10- prepare for colleges

Vụ từ vựng thì mặc dù anh văn dốt võ nát nhưng mà cũng gọi là chém gió tí kinh nghiệm =)

Anh học bao nhiêu từ thì làm bấy nhiêu cái flash card xong rồi cứ một ngày cầm theo độ 50 cái nhét túi quần. Xong đi đâu rỗi lại mở ra xem rồi học. Cuối ngày về để riêng 50 cái đấy ra. Hôm sau lại randomly pick 50 cái chưa đọc xách theo tiếp =)) Hiệu quả phết :">

hồi đầu mình cũngcos lamflash card nhưngmaf chắc tại mình kcos túi quần nên cứ rơi đi đâu hết ý:"> thành ra mình cứ học mỗi tuần 1 kiểu
Có flocabulary cũng hiệu quả phết, ngồi nghenhacj rồi hát theo là nhớ từ:-j word smart cũng được:D với những bạn nàonhanh chán như tớ:">

em cũng đang học bằng flashcard, nhưng cảm thấy k hiệu quả lắm... Chắc k phải vì flashcard mà vì trí nhớ em quá ngắn hạn :-<
Hôm rồi lại quên 2 từ cô Hoa :-<
Sáng nay có ai thi assist k?

http://flocabulary.com/
cáinafy đại loại là 1 cáh học từ bằng bài hát, thường là hiphop,cũng cotys vui nhộn nên dễ vào. trên websitecos vài cái sample, nhà t cũng cótaafm chục bài, cỡ độ 50tu/bài+ practice nữa

tớ làm flashcards :D tự làm :) hơi mất thời gian nhưng cảm thấy rất hiệu quả. mục tiêu thì cứ 100 từ/ 3 ngày, không khó lắm, nhưng khá khó để đều đặn như vậy, toàn bị chậm tiến độ :">

100 từ/ 1 ngày. Không hiệu quả đâu, có học được vào thì cũng không hiệu quả;) đảm bảo, học 100 từ / 3 ngày như tớ, 1-2 tháng sau vẫn nhớ ngon ơ :D

Hự :| 100 từ 3 ngày :|

Mà em hỏi ngớ ngẩn 1 tí flashcard là như nào cơ :|

Eo sao hoc 100 từ 3 ngày đc nhỉ 8-}

ấy thi ah? làm bài tnao? =]

Không, tớ k thi Vet ạ! Hnay thấy bạn tớ nó kể trong cái bao để đề thi có luôn cả đáp án :-< Cái nào cũng có, in ngược để chấm cho dễ... Dã man thế! Thế mà mình chả thi =)) Bạn tớ nó kể đứa nào làm bài xong cũng giơ phong bì đề lên soi đáp án =)) < Sao lại có chuyện thế nhỉ ???? :-<>

Đùa cho em kéo cái này lên phát nhỉ :|
Cuối 08 rồi, có bạn nào rục rịch đăng ký SAT June cả Oct 09 chưa :D

Mà reg SAT cần những procedure gì ạ :| Em bị mất CMND, có thay bằng giấy tờ khác đc ko hay phải làm lại ngay để kịp reg.

Tớ đăng ký SAT June rồi, còn Oct thì chưa :-??

Reg SAT chả cần gì cả :)) Chỉ có đến lúc thi mới cần mang giấy tờ gì đó có ảnh với tên mình thôi :))

#
20/10/2008, 3:00-4:30 -- Nói chuyện và thảo luận: Tổng quan về giáo dục bậc cao tại Hoa Kỳ với trọng tâm vào giáo dục đại học
Người trình bày: Trần Phương Linh, Viện Giáo dục Quốc tế (IIE)
Bạn đang nghĩ tới việc du học ở Mỹ? Hãy trang bị cho mình những thông tin cần thiết trước khi bắt đầu xin học bằng cách tham dự buổi hướng dẫn do Viện Giáo dục Quốc tế và Phòng Thông tin-Văn hóa của Đại sứ quán Mỹ tổ chức. Buổi hướng dẫn này sẽ mang lại cho bạn thông tin đầy đủ và chính xác về nền giáo dục bậc cao ở Mỹ, từ cấu trúc, các chương trình giáo dục có cấp bằng, quá trình xin học, những điều kiện cần thiết và nhiều vấn đề khác nữa. Diễn giả sẽ tập trung vào các chương trình giáo dục cao đẳng và đại học.

#

24/10/2008, 5:00-7:00 -- Đêm ca hát: Học tiếng Anh qua các bài hát
Người trình bày: Bethany Bauman & Melanie Dunn

#

29/10/2008, 3:00-4:30 -- Hướng dẫn phát âm tiếng Anh Mỹ
Người trình bày: Bà Helen Huntley, chuyên gia cao cấp về giảng dạy tiếng Anh
Trong buổi hướng dẫn này, bà Helen Huntley sẽ giảng về những nguyên âm và phụ âm thường gây khó khăn cho người Việt khi nói tiếng Anh Mỹ. Người tham gia sẽ được giới thiệu phương pháp khắc phục những khó khăn này, đồng thời thực hành qua các hoạt động giao tiếp. Diễn giả cũng giới thiệu về những thán từ có ý nghĩa trong giao tiếp và cách dùng chúng trong các tình huống thường ngày. Thêm vào đó, người nghe còn học được cách nghe lại giọng nói của chính mình để tự phát hiện ra những ưu và nhược điểm khi phát âm tiếng Anh Mỹ.

#

31/10/2008, 6:00p.m. -8:00 p.m -- Lễ hội Halloween: Cuộc thi hóa trang

cho những ai quan tâm, địa điểm: trung tâm hoa kỳ.

Dear everyone,

This is some important updates from IIE Hanoi This March :

1. Info session on San Diego State University

Time: 5 pm – 6.30 pm

Friday March 20, 2009

Venue: IIE office – C9 Giang Vo, Ba Dinh, Ha Noi

Host: SDSU representative

2. Presentation: Social customs & Cultural differences in the US

Time: 9 pm – 11.30 pm

Friday March 26, 2009

Venue: IIE office – C9 Giang Vo, Ba Dinh, Ha Noi

Host: Jessica Greenbaum

3. IIE Volunteer recruitment :

IIE Hanoi want to informed students who are interested in taking part in IIE events, workshops or information sessions of the new volunteer recruitment period of 2009. Those who want to be considered for a volunteer spot please fill out the INFORMATION INQUIRY FORM. Students who want to take this form, please contact me at :

Le Huy Anh- 12A2 Hanoi Amsterdam High School
Cell : 0943966480

Back
Bên trên