Ước Một Ngày (HNH), mời mọi người nghe!

Nguyễn Xinh Xô
(beric_clapton)

Đây là bài hát Xô viết vào khoảng năm 1997, bài hát này nằm trong album 24h 7 ngày của Hồ Ngọc Hà mới được phát hành. Mời mọi người cùng nghe, xin cám ơn.

Ước Một Ngày
Album: 24 giờ 7 ngày
Vocal: Hồ Ngọc Hà
Composed: Xinh Xô
Produced: Huy Tuấn

Click vào đây để mở trang web có bài hát.

Bài này hay! đã nghe trong đĩa chị Hà... :D Anh Xô sáng tác ok.. Tiếp tục phấn đấu..

Giỏi quá, hơi bị khâm phục Xô đấy.. Thế này là bắt đầu kiếm tiền bằng nhạc được rồi đấy..:D. Thế có không tham gia phần phối âm nữa cho ngon

Dưới đây là bài viết của Quốc Bảo ở bên Giai Điệu Xanh ( VietNamNet ), trong đó có 1 đọan ngắn viết về Xinh Xô và HNH :)

http://www.giaidieuxanh.vietnamnet.vn/nhactre/2004/03/53175/

Niềm vui, sự lạ
00:14' 01/03/2004 (GMT+7)
...
Tôi không có nhiều dịp làm việc với Hồ Ngọc Hà sau khi chúng tôi làm xong đĩa Bình Yên. Nhưng cách đây mấy tháng, một chàng trẻ tuổi tên là Nguyễn Xinh Xô, đang du học Mỹ, đã e-mail cho tôi nhờ nghe và góp ý một vài demo songs của anh. Xô khoe là viết cho Hà mấy bài trong album mới. Tôi đã nghe và thích cách viết blues của Xô. Thông qua việc ấy, tôi có thể hy vọng ít nhiều về cái album 24 giờ 7 ngày của Hà không nhỉ? Hà là người hát thật thà, ít biến báo, nên tôi chưa hiểu Hà sẽ làm thế nào thu hút được người nghe đĩa “full-time” (24/7) của mình.
...
Quốc Bảo

Thay mặt HAO, chúc Xô có thêm nhiều thành công trên con đường nghệ thuật nhé :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Xinh Xô đã viết:
Đây là bài hát Xô viết vào khoảng năm 1997, bài hát này nằm trong album 24h 7 ngày của Hồ Ngọc Hà mới được phát hành. Mời mọi người cùng nghe, xin cám ơn.

Em Xô làm chị ngồi nát óc để nhớ ra bài nào của Xô Viết từ năm 97. :D

Chúc mừng em nhé! Chúc em đạt nhiều thành công trong sự nghiệp phát triển nền âm nhạc của Việt Nam.

:) Chân thành cảm ơn mọi người đã nghe thử bài của Xô và khuyến khích Xô rất nhiều :D

To chị Giao: cám ơn chị đã nghe, so far em có mỗi bài này là năm 97, chị ko phải nát óc nữa đâu :D

To anh Tuấn: chào anh Tuấn, cảm ơn anh đã nghe. Em dạo này cũng bắt đầu nhiều project làm hòa âm trong studio. Hiện em đang hòa âm cho cả 2 CD album ở đây, em cũng đang dần chuyển hướng sang làm hòa âm nhiều hơn :D.

Chỉnh sửa lần cuối:
Những sáng tác của anh Xinh Xô chắc chắn sẽ mang lại 1 sức sống mới cho nền âm nhạc VN :D

Trời! em thích nhất bài số 4 trong đĩa của HNH, ai dè lại được gặp tác giả ở đây! Chúc mừng anh nhé. :)

Anh Xô ơi, bài này hay quá, nghe đi nghe lại mà ko chán ;) . Khi nào anh có sáng tác mới, anh lại up lên nhé :)

Mèn ơi, hôm nay em nghe Trang nói mới biết. Vậy mà lần trước trong conf, em ngồi múa rìu qua mắt thợ ầm ĩ. Phải phạt con bé Trang này mới được.
Em đặc biệt thích giai điệu của bài này, anh Xô ạ. Nhẹ nhàng, thanh thoát mà pha chút buồn. Lời nhạc lại có ý nghĩa hơn hẵn những bài Việt pop hiện tại. Anh viết tiếp những bài hay như thế này, anh nhé?

