12 Hoá (Lê Hải An)

Mai Thanh Hà
(mtha)

Administrator
Nhân viên
Lê Hải An
Hóa 85-87
gửi: 03 Mar 2002 00:57 Tiêu đề: 12 Hoá

--------------------------------------------------------------------------------

Mở màn một phát nhể. Anh chị em lớp 12 Hoá đâu hết rùi?Vào đây hò hét cho vui đê..... ;D ;D

An

Hồ Ngân Hương
Hóa1 96-99
gửi: 05 Mar 2002 17:49 Tiêu đề: Re:12 Hoá

--------------------------------------------------------------------------------

xin lỗi anh nhưng hỏi tò mò một tẹo, sao lại có cả 85-88 và 85-87 nhỉ?? Có học với chị Võ Thu Hoài không ạ? Hic nhưng mà hình như chị em học 85-88 cơ mà mỗi tội cũng lớp Hoá ;D

Mai Thanh Hà
gửi: 05 Mar 2002 21:05 Tiêu đề: Re:12 Hoá

em Hương có lắm chị nhỉ

Trường mình có cả khoá 85-86 và 85-87 đấy. 2 khoá này chỉ học 1-2 năm ở trường thôi.

Theo anh được nghe "các vị tiền bối" kể lại thì năm 1985, trường mình qui tụ anh tài khắp nơi về, từ Chu Văn An, Hoàn Kiếm ..., lập ra 3 khoá, lớp 10, 11, 12. Khoá lớp 12 thì chỉ học 1 năm ở Ams là ra trường phéng luôn. Chưa thấy anh/chị nào ghé vào đây. Còn khoá lớp 11 (nghĩa là 85-87) đã có chú An vào ru`i .
Chú An ơi, ban bè của chú đâu, kéo vào đi

Lê Hải An
gửi: 06 Mar 2002 03:45 Tiêu đề: Re:12 Hoá

Cám ơn "em" Hà nhiều ;D.

To em Hương: chị của em có phải Hoài - béo, cận, nhà ở phố Bà Triệu (hồi trước năm 87) không?

An

Hồ Ngân Hương
gửi: 06 Mar 2002 23:24 Tiêu đề: Re:12 Hoá

dạ ko bít hồi trước chị em ở đâu ạ nhưng mà chị í đúng là cũng hơi béo và có cận . À bí thư lớp Hoá 85 - 88 ạ .

To anh Hà: chị Hoài nhiệt tình trong chuyện web gần nhất cái hội hnams ngày xưa anh Hà ạ .

Lê Hải An
gửi: 07 Mar 2002 00:56 Tiêu đề: Re:12 Hoá

Chán cái cô H??ng này quá, ch? mình mà c?ng không bi?t là ngày x?a ? ?âu a` ;D. Ch? em làm ch?c to quá (bí th?) nên ch?c là anh không bi?t r?i, ngày x?a c? g?ng mãi m?i ???c làm th?ng "bàn phó" c?a cái bàn 2 ng??i ;D

Cho anh h?i thêm phát n?a nhé: có ph?i cô ch? là Hoài Thu cô em là Thu Hoài hay không? N?u ?úng thì cho anh g?i l?i h?i th?m phát, mà n?u sai thì c?ng v?n c? th?m h?i nh? th??ng!

An

Hồ Ngân Hương
gửi: 07 Mar 2002 14:40 Tiêu đề: Re:12 Hoá

em là HNH còn chị Hoài là Võ Thu Hoài, hihi ko định suy diễn ra cùng mẹ khác papa đấy chứ ạ?

Em chịu thôi, cũng chỉ biết chị Hoài bây giờ chứ ko thể biết chị Hoài cách đây 10 năm được đâu.

Lê Hải An
gửi: 07 Mar 2002 19:26 Tiêu đề: Re:12 Hoá

Em Huong lai la^~n roi, em bao em la em chi Hoai thi anh moi hoi la co phai Hoai con co mot ba chi ruot, em ruot nua ten la Hoai Thu khong? The ma em lai la'i van de di dau mat ru`i ;D

Btw, hoi luon em Ho Ngan Huong la co biet thay Nguye^~n Vie^.t Ha?i bay gio o dau khong?

An

Vũ Hải Yến
Toán 2 88-91
gửi: 03 Apr 2002 00:16 Tiêu đề: Re:12 Hoá

Co phai thay Viet Hai bi hong 1 mat khong?

Lê Hải An
gửi: 11 Apr 2002 22:28 Tiêu đề: Re:12 Hoá

Vu Hai Yen viết:
Co phai thay Viet Hai bi hong 1 mat khong?

Dung roi, em Yen biet a? The bay gio thay Viet Hai o dau?

Btw, anh tuong Yen ve VN hoi Tet, hoa ra van dang o UK

An

Vũ Hải Yến
gửi: 14 Apr 2002 17:12 Tiêu đề: Re:12 Hoá

Tet em van o day day chu, nghe moi nguoi ke chuyen an Tet o DSQ vui the, lam cho em "tui thưn" qua' ... hic hic :'( :'(

Hoi xua em cung hoc them Ho'a thay Viet Hai. Thay den tan nha em day hoc co. Em cung lau lam khong nghe tin gi ve thay ca. Hoi xua nha thay o pho gi ma vuong goc voi Mai Hac De voi ca Ba Trieu y, (Em nho nha nhung tu nhien lai quen mat ten cai pho do), khong biet bay gio con o do khong? Hoa ra thay Hai chu nhiem lop anh a??

Thay co cau con trai dep nhu tranh y nhi? Chac bay gio no cung khoang 15-17 tuoi roi.

Đặng Minh Trường
gửi: 22 Apr 2002 14:45 Tiêu đề: Re:12 Hoá

Han xi oi!!!!!

Nhac bon lop minh scan anh 12H roi post len day di.

Hoang Dung
gửi: 22 Apr 2002 18:28 Tiêu đề: Re:12 Hoá

Tun
U look Okie
post more plz

Hoang Dung
gửi: 22 Apr 2002 18:30 Tiêu đề: Re:12 Hoá

my best m8

Lê Hải An
gửi: 23 Apr 2002 23:48 Tiêu đề: Re:12 Hoá

The^m nu+~a na`y Tu~n

gửi: Thu Aug 08, 2002 11:03 pm Tiêu đề:

Hi, Tớ đây.

-----

Ngọc Anh

Lê Hải An
gửi: Fri Aug 09, 2002 3:18 am Tiêu đề:

15 nãm rồi, nhanh nhỉ

Ngọc Anh còn ảnh nào nữa thì gửi lên ði. Mày còn cái ảnh chụp cả lớp không?

Mày lần sau dùng account \"ấy\" của mày ði ðấy nhé. Nếu post thẳng ảnh vào album lớp thì lấy account của tao.

An

Ngô Tố Giao
Hóa 2 86-89
gửi: Fri Aug 09, 2002 4:51 am Tiêu đề:

Cho em hỏi thăm với ạ, lớp Hóa khóa mấy anh chị, có phải là lớp chị Lam học không ạ? Chị Lam có đứa em tên là Chi cũng học hoá khoá bọn em ấy?

Hoang Dung
gửi: Fri Aug 09, 2002 2:29 pm Tiêu đề:

Dung roi do em. Chi Lam hoc lop anh ngay xua do

P. Phuong Anh
gửi: Sat Aug 10, 2002 9:42 am Tiêu đề:

Hi các bạn,

Mình rất vui được xem cái Album này của các bạn chuyên Hoá.

Bạn Ngọc anh có cái ảnh của quý quá

Trong Cái ảnh thời \"tiền khởi nghĩa\" đó, ai cũng trông như các chiến sĩ cách mạng vậy, gày còm nhom , mắt sáng quắc lại cười rất tươi )nhưng mình chỉ nhớ ra chính \"khổ chủ\" thôi , có phải Ngọc anh là bạn đứng ngoài cùng, cạnh bạn nữ duy nhất đó không ? Trong đấy hình như không có bạn An và Dũng ? Bạn nữ đó có phải là bạn Hoài không ?

Hồi xưa mình học khối B nên cũng có biết một số bạn cùng luyện thi, Hoài Lam trắng bụ bẫm đúng không ? và còn cả bạn Trường nữa, hình như cũng học khối B, cả BS Long \"công chúa\", ông bố hạnh phúc nữa

Mình rất muốn gửi ảnh lên, nhưng cũng hơi ngại , không biết có tiện không vì đó là album của lớp Hoá mà, và cũng phải nhờ scan ảnh trước, để sau vậy nhé.

