01-04, một chặng đường mới

Đỗ Việt
(doviet)

Thành viên danh dự
Mến chào các bạn! :D

Thế là bọn mình ra trường được hơn 5 năm rồi. Cũng không phải lâu lắm nhỉ.
Nhưng 5 năm ấy là một khoảng thời gian đủ dài để làm xuất hiện bao nhiêu thay đổi ở các thành viên khóa 01-04 bọn mình.

Thỉnh thoảng tớ thấy lại các bạn khi tình cờ rơi vào mấy đoạn video "Made in 12" ngày trước. Tớ biết là bây giờ hầu hết các bạn đều khác lắm rồi.

Hè vừa rồi tớ được tin mừng là bạn Mai Linh lớp Pháp 2 đã có em bé, và cách đây mấy hôm thì tớ rất vui mừng khi gặp bạn Phương lớp tớ trong trang phục cô dâu. Hôm nay tớ viết chủ đề này vì muốn các bạn - những thành viên khóa 01-04, gặp lại nhau (dù là qua thế giới ảo) để cùng trao đổi một chút về tình hình cá nhân hoặc của tập thể lớp. Trong khóa mình đã có những bạn nào lập gia đình rồi, thông báo để tớ và các bạn khác chia vui nhé!

Chúc các bạn hạnh phúc và gặt hái nhiều thành công!

Hi các bạn,

Mãi chẳng thấy ai trả lời nên tớ update tình hình lớp Toán một tí thôi nhé, anh em lớp toán ai thích thì bổ xung thông tin lớp mình nha :D

Lớp tớ có bạn Thu Hà (bạn xinh nhất lớp tớ ý) lấy chồng từ hồi năm ngoái rồi, còn lại thì vẫn chưa có ai lập gia đình.

Các bạn gái học Ngoại thương thì giờ đi làm hết rồi (nghe nói lương cao lắm ;)) ), con trai học BK thì có bạn Phong và bạn Vũ Hiệp ở lại trường dạy học, còn lại đi làm cho các công ty ngoài (đặc biệt có bạn Việt Hà làm cho kênh 14, suốt ngày được ngắm các em xinh tươi, hí hí)

Các bạn đi nước ngoài thì có Lã Duy, Đức Anh và Thanh Hưng đang làm PhD (lần lượt ở Sing, Pháp, Mỹ), Minh Duy đi làm ở Sing, Hồng Ngọc làm ở Anh, Hoàng Minh, Nhật Minh, Trung Quân làm ở Pháp. Ngọc Anh, Chi và Trung Dũng vẫn đang học nốt ĐH ở Sing. Nghe nói bạn Chi sắp lên xe hoa rồi thì phải ;))

Các bạn đi học ở nước ngoài rồi về VN làm việc thì có Minh Nghĩa, Nho Tâm, Quốc Anh và tớ. Ba bạn kia làm ở HN, còn tớ thì tháng 11 này vào HCM làm cho Decathlon Vietnam :)

Đại loại tớ cũng chỉ biết sơ sơ tình hình của lớp là như thế, nếu bạn nào có quan tâm đặc biệt đến một hay một vài bạn lớp toán thì cứ post lên trên này, chúng tớ sẽ cố gắng thỏa mãn yêu cầu của các bạn :p

Chúc các bạn một ngày vui vẻ :x

PS : còn bạn Minh Tú đi Thụy Sĩ học ETH, chắc năm nay học xong rồi đấy nhưng lâu rồi tớ chẳng có tin tức gì của bạn ấy cả. Đỗ Việt có biết Minh Tú bây giờ đang ở đâu ko :) ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Thế là Tú biết nhiều thông tin về các bạn phết đấy chứ nhỉ!

Tớ cũng không biết Minh Tú đang làm gì ở đâu ấy ạ. Ngoài các bạn lớp tớ ở Pháp thì tớ chỉ gặp thêm Trung Quân ở Paris thôi.

Hôm vừa rồi mới biết thêm là bạn Linh Đan A2 đã lấy chồng. Ai chà chà, mừng cho các bạn quá!! =D>

đề nghị bạn Đỗ Việt tự update tình hình đi ---> bao giờ lấy vợ? lấy bạn nào? con trai hay con gái? =) cứ lần lượt trả lời nhé Việt :p

Tớ cũng liên lạc thường xuyên với mọi người ở L2 nhưng viết ra thì dài lắm, bạn nào chăm chỉ của L2 vào post bài hộ tớ nhé :D

Tiện thể quảng cáo tí, các bạn 01-04 nếu dùng Fb thì add tớ qua email [email protected] nhé :D

Haha... Nghiêm yên tâm, trong vòng 5 năm tới tớ vẫn chưa lấy vợ đâu, cứ từ từ :))
Còn Nghiêm thì sao? Sắp chưa?

Dạo này bạn bè tuổi mình lấy vợ lấy chồng nhiều quá!!! :p

chưa, tớ phải tầm 2 năm nữa. Tại tháng 8 sang năm mới tốt nghiệp mà, đi làm 1 năm đã, hơn nữa còn phải chuẩn bị nhiều thứ cho đám cưới :">

À, tức là chỉ còn chờ thời cơ thôi chứ cũng chuẩn bị tinh thần gần đầy đủ rồi hả? :p

Cả đời mình chỉ có một (trong nhiều) tâm nguyện là được đá lại với đội bóng lớp Tin để khẳng định rằng L2 là mạnh nhất :D.

Hihi :D

Lớp Anh1 tớ thì có Vân Trang đã lấy chồng và có một bé gái rất dễ thương rồi. Ngoài ra thì Dung, Hoàng Lan và Linh cũng đã lấy chồng. Tổng cộng là 4 đồng chí rồi.

Tớ chưa update được hết tình hình các bạn lớp tớ đang làm ở đâu, nhưng đa số là vẫn ở lại nước ngoài - hoặc là học master, hoặc là đi làm.

chưa, tớ phải tầm 2 năm nữa. Tại tháng 8 sang năm mới tốt nghiệp mà, đi làm 1 năm đã, hơn nữa còn phải chuẩn bị nhiều thứ cho đám cưới :">

tự dưng hôm nay mát giời vào HAO và đọc đc topic này, tuy cũng tương đối lâu rồi (nhưng mà khá mới trong box 0104 huhu)

đúng là ra trường tản mát mỗi ng một nơi, thi thoảng đc nghe tin bạn này lấy chồng lấy vợ, bạn kia có em bé mà mát hết cả ruột ý. tks Việt đã lập topic nhé.

Mà thời điểm lập topic là cuối 2009, h đã là cuối 2010, đã có nhiều thay đổi quá rồi. Tỉ dụ như là thiên hạ đồn bạn Nghiêm Hoàng sắp có nhiều tin vui ý :-" . Lớp Pháp 1 h đã có 2 bạn gái đi lấy chồng, trong đó 1 bạn đang đón chờ con gái đầu lòng (dự tính là cuối tháng 9)

Bạn Hồng vẫn đang ở Pháp à? Thế bạn lấy chồng chưa vậy? :)

lâu lắm rồi, mỗi người đều ở một nơi xa lắm :((((((

Back
Bên trên