» ♥ Chelsea - True Blue ♥ «

Topic Chel như là 1-cái-ao-cho-câu-cá-trộm-tập-thể-thế-này 8-} Thảm nào ko khá lên được :-<
Anh Nghĩa 22 rồi mà ăn nói như trẻ con.CDV có nhiều loại, anh khó chịu ai thì nói thẳng ra, cần gì phải vơ đũa cả nắm như thế ! Đừng suy bụng ta ra bụng người như thế anh ạ !

Topic Chel như là 1-cái-ao-cho-câu-cá-trộm-tập-thể-thế-này 8-} Thảm nào ko khá lên được :-<
Anh Nghĩa 22 rồi mà ăn nói như trẻ con.CDV có nhiều loại, anh khó chịu ai thì nói thẳng ra, cần gì phải vơ đũa cả nắm như thế ! Đừng suy bụng ta ra bụng người như thế anh ạ !

uh`, anh hơi bức xúc nên thích gây sự 1 tí, chứ chẳng thù oán gì ai trong cái box này cả. Anh nghĩ suy bụng ta ra bụng người là áp đặt suy nghĩ của mình lên suy nghĩ của người khác (đơn giản là thế này: mình nghĩ như này, chắc hẳn là nó cũng nghĩ như mình :-j ),mà anh có làm thế bao giờ đâu? Toàn là chính kiến của anh. Anh thấy em viết mấy câu đầu về anh đúng lắm, còn câu cuối, nói thật, rỗng tuếch, chẳng có ý nghĩa gì. Hay ý em là đừng vì mấy đứa ất ơ đầu rỗng mà suy ra là fan Mu toàn như thế, uh`, như thế thì nghe được, nhưng có vẻ em cũng kém tiếng Việt giống em Bình?

Có thể em kém tiếng Việt anh Nghĩa ạ, nhưng em còn biết suy nghĩ và diễn đạt.Anh viết cái bài đấy chả khác gì bôi nhọ Man, cầu thủ Man và fan của Man.Sau bài đấy anh nhận đc cái gì ? 6 cái tick bài hay !?
Em thấy câu cuối ko rỗng đâu anh ạ.Anh dùng từ "hãm" nghe chối lắm.Phải chăng anh rút kinh nghiệm từ chính bản thân và nhận xét về cầu thủ Mu như thế !?
Em nghĩ nếu có ai ko thích Mu thì người ta cũng ko nói "toẹt" ra như anh đâu.Còn cái ước mơ về 1 topic anti-Mu thì viển vông lắm anh ạ ! Nếu anh lập đc 1 cái topic như thế thì em tin ngay lập tức sẽ có mấy chục cái topic chống lại anh đấy !
Trên HAO ko bao h có 1 cái topic phản cảm như thê đâu anh ạ, vì thế anh hỏi câu: " Box bóng đá có cho lập...." là thừa
Anh ko thích Mu, đó là việc của anh, em ko phản đối.Nhưng anh phát biểu câu bôi nhọ Mu và các fan như thế thì em ko thể im lặng !

Chỉnh sửa lần cuối:
Còn cái ước mơ về 1 topic anti-Mu thì viển vông lắm anh ạ ! Nếu anh lập đc 1 cái topic như thế thì em tin ngay lập tức sẽ có mấy chục cái topic chống lại anh đấy !
cái này hem phải ước mơ 8->

Chỉnh sửa lần cuối:
topic vui :D
thằng bạn em nó hỏi anh "hãm từ cầu thủ cho đến fan" là thế nào thì anh cứ trả lời nó đi :D còn nếu ko trả lời cụ tỉ mà nói theo kiểu "Anh lại nghĩ là em đần đến mức ko hiểu anh nói gì (mà thật ra anh nói rất đơn giản,dễ hiểu), hoặc giả tiếng Việt của em hơi kém chăng?" thì em nghĩ là tiếng việt của anh chắc cũng nông lắm nên mới ko giải thích đc nên fải nói như thế :p
còn anh ạ :"> em thì em ko biết là fan MU trên thế giới này đc bao nhiêu người :"> đích xác cũng ko mà about cũng ko :"> nhưng chắc là cũng nhiều nhiều ;)) anh thích bảo fan MU hãm hết sao :-? Em Đạt nói đúng, anh 22 tuổi rồi thì nếu có cãi nhau thì nên cãi nhau nó cho đúng tuổi 22 ;) đừng nên như bọn trẻ con tụi em anh nhớ :D Sao cho bọn em nó fục fục 1 tí là được :D Cần 1 tí thôi ko cần nhiều đâu :) Anh cũng ko nên nói em Đạt giống thằng bạn em ;) vì nếu cần để ý về ngôn ngữ anh nên là người xem xét trước nhé :D nếu muốn nói ai thì chỉ thẳng mặt, đừng có vơ đũa cả nắm rồi bảo mọi ng kém TV ko hiểu ý anh :-j anh có thể xem lại bài của anh ;) còn nếu anh vẫn cố chấp thì bọn em xin nhường anh :D (vì sao cũng là sân nhà của Chelsea :D) Ko nên mất hòa khí quá ;)
Em thì em ko biết anh gặp thằng Bình, tiếp xúc với nó bao h chưa nhưng em chơi với nó 3 năm rưỡi rồi nên có thể khẳng định nó ko đần như anh nói (nghĩ) đâu. Chưa biết nó với anh ai khôn hơn đâu ạ :"> Cho nên em mong anh rút lại lời nói (thiếu suy nghĩ cẩn trọng trong việc suy xét con người)của anh. Hành xử như 1 người đàn ông 22 tuổi thì hơn anh ạ :)
GL & HF :D

Có thể em kém tiếng Việt anh Nghĩa ạ, nhưng em còn biết suy nghĩ và diễn đạt.Anh viết cái bài đấy chả khác gì bôi nhọ Man, cầu thủ Man và fan của Man.Sau bài đấy anh nhận đc cái gì ? 6 cái tick bài hay !?
Em thấy câu cuối ko rỗng đâu anh ạ.Anh dùng từ "hãm" nghe chối lắm.Phải chăng anh rút kinh nghiệm từ chính bản thân và nhận xét về cầu thủ Mu như thế !?
Em nghĩ nếu có ai ko thích Mu thì người ta cũng ko nói "toẹt" ra như anh đâu.Còn cái ước mơ về 1 topic anti-Mu thì viển vông lắm anh ạ ! Nếu anh lập đc 1 cái topic như thế thì em tin ngay lập tức sẽ có mấy chục cái topic chống lại anh đấy !
Trên HAO ko bao h có 1 cái topic phản cảm như thê đâu anh ạ, vì thế anh hỏi câu: " Box bóng đá có cho lập...." là thừa
Anh ko thích Mu, đó là việc của anh, em ko phản đối.Nhưng anh phát biểu câu bôi nhọ Mu và các fan như thế thì em ko thể im lặng !

Anh nhận đc gì? Viết ra suy nghĩ của mình lại còn mong nhận được gì?Câu này anh nghe cũng rỗng. 6 cái tick bài hay chứng tỏ nhiều người cùng suy nghĩ với anh, vậy thôi.
Anh nói toẹt ra thì em cấm được anh à? Anh có vi phạm nội quy gì đâu ?(mà dù có thì em cũng chẳng phải là mod, chưa đến lượt em lo)
Topic anti-Mu thì có rồi. Nếu em chịu khó xem lại thì trong box bóng đá có đấy. Lúc viết bài anh ko để ý.
Thôi em zai ạ, cũng ko nên cố gắng quá mà thể hiện cái kém cỏi của mình. Anh nói nhiều lại mang tiếng bắt nạt trẻ con (tính anh thì vốn nhiều lúc trẻ con, chả cần phủ nhận,nhưng em ko cãi nhau được với anh đâu).Cố lên vài năm nữa đã, biết đâu lúc ấy lại bật đc anh không chừng.

>anh Nghĩa: em xin lỗi nhưng 2 bài trên của em Đạt với thằng Kim (Dũng) nó cũng đủ rồi, em cũng muốn rep lại bài anh nhưng đến h em vẫn chưa hiểu anh nói j trong mấy cái post ở trang trước nên ko biết post j ... có lẽ tại em đần quá ko tinh thông TV đc như anh chăng...

nói tóm lại là MU vẫn hãm từ cầu thủ đến fan =))
hãm ở đâu à :-? ở cái chỗ vừa nói dc 1 câu thì cả hội đồng fan MU vào chất vấn :-j
đừng có vơ đũa cả nắm rồi bảo mọi ng kém TV ko hiểu ý anh
j chứ với MU thì vơ thêm vài nắm cũng dc :-??

Chỉnh sửa lần cuối:
Thôi đc đã có người nói hộ thì tớ cũng vào góp vui tí.

"hãm từ cầu thủ cho đến fan", ai hãm thì người ấy tự biết, có gì đâu, cậu thử giở trang trước ra xem, đây là topic Chels mà fan MU sang đây post bài nhiều hơn cả fan Chels, mà hình như những bài đó chẳng liên quan tí xíu j đến Chels. Thế thì còn chia ra các topic làm gì :-?? Tớ nghĩ fan Chels cũng chẳng cần fan MU vào để góp vui cho topic đâu. Còn cầu thủ hãm, giờ tớ hỏi, nếu hôm vừa rồi ko phải MU thắng Liv 3-0, mà là Liv thắng MU 3-0, thì các cậu có chửi thầm Torres, Gerrard hay Benitez ko? Hay các cậu tung hô đó là một trận đấu tuyệt vời? Đó, hãm thế thôi, còn người nào ko cảm thấy mình hãm thì có gì mà phải thắc mắc nhỉ :-??
Còn chuyện anti Mu hay ko, thì ở box bóng đá đã có topic anti MU, và số lượng reply của nó cũng ko ít, nhưng cũng vì giữ hòa khí mà mod đã lock nó đi.
nói lại nữa : các cậu ko thích Chels hay Ars thì đừng vào đây, ko đọc những bài nói ko tốt về MU lại ý kiến này ý kiến nọ, cứ ở trong topic của mình ý, có phải tất cả đều thoải mái ko? Còn đến bao giờ bọn tớ vào nhà các cậu nói năng linh tinh thì hãy có ý kiến, ok?
@ các bạn trẻ hơn bọn tớ : bọn tớ đủ lớn để hiểu mình nên nói gì và làm gì, ko cần các bạn đánh giá bọn tớ thế này thế nọ, ok ;)

Em Kim Dũng viết hay lắm, chửi người ta mà chèn emoticon mặt cười vào như đúng rồi (ko phải khen đểu).
Như thế này:
-Anh nghĩ có những câu hỏi ko đáng được trả lời (còn có nghệ thuật đặt câu hỏi). Mà sự thật là bài của anh đơn giản, dễ hiểu, nếu ko sao lại có 6 người tick hay? Anh cũng ko có ý đánh đố gì ai khi viết cái bài đấy cả, thật sự thấy lạ khi các em nói thế.
-Em bảo anh rút lại lời nói em Bình đần, nhưng anh khẳng định là anh thật sự nghĩ thế qua những gì em ý thể hiện. Mà nói lại, ấy là suy nghĩ của anh, anh có quyền nói một người là đần lắm chứ.
-Em bảo anh nên cãi nhau cho phù hợp với cái tuổi 22 của anh, xin nói là em với em Bình chỉ kém anh 2 tuổi,học đại học rồi, cũng ko phải là bọn trẻ con như em nói, ra đường chỉ mặt chửi nhau với anh cũng chẳng ai bảo là ko lễ phép với người lớn. Em muốn anh cãi nhau với các em kiểu gì?
-Bài của em viết thì dài nhưng lan man ko rõ ý. Nhìn chung thì như thế này:
1.Tiếng Việt của anh khó hiểu,nên ko đc chê các em và ko đc nói em Bình đần -> anh giải thích rồi
2.Ko phải fan Mu nào cũng hãm. Uh`, anh công nhận. Chỉ là anh gặp rất nhiều người hãm, với lại anh sẵn ghét Mu rồi, lại đang lúc thích gây sự.Cái này thì anh có lỗi.
3.Cãi nhau cho đúng cái tuổi của anh -> cái này anh cũng nói ở trên rồi.
Em vừa ý chưa?

Chỉnh sửa lần cuối:
Chửi nhau thế đủ rồi.Ai ko thích MU thì thôi,dù gì thì fan MU vẫn là đông nhất,ai hãm thì người đó nên xem lại bản thân=)) và chửi người khác thì xem lại mình trước đã,cãi làm gì cho mệt=)) Nói nhanh cho nó vuông:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Fan Mu đông, có ng` hãm nhưng k phải ai cũng hãm:|
Fan Chel ít, ko nhiều ng` hãm nhưng k fair là ko có:)) Như em chẳng hạn, nh` lúc thấy bản thân rất hãm:))

Topic Chel vắng vẻ, k ồn ào sôi động như nh` topic khác, uh fan ít nên chỉ thế thôi, cũng chưa bao h treo biển cần fan MU vào nói này nọ;))
Chuyện topic antiMU í mà, ng` ta lock đi vì có những ng` k kiềm chế đc bản thân ăn nói lih tih, làm mất tinh thần thể thao:)) Chứ muốn lập là lập ngay, cần j phải nâng tầm lên là 1 ước mơ cháy bỏng=))

ng` ta đã k lập thì thôi, muốn chửi Chel thì vào topic MU mà chửi, ra đường cởi áo đp ra rồi chửi:)) Việc j vào 1 cái topic nghèo nàn vớ vẩn thế này để tranh cãi vs anh 22 tuổi:)) ng` ta già rồi, ko minh mẫn nhưng cũng cần đc kính trọng:D

ô hợp 8-> đông như nguyên Mông 8->

Có lẽ không cần thiết phải chen them mấy cai câu kiểu góp vui thế này đâu anh BF ạ :-/

Trước đây đã từng có một cái topic anti MU chễm trệ (có đúng chính tả ko nhỉ :">) ngay trên trang 1 của box. Không phải chỉ đến khi mod can thiệp thì topic mới được lock mà ngay từ đầu hầu hết thành viên lúc bấy giờ đã nhất trí không để nó lại rồi.
Thế nên có lẽ anh Mậu cũng không có những câu đấy nếu như ko có những bài kiểu thế này

cố lên Cheal

hoà Ars đi....

thế là hay nhất....

Mu pro pro....

Đấy thì đúng là em suy bụng ta ra bụng người :| Đúng hay không thì anh Mậu cho ý kiến. Chứ còn câu vơ đũa của anh thì em thấy là nó cũng hơi vô lý đấy 8->

Anh Nghĩa nói MU hãm từ cầu thủ đến fan, ko có nghĩa là tất cả cầu thủ MU+ tất cả fan MU đều hãm, ý anh rõ ràng, thằng Kim bảo phải xem xét hết từng đấy triệu fan, cãi thế là vớ vẩn:-" Một số các bạn đã để lại ấn tượng xấu đến nỗi anh Nghĩa - 1 người vốn ít lên tiếng - phải thốt ra 1 câu đầy phẫn nộ như vậy. Chỉ có lời với các em trẻ, mới vào diễn đàn ko tránh khỏi non nớt. Dạo này ào ạt các em nhỏ tuổi tham gia box, tất nhiên, phần lớn là fan MU, các em tấn công toàn diện trên nhiều topic, lãm loãng topic. Mà chửi nhau cũng có nhiều kiểu, có người lạnh lùng như anh Mậu, có đứa dùng 1 rổ emoticon như thằng Kim=) Khó chịu là ở cách nói chuyện:( Là forum toàn chữ với ảnh, mọi người xem lại lời ăn tiếng nói và thái độ.

Ngoài lề tí: anh Nghĩa kệ cái đống icon của thằng Kim đi ạ:-j Để :D,;) là nó kiềm chế lắm rồi đấy ạ:))

Anh nói toẹt ra thì em cấm được anh à? Anh có vi phạm nội quy gì đâu ?(mà dù có thì em cũng chẳng phải là mod đã viết:
Anh đọc lại xem em có viết chữ "cấm" nào ko !? 8-} Thậm chí em còn chưa nhắc đến chữ "nội quy" nào đâu anh ạ.Đã là thành viên trong topic bóng đá thì phải có trách nhiệm phát triển nó, em thấy anh viết bài kích động, gây mất đoàn kết thì lên tiếng !
Người viết bài muốn lập topic còn ko biết là có topic đấy chưa , thì em tìm làm gì cho mất công.Như lời mấy anh đã nói: Có rồi nhưng bị khóa lâu rồi anh ạ !
Em chả cố gắng thể hiện cái gì cả ! 2 bài trên của em chỉ là viết phản hồi cái câu nói phản cảm của anh thôi.Nếu khoe cái kém cỏi của mình thì anh có nhiều cái để khoe hơn em đấy anh Nghĩa ạ ;)

Back
Bên trên