--- 05 - 08 ~ Một thời để nhớ ---

Giang Hương Lê
(Giang Hương Lê)

[mp3]http://purerock.rockkansas.com/clintk/mp3s/clintk-best_friends.mp3[/mp3]​

Đã 2 năm trôi qua rồi, chợt thoáng lại cái thời mới lơ ngơ vào Ams.
(tớ lục lại bài post đầu trong Hao, topic đầu tiên mình lập :"D - nhớ nhớ, dù đã xa đâu, hơn 1 tháng nữa sẽ đến trường để lao vào học hành.)

Thổi một vòng chong chóng cũng sắp hết.
Ngóng qua ngóng lại, bao nhiêu kỷ niệm đâu chỉ 3 năm là nhắc đủ.
Topic này Lê lập ra, nhân một chiều hè nóng lồng lộn Hà Nội - suf khóa mình thấy những cái tên - có lạ có quen, nhân chuyến bay tháng 8 tới của một P2's mem, và lý do quan trọng nhất - chỉ còn 1 năm học nữa thôi...chúng ta phải xa ngôi trường này rồi.

Cộng đồng 0508 đâu nhỉ? Kế hoạch sắp tới của chúng ta là gì? thực sự muốn các bạn chia sẻ con đường tiếp theo sau khi rời khỏi ghế THPT. :). Hơn hết, nếu có hứng - hoặc chộp được chút phút rảnh rang - lơ vơ như kiểu
tớ bây giờ đây, mọi người hãy đừng ngại nhắc lại những kỷ niệm đáng nhớ của tháng ngày trôi qua với lớp mình nhé!
Những lời nhắn gửi yêu thương dành cho nhau - còn chờ gì mà không bày tỏ nhỉ?

Lê thực sự mong một cuốn tập san của 0508 =), dù chỉ là trên mạng thôi cũng tuyệt.

thực ra tớ cũng đã đc đọc kỉ yếu 20 năm khóa học của ams,có khá nhiều thông tin như Y!M,điện thoại của các anh chị để mình có thể liên lạc,nhưng còn khá ít profile và những hoạt động của khóa.Tớ rất ủng hộ ý kiến của bạn Lê:D

1 tháng nữa là xa Ams rồi,nh` lúc chẳng muốn nghĩ là sẽ xa ngôi trg` này.2 năm chỉ là 1 phần nhỏ của cuôc đời 1 con ng` nhưng tớ sẽ chẳng bao h quên quãng thời gian này.Nh` lúc nửa đêm tự nhiên thức dậy,bao nhiêu kỉ niệm cứ như 1 đoạn film tua lại trong đầu,cứ như là mới của ngày hôm qua.Bộ đồng phục từ ngày vào lớp 10 vẫn chẳng thay đổi,chỉ có con ng` mình lớn lên,nhưng vẫn còn trẻ con lắm.
Nói đến trg` Ams là nhớ ngay đến sân bóng rổ,2 năm tất cả các lần trốn tiết đều xuống sân chơi bóng rổ.Hình ảnh quả bóng rổ hòa vào trong nắng,hòa vào nh~ tiếng cười của bạn bè..chắc sẽ theo tớ cả cuộc đời.

Nói đến trg` Ams thì ko thể quên một T2 nghịch ngợm nhưng rất tình cảm.Thứ tình cảm bạn bè tạo cho con ng` ta cảm giác bình yên kì lạ.Có thể cãi nhau với bố mẹ ở nhà,xích mích ngoài xã hội nhưng khi bước chân vào lớp,ngồi bên cạnh nh~ đứa bạn thân thì chẳng bao h thấy lo nghĩ 1 điều j` cả.Nhớ nhất lần tớ break với ny.Đến lớp mặt ỉu xìu gục xuống bàn.Quay sang nhin` thấy thằng bàn bên cạnh cũng đang trong hoàn cảnh tương tự.Hỏi nó làm sao thì mới biết cũng break xong:))=))Hôm đấy có đến 3 thằng bị đá,xong rồi lại ngồi cười toe toét với nhau.
Rồi cả dãy hành lang tầng 4 thân thương lắm..Phía cuối hành lang là chỗ bọn con trai cứ h nghỉ tiết lại ra ngồi.Chỉ có nh~ lúc toàn con trai ngồi nói chuyện với nhau thì mới dám nói rằng: sau này dù có đi đến đâu tao cũng sẽ ko quên bọn mày. Nhớ có vài lần xik mik 2 thằng con trai lao vào đấm đá túi bụi,nhưng xong rồi thì thôi,lại chơi đùa vui vẻ.Có lúc trộm nghĩ sau này ra đời làm j` có đc như thế,đi làm mà nhảy vào đấm sếp là thôi xong ngay ấy chứ:))=))

