinh cái gì đấy hả PA, tôi bảo là năm ngoái tôi tương đối hợp cạ với con Be, con trâm con trang, còn năm này thì ko hợp lắm, PA với Dương thì ko thân lắm, Matu thì hơi kì kì, Huy chó thì nói lắm quá, Na thì thôi, khỏi phải nói nhỉ.

một trong những điều bất cập khi nói chuyện với PA là PA hay vận điều này điều kia vào mình,ai đọc cũng thấy là H Phương đang nói chuyện hợp cạ chứ có nói gì khả năng học tập với tài hèn sức mọn gì đâu?PA phải học tập cái khoản vô tư ,yêu đời và lạc quan của MAtu ấy,chứ cứ nhạy cảm quá là bị tẩu hỏa nhập ma giống cô Lan Anh đấy.nhớ nhé

OOOOOOOOOooiiiiiiiiiii Lí & Hóa iiiiiiiiiiooOOOOOOOOOO
OOOOOOOOOoiiiiiiiii ToániiiiiiiiiiooOOOOOOOOO

à dạo này Pa hút đc nội công của Matu nên hay vận nội công lắm, nhưng lại đang có ý đinh truyền cho Huy chó thì phải.
chỉ có bạn Híu là hiểu tớ,..he he..

Hehehe.... Tớ nà tớ hay giật tờ lờ mình :"> Hí hí.... Các bạn thông cảm :x

Các bạn ko thấy tớ để danh hiệu cá nhân là "Becoz I'm a girl" à :)) Tớ phải nhạy cảm, phải mong manh dễ vỡ thì mới giống con gái chứ :"> ;;)

Sóng thần với động đất làm mạng mẽo như shit ---> khiến ông Hiệp dở chứng trông thi rõ hắc xì bùa ----> làm cho hôm nay mình làm bài cũng như shit luôn :))

hôm nay rảnh rỗi ngồi pót 1 truyện cổ tích cho mọi người coi ,thử xem ai là người kiên nhẫn đọc hết câu chuyện.
SỰ TÍCH CHÂN NGƯỜI BỊ LÕM
Thưở xưa,người ta không đắp mộ,xây mả cho người chết như bi giờ,mà hễ nhà nào có người chết thì họ hàng,làng xóm kéo đến chia nhau xẻ thịt về ăn.

Pja là con nhà nghèo,lúc còn nhỏ bố chết,hàng xóm cũng đến xẻo thịt về ăn như thế,nhưng Pja chưa bít gì.Khi lớn lên ,Pja bắt đầu giúp đỡ mẹ chăn trâu.Một hôm, Pja cùng bạn bè đuổi trâu vào lung ăn cỏ,Pja trông thấy một con trâu cái đẻ con,trâu đau đớn,hết nằm lại đứng.Pja thương quá đi hái lá về cho trâu nhưng nó k ăn và quằn quại đến nửa ngày mới đẻ được.Nghé con mềm nhũn ,nhớp nháp,thế mà trâu mẹ lấy lưỡi liếm hết mình nghé,liếm đến đâu nghé con khô sạch đến đấy.

Tối hôm đó Pja kể chuyện ấy cho mẹ nghe ,mẹ nói:

-Con người đẻ con, nuôi con cũng khổ cực như vậy.Con trâu liếm 3 lượt bít đi,còn con người thì phải ẵm 3 tháng mới bít lẫy,bế 1 năm mới bít nói.

Nghe mẹ nói xong Pja òa khóc,mẹ hỏi tại sao lại khóc,Pja nói:

-Con người đẻ con ,nuôi con cực hơn con trâu,vậy mà khi chết con cháu lại kéo đến ăn thịt lẫn nhau,còn con trâu có bao h ăn thịt lẫn nhau đâu.

Bà mẹ xoa đầu con:
-Tự tạo thiên lập địa,trời đã cho con người làm như thế.Tổ tiên ta đã ăn thịt lẫn nhau như thế.Mình ăn thịt bố mẹ người khác coi như mắc nợ,đến lượt bố mẹ mình chết,người ta đến ăn coi như đến đòi nợ,cứ ăn lần lượt như thế,chẳng ai nghĩ rằng ai nợ ai ,vì ai cũng có bố mẹ ,ai cũng một lần chết.

Pja đứng dậy nói rắn rỏi:
-Không mẹ ạ ! Không thể như thế mãi đc.Công cha nghĩa mẹ rất lớn,con sẽ k để người ta ăn thịt mẹ đâu.

Từ đó trở đi, mỗi lần trong làng có người chết,Pja cũng đi lấy phần.Nhưng Pja mang thịt về k ăn mà đem nướng khô cất lên gác bếp.
Thời gian thấm thoát trôi qua,mẹ Pja tuổi ngày một cao,rồi mang bệnh chết.Họ hàng,làng xóm đến,Pja đem thịt khô ra phân phát cho mỗi người được một miếng mang về.Thịt khô k đủ,pja lại mổ trâu,lấy thịt chia cho người làng,nhưng vẫn còn 1 người chưa có phần.K bít phải làm thế nào Pja liền lấy dao xẻo thịt bàn chân mình ra cho người ấy & đeo dao găm túc trực ngày đêm bên thi hài mẹ.

Từ đó về sau,mọi người theo gương Pja,k để cho người ta ăn thịt người nhà chết nữa. mỗi khi có người chết,họ mổ lơn,trâu,bò lấy thịt cho người làng.Chính vì thế mà có tục lệ làm ma,tức là có người chết,người nhà phải mổ lợn,mổ bò đẻ cho họ hàng,làng xóm ăn.Và cũng từ đó người ta có thói quen,mỗi khi cha mẹ chết,con cái trong nhà phải đeo dao găm túc trực bên linh cữu.Còn ngày nay,bàn chân chúng ta bị lõm,đó là vết tích ngày xựa Pja đã xẻo thịt để bù vào chỗ thịt thiếu phát cho dân làng.

Chỉnh sửa lần cuối:
thế này là mỗi hôm post một đoạn hả? Mình ko có năng khiếu đọc truyện dài tập rồi

Đấy,pót hết rồi đấy
tại thấy truyện này hơi lạ lạ ,giải thik các hiện tượng một cách khá thú vị nên pót cho mọi người coi
đọc xong truyện này mới thấy bít đâu Pja là tổ tiên của loài người hiện nay?Vì tính trạng chân lõm lúc đầu một mình Pja có,nay đã di truyền cho cả loài người.Nếu đúng thế thì chắc Pja phải giao phối ác liệt lắm thì mới phát tán được gen chân lõm rộng như vậy
Sorry các bạn vì nhận xét hơi phồn thực

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên