03-06 chọn trường đi!!!

Khánh chuẩn bị cưới roài :)) Đợi tin admit là cưới luôn, tức là trong hè này :))

Chọn NY cũng như chọn trường. Phải tính đến khả năng phải đóng cho NY nhiều hay ít :))

Sorry nhưng khi apply vào những trường nữ thế này thì application fee ko được waive đâu :)) Ngược lại khi các bạn nữ apply vào trường nam thì ko những được waive application fee mà còn được automatically granted full scholarship nữa :))

VLONG đã viết:
Khánh chuẩn bị cưới roài Đợi tin admit là cưới luôn, tức là trong hè này
trời, vậy là tảo hôn à... :) :) :) :)
pháp luật quy định nam đến 20 tuổi mới được cưới (nữ thì 18 tuổi là được rồi)...
mới vừa học bài GDCD xong....

Trời ạ, cái quy định nam 20 nữ 18 là ĐĂNG KÝ KẾT HÔN, chứ cưới là cưới chứ liên quan gì :D
@QP: Mày định mass cái giề :))

Việt Long năm nay nhận Việt Nam rồi, bạn nào apply vào nữa cũng bị reject thôi.

Tớ là dean of admission vào VL College đây nhưng để tránh hiện tượng GATO (ghen ăn tức ở) tớ xin phép sẽ chỉ e-mail cho người được nhận! Cảm ơn!

Thế mà bạn MN cái post trước kêu gọi mọi người ko chat chít :D

Nhận nhận cái giề :)) Admission Committee vẫn đang xem xét application của Vnmese applicants này :D Chỉ sợ applicant này được nhiều trường ngon admit nên lại reject VL College thì :D Tiếc là chỉ được nhận 1 VN :))

hình như VL college kô phải là single sex school đúng kô ;;) em nghe nói là coed school,thế thì em phải apply thôi ;;) :))

theo collegeboard thì VL college có stat như sau:
average SAT: +Hot body:780-800
+Nice face:780-800
+Smart:550-620
applicants must also take 3 SAT2 subject tests : +sauna massage
+cooking
+house-cleaning
Average TOVLL (test of vietnamese as a love langluage):677

trường này selective quá 8-}

Thông tin rất mật đây.

Đã có một em được early admission rồi, nhưng mà vẫn còn high-school junior, em này đang xem xét xem có nên enroll luôn hay không. :D Em này được full book, full advice và full recommendations :)) Quá ổn luôn, chỉ sợ em ý muốn transfer sang IVY thì hết hơi.

Nguyễn Hoàng Cộng đã viết:
hình như VL college kô phải là single sex school đúng kô ;;) em nghe nói là coed school,thế thì em phải apply thôi ;;) :))

theo collegeboard thì VL college có stat như sau:
average SAT: +Hot body:780-800
+Nice face:780-800
+Smart:550-620
applicants must also take 3 SAT2 subject tests : +sauna massage
+cooking
+house-cleaning
Average TOVLL (test of vietnamese as a love langluage):677

trường này selective quá 8-}
----> em cộng chả có triển vọng gì đâu :))

@+: Vớ vẩn, VL College mà là coedu thì có mà loạn à :))
Đề nghị KR ko tung tin vịt làm các prospective students khác hoang mang nhá :)) Do aid có hạn nên sẽ chọn best student từ whole RD pool:D

Ở đây còn trường nào cần chiêu sinh ko :))

tự nhiên nhìn thấy MHC (mount holyoke),tao lại nghĩ ra mount Hoàng Cộng college :))
nhưng trường này năm nay nhận 1 full time student rồi :)) đang có nguyện vọng tuyển part time :))

Này này cấm có được study abroad hay exchange với bất cứ college nào :))

8-}

Có vẻ các bác nhà mình chán cảnh ngồi mòn đít app & compete cho các trường nên chuyển qua đi tuyển sinh cho bõ tức. chí phải chí phái :)):))

8-|

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên