ảnh độc

Nguyễn Thủy Minh
(nguyenthuyminh)

Điều hành viên
tớ nhặt được mấy cái này trên facebook.

Mr. Đàn giảng bài rất thăng hoa nhá:

57608021661

Cô Lan người mẫu này, nghe đồn cô nhảy rất đẹp

57608021661

Thầy Khôi đứng cạnh em nào xinh thế không biết?

57608021661

Thầy Túc thân yêu của bao thế hệ học trò:

57608021661

Cô Châu yêu quý của lớp tớ và nhiều lớp khác:

57608021661

Mr. Điện từ ngày lên hiệu trưởng trông có vẻ nghiêm túc hơn. Tớ là tớ rất quý Mr này vì ... Mr chủ nhiệm lớp Lý :D

57608021661

Ôi thầy Cường, em nhớ thầy :(:)

57608021661

còn nhiều lắm, các bạn vào đây ngắm nhé: http://www.facebook.com/photo.php?pid=1683989&id=57608021661#/photos.php?id=57608021661

tớ nhặt được mấy cái này trên facebook.

Mr. Đàn giảng bài rất thăng hoa nhá:

57608021661

Cô Lan người mẫu này, nghe đồn cô nhảy rất đẹp

57608021661

Thầy Khôi đứng cạnh em nào xinh thế không biết?

57608021661

Thầy Túc thân yêu của bao thế hệ học trò:

57608021661

Cô Châu yêu quý của lớp tớ và nhiều lớp khác:

57608021661

Mr. Điện từ ngày lên hiệu trưởng trông có vẻ nghiêm túc hơn. Tớ là tớ rất quý Mr này vì ... Mr chủ nhiệm lớp Lý :D

57608021661

Ôi thầy Cường, em nhớ thầy :(:)

57608021661

còn nhiều lắm, các bạn vào đây ngắm nhé: http://www.facebook.com/photo.php?pid=1683989&id=57608021661#/photos.php?id=57608021661

ssssssshiiiiiiiiiiiiiiiiiiit, sao nó không hiện ảnh mà chỉ hiện link?

Nó hiện ảnh lên đấy chứ, tớ cờ-lê vào là nó hiện hình mà.
Ơ, thầy Cường bây h dạy English à? Vui nhỉ.
Thầy Túc và cô Châu trông vẫn thế. Nhìn cô Châu còn có da có thịt hơn dạo trước hồi dạy chúng mình. Mà tớ tưởng các thầy cô phải về hưu rồi chứ nhỉ. Nghe nói là thầy Túc bị tai biến sao đó mà thương ghê. Chả biết bao giờ về để gặp lại các thầy cô và bạn bè cũ. Tớ bị miss một loạt reunion, hy vọng năm sau trúng xổ số để vi vu.

Mình muốn tìm địa chỉ thầy Lập, tên khoa học là Vũ Phương Lập - thầy giáo dậy Văn, trong album ảnh là tay cầm cơ oánh bi-da - ngày xưa nhà thầy ở khu Mai Hương, giờ chả biết thầy đâu.
Bạn nào biết thì chỉ cho mình nhá, xin chân thành cảm ơn.

Nó hiện ảnh lên đấy chứ, tớ cờ-lê vào là nó hiện hình mà.
Ơ, thầy Cường bây h dạy English à? Vui nhỉ.
Thầy Túc và cô Châu trông vẫn thế. Nhìn cô Châu còn có da có thịt hơn dạo trước hồi dạy chúng mình. Mà tớ tưởng các thầy cô phải về hưu rồi chứ nhỉ. Nghe nói là thầy Túc bị tai biến sao đó mà thương ghê. Chả biết bao giờ về để gặp lại các thầy cô và bạn bè cũ. Tớ bị miss một loạt reunion, hy vọng năm sau trúng xổ số để vi vu.

thế mới biết tớ lười. hình như năm nào đó trường ám kỉ niệm 20 năm tớ có mặt ở HN nhưng cũng không lượn qua lấy ... 1 lần :D

Mình muốn tìm địa chỉ thầy Lập, tên khoa học là Vũ Phương Lập - thầy giáo dậy Văn, trong album ảnh là tay cầm cơ oánh bi-da - ngày xưa nhà thầy ở khu Mai Hương, giờ chả biết thầy đâu.
Bạn nào biết thì chỉ cho mình nhá, xin chân thành cảm ơn.

Đại ca gọi thầy Lập số này: 04-38721963 hoặc 0912148384.

(Nếu sàng lọc mà lại té ngửa ra là nhầm thầy Lập khác thì xuống vỉa hè LTK đối diện Pacific em mời chầu bia... nguyên chất để lắng đọng cặn bã nhé.)

Cheers,

Em Hồng Nhung này biết thầy Lập thật, hay chỉ muốn mượn cớ rủ anh Đạo Hiệp đi uống bia đấy?

Thì nhìn là biết liền mà Nhung ơi, chỉ mong té ngửa và được anh Hiệp cho thưởng thức chầu bia rồng lộn!!! Lại còn nguyên chất, lắng đọng cặn bã nữa, trắng trợn quá Hiệp ơi. Mày mà im hơi lặng tiếng thì đúng là mày không phải là Hoàng Đạo Hiệp mà tao biết rồi!!!

Thì nhìn là biết liền mà Nhung ơi, chỉ mong té ngửa và được anh Hiệp cho thưởng thức chầu bia rồng lộn!!! Lại còn nguyên chất, lắng đọng cặn bã nữa, trắng trợn quá Hiệp ơi. Mày mà im hơi lặng tiếng thì đúng là mày không phải là Hoàng Đạo Hiệp mà tao biết rồi!!!

Mày thì biết cái gì. :D

Em Hồng Nhung này biết thầy Lập thật, hay chỉ muốn mượn cớ rủ anh Đạo Hiệp đi uống bia đấy?

Em chào sân, em chào chị Nhung xù.
Gớm ở đây nhiều Nhung quá - thôi cứ gọi em là Nhung còi cho nó dễ nhận.

Em chả biết ai là thầy Lập giả cả chị ạ. Chị chỉ được cái tinh ý, đọc vị gái vanh vách - biết ngay là kiếm cớ rủ anh Hiệp hấp, béo, mặt rỗ hoa, thân yêu của các chị đi bia bọt là chính.

Chị và anh Vũ phầm phập lao vào em hô hoán ầm lên "gái làng ta quyết tâm bảo vệ giai làng ta" thế này thì anh Hiệp anh ý lại trinh tiết cấm cung ở Pacific rồi phát phẫn lên tư vấn này kia thì không chỉ anh Vinh mang bầu 5 tháng mà anh Sơn, anh Vũ... lại đi cắt cái này, thêm cái kia thì chít.

(Quanh đi quẩn lại thế nào viết toàn giọng các anh chị ở đây - đúng là cái tội thập thò ngoài sân ngó vào từ lâu... ;;) )

Đầu tiên là đón chào em Hồng Nhung đủ can đảm vào tham gia cùng các anh các chị. Em cứ tiếp tục phát huy tinh thần tôn trọng truyền thống nhưng không ngừng phát triển thì chắc chắn sẽ được các anh các chị trong này vỗ tay cỗ vũ em tham gia tán láo cùng oi người dài lâu.

Nhưng chị cũng phải nhắc em một số house rules như sau:
1. Cưa riêng anh Hiệp thì em nên gọi điện riêng cho anh Hiệp (số điện thoại 1300 GA LANG). Chứ em công khai cưa riêng anh Hiệp thế này, các anh khác ghen tị rồi ảnh hưởng đến hoà bình trong Diễn Đàn nhé.
2. Định cưa anh Hiệp thì phải hiểu anh Hiệp. Theo như chị biết thì anh Hiệp nhà em chưa bao giờ trinh tiết. Em mà bảo anh Hiệp thế thì chị lại phải đến hỏi vợ anh Hiệp tình hình sinh hoạt của gia đình dạo này thế nào.

Tạm thời thế không lại bị mang tiếng ma già bắt nạt ma trẻ, nhỉ

con Nhung còi lày, dạo xưa mày loằng ngoằng mí cả thằng Hiệp à, cháu?

cái thằng Hiệp phị này thật là không đứng đắn, cứ zai gái nộn tùng phèo cả nên.

thật đáng chê thật đáng chê.

2. Định cưa anh Hiệp thì phải hiểu anh Hiệp. Theo như chị biết thì anh Hiệp nhà em chưa bao giờ trinh tiết. Em mà bảo anh Hiệp thế thì chị lại phải đến hỏi vợ anh Hiệp tình hình sinh hoạt của gia đình dạo này thế nào.

Chị Nhung lớn ui, trinh tiết của anh Hiệp nhà chị đây ạ: <):)

“Vợ là cửa cái, Bạn gái là cửa sổ.
Càng nhiều cửa sổ càng sang,
Cửa cái anh vẫn đàng hoàng vào ra.
Vợ là cửa cái nhà ta,
Lại là cửa sổ thằng cha láng giềng.”