Điều cuối cùng khi nhớ đến ngôi trg` này là ty đầu đời của tớ. Gọi là ty chắc sẽ có nh` ng` nghĩ ngay là: hs thì chẳng đủ chín chắn để có ty. Uh,chắc đấy chỉ là 1 thứ tc trẻ con,1 cái puppy love nhưng đến h phút này,thực sự vẫn chưa hề quên ng` con gái đấy :|

Chính ơi,tao đồng ý với mày:D
Tớ cũng đã có sweet 1st love ở Ams và có lẽ ngoài những kỉ niệm vô cùng nhắng nhít với lũ bạn ở lớp thì đó là điều đẹp nhất tớ từng có:D

eo ui sao mà bạn chính viết hay thía :x :x :x
tớ quen mấy bạn học toán 2 suốt ngày kêu gầm trời lên vì văn toàn là... 3 vs 4
:)) =)) hoá ra cũng có bạn viết văn rất chi là hay :x (ít ra là hay hơn tớ :D :">)

------------------

đối với tớ nói đến Ams là nói đến Hoá, nói đến Hoá thì đặc biệt là tổ tớ :D BẤT CHẤP THỦ ĐOẠN :)) cái tên bất hủ :x :x :x. Nhớ những câu nói đùa của bọn nó :x, nhớ những biệt danh bất hủ của bọn nó :x, nhớ những lúc chúng nó kêu ca vì chn gia đình hay cãi nhau với bạn bè :x, nhớ những lúc bọn nó tâm sự về chn ng` yêu của bọn nó :x. Eo ơi ng` khác nhìn vào lúc nào cũng chê tổ tớ này nọ, nhưng mà tổ tớ là 1 tổ rất tuyệt :x. Càng ngày càng thấy hiểu bọn nó hơn, càng thấy yêu quý bọn nó hơn (tuy toàn là con trai ko ah :">), nhất là từ khi có mạng về nhà, bọn nó toàn tâm sự vs mình qua mạng thôi ah :). Thấy mình hạnh phúc và may mắn :x :x :x

chẳng biết còn đc như thế này bao nhiêu lâu nữa :(, ước gì bọn nó đúp hết để cả lớp cứ như thế này mãi thôi :D, ra trường làm gì nhỉ :D

:X :X nhớ hồi nào mới lon ton biết mình được vào ams :X :X
sướng đến mức đi học về cố tình mặc nguyên đồng fuc. mà đi chơi ứ chịu thay :D
bao nhiêu vụ hoành tráng của lớp kể za sợ hết mất 1 page mất :))..
iêu đến mức 1 thời để chữ kĩ là " anh 2 vạn tuế " :)
Vèo Vèo 1 cái...vẫn cứ có cái cảm zac' là mình mới vào trường
nhưng mà bi h...bước chân vào cổng trường thì ko còn gọi " anh " gọi " chị " xưng " em " được nữa nhở...>"<
Nhanh vèo vèo ý :(
Hay là đúp lại 1 năm ở lại trường cho vui ;))
Biết đâu lại đc học ở cơ sở mới :))

Chỉnh sửa lần cuối:
lớp văn năm lớp 10 quân số tròn trịa, 30 đồng chí,toàn nữ:D,thấy Chủ Nhiệm lại đáng yêu vô đối nên các con cứ gọi là được thơm lây:x.Yêu Bố nhất,Bố chủ chi bao nhiêu vụ chơi bời. Có lẽ lớp mình bị nghiện món phở cuốn mất rồi:D, lần nào đi chơi cũng phở cuốn Ngũ Xã, hôm sinh nhật lớp kêu ỉ ôi là chán lên Hồ Tây rồi,cuối cùng vẫn về nhà 1 đứa đập phá và ăn...phở cuốn:x:x
năm lớp 11,bất ngờ nho nhỏ,lớp có thếm 1...thằng cu:)), thằng cu này cũng chả hiền lành gì đâu, mặc dù ngồi cạnh suốt ngày bị mình bắt nạtB-). được cái có khiếu học sĩ nhé, vẽ đẹp kinh,lại thêm cả tinh thần .. phá hoại cơ sở vật chất, nơi nào nó đi qua đều để lại dấu tích:xe tăng,tàu ngầm...
Công nhận là sẽ buồn lắm nếu một đồng chí "ra đi tìm đường cứu nước", như em Diệu Huyền ý, nhớ nó kinh, tổ trưởng gương mẫu, nhớ cái mặt bầu bầu và đôi tay super búp măng của nó.năm nay nếu lại có đồng chí ra đi, lớp mình chắc khóc tập thể luôn mất

nhớ hồi mới vào lớp, sợ cía T2 này điên lên đc, thấy hối hận sao mình chọn T2. Toàn mấy thằng rất là ...:-S. Phần lớn ấn tượng của các bạn vs con trai T2 đều ko đc tốt :d nhất là các bạn khối sáng. Thô lỗ, vô duyên, hám gái điên lên đc :))
nhg mà fải chơi thân vs bọn nó thì mới biết đc là bọn nó tình cảm :x
Mong là các bạn lớp khác đừng nghĩ xấu về mấy đứa lớp T2 :x đương nhiên tớ k nói là bọn nó ko có tính xấu :)) nhg bên cạnh đấy thì các bạn í biết lắng nghe và biết chia sẻ nhiều hơn là mình tưởng :x
Yêu :x

Nhanh nhờ :-< vèo 1 fát là sắp ra trường rồi :-<

Chỉnh sửa lần cuối:
Mày ơi, phải nói thật là tao cũng đã từng nghĩ thế;D

tao còn nghĩ thế nữa là mày :))
tkhông trách đc vì bọn nó thể hiện ra bên ngoài đúng là như thế :d
cả cũng là 1 fần bản chất nữa :-S
nhg bên cạnh đấy thì bọn nó k thế :d

Biết nói j` về P2 nhở, qá tuyệt vời :D. Từng ngày đến trường đều có ý nghĩa khi mình nhận ra rằng đây đã là ja đình thứ 2, thậm chí còn là nơi mà mình tin tưởng và mong ngóng hơn cả nơi mình sinh ra. Chẳng biết vì sao mà những con người đã từng chưa hề biết nhau nhưng đến bây h thì lại thấy như ko thể thiếu nhau được. Bao nhiêu công việc, bao nhiêu ngày tháng, bao nhiêu chuyến đi, bao nhiêu lời nói tiếng cười đã qá qen thuộc, đến mức ko tưởng tượng đc nếu 1 ngày xa nhau sẽ có cảm jác tn nữa. Sẽ nhớ mãi lần đi Tam Đảo vừa rồi, đi 3 ngày mà 2 ngày mình ốm nhưng nhờ thế mà mình mới thấy đc hết tình bạn của mọi ng`. Thuốc thang chăm sóc, quan tâm hỏi han mình, chạy lên chạy xuống tìm thuốc, tìm nước, tìm vitamin, tìm cặp nhiệt độ. Luôn ở bên cạnh nắm tay mình, ôm mình và nói mình sẽ ko sao. 5h sáng mình sốt cao nhưng những đứa thân thiết thì đã ở bên cạnh ko thiếu 1 ai. Luôn cố gắng để mình ko fải ở lại 1 mình, bắt mình uống hết 1 chai C sủi :)), 1 chai hạ sốt :)) Tất cả những điều ấy đã làm cho mình fải khóc. Vui lắm... Mọi ng` đã cho mình thêm nhiều sức mạnh để tiếp tục quậy fá :x tham ja ko thiếu trò điên nào dù đang sốt cao :x thức cả 2 đêm chơi PS2 và nói chuyện :x và đến ngày thứ 3 thì bình thường trở lại. Chỉ còn 1 năm nữa thôi, bây h chưa thể nói thêm điều j` nhưng thật sự muốn nói với mọi ng` là: tớ yêu P2, yêu HĐVNBR, Bựa bang, Xiểm team nhiều lắm ... Mọi ng` và tình bạn với mọi ng` là điều mà tớ ko thể tìm thấy lần thứ 2 trong đời mình :x

nhớ hồi mới vào lớp, sợ cía T2 này điên lên đc, thấy hối hận sao mình chọn T2. Toàn mấy thằng rất là ...:-S. Phần lớn ấn tượng của các bạn vs con trai T2 đều ko đc tốt :d nhất là các bạn khối sáng. Thô lỗ, vô duyên, hám gái điên lên đc :))

ấy ơi tớ biết 2 bạn nam học T2 nhg mà tớ thấy các bạn ý thông minh lém <):)
1 bạn thì khá ham học <):)
1 thằng thì tuy hơi lười nhg mà tớ thấy nó khá thông minh <):)
tớ tưởng các bạn T2 đều thế cả 8->
chết quả này phải xem lại :D

cũng còn tùy thằng ấy ạ :D
ấy đang nói 2 bạn nào? ;))

nhanh quá :-< vèo 1 cái học ở ams đã 5 năm rồi :-< , quá nhiều kỉ niệm ^-^ , từng góc trường, từng gốc cây ( +_+ ) , biết và quên thêm rất rất nhiều bạn tốt :*

ôi còn 1 năm nữa thôi T_T

sao lại vài ngày hả My, đừng bảo chị cũng sắp tiếp bc rượu Huyền nớ:(
Thik nhất cái hiên chỗ phòng đoàn đội nhìn ra, hồi lớp 10 toàn lang thang ngồi ngoài đấy, vui phết:D

Back
Bên trên