Cám ơn các bạn, lúc nào Dũng gặp MHạnh cho mình gửi lời hỏi thăm nhé, Mỹ Hạnh ngày xưa xinh nhất lớp sinh đấy .

P.Anh

Ngô Tố Giao
gửi: Sat Aug 10, 2002 11:53 am Tiêu đề:

Lớp mấy anh chị em chỉ biết có mỗi chị Lam thôi. Chị ấy bây giờ chuyển vào Sài Gòn sống rồi. Em còn thấy cái anh ngồi hàng đầu, mặc áo sọc ngang ấy trông hơi quen, chắc là có gặp ở trường rồi (mỗi tội, em chẳng biết tên!)

Trông hình mấy anh chị ngày xưa phong độ nhỉ! Bây giờ còn phong độ hơn nhiều thế mà tại sao lại vẫn tham gia vào binh chủng phòng không vậy ạ? Đến như các bạn nam lớp em mà còn lập gia đình gần hết rồi! Chuẩn bị giải ngũ đi mấy anh!

Nói vui vậy thôi, không mấy anh lại buồn, giận thì chết!

Lê Hải An
gửi: Sun Aug 11, 2002 11:35 pm Tiêu đề:

Mới tìm thấy cái ảnh này. Post lên cho anh em xem

Chắc là chỉ còn Ming Giang là còn đang giữ kỉ lục về phòng không.

Minh Giang ơi, nghiên cứu khoa học là việc làm của nhiều thế hệ còn việc có người nấu cơm cho cậu thì chỉ có 1 thế hệ thôi.

KIT (Keep in touch)

Lê Hải An
gửi: Sun Aug 11, 2002 11:43 pm Tiêu đề:

Post cái ảnh này lên mấy lần rồi. Khổ thân tôi vì phải làm đi làm lại.

Bạn Thu Hằng mải chữa răng ở viện 108 nên chưa register được

KIT

Chị Lam là người có bím tóc, bây giờ đang làm cho BMS rất có thể sẽ sang New Jersey một ngày gần đây vì BMS head quarter ở đó.

Không ai hỏi anh Hoài Giang nhỉ???

Lê Hải An
gửi: Sun Aug 11, 2002 11:49 pm Tiêu đề: Có biết ai đây không?

Đến tận bấy giờ người trong ảnh vẫn chưa thực hiện được ước mơ: Được chữa bệnh cho người bệnh

KIT

(các ước mơ vẫn cứ đang xuất hiện )

Hoang Dung
gửi: Mon Aug 12, 2002 7:06 pm Tiêu đề:

To PAnh,

Dung la nguoi chup anh hom do ma, nen lam sao thay mat duoc

U My Hanh ngay xua xinh that, Dung me tit tho lo

Pham Thu Hang
gửi: Mon Aug 12, 2002 8:30 pm Tiêu đề:

Chào bạn An,

Mình chợt nhận ra có một thời học sinh miệt mài học tập đang được các bạn đánh thức và phát triển.

Xin cảm ơn

Hoang Dung
gửi: Tue Aug 13, 2002 1:32 pm Tiêu đề:

Chao Hang,

Con nho to ko?. Dung loang day ma.

Chuc vui ve o forum nay nhe.

Ngay xua to \"men\" ban lam day

P. Phuong Anh
gửi: Tue Aug 13, 2002 5:14 pm Tiêu đề:

Xin chào cả nhà,

Cái ảnh chụp cả lớp bạn đẹp quá, mình nhớ được ra thêm vài bạn nữa, đặc biệt mấy bạn nữ. Chào bạn Hằng, lần trước khi trả lời bạn An thì bạn chưa join vào đây, list lớp bạn toàn \"tu mi\" nên mình mới dám kiêu là xinh hơn mấy bạn lớp Hoá, nay phải rút lại ngay. Mình nhớ bạn Hằng cao to, rất xinh và đáo để nữa, ngày xưa hình như là thủ lĩnh phe kẹp tóc thì phải ), hy vọng là có thêm tiếng nói chị em để cho ký ức xưa nó màu mè lãng mạn hơn tẹo

Mình nhận ra Lâm Hương, các bạn có biết Lâm Hương giờ ỏ đâu không, ngày xưa bọn mình là bạn cùng phố đấy,tuy trong mắt mình LH là cô tiểu thư kính cổng cao tường ...

Bạn Dũng có vẻ \"dồi dào tình cảm\" quá nhỉ, hồi đấy còn bé thế\"miệt mài học tập\" thế mà đã mến bạn Hằng, tit tho lo bạn MHạnh, trong ảnh mắt còn đánh võng bạn gì nữa chứ .... mình phải xem lại xem có làm mai mối được hay không đấy

P.Anh

Hoang Dung
gửi: Wed Aug 14, 2002 2:01 pm Tiêu đề:

Troi!

Oan cho Dung qua. Toan thich cac ban nu ma co duoc ban nao de y lai dau.

Thoi ma giup Dung mai moi mot dam di!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Ảnh cũ lớp Hóa

Tán láo 1 tý với 2 ông bạn già thủa còn trước khai sinh lập địa, thời CT TV 79 :):)
Trong pict bè lũ 6 tên có phải: Hải An (bottom right), Hoài Giang (bot mid); Ngọc Anh (top right), Văn Thị Ngọc Hải (top mid) ? Còn 2 bạn kia tên gì nhẩy ?
Trong cái pict lớp 12Hóa, nhìn lại bây giờ thấy em gái nào cũng xinh cả:), mỗi người một vẻ, thế mà hồi xưa mình chỉ biết có sách vở, phí thật :):)
Btw, tôi còn nhận ra được thêm ra mấy đ/c nữa: Ngọc Đức, Phương Hoa, Ngọc Diệp, Bảo Thanh, Bích Thủy (?); còn Minh Hằng, Thu Hà, etc. ảnh mờ quá :):)

To Hai An: Anh An van dang o UK a?Chac ben day buon lam nen thay anh co ve tich cuc vao Web site cua truong Am. Chac anh khong nho em dau nhi? Em la ban than cua anh Hung o truong hoa tinh vi y.Hoi o Matxcova bon em cung hay sang truong dia chat choi voi bon anh.Anh co may nhoc roi?Chi Le co o Uk voi anh khong? Khi nao roi thi sang Nga choi voi bon em nhe!
Nam 1996 em co gap thay giao chu nhiem cua anh o Mat.Thay Hai dan hoc sinh di thi hoc sinh gioi hoa,tinh co gap thay o su quan va thay nho em tim cac hoc sinh cu cua thay.Bon em tim moi cach ma khong lien lac duoc voi anh chi nao cua lop anh o Mat,dac biet la anh Truong o truong Y.Cuoi cung thi em quyet dinh tu tro thanh tourist guide cua thay trong nhung ngay thay o Mat.Luc ay thay co ve cung yeu va thay noi la sap ve huu roi.
Anh co hay ve Vn khong? Tet nay bon em cung ve day.Hen gap anh o Hn
Chang biet anh co con hay vao day chat khong? Anh HUng bao em ham,gia roi con thich chat,co le doi luc cung nen ham mot chut cho doi them vui anh nhi?
Em Xuan

Chỉnh sửa lần cuối:
Sao chẳng thấy ai vào viết tiếp nhỉ?
Chủ đề này hay đấy, "chết lâm sàng" mấy năm nay rồi cầu trời để các bạn tôi có thời gian rảnh để viết tiếp

Các anh các chị cho em hỏi có phải chị Lâm Hương học trường ĐH Kinh Tế, còn bây giờ đang làm ở Sumitomo không? Trông ảnh cũ quá nên em không dám chắc lắm có phải đó là chị Lâm Hương mà em biết không.

Đúng chị Lâm Hương đó, sao em chỉ biết mỗi chị Lâm Hương nhỉ?

Kit Do

Phan Anh đã viết:
Đúng chị Lâm Hương đó, sao em chỉ biết mỗi chị Lâm Hương nhỉ?

Kit Do

Chị Lâm Hương làm cùng với em mấy năm nhưng cho đến tận bây giờ lang thang vào đây mới biết là schoolmate.
Em còn biết cả thày Phương dạy toán nữa:), thày Phương chủ nhiệm lớp em 1 học kỳ lớp 11. Không biết bây giờ thầy có khỏe không?

Chỉnh sửa lần cuối:
Thầy Phương có tuổi nhưng sức khỏe vẫn tốt.
Xem ảnh lớp cũ nhớ các bạn lớp mình nhiều

Back
Bên trên