Đám cưới Hưng

Chúc hai vợ chồng bác Hưng trăm năm hạnh phúc đến khi tóc rụng răng rơi. Anh Lâm cố huy động lực lượng đi cổ vũ bác Hưng bước vào vòng chung kết

khiếp quá, em Thư làm gì mà phải lo lắng thế cơ chứ. Riêng cái khoản này đã có anh Vinh (theo như em nghĩ) và anh Lâm lo lắng chu toàn từ lâu rồi. Thế cứ tưởng đi uống rượu hàng ngày là uống rượu xuông chắc đấy hử .... :D

Heheh .. cho em đạp với bác Lâm ơi, bác phụ trách bên phải em bên trái nhớ .. hehe .. cho cân chứ không lệch phát em Quỳnh em ý bắt đền đấy :x
To bác Huy : bác Thư lo xa thế là đúng, anh em không nhận thấy để chuẩn bị cho wedding này anh Hưng đã phải hèn nhát ở nhà "giữ gìn sức khoẻ" từ đêm Giao thừa còn gì .. khà khà ... :)) :)) :))

đề nghị bác Lâm đến đón đúng giờ ở trước cổng trường ams, em đã báo cho Diệp và có thể sẽ có cả Nguyên Hương, Bích Hương cùng đi. bác nhớ mang theo thiếp nhé

Cuối cùng thì chàng nghệ sĩ đa tình lang thang Nguyễn Hưng đã tìm được bến bình yên cho riêng mình sau bao tháng năm mải miết vùng sóng gió cuộc đời. Bến đỗ ấy mang tên một loài hoa đẹp nhất-hoa Huệ, quên, hoa Quỳnh. Tôi ngồi đây và lặng người ngắm những bức ảnh cưới của anh - đẹp và lung linh như những kiệt tác nghệ thuật. Chú rể trông rắn rỏi như một đấu sĩ thành Rôma cổ đại; phải chăng cái nắng của thao trường, cái gió của vùng hùm thiêng nước độc, cái vất vả của những đêm hành quân xuyên rừng Sơn Tây, hay tính chiến đấu quên mình trên "Quê mình" đã thấm đượm trong da thịt anh, trong tâm hồn anh - khiến anh lung linh tỏa sáng. Ta có cảm giác như chàng sĩ quan bước những bước chân vững vàng, để lại sau lưng lá húng, củ nghệ, bánh đa, khinh khỉnh đuổi đàn chó nhỏ và dũng mãnh đạp đổ giàn mơ. Anh ngạo nghễ ngồi trên bom bia, dường như muốn nói " Ta sẽ không uống nữa đâu". Có thể nói , dig.camera có độ phân giải đến hàng tỉ pixel cũng không lột tả hết được khung cảnh hùng vĩ nè.
Ngôn từ có hạn nhưng tình cảm là vô hạn. Một lần nữa chúc anh hạnh phúc cùng em Quỳnh. Bao giờ em ra thành Thăng Long, anh em mình sẽ uống rượu nhé. Mà đề nghị lần sau anh Lâm không upload pix của hai công chúa Hà và Ánh nhé, làm hỏng cả vẻ đẹp kiêu hùng người sĩ quan.
To anh Huy: thế anh Huy định bao giờ cưới , bao giờ về. Lâu lắm rồi không gặp anh. 1205 ngày và đêm rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Hehe lâu lắm rồi mới lại được nghe những dòng văn như lốc cuốn thác đổ của thi sĩ Lê Phương ngày nào. Phải nói là bữa tiệc cưới diễn ra cực kì hoành tráng ấn tượng và kịch tính. Ko phụ lòng mong mỏi của anh em, Vodka Nga tuôn như suối. Chỉ tiếc là em không được cùng anh Hưng song tấu bài Deliah cổ truyền. Chúc anh tận hưởng tuần trăng mật hạnh phúc nhé!!!

THế anh Hưng có rảnh bật mí cho anh em là anh chị đi đâu hưởng tuần trăng mật không ạ ???

Em nghe đâu sau khi cưới chú rể vui duyên mới không quên nhiệm vụ lại tiếp tục lên Sơn Tây thì phải. Nhưng phải công nhận hôm ăn cứới hòanh tráng thật, vodka và vang đỏ tuôn như suối... rất lấy làm tiếc các bác xa tổ quốc ko được dự, mời các bác chiêm ngưỡng phóng sự ảnh vậy.

các anh nhắc anh Hưng thế này thì anh Hưng hưởng tuần trăng mật yên ổn thế nào được .. hehhe ... :))

Công nhận bài phóng sự ảnh của bác Đỗ công phu và rất ấn tượng, bác phải mất cả đêm để upload lên mạng đống pix đấy nhỉ? Thay mặt A3, cảm ơn các bác dâu rể nhé, các bác chu đáo và rất chịu chơi hehe.

vâng, em nhìn thấy ảnh các bác cũng thấy tủi thân quá, hòanh tráng vậy mà em ko được tham gia có nhục không cơ chứ.Thôi hè này về em phục thù vậy. Thế hè này có bác nào cưới nữa không ạ, cho em vui với.

Back
Bên trên