한국말

Nguyễn Mỹ Hạnh
(Pooh28)

Gửi tới tất cả những ai yêu văn hóa, đất nước, con người và ngôn ngữ Hàn Quốc. Diễn đàn này nhằm giúp mọi người nâng cao khả năng về tiếng Hàn Quốc, cũng như hiểu thêm về đất nước và con người Hàn Quốc

Tôi cũng biết là bây giờ tiếng Hàn không phải nhiều người biết vì khá là khó học. Cũng không biết rõ mọi người muốn tìm hiểu gì về đất nước Hàn Quốc.
Anh Phan Phu Cao thân mến: anh viết được phiên âm à? 안녕하세요. 제 이름은 미한입니다. 소개할거에요?

có vẻ như không nhiều người biết tiếng Hàn thì phải. Thực sự bây giờ tôi cũng không biết phải post gì. Chẳng nhẽ post để mọi người học tiếng Hàn từ đầu à?

Dung roi do em, tot nhat la nen gioi thieu tu dau, kieu nhu gach mot gach thang roi ve them cho no cai tay ben phai thi doc la "a" chang han.. :D, neu ma chang may tien but, gach them gach nua, thi doc thanh "ya", ... kieu kieu the.. :D

Anh rat muon ung ho tieng Han cua em, moi toi chang biet chu nao.. :-?, danh trong cho vao em giup do vay :-?

:))
anh nói cứ như đùa, anh biết như thế mà lại bảo không biết chữ nào là sao?
Từ đầu cũng được, nhưng co lẽ phải 1 thời gian ngắn nữa.

처음부터 지금까지

겨울연가 OST

내게 올 수 없을 거라고 이젠 그럴 수 없다고
제발 그만 하라고 나를 달래지
정말 잊어버리고 십어 다시 볼 수 없다면
나를 잡고있는 너에 모들 걸

내가 웃고십을 때마다 넌 나를 울어버리게 만드니까
어느 것 하나도 나의 뜻대로 넌 할 수 없게 만드는걸
니가 보고 싶을 때마다 닌 이렇게 무너져 버리고 마니까
아무리 잊으려고 애를 싸도 잊을 수 없게 하니까

정말 잊어버리고 싶어 다신 볼 수 없다면
나를 잡고있는 너의 모들 걸
내가 웃고싶을 때마다 넌 나를 울어버리게 만드니까
어느것 하나도 나의 뜻대로 넌 한 수 없게 만드는걸
니가 보고 싶을 때마다 난 이렇게 무너져 버리고 마니까

다른 한사람을 사랑하는게 이토록 힘든일인지 난 정말 몰랐어
내가 웃고싶을 때마다 넌 나를 울어버리게 만드니까
어느것 하나도 나의 뜻대로 넌 한 수 없게 만드는걸
니가 보고 싶을 때마다 난 이렇게 무너져 버리고 마니까

đây là lời bài hát trong phim Bản tình ca mùa đông, mời mọi người cùng thưởng thức

Hik, em Hạnh ơi, em chưa hướng dẫn đọc tiếng Hàn ntn thì làm sao anh đánh vần được :D...

Btw, không biết em có kiếm được score của bài này không? Anh tìm thử mà chẳng thấy ở đâu cả :-?

Kamsa hanida :D (hehe... chúng nó lại vừa dạy thêm 1 câu, chẳng biết nghĩa là gì và viết có đúng không nữa :)))

Phan Phú Cao đã viết:
Kamsa hanida :D (hehe... chúng nó lại vừa dạy thêm 1 câu, chẳng biết nghĩa là gì và viết có đúng không nữa :)))

cam xa (h)um mita = cảm ơn

em cũng lõm bõm tiếng Hàn thôi
Chị Hạnh đang học tiếng Hàn ạ, nếu có giáo trình đầy đủ dạy tiếng hàn thì post lên cho em học với :D

Thành thật xin lỗi mọi người, thời gian gần đây do quá bận nên không quan tâm nhiều đến box. Mọi người, ai muốn tim hiểu về Hàn Quốc, cuộc sống, xã hội, con người.. có thế vào trang www.vnkronline.net
Đây là trang web của sinh viên VN ở bên này, đặc biệt có giới thiệu học bổng cho những ai muốn sang Hàn học, nhưng cũng lưu ý là học bổng đa số là học cao học. Ngoài ra, cũng có ca box để học tiếng Hàn

Muốn nhập chữ hàn thì dùng soft gì bây giờ. Có phải cái soft có sẵn của Microsoft?

Tiếng Hàn được cái dễ đọc. Học khoảng 3 tiếng là đọc thông thạo ^_^ (nhưng không đảm bảo là đọc được nhanh). Em Hạnh học gì bên Hàn Quốc đấy.
Anh có 2 thằng bạn rất đẹp trai với 2 con bạn cũng cực xinh vừa về Hàn Quốc :|. Hồi trước bọn nó dạy anh 한국말 dzưng mà giờ quên khá nhiều rồi.

Chào các anh chị :x Cho em làm quen với :x
Em cũng thích tiếng Hàn lắm, nhưng bây giờ chưa thể đi học được. Hè này rỗi rãi nhất định sẽ cố gắng 1 khóa tiếng Hàn cấp tốc 3 tháng (mê tiếng Hàn quá rồi :x) :D Ai biết trung tâm nào hay, giới thiệu cho em được ko ạ? Gần mạn Long Biên - Yên Phụ thì càng tốt :x Cảm ơn các anh chị trước ạ :x
Ah, cho em hỏi, máy tính nhà em có font tiếng Hàn rồi, vậy làm thế nào để type được ạ?

Back
Bên trên