Đi chơi trung thu

Trần Cẩm Hà
(camha)

Chẳng thấy nhà nào có ý đồ bày cỗ chơi trăng nhỉ? Nếu ai có thì ới em tiếng cho em đến góp cỗ nhé. Em có bánh nướng bánh dẻo hình con cá, có tàu thủy bằng sắt (đã có dầu và chạy được), có đèn ông sao, có hồng ngâm... Đại khái là đủ tiêu chuẩn để góp cỗ :D, vậy nhà nào đứng ra làm cái thì ới tiếng cho em ké mới.

Mong tin :*

Trần Cẩm Hà đã viết:
Chẳng thấy nhà nào có ý đồ bày cỗ chơi trăng nhỉ? Nếu ai có thì ới em tiếng cho em đến góp cỗ nhé. Em có bánh nướng bánh dẻo hình con cá, có tàu thủy bằng sắt (đã có dầu và chạy được), có đèn ông sao, có hồng ngâm... Đại khái là đủ tiêu chuẩn để góp cỗ :D, vậy nhà nào đứng ra làm cái thì ới tiếng cho em ké mới.

Mong tin :*

Nghe em Trang nói mà thèm quá.... nhưng xem ra tiêu chuẩn hơi cao rồi, có bánh trung thu thì phải bầy ở nhà có sân thượng cao (ít ra phải 4 tầng), có "tầu thủy" thì phải có hồ cho nó bơi..."có đèn ông sao" thì phải ở chỗ không có ánh đèn.... và nhớ hồng ngâm quá, ngon nhỉ, chị xin góp bưởi, táo, lê, hồng đỏ, đèn kéo quân ... nhiều thứ lắm, nhưng .... hic... có cái ticket là không lo được thôi... anyway... Chúc mọi người chơi Trăng thật vui vẻ :))

chết mất, nhầm người rồi chị Thảo ơi. Làm phải làm tới cùng chứ, nửa vời thế réo nhầm tên nhau! :((

Mà đi chơi 10 giờ phải có mặt ở nhà rồi thì có được đi ko nhỉ :D

Cẩm Hà,

chị nhầm hay em nhầm? :))

10:00 PM thì chưa có Trăng đâu em, thế dự án đến 10 PM xem ra có khả thi không thế?

EM NGHĨ 10H CÓ MẶT Ở NHÀ LÀ HỢP LÝ :), NHỮNG AI THAM GIA LÊN TIẾNG HỘ CÁI NHỈ :).

MONG :*

chị Thảo, chị. ;) Đừng vội cười thế làm em đau ruột vì nhăn nhở hihihihihihi

Cẩm Hà,

Hồ Ngân Hương đã viết:
EM NGHĨ 10H CÓ MẶT Ở NHÀ LÀ HỢP LÝ :), NHỮNG AI THAM GIA LÊN TIẾNG HỘ CÁI NHỈ :).

Anh kho^ng tham gia nhu+ng cu~ng co' the^? le^n tie^'ng ho^. thi'm. Theo anh ddi cho+i ca? dde^m cu~ng ddu+o+.c ne^'u nhu+ chi.u kho' mang 1 con ma'y a?nh ddi chu.p ca?nh Trung Thu Ha` no^.i. Chu.p xong ro^`i thi` post le^n dda^y co^.ng vo+'i chu' Ca^`u hay ai ddo' chi.u kho' vie^'t mo^.t so^' ti`nh ca?m la~ng ma.n ve^` Trung Thu la` hay nha^'t , anh ddang ca^`n va`i hi`nh a?nh dde^? dde^` mo^ cho mo^.t so^' tha(`ng/con ve^` Trung Thu Ha` no^.i. Weekend vu+`a ro^`i anh cu~ng ddo'n Trung Thu vo+'i mo^.t loa.t la^?u ha?i sa?n, to^m o^'c ha^'p bia va` mo^.t so^' chai ru+o+.u. DDi.nh la~ng ma.n Trung Thu mo^.t te.o nhu+ng lu'c ti?nh da^.y la` 2 gio+` sa'ng, cha? tha^'y tra(ng sao dda^u ca? ne^n la~ng ma.n bay sa.ch :(

Hì chiều em Hà xinh đẹp, còn em thì có đầy đủ lý do chính đáng để ngắm trăng lên rồi lại nhìn mặt trời mọc.

nếu mai thu xếp được cho em đăng ký với nhá! ;) Địa điểm thời gian thế nào đấy ạ? Join/Leave giữa chừng cũng okie chứ ạ? Với cả tỷ lệ M/F thế nào đấy ạ? ;;).

anh hướng Dương nói làm em nhớ năm ngoái Minhbé loe ngoe lăng xăng vác cái cam đểu ( :mrgreen: ) đi săm soi thiên hạ + cái bài Trung thu của bác Cầu tạo cảm hứng cho em tuôn theo 1 bài cùng chủ đề, ko biết nó ở xó nào của HAO rồi nhỉ hihi.

