09-12 vào đây nhá ;)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Cấp 2 em học Đống Đa :D. Em nói thật, hơn 1 năm rồi ko đá nên em dạo này ngu lắm, chắc phải tập nhiều thì mới đc như trước :| Bây h đến rê bóng cũng còn khó =((

Btw, thằng bạn em nó mới hỏi cái này, em chịu ko làm đc, các anh chị thử nhé: ;)

Điền dấu *+-*/:

6 6 1 6 = 35

Chỉnh sửa lần cuối:
Cấp 2 em học Đống Đa :D. Em nói thật, hơn 1 năm rồi ko đá nên em dạo này ngu lắm, chắc phải tập nhiều thì mới đc như trước :| Bây h đến rê bóng cũng còn khó =((

Btw, thằng bạn em nó mới hỏi cái này, em chịu ko làm đc, các anh chị thử nhé: ;)

Điền dấu *+-*/:

6 6 1 6 = 35

không được ghép số và dấu ngoặc ah

Dấu ngoặc thì thoải mái, nhưng ko đc thêm số, ghép số các kiểu :| Em cũng hỏi mấy người rồi, nhưng chẳng ai làm đc :-<

chỉ được điền +,- với / thôi à,2 cái * * là cái gì thế ??

6*6-1^6=35 :)) tao nghĩ em ấy quên dấu mũ
dấu* là dấu nhân
thàng này tự sướng à :)),làm gì có ^ :)).
Phải hiểu các kí hiệu nó nghĩa là cái gì đã chứ.Nếu * là dấu x thì sao lại có 2 dấu * ?? Hơn nữa dấu / với : có ý nghĩa khác gì nhau đâu :|.
Đề bài này điêu quá,nghi là sai đề :)).

Chỉnh sửa lần cuối:
Rõ ràng phải có hai số 1 mới làm đc :| Em cũng nghi lắm, bời vì cái này là thằng bạn em đc 1 thằng khác đố, mà thằng khác ấy lại đc 1 thằng nữa nhờ, và cái thằng nhờ đấy nghe nói là đang cưa gái thì bị gái hỏi =))

nói chung anh thấy đứa hỏi cái bài này chắc là cố tình dấu 1 số chi tiết của đề bài hoặc nó bịa 1 cái đề ra làm khó thằng bạn em :)).

Em nghĩ mãi mà chỉ thấy có 2 cách:
6 * (6 - 1) + 6 nhưng mà lại ra 36
6 * (6 + 1) - 6 nhưng mà cũng ra 36 :|
Rất là điêu ! ;))

tạnh mưa rồi,chán quá,lại pahỉ đi học :(.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên