10Hoá2 xin chào bà con cô bác!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Yến cũng đi ah :-/
Hôm nay lại đổi chỗ. Chỗ mới rất là hay :)) Vừa mát lại vừa gần tổ chim lợn :))
Hôm trc thầy Hóa nói làm bt trong sách bài tập nt là có bắt làm ko nhỉ :-?

Chậc nhìn từng đứa cất bước ra đi mà lòng mình chợt đau đớn xót xa > <

Thôi, Tula cũng sẽ bay chứ kém ai đâu mà kêu :))
Hôm nay học TD khó vãi :(( Tuần sau KT kiểu gì bây h :(

CBT nó tính cả điểm essay gộp vào. Đáng nhẽ được khoảng 600 thì nó cho xuống còn 57* (0 nhớ). iBT thì... vái.
Yến ơi, mày còn chưa hiểu nhiều lắm. Hỏi thằng Thắng rồi vào các forum mà xem, đi các hội thảo nữa. B h là phải học như điên rồi. Cực kì serious vào. Tao còn đang lao đao đây :( Càng chuẩn bị sớm càng tốt

Thế thì chết tao rồi :(( ở đây tao phải thi CBT :(( Trí với sếp Nam quyết định apply vào những trường nào rồi :-?

Trí đã viết:
Yến ơi, mày còn chưa hiểu nhiều lắm. Hỏi thằng Thắng rồi vào các forum mà xem, đi các hội thảo nữa. B h là phải học như điên rồi. Cực kì serious vào. Tao còn đang lao đao đây Càng chuẩn bị sớm càng tốt
Hehe,tao biết mà mày :D
Tao thực chất cũng hiểu chắc tao ko đi được thẳng sang Mỹ lun đâu :D
Có lẽ tao sẽ phải học chậm 1 năm,1 năm đấy thì tao sẽ học ở 1 nước trung gian đã :D
Mà thực chất nếu chỉ sang Mỹ thì nhà tao cũng lo cho tao đi được....sống 1 năm bên đấy rùi đi học cũng chẳng vấn đề gì :)) Chỉ là tao ko muốn thế thôi :|

Nếu được thì mong mày và mấy đứa kia giải đáp cho tao những đìu tao chưa bít.....từ đấy tao sẽ xác định đường lối cho mình tốt hơn ;)

Nhà mày có điều kiện thế thì mày sang thẳng Mỹ học luôn đi cũng được , không vào được 4y college hay uni thì học tạm community college để học thêm tiếng tiếc+ trao dồi thêm kiến thức cũng được , cùng lắm là mất 2 năm không thì chỉ mất hơn 1 năm thoai

Hehe tao mất 1 năm nè :mrgreen: thiết nghĩ mất 1 năm sẽ chậm hơn bạn bè nhg bù lại học hỏi đc kinh nghiệm về SAT và apply :-? mỗi tội TOEFL nó đổi mới nên phải gấp rút ôn thôi :(( mà bên này lởm lắm :(( nó bắt tao học 1 lớp tiếng Anh ôn thi IELTS :((

Đi có phải dễ đâu,ít ra thì trình độ nó phải cao 1 tí,8-| mà cũng phải chăm chỉ nữa.:)>- Như mấy đứa lớp mình đi đứa nào cũng khá cả,chứ có phải có tiền là đi luôn dc đâu.8-|

Yến:Bà nên tìm hiểu kĩ,ko thi đến lúc đấy mệt lắm đấy:>

Bư sang anh thì phải ôn thi IE là đúng rồi. Mà ở bên đấy Bư take những lớp nào thế

Phạm Anh Vũ đã viết:
Đi có phải dễ đâu,ít ra thì trình độ nó phải cao 1 tí,8-| mà cũng phải chăm chỉ nữa.:)>- Như mấy đứa lớp mình đi đứa nào cũng khá cả,chứ có phải có tiền là đi luôn dc đâu.8-|

Yến:Bà nên tìm hiểu kĩ,ko thi đến lúc đấy mệt lắm đấy:>
Đấy,cái chính là ko phải có tiền là đi lun được :D
Tôi là tôi muốn tìm hiểu thật cặn kẽ để còn báo cáo với phụ huynh về tình hình nữa ý mà!!!!! :D
Tôi sẽ phải còn nhờ vả các bạn nhìu lém :D Có nhiều cái tôi ko bít lém :)

Tôi cũng có nghĩ đến cái học trường Cao đẳng cộng đồng độ 2 năm nhưng mà chưa biết được là phải thế nào mới vào được cái trường đấy ý....ai bít thì nói hộ cái nhé :D