!c&01ls,

:) 6h30 ở cổng trường Ams ngày mai nhe', thứ 3 28/9/04

Hẹn gặp cả nhà

Cho anh đi với có được không, anh có 2 quả bưởi hình con chó, còn 1 hộp bánh gì đó thằng nào ở phòng anh để trên bàn, nếu chiều nay nó quên không mang về thì anh sẽ lấy mang đến góp tiếp :))

Ak ak :((, thế này thì làm sao chia đôi ng` ra được b-) 7h30? ;;) ;;) ;;), chị Hà dễ xương nhỉ chị nhỉ? ;;) ;;) :D:D:D

Hì hì, anh chị em nào có việc riêng như hẹn bạn trai bạn gái đánh quả lẻ sau đó còn muốn đàn đúm có thể ới Hà để tiếp tục hẹn hò mà ;). Em Hồng xinh đẹp yên tâm nhé.

http://www.hn-ams.org/forum/showthread.php?t=8598

Năm ngoài thấy mỗi Topic này của anh Cầu là nhắc đến Trung thu thì phải. Nhưng mừ em đọc đi đọc lại chẳng thấy bài nào của Trang cả :D. Trang xem lại xem không biết có phải Mod hay Admin xóa nhầm đi rồi không ? :p Hỏi lại đi không khéo bài hay của mình lại bị để nhầm chỗ khác ;) :D :p. Trang yêu nhỉ ? :D

Thế lát mọi người ở trường à. Em chả biết có về kịp không :( ;)

(Rưng mà nhắc luôn lại không mọi người quên, mai đến nhà em phá cỗ Trung thu muốn nhé ;) )

:x

(gái hôm rằm)

Quách Tung Dương đã viết:
Hồ Ngân Hương đã viết:

Weekend vu+`a ro^`i anh cu~ng ddo'n Trung Thu vo+'i mo^.t loa.t la^?u ha?i sa?n, :(

Em Tung Duong ở nước ngoài lâu quá rồi hay sao mà khái niệm "Trung Thu" cũng chả nhớ nổi nữa... hic :))

Lê Thu Quỳnh đã viết:
http://www.hn-ams.org/forum/showthread.php?t=8598

Năm ngoài thấy mỗi Topic này của anh Cầu là nhắc đến Trung thu thì phải. Nhưng mừ em đọc đi đọc lại chẳng thấy bài nào của Trang cả :D. Trang xem lại xem không biết có phải Mod hay Admin xóa nhầm đi rồi không ? :p Hỏi lại đi không khéo bài hay của mình lại bị để nhầm chỗ khác ;) :D :p. Trang yêu nhỉ ? :D

:x

(gái hôm rằm)

Em Cẩm Hà ơi, Trang yêu là ai thế kia??? 8-|

Happy Full Moon Day to you all... Ai có lòng tốt thì chụp vài cái pix cho bà con xa gần vui mớiiiiiiiiiiiiiiii..... :))

Trang yêu đấy là kẻ mà một số kẻ nào đấy biết là ai đấy, trong đấy có Cẩm Hà, chị Thảo yêu quí ạ :D.

Thành thật xin lỗi, vì một số lý do tế nhị (cũng chẳng tế nhị lắm nhưng không tiện loan báo ở đây), cuộc chơi tối nay phải cancel ạ :). Chúc mọi người tối nay đi chơi vui và chụp nhiều ảnh đẹp

ehehe, Quành à, gái hôm rằm, có cần phải nhấn mạnh nhau thế ko? quá tợm cho 1 cuộc tình đấy tình yêu ạ :)). Chắc bài đấy viết bậy quá bị ẹtmin del rồi, cám cảnh cho một số phận bi ai :(( :D.

Tình hình này chắc cáo lỗi bà con thui. Tối nay 98.5% em ko join được với các bạn. Hay để tối mai phá cỗ muộn nhà em Quành đê Hà ơi. Lúc đấy Hà kéo !@$#%$^^$ đi cũng được muh, thiên hạ toàn háo sắc cả, ko ai cản đâu ;;) :)) :*

Chúc cả nhà Trung Thu toe toét với chó bưởi (nhớ để dành hạt bưởi phơi khô rồi xâu vào dây thép để đốt nhá ;) ), bánh dẻo (chich khoái dẻo chay thôi còn kiếu tất cả mấy món bánh nướng bánh dẻo khác :D), mặt nạ, mũ miện bông chúa, lẵng thiên nga, bộ ly màu bé xíu xíu xíuuuuuu, hồng ngâm, cốm, tầu thủy với các thể loại đèn, nhá!!! ;)

P.S: Chị Thảo, Trang yêu là em Quành gọi em ạ. Làm sao thế chị? Em í thắc mắc ko biết bài Trung Thu của em đâu í mà, chị thủng chửa? ;)

!c&01ls,

Chỉnh sửa lần cuối:
hihi, nhân đây chich post bài thơ mới ra lò nóng bỏng tay của bạn Nguyễn Kiên Cường mến tặng cả nhà:

Trung thu trăng sáng như gương
Bác ngồi Bác gặm mấy cục xương
Gặm xong Bác nhảy tót lên giường...
Nằm nuốt nước bọt tiếc: hết xương...

L.T.G: Bác ở đây ám chỉ Bác Cường! :D :))

!c&01ls,

Back
Bên trên