10 lời khuyên để trở thành người phụ nữ duyên dáng

Đỗ Lan Anh
(Gabyy)

1. Hãy luôn tươi cười,mọi sự cáu gắt,bực mình đều là kẻ thù của sắc đẹp
Trong các mối quan hệ hãy giữ bình tĩnh,thiện chí với mọi người xung quanh bạn sẽ tạo được sự hấp dẫn.

2. Mỗi tuần bạn nên để dành một ngày cho bản thân,cố gắng tạo cho mình thói quen chăm sóc hình thể ngay từ khi còn trẻ,như vậy ở bất kỳ độ tuổi nào bạn cũng sé hấp dẫn.

3. Cách ăn mặc cần gọn gàng,tiện lợi.

4. Hãy học lấy cách tự trang điểm,không nên sặc sỡ quá.

5. Cần quan tâm đặc biệt đến mái tóc của bạn.Đừng nên chạy theo mốt một cách mù quáng.Kiểu tóc phải hài hòa với cách trang điểm,quần áo và dáng vẻ bên ngoài.Cần khắc phục những khuyết tật và phát huy những mặt mạnh của mình

6. Chú ý đến trọng lượng cơ thể bằng cách thường xuyên đi dạo và tập thể dục mỗi tuần.

7. Nên chia bữa ăn thành nhiều lần,ăn nhiều rau,hoa quả và thức ăn sữa sẽ giúp bạn có 1 làn da trẻ trung,khỏe khoắn.

8. Cần phải lập trước kế hoạch cho ngày hôm sau.Cố gắng dành 15 phút mỗi buổi trưa để nghỉ ngơi hoặc thư giãn trên ghế ngồi.

9. Đề nghị chồng con giúp đỡ trong công việc gia đình.Cùng làm chung với nhau,tinh thần càng gắn bó và bạn sẽ đỡ mệt mỏi hơn.

10. Đừng nghĩ đến thất bại của mình,hãy luôn đón nhận chúng một cách bình tĩnh và tự tin rằng thành công sẽ đến với bạn.Nếu bạn cảm thấy buồn chán,hãy xếp lại đồ đạc trong phòng hay ít ra là chải lại mái tóc.

chị đảm bảo Diệu Linh sẽ càng ngày càng xinh ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Đề nghị Gaby viết khách quan 1 chút chứ không nên lấy kinh nghiệm của bản thân như thế nhé... Có phải ai cũng như ấy đâu.. nhỡ người khác áp dụng không được thì sao?

Em bây giờ thấy con gái ít người duyên dáng lắm. Chẳng biết các anh chị khóa trên em thế nào chứ , em thì em thấy con gái ngày nay hơi bị đoảng , thiếu tinh tế. ( xu hướng ngày càng Mỹ hóa) Sự duyên dáng đâu phải là vẻ bề ngoài 100% đâu cơ chứ. Nó còn nằm sâu trong tâm hồn nữa mà.

Nếu mà nói như thía thì em thấy con trai cũng same same...ngày càng thay đổi..có giữ được bản chất như xưa nữa đâu...cụ thể là...hì..ngày càng..ái...à kô...yếu đuối nghe lịch sự hơn...hì..

Mà em Vân hình như tư tưởng của 1 phụ nữ thời phong kiến hả. Con trai ngày càng phải lịch sự chứ....Theo cách nghĩ của em chắc mẫu con trai lý tưởng là mấy thằng cục súc thối tha , vai u thịt bắp , hut thuốc uống rượu suốt ngày hả hehhe . Cái yếu đuối mà em nói ở đây là gì thế . Có thể mở mắt cho các anh ko???

Back
Bên trên