Oái!! oái!! em ngồi rảnh rỗi mở nhạc online ra nghe, kiếm mấy bài của Hồ Ngọc Hà. Tự nhiên thấy tên tác giả, nhận ra ngay là 1 nhân vật trong HAO (từng nghe bạn em - Hoàng Thùy Linh - nói đến rất nhiều). Em vào CLB Âm nhạc này định post bài, hóa ra anh Xô đã giới thiệu với mọi người lâu rồi. Em lạc hậu quá :"> :))
Tuyệt vời anh Xô ơi!! :)

hay wa anh ah :p ko ngờ ams mình giỏi thế :)>-

Em cũng rất thích bài này . cũng phải công nhận HNH làm đĩa này khá hay, nghe nhạc ko bị lẫn vào nhạc thị truờng nên ko thấy sến :D

o bài này hay thật, năm 1997 anh Xô đã sáng tác đỉnh vật ạ :) , em nghe suốt tối qua :D, phải nói đây là bài việt nam đầu tiên em nghe tử tế :D

Hôm em xách cái đĩa 24 giờ 7 ngày của HNH về nhà,đang săm soi cái list,đến khi nhìn thấy bài Ước 1 ngày thì ớ ra:"ủa,Nguyễn Xinh Xô-cái anh hát bài Broken vow à" và đi khoe loạn lên với con em họ "ngươi ơi,nghe bài này đi,cựu học sinh trường ta sáng tác đấy,ông này hát hay lém".................Tối hôm đấy em cho cái đĩa repeat đi,repeat lại đến tận khi đi ngủ(độ 3,4 h sáng),hôm sau tỉnh dậy tự dưng thấy trong đầu loáng thoáng câu "em ước 1 ngày có anh bên em,đi giữa dòng người tháng năm hối hả" thế là lại nhét đĩa vào nghe tiếp..........Em thích bài này đến thế có thể là vì nó hợp tâm trạng chăng?????????????????????????
(hehe,đang định lên đây post bài để quảng cáo cho ước 1 ngày thì đã thấy cái topic này rùi==>nhàu luôn)
===>Công nhận anh Xô giỏi thật,hát đã vãi hay,sáng tác cũng đỉnh!!!Mong là sau này anh cũng cho trình làng nhìu bài hát còn hay hơn thía!!!!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Mọi người này, hình như Xô đâu phải là ( cựu ) h/s Ams, người ta lại bảo mình cướp công bên Nhạc viện :)

:) Cảm ơn mọi người đã bỏ thì giờ ngồi nghe. Tháng 3 vừa qua Xô có hơi liều lĩnh thử thi viết nhạc cho phim trong cuộc thi Young Film Composers Competition do Turner Classic Movies ở Hollywood tổ chức. Tất nhiên là trượt ở vòng 2, nhưng đây là một kinh nghiệm rất thú vị về viết nhạc (theo dạng symphony) cho phim. Những feedbacks nhận được từ cuộc thi rất bổ ích. Sang năm Xô sẽ cố gắng thu xếp để thi tiếp nữa :D, lần sau sẽ cố gắng dành nhiều thời gian hơn cho cuộc thi này. Xô có upload cái video clip có score nhạc của Xô viết và thu trong đó. Bạn nào có thời gian rảnh thì download về xem thử nhé. Xô có compress file lại cho nhỏ, mọi người có thể dùng cái chương trình Winrar để uncompress. Xô upload cả cái Winrar lên đó, nhỡ bạn nào ko có chương trình này. Cảm ơn mọi người.

Click vào đây để mở trang web có video clip.

Chỉnh sửa lần cuối:
Mọi người này, hình như Xô đâu phải là ( cựu ) h/s Ams, người ta lại bảo mình cướp công bên Nhạc viện :)

Có lẽ do em cũng như mọi người đã hiểu sai hoặc là đọc ko kỹ tên của topic "Bộ sưu tập..."===>nhầm lẫn giữa HAO members và học sinh Ams!!!!!

Xem mấy phim được giải hay ra phết :) Hi vọng em Xô rút kinh nghiệm lần này, vào lần tới làm hoành tráng hơn nhé.

Thực ra anh xem đoạn phim của Xô lúc đầu chỉ thấy được thôi, chưa thấy hay. Sau đó tắt đèn đóng cửa chỉnh loa lớn 1 chút thì thấy cũng hay, chọn instrument hợp với classic movie, và chừng đó instrument cũng đủ. Vào nhạc thì đúng đoạn hôn nhau, chuyển violin, với cả lúc chớp đánh em cho mấy tiếng trống nghe vui tai :) Nhưng lại thiếu quả đưa tay bóp cổ không khớp nhạc nên không chêm được tiếng nào, phí quá.

Chỉnh sửa lần cuối:
hix, ban đầu em tưởng tượng NXX là 1 ông ja`, ngồi trầm ngâm bên cửa sổ sáng tác bài nì, vì nhạc của nó nhẹ và chậm ^_^
công nhận đĩa nì của HNH hay thật, cũng công nhận luôn là bài 4 hay nhất ^_^

Back
Bên trên