Động đất!

Đào Trí Vũ
(momotaro)

Hôm qua và hôm nay động đất trên 4 độ rite rung rinh nhà cửa ở vùng Chubu và Kanto, không biết có ai đang ở 2 vùng đó để ý không nhỉ :)
Tối 7h ngày mùng 5 và đêm 0h mùng 6 rung đến mức 5 độ, kèm theo Tsunami ngoài vịnh lên tới độ cao đỉnh điểm 0,8 mét! :D
Kể từ thảm họa động đất Tokyo năm 1923 đến nay, nhiều chuyên gia nhận định rằng phải mất hơn 100 năm nữa động đất mới có thể xuất hiện trở lại ở đây được. Không biết thế nào nhẻ, sớm hơn hay muộn hơn đây? :)
Tạt qua hỏi thăm mấy cậu Hà, Cường, Hưng.... vậy thôi :) Ở đây bình thường cả ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
May wa, tớ vẫn đang ở Hà Nội, không biết Hưng thế nào thôi :-?....

Hi! Mình ở Fukuoka cũng nghe nói có động đất trên đó. Nhưng chắc không vấn đề gì có 4 độ thì ăn nhằm gì,,đúng không? Mà có em Phương hỏi về Kansai Gaidai đấy có ai học ở đấy thì trả lời nhé. Vũ học năm mấy rồi nhỉ??

Phuong nao the Ha? Sao to khong nghe thay nhi :-/

Master năm một rồi cơ à! Nhanh nhỉ! Mà trường nào vậy, mình có quen 2 anh học ở Waseda và Keio. Mọi người giỏi thật, mình thì chắc phải 2-3 năm nữa, làm một chút cho nó có chút kinh nghiệm tí đã. Cuối năm hi vọng tổ chức được cho dân Kyusyu lên dự giải bóng đá trên đó rồi tiện thể lên thăm anh em luôn!
To Cường: em Phương hỏi bên Japanese Beginners ấy.

hey, xin lỗi, em trả lời muộn :( đúng là ở đây mấy hôm nay có động đất nhiều bất thường, nhưng không đến 4.0độ đâu, cùng lắm là 3 độ thôi. Người ta bảo rằng động đất nhiều như thế khả năng núi lửa phun là rất cao. Dạo này ở Nhật cũng đang nổi lên vụ Azama-san(thì phải) hình như phun ra tý khói :D. Nhưng chắc cũng chẳng sao, lo nhất là Fuji-san phun thôi, phun sẽ kèm theo núi lở, mà núi lở thì tức là mất tiêu biểu tượng của Nhật Bản còn gì.
hic, đã thế còn bão liên tục nữa chứ, số 18 vừa qua thì 19 lại sắp đến, oh no....iya da =o=

thôi thôi, kiểu này phải enchou vé thôi, đợi lúc nào To hết hẳn động đất thì Hưng báo một tiếng cho anh sang với nhé :D, ghế quá mà mình lại vốn sợ chết hehe

Chỉnh sửa lần cuối:
Luong Ngoc Hung đã viết:
hey, xin lỗi, em trả lời muộn :( đúng là ở đây mấy hôm nay có động đất nhiều bất thường, nhưng không đến 4.0độ đâu, cùng lắm là 3 độ thôi. Người ta bảo rằng động đất nhiều như thế khả năng núi lửa phun là rất cao. Dạo này ở Nhật cũng đang nổi lên vụ Azama-san(thì phải) hình như phun ra tý khói :D. Nhưng chắc cũng chẳng sao, lo nhất là Fuji-san phun thôi, phun sẽ kèm theo núi lở, mà núi lở thì tức là mất tiêu biểu tượng của Nhật Bản còn gì.
hic, đã thế còn bão liên tục nữa chứ, số 18 vừa qua thì 19 lại sắp đến, oh no....iya da =o=
Hết bão rồi mà em :) Thằng 19 suy yếu còn 18 thì qua lâu rồi.

haha, anh chàng 19 biến đi đâu mất tiêu rùi, thế là đỡ mất tiết thể dục :D
nè nè, mọi người nói về động đất tiếp đi~ thỉnh thoảng thấy trên tivi có chương trình giả tưởng xem nếu Nhật có núi phun thì sẽ thế nào. hic, xem mà phát ớn ah...nước Nhật sẽ chình trong bụi+khói+với một nhiệt độ khủng khiếp....

Back
Bên trên