Đừng sợ vấp ngã

Trần Lan Vy
(sweetcandy)

Moderator
Đã bao lần bạn vấp ngã mà không hề nhớ ?

Lần đầu tiên chập chững bước đi, bạn đã bị ngã ?

Lần đầu tiên tập bơi, bạn uống nước và suýt chết đuối phải không?

Lần đầu tiên chơi bóng bàn, bạn có đánh trúng banh không?

Không sao đâu, vì…

Walt Disney từng bị tờ báo sa thải vì thiếu ý tưởng. Ông cũng nếm mùi phá sản nhiều lần trước khi sáng tạo nên Disneyland.

Lúc còn học phổ thông, Louis Paster chỉ là một học sinh trung bình.Về môn hoá, ông đứng hạng 15 trong số 22 học sinh của lớp.

Lev Tolstoy, tác giả của bộ tiểu thuyết nổi tiếng “Chiến tranh và hoà bình” bị đình chỉ học đại học vì “vừa không có khả năng, vừa thiếu ý chí học tập”.

Henry Ford thất bại và cháy túi tới năm lần trước khi thành công.

Ca sĩ opera nổi tiếng Enrico Caruso bị thầy giáo cho là thiếu chất giọng và không thể nào hát được.

Vậy, xin bạn chớ lo sợ thất bại. Điều đáng sợ hơn là bạn đã bỏ qua nhiều cơ hội chỉ vì không cố gắng hết mình.

Hay quá. em sưu tầm nhiều rồi post lên cho moi người đọc nhé,,,đọc mãi ko thấy chán,,,ý nghĩa lắm..!! Có ích lắm..!

hihi thank anh đã ủng hộ...chứ em thấy ít người reply nên tưởng ít người thích đọc :)

Trần Lan Vy đã viết:
Vậy, xin bạn chớ lo sợ thất bại. Điều đáng sợ hơn là bạn đã bỏ qua nhiều cơ hội chỉ vì không cố gắng hết mình.

:)

Em đừng ngại là không có ai reply thì tức là không có người đọc. Những bài viết này rất hay và nhiều khi nó quá đầy đủ ý nghĩa rồi nên những lời bàn luận thêm nhiều khi trở thành rườm rà, hoặc vô nghĩa. Những bài em post lên hay lắm. Chị rất thích đọc những bài viết như vậy. Cảm ơn em nhé!

Chị cũng thích đọc những bài viết này, support tinh thần của mình nhiều lắm. Có nhiều lúc muốn vứt bỏ, thấy đọc những cái trong này làm minh phải suy nghĩ lại cách làm người của mình lắm. Cám ơn em.

Những bài này đúng là có ý nghĩa thật,,,nó khiến mình phải suy nghĩ lại những gì mình nên hay không nên làm :) Mọi người thích đọc vậy thì em sẽ tìm và post lên nhiều nữa :p

Rất hay có điều không biết reply thế nào thôi, rep lại là khen em Vy thôi mà :D Hay phết đấy em cứ post đi, anh đọc đều :D

Back
Bên trên