Nguyễn Ngọc Yến đã viết:
Đấy,cái chính là ko phải có tiền là đi lun được :D
Tôi là tôi muốn tìm hiểu thật cặn kẽ để còn báo cáo với phụ huynh về tình hình nữa ý mà!!!!! :D
Tôi sẽ phải còn nhờ vả các bạn nhìu lém :D Có nhiều cái tôi ko bít lém :)

Tôi cũng có nghĩ đến cái học trường Cao đẳng cộng đồng độ 2 năm nhưng mà chưa biết được là phải thế nào mới vào được cái trường đấy ý....ai bít thì nói hộ cái nhé :D
Bảo rồi, mày vào các forum mà xem.

Yến cố lên mày ;) Mày cứ cố gắng tập chung chăm chỉ học hành và đầu tư cho cái kế hoạch của mày thì rồi sẽ được thôi :) Về thông tin về community college mày có thể đến các công ty du học hỏi qua :D Hoặc liên lạc với equest group bằng email ý :D

Cách đây lâu lâu tao lớ ngớ có vào nhầm một cái web của một cái community college tên là Cottey hay cái gì gì ý , hôm trước tự nhiên thấy nó gửi về cho app form fin aid form với cả cái giới thiệu mời chào vào trường nó , tiền học đâu 10 nghìn hay sao ý , Yến có cần thì bảo tao một tiếng tao mang cho , tao cũng không dùng đến mày thik điền luôn vào form làm tới luôn đi cũng được :)

Các bạn lớp mình tốt với Yến ghê quá :x Iu các bạn nhiều lắm :x :x :x
( quẩy quá ) :))
Mình thay mặt Yến cảm ơn các bạn nhiều nhé :x :x :x
La la la .. câu được 1 bài :))

NH3 chính thức sẽ là ngày 23/12 :D Tiến triển rất đều đặn và tốt đẹp :D Kịch bản kịch cũng như phóng sự đã hoàn thành và hiện đang bấm máy ^_^

:)) Accounting, Double Maths và Chemistry :)) lúc đầu b định chọn Acc, Single Maths (Pure Maths 1,2 + Statistics 1) và Bussiness Studies, nhg thấy bảo 1 số trường ở Anh nó bắt năm đầu phải học 4 môn (apply ở Anh chỉ để dự phòng nếu trượt Mỹ thôi :() thế là chuyển sang Double Maths, nhg đã DM mà ôm cả BS thì ko chịu nổi nhiệt, thế là chuyển sang Chemistry :D hôm qua vừa đi thực hành xong :)>- đc cái cả trường có 1 ông Dr thì lại dạy đúng Chemistry nên cũng ổn :) năm sau xong chứng chỉ Maths chắc phải học AS BS
@Yến: mày à, mày muốn đi thì trước hết phải học Tiếng Anh đi, chọn đc trường, đc admit đã khó nhg còn 1 khoản nữa là visa, tiếng Anh của mày mà ko tốt thì nó cũng chẳng cho visa đâu :-s

Oai`, Math thì lo gì. Học như đi chơi. Trong khi ông ý chữa bài cho bọn nó thì mình làm bài chapter mới rồi lấy đủ các loại sách vở khác ra học thì bắt đầu ông ý giảng đến bài mới :)). Nhưng mà nếu đang học SAT thì chịu, không học được mấy môn nặng, chiếm hết thời gian ôn SAT :(
@ Yến: mày xem xét kĩ lượng đi. Tao nói thật, có khi mày chậm lại 1 năm rồi hẵng đi. Học tiếng anh đi đã không thì còn khổ hơn ở nhà. Tao cũng đang muốn chậm 1 năm đây :)) Nhưng mà impossible :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Còn tùy vào Math gì nữa. Như kiều AP Calculus AB hay BC thì là tương đương với chương trình 12 của mình. Hôm trước tớ vừa mới học xong lim, chuẩn bị sang đạo hàm. Trên lớp thầy cô chỉ tóm tắt bài thôi. Tất cả những gì dạy có hết trong sách rồi, nên lúc nào cũng phải đọc.
Hôm qua được làm cái thì nghiệm Hóa, bắn rocket hay lắm :D Mà ở bên này bây giờ lớp tớ mới bò tới Cấu tạo nguyên tử. Cả tuần trước học cách chuyển đổi đơn vị. Nhiều đứa còn chẳng biết làm.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên