Đề thi tiếng Pháp

Nguyễn Nguyên Phương
(Chickabiddy)

Tớ nghĩ để mọi người ( nhất là mấy em ít tuổi hơn ) có thể học tốt được môn tiếng Pháp thì chúng ta sẽ cố gắng thu thập những đề thi HK hoặc thi học sinh giỏi lên cho các em tham khảo được ko nhỉ? Ai có thì post lên ủng hộ nhé! Cám ơn trước!

trời ơi, thấy cái topic đề thi to tổ chảng, tưởng lên sẽ đọc được mấy cái đề ngay ai ngờ....:D hóa ra là chị Phương lên đây kêu gọi mọi người:D

hehe đợi chị phải tìm rồi scan lên chứ! Mà hình như ko có ai ủng hộ lắm thì phải!

thường là các đề thi chỉ có duy nhất mấy bản để chánh lộ đề. Thế làm sao mừ có đc cac đề như thi quốc gia, hay thành phố được hả chị. Có ai đi thi mà nhớ đc hết đề ntn nào đâu, nhất là đề tiếng pháp thì càng khó. Dù sao thì em cũng thấy ý tưởng này thật hay. Nhưng ko phải đề thi mà chỉ là những bài tập hay hay thì có dc ko a

à mà bây giờ muốn củng cố ngữ pháp TP thì làm trong quyển sách nào là tốt nhất các chị nhỉ. Em học lớp song ngữ, quên hết ngữ pháp rùi.

thì bài nào hay hay cũng được, em bảo chi MH nhà em í, chị í thi quốc gia chắc được các cô ôn cho ==> sẽ có nhiều đề đấy ;) Chị thấy cứ học trong cái quyển 350 bài tập là ok rồi, mấy bài thi cử cũng chỉ từ đấy mà ra thôi.

Anh ung ho ca hai tay va n chan luon
Cac em co ai co bai tap hay hoac la de thi hoc ki thi post len nhe
Neu ko co the di xin cac co y
co Duong va co Hoa thi nhieu lam
co em nao hoc lop co Duong co the cho anh gui loi hoi tham co duoc ko,noi voi co la anh nho co lam,chuc co 1 nam moi vui ve va tran day hanh phuc
Merci

Trời ơi... mọi người có thích đề thi tiếng Pháp ở đây kô?... nói thế chứ mình cũng có mỗi 1 tí đề mà ... tiếng Anh nhiều hơn tiếng Pháp. Khổ nhất là mấy bài dịch, tiếng Pháp thì hiểu mà chẳng biết nói sang tiếng Anh thế nào hoặc ngược lại... Tóm lại là đầu óc u độn chỉ nhét được 1 thứ vào đầu.
Mọi người có cơ hội học ở nhà thì cố học đi, quên thì nhanh lắm đấy!

May quá ,đúng lúc em đang cần đề thi học sinh giỏi thành phố .Chuẩn bị thi vào tháng 3 , mà cái quyển 350 bài tập ấy , mua ở đâu ạ !

May quá ,đúng lúc em đang cần đề thi học sinh giỏi thành phố .Chuẩn bị thi vào tháng 3 , mà cái quyển 350 bài tập ấy , mua ở đâu ạ !

Cần gì cứ hỏi chị...Chỉ có quyển sơ cấp là ko có, còn trung cấp, cao cấp1, cao cấp 2... chuyện nhỏ???
Nếu em thích làm cái quyển Delf, dalf, hoặc A1, A2, A3, A4 thì gọi chị ;)
còn nữa... có 1 loại quyển là 400 hay 450 bt gì đó, trình độ tương đối ... phing phường :)
tạm thế đã... mà thi tp hả em, thế thì chú trọng vào A3 thui, năm lớp 10, 11 chị thi đều rơi vào trong đó, voiture en commun và cái gì mừ poubelle thì phải :) (thi nhìu nên quên rùi :p)

e hèm
Xin cho hỏi cao thủ nào là mod của cái 4rum này đấy ạ
Các hạ đã xóa 1 cách vô tội vạ 1 số bài viết tâm đắc của tại hạ
Trong 1 tuần trăng tới,nếu các hạ ko đưa ra được lời giải thích nào hợp lí trước võ lâm đồng đạo thì tại hạ buộc lòng phải giải quyết vấn đề theo code civil...... giang hồ
2 ta sẽ lên núi tỉ thí
Kính thư:Cao thủ đêm ko ngủ-Ngày ngủ

Nguyễn Mai Hồng đã viết:
Cần gì cứ hỏi chị...Chỉ có quyển sơ cấp là ko có, còn trung cấp, cao cấp1, cao cấp 2... chuyện nhỏ???
Nếu em thích làm cái quyển Delf, dalf, hoặc A1, A2, A3, A4 thì gọi chị ;)
còn nữa... có 1 loại quyển là 400 hay 450 bt gì đó, trình độ tương đối ... phing phường :)
tạm thế đã... mà thi tp hả em, thế thì chú trọng vào A3 thui, năm lớp 10, 11 chị thi đều rơi vào trong đó, voiture en commun và cái gì mừ poubelle thì phải :) (thi nhìu nên quên rùi :p)
ặc ặc đúng là đề thi Hs giỏi toàn ở trong quyển 350 bt , các thầy thích trong đấy hay sao ý...!!Tuấn có thi thì cứ ôn tốt trong đó là đc mà !
hơ hình như bọn em cũng thi vào đề voiture en commun chị Hồng ạ , thế là sao nhỉ ? thi xong quên sạch cả đề ! Chết thật !!:p

thanh kiu chị Hồng với cả Phương ! ngay ngày mai em sẽ mua một quyển 350 bài tập xiem sao ..Còn A3 á , em chẳng biết mua ở đậu , chị Hồng ạ !:D

To Tuan: A3 thi len DH Su pham kiem di em, hehe
Dung la thi quoc gia thi ngoai day suong that, co nhieu thay co ra de on cho, con trong nay thay tro ngoi nhin nhau, quan nhau mai may cuon sach, co khi den bay h con nho, so that! Neu muon kiem giai QG thi minh khuyen cac ban on luyen cuon DALF B1, hehe ko dau ko lay tien cong ma'ch ba?o :D
To Duc beo: tui biet mod cua box nay la ai nhung hinh nhu ng ta "vo cong cao cuong" lam, ong da'nh ko lai dau :mrgreen:

PS: chang hieu sao ko type dc tieng viet, sorry

thanks you anh , nhưng mà Dh Sư Phạm Hà Nội không biết có không nhỉ ?

DAO MINH DUC đã viết:
e hèm
Xin cho hỏi cao thủ nào là mod của cái 4rum này đấy ạ
Các hạ đã xóa 1 cách vô tội vạ 1 số bài viết tâm đắc của tại hạ
Trong 1 tuần trăng tới,nếu các hạ ko đưa ra được lời giải thích nào hợp lí trước võ lâm đồng đạo thì tại hạ buộc lòng phải giải quyết vấn đề theo code civil...... giang hồ
2 ta sẽ lên núi tỉ thí
Kính thư:Cao thủ đêm ko ngủ-Ngày ngủ

Anh muốn hỏi thăm cô Dương hay nói chuyện với MH thì anh có thể gửi msg privat, em muốn anh nhìn lại cái topic ở đây 1 chút được ko ạ ?

A3 thì hình như là ở Trung tâm sách Tràng Tiền có đó, anh Tuấn lên đó mà mua chỉ tội sách xịn nên hơi mắc thui. Nếu em ko nhầm thì anh thi theo hệ ko chuyên nên đề khác đó, chẳng có trong 350 đâu.
Cho em hỏi anh có quen đứa nào học lớp 10 pháp ở trường anh ko?
====
Viết thì sai lỗi chính tả, chẳng có chấm phẩy cho đàng hoàng :)), lại tranh thủ chat chit :nono:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
à 10Pháp á ..Không ! Nhưng hình như có 1 đứa em gái của chị Hồng Phương .. thế bạn em tên là gì anh sang " ngoại giao " :D:D:D:

Hì vào chỗ này quậy thì chắc là xưng anh được không bị mod Thanh phản đối :D

.....

Chẳng biết nói gì cả ... thôi chúc các em năm nay thi toàn quốc tốt nhé ... còn hơn 1 tháng là hết học đội tuyển rồi đấy :-& ... tranh thủ trốn học đi chơi đi :D ... ko có dịp nào dễ trốn học hơn là đợt này đâu :smoking:

chúc các em năm nay thi toàn quốc tốt nhé
Gần ngày thi, lại lập topic cho các bác chúc thoải mái... Nhớ năm ngoái có anh chúc M**** a vs :))
còn hơn 1 tháng là hết học đội tuyển rồi đấy
vẫn còn 5 tuần mà ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên