đề nghị không tổ chức ca nhạc nhố nhăng như mọi khi

Nguyễn Thọ Toản
(bani_usaigi)

mọi năm chúng ta thường có truyền thống tổ chức dạ hội nhưng những khóa gần đây đặc biệt sau 00-03 cách tổ chức của chung ta mang đậm tính thương mại thiếu các yếu tố nhân văn và quy cách không ổn định
vì vậy nam nay êm đề nghị co cách tổ chức khác mọi nam
em đã viết bản kế họach tổ chức nếu mọi người có hứng thú thì mời ngó qua tập san hóa 2 nhé.

anh toản cứ post lên đây đi

Các lần truớc có tính thương mại đâu có nghĩa là lần này sẽ "đậm" tính thương mại đâu [-x
Anh Toản góp ý là "ko tổ chức ca nhạc nhố nhăng". KO nhố nhăng, em đồng ý. Nhưng cái đó sửa được mà. CÒn nếu chỉ vì tính thương mại mà ko tổ chức thì là quá phiến diện. Chúng ta có cách để giảm tính thương mại cơ mà :|. Học Ams từ hồi lớp 6, em thích nhất những buổi dạ hội Ams. Gần đây Sở cấm, nhà trường cấm nên Ams ko còn dạ hội nữa, em rất buồn. Mà cấm như vậy cũng chỉ là cấm những dạ hội bán vé thôi mà. Trừơng CVA đợt truớc vẫn tổ chức đó thôi, thuần túy vào cửa free nên đâu có bị cấm đâu [-x Nếu lần này nhân kỷ niệm thành lập trường ta tổ chức 1 buổi dạ hội, Thì em ko nghĩ nó sẽ lố như các lần truớc đâu. :D
1) Tính thương mại sẽ bị giảm vì em tự tin rằng sẽ có rất n` nhà tài trợ sẵn sàng giúp đỡ.
2) Trước các khu phố phản ánh vì các ca khúc Rock đã ảnh hưởng tới các hộ dân xung quanh. Các tiết mục Rock ngày càng nhiều để hấp dẫn khách mua vé. Nhưng nếu vấn đề tài chính ko còn là mối quan tâm chính thì các bài hát Rock cũng ko còn quá n`==> ko sợ gây ảnh hửong nữa :D
3) Vì lần này là dạ hội nhân kỷ niệm thành lập truờng==> sẽ có những tiết mục do chính học sinh Ams dàn dựng, những tiết mục made in Ams b-) ==> chi phí thuê ca sĩ hầu như là ko có :D, và những tiết mục nhân ngày thành lập truờng hẳn ko thể "lố" được [-x
4) Dạ hội Ams sẽ là 1 cơ hội cho học sinh Ams trổ tài tổ chức của mình. Em đặc biệt thích các gian hàng :D Và qua dịp này mọi ng` chắc chắn là sẽ hiểu thêm về nhau, hiểu thêm n` "tài lẻ" của nhau...
Nói chung là em thích dạ hội :X Nên anh Toản đừng có mà quá đáng à nha :mad: [-(

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Thọ Toản đã viết:
mọi năm chúng ta thường có truyền thống tổ chức dạ hội nhưng những khóa gần đây đặc biệt sau 00-03 cách tổ chức của chung ta mang đậm tính thương mại thiếu các yếu tố nhân văn và quy cách không ổn định
vì vậy nam nay êm đề nghị co cách tổ chức khác mọi nam
em đã viết bản kế họach tổ chức nếu mọi người có hứng thú thì mời ngó qua tập san hóa 2 nhé.

01. đây là "Kỷ niệm 20 năm thành lập trường", chứ không phải là một buổi dạ hội.

02. Em có thể nói rõ "cách tổ chức mang đậm tính thương mại" là như thế nào không? xin lỗi anh không tham gia cho nên anh không hiểu ý của em về "tính thương mại", "yếu tố nhân văn", "quy cách không ổn định" là như thế nào. Nếu em có thể nói rõ quan điểm của em để có thể "rút kinh nghiệm"?

ngó qua "tập san hóa 2" ở đâu vậy em?

Anh Toản định câu thêm người ngó vào box H2 à? Nếu muốn trình bày thì ông anh vác sang đây đê, để mọi người còn đọc, rút ra cái hay cái mới mẻ và sử dụng. Và anh cũng nói rõ ra tại sao những dạ hội ấy lại bị "thương mại hóa" với các dẫn chứng cụ thể hơn. Việc các học sinh đi xin tài trợ cho dạ hội là "thương mại hóa" à? Hay là vì sau khi tổ chức xong thường các học sinh ko bị lỗ mà lại lời thêm được chút ít tiền để làm liên hoan? Em cũng ko hiểu. Nói rõ ra thì mọi người mới bàn và tìm ra phương án thay đội được anh Toản ạ
À mà tổ chức kỷ niệm 20 năm thành lập trường được quyết định là tổ chức dạ hội từ bao giờ vậy? Em tưởng là ngày hội trường mà? (Ý chính của hội trường là để mọi người đoàn tụ, găp mặt lãn nhau, han huyên chuyện cũ, trong khi tổ chức dạ hội toàn làm vào tối, nhìn thấy mặt mũi ai quen thân nữa, thế nên có khi làm dạ hội ko phù hợp lắm cho hội trường, em nghĩ thế :D).

Nguyễn Hoài Anh đã viết:
À mà tổ chức kỷ niệm 20 năm thành lập trường được quyết định là tổ chức dạ hội từ bao giờ vậy? Em tưởng là ngày hội trường mà? (Ý chính của hội trường là để mọi người đoàn tụ, găp mặt lãn nhau, han huyên chuyện cũ, trong khi tổ chức dạ hội toàn làm vào tối, nhìn thấy mặt mũi ai quen thân nữa, thế nên có khi làm dạ hội ko phù hợp lắm cho hội trường, em nghĩ thế :D).
Dự định là vào một ngày nào đó cuối tháng 12 năm 2005 em ạ. Có thể là làm cả ngày ... cũng có thể có nhiều hình thức hoạt động khác nhau. Cứ bàn thử xem.

Chán ghê, chắc mình lỡ ngày này rồi :((. Em thì ko rõ lắm vì gọi là hội trường nhưng những ai sẽ đến. Em thấy giống cái HAO Ngày về gì đó tổ chức nghe nói thành công lắm mà, có phải dạ hội gì ko? Làm cái này cho trường thì chắc cũng sẽ có nhiều người lớn tuổi( hehe chả hiểu lớn ở đây là bao nhiêu tuổi), nên cái câu "ko tổ chức ca nhạc nhố nhăng" của anh Toản thì đúng :)).
Em thấy bên box bên cạnh bàn về giải bóng đá bóng rổ, thế là thế nào vậy? Có định tổ chức cùng ngày ko? Hay là như seagames, tổ chức trước rồi mới khai mạc :D. Tại nhiều người nhiều ý kiến, ai cũng muốn cho nhiều chương trình vào, mà làm 1 ngày có khi cũng chả đủ:)). Ko rõ là dự định thế nào?

ANh Hà ơi nếu làm cái ngày hội trường này thì có nghĩa là mình sẽ không làm cái HAO ngày về nữa đúng không anh.

Thế năm nay có làm "Ngày về " ko? Cho em đi với :D, năm ngoái lỡ rồi, năm 05 lại mất mất cái Hội trường, :((, tiếc quá

Hic, thế cuối cùng là năm nay có Ngày về ko vậy :(( Em tưởng ngày về phải mỗi năm tổ chức 1 lần chứ :((

Năm nay có thể tổ chức gặp mặt thôi, và sau đó trao giải cuộc thi NKDCNUM, chứ không làm như năm ngoái được :) Thông tin cụ thể sẽ được đưa lên phần thông báo của H-A-O :)

2005 có lẽ cũng chỉ tổ chức Hội trường thôi, việc có gặp mặt riêng nữa không thì để xem đã :)

Chán quá, năm ngoái thì ko được về, năm nay thì chả làm gì cả, năm sau lại lỡ mất hội trường :((

Cuối năm 2005 tổ chứ hội trường hả anh Hà? Thế thì có khi cố sống cố chết gì em cũng phải cố mà về đợt đấy mới được :D

hồi Ngày về 2004 em nhớ là ca nhạc ổn lắm...không khí rất thân mật :p ( bọn 0205 đuợc nhớ nhất là rất to mồm :p)
Chị Hà Anh với anh CHi hát rất hay...em nghĩ nếu ca nhạc mà tổ chức như thế thì ko gì hay bằng ....:p mời mấy anh chị khác hát nữa...
anh Hà ơi,hội trường lần này làm to to nhé...và làm cả ngày nhé :D ... lúc đấy bọn em ra truờng rồi...về truờng cùng làm với anh chị cho oai :p

Đã làm hội trường thì em nghĩ tất nhiên là phải làm văn nghệ cây nhà lá vườn rồi ! Trường mình thì thiếu gì nhân tài chứ, Ams mà lị ! :p
Về chuyện tổ chức, em cũng thấy mỗi người 1 quan điểm khác nhau, tranh luận sẽ còn kéo dài. Nếu muốn được nhiều í kiến, nên chăng đối với những học sinh vẫn còn đang học ở Ams thì phát " phiếu điều tra" để trưng cầu dân í ? Còn các học sinh ko còn học ở Ams nữa thì đành phát biểu í kiến trên HAO vậy ! :D

.. sao cái gì cũng tổ chức cuối năm thế ạ ..:(( ... thế này thì bao h em mới được tham gia .. :(( ..:(( ...

Gửi anh MTH:Nếu tổ chức cuối tháng 12, thì nên tổ chức tầm 24-31/12 để hội học sinh du học nước ngoài có thể về được anh ạ.
Tổ chức thế này hay quá, năm sau dịp này chắc em về xem được, hic, nhưng mà vé về Xmas cắt cổ chết mất :((

À à, em còn í kiến nữa là nếu tổ chức khoảng cuối năm thì các anh chị xin luôn nhà trường cho thi học kỳ 1 sơm sơm 1 tí, xong trước 24/12 nhé ! :D Được thế thì tha hồ bọn em xin đi chơi, riêng em thì lại còn được thêm cái khoản thi học kỳ ko trùng vào sinh nhật (26/12) . Nhưng mà các anh chị tổ chức khi mà thầy cô chưa báo điểm thi nhé, kẻo ối người lại ko đi được ! :( :))

Tổ chức thì cả khóa 0306 lên đồng ca, cũng hay nhể :D

Back
Bên trên