- Bảo Sinh -

Em cảm kích sự chu đáo quan tâm mọi nhẽ của chị đến anh Hiệp hấp quá. Đấy mới là lý do khiến các anh giai ở đây ghen ầm lên (anh Vinh còn công khai mắng vốn anh Hiệp vì một lý do rất võ đoán nhá), chứ gái lạ lại mới qua tuổi dậy thì có 15 năm như bọn em lượn lờ vào có cưa công khai hay bí mật thì cũng là lẩm cẩm hết, màu mè gì, chị nhỉ!

Em chào chị Hoa ạ! <:p

Thôi em quay lại chủ đề chính của thớt này, không có lạc đề làng bắt mất trâu. Em mượn nhời ông anh em ra đây làm quà với các chị. 8->

Hôm qua gọi số mày cho, nhưng chẳng có ma nào giả nhời, tị nữa anh lại gọi, anh muốn đến thăm thầy, mang theo thằng con, bảo là thầy ơi em có con giai rồi đây thầy này, thầy cho nó uống rượu đi. Số là thế này: Ngày xưa anh ăn cắp của mẹ anh chai rượu mang đến biếu thầy, lần sau đó gặp lại, thầy tủm tỉm "đây thầy rót cho mày chén rượu hôm nọ mày biếu thầy nhá", uống thấy ngọt lừ ngọt lử, hóa ra ăn cắp lúc tối giời thần hồn nát thần tính thế nào lấy nhầm mẹ nó chai nước mơ!!! Thầy kết luận là chai nước mơ này thầy nhất định không uống, thầy để dành, bao giờ mày có con giai mày mang đến chơi với thầy thì thầy mời nó uống "rượu" bố nó biếu.
Mới đấy mà đã bao nhiêu năm. Con anh giờ nhớn tướng kia kìa.

Sáng nay em phăm phăm bấm số nhà thầy - "alo, dạ cho em hỏi đây có phải là nhà thầy Lập không ạ? - đúng rồi, tôi là Lập đây. - dạ thầy có phải là thầy Lập thật k0 ạ? (bắt đền chị Nhung xù nhá :-t ) - ừ, thầy Lập đây mà. - dạ đúng là thầy trước dạy văn trường Ams phải không ạ? - sư bố cô, thầy đây." Giọng thầy trẻ lắm, chẳng khác hồi thầy còn ở trường gì cả. :)

Hồi bọn em kiểm tra chất lượng môn Văn đầu năm lớp 10, thầy đứng trông. Thấy có 1 đứa con giai mặc áo sơ mi xanh làm bài xong cứ lúi húi chơi dây chun với xé giấy nháp gập chim, Thầy cầm quạt giấy bí mật tiến lại gần đập bộp 1 phát thẳng vào đầu "thằng bé", miệng mắng yêu "thằng này nghịch thế". Em Nhung còi đây giật mình ngẩng mặt lên cười bẽn lẽn 0:) Thầy quen tay lại đập cho phát nữa lên đầu bảo "ô, thế mày là con gái à?!"

Sáng nay em lôi tên anh Hiệp ra - thầy bảo là thầy biết cả họ nhà anh Hiệp. Thầy còn là xì-cút (hướng đạo sinh) của cụ Thúy nhá.

Em lại trích lời thầy tiếp: "Thầy nhớ chúng mày lắm. Đến chơi với thầy nhé. Địa chỉ này: 37, ngõ 2, Nguyễn Văn Cừ, qua cầu 100m rẽ phải. Nhà thầy dễ vào lắm, ngay cạnh nhà nghỉ Hẹn hò. Hẹn hò chứ không phải là Hò hẹn nhé - đừng vào nhầm nhà. Mày cười cái gì?! ;) "

Anh chị nào ở HN muốn đến chơi nhà thầy Lập uống nước mơ của anh Hiệp không ạ? Hay nhóm mình tổ chức một buổi offline nho nhỏ luôn nhỉ? Em xung phong dẫn đường. <:p

Cám ơn Nhung kòi nhá. Tốt quá. Tốt quá.
Trong tuần này tôi thì tôi lại dẫn ông con giai tôi vượt cầu Chương Dương sang Gia Lâm huyện thăm thầy. Đến cuối tháng ông Chu Thường ông ấy ra thăm Thủ Đô tôi lại dẫn sang bồi thêm phát nữa cho thầy quỵ hẳn.

Back
Bên trên