Đi hay ở

Home sweet home ..^.^..

• Sẽ ở lại

Số phiếu: 12 36.4%
  • Quyết tâm về chứ

Số phiếu: 12 36.4%
  • Không biết nhưng chắc là ở lại

Số phiếu: 3 9.1%
  • Không biết nhưng chắc là về

Số phiếu: 6 18.2%
  • Totally no idea T_T

Số phiếu: 0 0.0%

• Số lượng người bầu chọn
    33
sao lại mua one-way hả Hưng ? Mua round trip có phải rẻ hơn không ? Nếu chú mua round trip mà đi Korean thì hình như mất đâu khoảng $900.

Anh Hưng ơi,nếu em không nhầm thì taiwan hay Thailand hay sing đều bị dính chưởng hết---->đi theo airline nào cũng ko thoát được

To anh Long: em không mua round trip vì lúc quay sang đây em không chắc chắn lắm, hé hé, biết đâu lại máu me đi du lịch :mrgreen: hơn nữa em thấy cũng không rẻ được nhiều lắm. Nếu đi round trip thì em thấy có 1 cái 750 USD chỉ tội là đi qua Quảng Đông (khớ khớ vào đúng ổ dịch có toi không :( ) còn bay Korean Air bay qua Seoul em thấy mỗi cái 850 USD lả rẻ nhất.

Em Ngọc: Anh thấy VISA Mĩ nếu đã được cấp lần đầu tiên mà mình không vi phạm gì, về đúng hẹn thì gần như chắc chắn sẽ được cấp lần thứ 2. Cứ bình tĩnh tự tin mà về đi, anh chưa thấy ai đi exchange mà bị lỡ hẹn về vụ VISA cả :) Ở lại hay xin VISA ở nước khác cũng đều phiêu lưu cả.

Trang: Thái Lan vẫn an toàn mà, Đài Loan thì không phải thuộc Trung Quốc ( trên lý thuyết) còn Seoul thì quá tuyệt, đi korean air thì sướng mê ly luôn. Khà khà Hàn Cuốc :mrgreen: chứ có phải đùa .

Phuong Anh, cai mail em gui cho anh o hotmail anh ko doc duoc, em dung font tieng VIet nen vao day no bi loan code, ra toan ki tu gi hay lam. Offline anh gui em o Yahoo em nhan duoc chua, cai chuyen nay phai lam nhanh va dung de ai biet thi moi xong duoc, ok????? ;)

Cái gì thế này hả anh Điệp ơi, chuyện riêng tư "nhanh nhanh với bí mật" sao anh lại tương lên đây cho bàn dân thiên hạ biết thế. Hix, lần sau chuyện cá nhân mọi người nhắn tin cho nhau được không ạ ??? Cám ơn nhiều ạ.

Xin loi Hung nhe, chang qua co cach nao nhan duoc nen anh moi phai nhan qua day, lan sau se rut kinh nghiem hihi......:)

"Em Ngọc: Anh thấy VISA Mĩ nếu đã được cấp lần đầu tiên mà mình không vi phạm gì, về đúng hẹn thì gần như chắc chắn sẽ được cấp lần thứ 2. Cứ bình tĩnh tự tin mà về đi, anh chưa thấy ai đi exchange mà bị lỡ hẹn về vụ VISA cả :) Ở lại hay xin VISA ở nước khác cũng đều phiêu lưu cả."

Mọi người cho em hỏi một tí với(đã suốt ngày post bài lên chỉ để hỏi rồi thì thêm một tí chắc mặt em cũng chẳng dày ra thêm được mấy:)

Visa của em đến 30 tháng 6 thì expire, chỉ cần về trước ngày đó là được đúng không ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:
ANh Hưng ơi,không phải mình cứ về đúng hạn,ko vi phạm luật pháp US là nó cấp visa lại cho đâu.Noel vừa rồi ông anh em nhà chơi,bao nhiêu chú có I20- đàng hoàng trong tay,tài chính thì ko chơi rồi(vì quá nhiều),tiếng anh tiêng em cũng ko đến nỗi nào thế mà vào vẫn rụng hết,ko lý do.Bây giờ thì lại còn dịch diếc nữa chứ,đau hết cả đầu
Ơ,thế anh ko dùng cái returntrip mà đi mua của airline khác à????Bực mình thật nhở,lại phải năn nỉ phụ huynh. Thế mọi người định đi ngày nào,airline nào để em còn báo cáo phụ huynh

Trang ơi, mọi người đang rủ nhau về chắc là 27 hay 28/5 gì đấy. Dự định là đi qua Seoul. Vẫn giữ nguyên vé từ chỗ mình ở đến LAX. Nếu vé của em open và còn hạn thì chắc là trả lại được...Có ai cũng định về cùng ngày thì ới một tiếng ạ....:)

Dịch bệnh thì kệ nó chứ...Chẳng lây được đâu....cùng lắm là đeo cái mặt nạ Ninja vào ...:D....Còn vụ visa thì mọi người cứ yên tâm thôi. Ở lại còn mạo hiểm hơn. :(

Hè này mọi người cố gắng về đông đủ để đi "đú" nhá.....xem ra anh Long nhiệt tình nhất vụ này đấy nhỉ....:D

Chị Thảo ơi,em cũng đang định 27/5 bay đây nhưng phụ huynh nhất định ko cho về.Em là em kệ,hè này cứ dẫn xác về,chả lẽ về đến nhà rồi ba mẹ lại tống cổ đi.
Đúng rồi,hè này về cả nhà cùng đú....keke...khổ thân mấy ông bà ở sứ quán, lấn này chắc cũng phải tiếp khoang 2-3 chục người là ít ý nhở???.được visa thì lại đú tiếp,bay cùng nhau sang bên này.Ah quên mất,lần này về thì phải mang theo những gì về ạ????I-20, accaptance letter????

Anh Hưng cho em hỏi mua Korean ở đâu mừ $850 thế ạ? Viet agent hở anh?

hic hic, tui đang buồn quá!!
NH đã đặt mua vé để hè về rồi, bây giờ chỉ vì có dịch bệnh SARS mà không được về HN nữa!! :( :( :( .....
bao nhiêu mong mỏi, bao nhiêu kế hoạch, bao nhiêu niềm vui mừng từ bao nhiêu lâu nay... bây giờ tiêu tan hết.... buồn quá.... :( :( ...chẳng biết làm thế nào.... chỉ mong là mau mau có thuốc chữa được bệnh SARS thôi.... nhớ nhà quá rùi.... :(

Chỉnh sửa lần cuối:
cac bac oi thang nao ma chang nho nha, thang nao chang co du dinh. Thang em nay con chuyen truong the nen he nay bo ve day, no chi cho vao hoc fall thoi. Dang be tac lam nhung van phai o lai vi nhieu li do ca nhan. O lai co sao dau ma cac bac. Nhung em di exchange do thi nen ve ko ve no ghi vao record thi ko co the xin F1 lam.

Mấy bác mua vé về cho em hỏi các bác mua của bọn nào, giá cả và như thế nào

Back
Bên trên