♥♥♥♥...Mảnh Đất Rửa Tội...♥♥♥♥

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Nguyễn Hà My
(hat_tieu)

Trong các bộ phim chúng ta đã được thấy những người theo đạo Thiên Chúa bước vào nhà thờ và xưng tội với Cha về những việc làm xấu hoặc những gánh nặng trong lòng, họ mong được rửa tội và tâm hồn thanh thản hơn, cũng như tìm ra các biện pháp để chuộc lại lỗi lầm. Vậy thì chúng ta mặc dù ko theo đạo nhưng ai chẳng có những tội lỗi dù lớn dù nhỏ cứ luôn để ở trong lòng, như vậy nặng đầu lắm :p

Thế thì tại sao chúng ta ko giải tỏa bớt 1 chút gánh nặng tội lỗi đó bằng cách khai thật cho mọi ng, Cha sứ sẽ là tất cả các bạn, và người xưng tội cũng là các bạn.

Tội lỗi ko cần phải to tát nghiêm trọng mà đôi khi là những tội lỗi nho nhỏ thôi ;)

Để tôi/tớ/chị/em đi trước tiên phong!!

Hôm CN đã lỡ hẹn 1 cách cố ý với 1 ng, nhìn đồng hồ cứ từng phút một sắp đến h hẹn, rồi đến h, rồi qua h hẹn 5' - 10' - 1 tiếng... vậy là bỏ rơi mất ng ta, như thế là 2 cái tội, 1 là ko thik ng ta thì đừng cho ng ta hy vọng, 2 là đã hẹn ng ta thì đừng có lỡ hẹn một cách cố tình thế, ít nhất cũng phải ra nói là ko thể đi đc :(

Hôm nay lúc về nhà, do ko nhớ thời gian mà cứ quen đi học về là ngồi vào bàn ăn cơm (hôm nay học chỉ 3 tiết) nên đã chửi cho ông anh 1 trận là sao lười thế ko chịu thổi cơm :( và tệ hại là 2 a e đã văng tục :(

lạy chúa tôi , trường mình là methodist :( suốt ngày pray , sợ lắm rồi :(

Tối qua đã gọi điện cho bà gia sư toán bảo nghỉ học >:) học bà này toàn ngủ gật :"> có j đâu :-j
Dạo này nghỉ học nhiều, caramenn!!!!!

Vừa bùng tiết 4-5, thực ra T4 đc nghỉ nhưng đi ăn, ăn xong buồn ngủ thế là về luôn :( h GDCD, ôi tội lỗi :(

Hôm nay đi ăn bỏ rơi con bạn :( lại mang tiếng bỏ bạn theo zai :( nhục :(

Hx.............hôm qua vừa đổ nước vào một tổ kiến, có hàng trăm con chết :)) Ân hận quá :)):p
Hè hè, mọi người cẩn thận, ở đây có gián điệp hai mang :)) thì chít :p

hôm qua ăn 2 nháy
Con thề sẽ ko chơi nữa,nam mô a di đà phật, amen, ala, ối giàng ui

Chiều nay sẽ bùng học vì trời đẹp quá :"> bỏ lỡ thật là phí
Xin lỗi cô Sử, thầy Kĩ, cô Sinh và anh Toán ^:)^
Sáng sớm hnay vứt hộp sữa dở ra ngoài cửa sổ trúng anh nào đấy :| và anh ý đổ tội cho mấy đứa bé hàng xóm :| tội lỗi

cái này thì có khác gì cái nhật kí nhỉ |-)
Sorry, but I come to a final decision.
Locked.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên