»----¤¤ [V]ăn 0710 - [B]orn to shine ¤¤----»

Xem lịch giật mình, hôm nay là ngày Tình Yêu của Tàu, ngày Ngưu Lang Chức Nữ 7/7. Hôm qua thức trắng xem Yêu anh hơn cả Tử thần, ngồi ôm gối khóc :(( . Bt như bị ma ám

Làm Trích dẫn kiểu j đấy các nàng ơi.

hôm qua

ùh tao sẽ cố làm nhanh cho chúng mày, nhưng mà th là mấy đứa vẫn chưa gửi ảnh cho tao thì l ntn

mưa mà đc nghỉ ntn thì cầu cho ngày nào cũng mưa

Ôi hnay trời đẹp =))

Cứ tưởng mưa gió bão bùng hóa ra lại xanh cao vời vợi dư lày 8->

:x

Chắc có ai đấy tưởng hn mưa gió bão bùng nên cho nghỉ học..

Ngu thế k biết

Hi vọng cái nhân vật "ai đấy" sẽ mãi mãi ngu như hnay =))

Hạnh phúc quá 8->

Là lá la :x

nguyendonthu : tình hình là bạn Venda tổ chức Farewell vào ngày hứ 4 tuần sau, tức 13 tháng 8 dương và 13 tháng 7 âm. Đi từ sau khi học Hg xong, qua nhà bạn í ở Lĩnh Nam, rồi tổ chức Cooking day ở đấy. Ai đi đc thì báo kèm với món ăn mình chuẩn bị, ai ko đi đc thì cố mà đi, hô hô! Ăn trưa nhé!

Em Sâu send toàn list 11 Văn đấy,tao copy lên trên này để đứa nào chưa thủng thì đọc lại :-<

Não nề.

1 năm mà mấy cái party chia tay :))

...

Đứa nào dám bảo tao nhà quê đấy :-w
Iem Hà Lội 1 đấy nhớ..năm sau bố về dẫn một anh người lai về cho xem :-> =))
Cô Meo cẩn thận đấy /:)

@ kim: có cái chữ "trả lời" ở góc dưới bên phải mỗi bài đấy, ấn vào đấy nó sẽ qoute lại :D

Sắp party con tây bh lại Party thằng Cường...

OK thôi, hôm đấy ở nhà thằng Cường luôn chiều tao về..

làm m ji` bây h hả mọi người?

Nhà thằng Cường ở đâu?..gần trg m` k?

Chỉnh sửa lần cuối:
Thank Mata nhìu

Thế bạn ven đi thật à??? Không có gì níu kéo bạn sao???

Lớp mình thế là đã có 5 bạn ra đi kể cả bạn Ven, chỉ còn lại có 29 nhân, làm sao đủ sức để chống đỡ lại sức mạnh của "hắn", chưa kể những nhân có-thể-lắm, sẽ vào lớp mình. làm thế nào bi h huhu :((

Thế bạn ven đi thật à??? Không có gì níu kéo bạn sao???

Không phải là không có :( Bạn ý cũng thương nhớ lớp mềnh lắm :( Nhưng ở lại thì bạn ý sẽ khổ thôi...:-<

làm thế nào bi h huhu :((

Tự tử chị ạ :-<

Em đang lo cho bài ktra thứ 2 này :-ss

Hg trút giận vào đầu chúng ta bằng cách cho đề siêu khó :-ss siêu quái :-ss

Anh em chỉ còn nước nhìn nhau khóc :(( :(( :(( 8-X: 8-X: 8-X:

Mà ôn những bài nào ý nhờ ? :(

@ : Nhà bạn Venda ở Lĩnh Nam 8-| ( Tớ hỏi khí ko phải chứ Lĩnh Nam là ở đâu :)) :"> )

Chỉnh sửa lần cuối:
Thứ 2kt à :eek:
Này...Cin chán lắm rồi ý! 1 năm 5 đứa ra đi...còn lại bọn mình chống chọi...mệt mỏi lắm ý!!!!
Mà đứa nào làm j cho party Ven thì lên menu luôn đi... Cin định làm nem cuốn hoặc bánh korokke :-s

--------------
Tặng lớp mình... :D

Đi du học có nghĩa là mổi buổi sáng thức dậy tự hỏi mình đang ở đâu và sắp làm gì. Nhìn ra cửa sổ thấy sương lạnh buốt và biết mình có một ngày dài để chiến đấu. Nghe tieếng mình nhỏ nhẹ trong lòng, ráng lên nào, sống vì một tương lai phía trước.Đi du học có nghĩa là đeo balô trên lưng và sách nặng cầm trên tay, bước vào cổng trường và nhớ ngày xưa mình đi học còn vì niềm vui được gặp bạn bè mỗi ngày. Bây giờ mình đi học, cũng vì niềm vui ấy ở thì tương lai.

Đi du học có nghĩa là trắng. Gió lạnh thổi tan nắng mỏng manh khiến da vàng cũng thành trắng xanh, trắng muốt. Và gió thổi bay cả những gân hồng ngọt ngào của một đất nước xa xôi, thổi khô nước mắt và lạnh trái tim.

Đi du học có nghĩa là một buổi trưa lang thang trên sân trường, ngồi nói chuyện với bạn hay co mình trong thư viện. Tất cả đều không mang cảm giác ĐỦ! Chỉ biết mình đang sống tạm, sống cho, sống để sau này sẽ được sống ĐỦ!

Đi du học có nghĩa là cơm chiên ngon hơn hamburger, pizza không bằng xôi đậu và gà KFC là thứ tệ nhất mà thậm chí mì gói vẫn hơn.

Đi du học có nghĩa là nhìn theo cái vẫy tay xa xăm của bố me, và chị sau lớp kính ngăn cách, là nụ cười và lời chúc của bạn tiễn đưa, là nước mắt của mình sau lớp chăn bông dầy, là câu hứa năm sau gặp lại bật ra trên những đôi môi run, là thời gian rất dài...

Đi du học có nghĩa là tức tối khi muốn viết câu văn hay mà từ vựng lại nằm đâu đó quá xa trong cuốn từ điển dày cộm, là bực bội, tự giam mình vì đã làm bài điểm không cao, là mệt mỏi khi quyển sách kinh tế hay luật đã quá dày mà mắt đã đỏ vì thức khuya, là ngu ngơ tập phát âm thêm một thứ ngôn ngữ khác nữa ngoài tiếng anh và tiếng việt, là mới toanh 1 ngôi trường và những luật lệ.....

Đi du học có nghĩa là lớn lên. Cầm dao xắt hành và ôm đũa chiên bánh tôm, nặn bột làm bánh bao và há cảo, nấu sữa đậu nành và chăm chăm chờ cơ hội để nướng bánh cookie và gato. Lấy giấy tờ và đôi co vì một quyền lợi, nắm tương lai trong tay và tự đóng khuôn để đúc chính mình, rớt vào một mặt khác của trái đất, nhận thấy những điều mình hiểu lâu nay không đơn giản như mình hiểu, sợ hãi trước cuộc đời nhưng nôn nóng muốn bước vào đượng đầu với nó.

Đi du học có nghĩa là lo lắng khi một người đóng cửa blog. Thấy bạn mình xa và mình thì bất lực, sao bạn đóng lại cánh cửa duy nhất nối mình với bạn? Và yên tâm khi cánh cửa lại hé mở, thở phào, uh bạn không sao, mỉm cười, lại được đọc về bạn nữa rồi, nháy mắt, bọn mình đâu có xa.

Đi du học và có 1 tình yêu oversea có nghĩa là sẽ có những lúc thấp thỏm, những đêm không yên và những ngày hạnh phúc chang bao gio la du. Khoảng cách thổi những cơn gió buốt vào tim và dẫn kẻ tử thù của tình yêu đến gõ cửa. Nghi ngờ. Nên có những khoảnh khắc sẽ phải tự mỉm cười trấn an mình, và hỏi nhẹ câu thần chú kỳ diệu: "Có tin anh không nào?", để trái tim đập chậm lại xin lỗi, có chứ, sẽ không nghĩ nhiều nữa.

Đi du học có nghĩa là nhìn mẹ vất vả, nhìn bố làm việc và nghe bố mẹ cười hiền, "con đừng lo" ^__^ . Nhưng sau lưng bố mẹ là những núi đá nặng trịch, còn trước mặt mình lại là tương lai thênh thang. Má ấm lên giọt nước mắt
, vì tình yêu bao la có nghĩa là hy sinh với nụ cười trên môi.

Đi du học có nghĩa là tự hào. Tự hào thấy mình thay đổi, tự hào thấy mình đang lớn, tự hào vì mình được yêu thương.

Đi du học có nghĩa là tự hứa nhiều lắm. Tự hứa với mình, với người ta, với gia đình, với bạn bè. Tự hứa không được lãng phí những gì đã hi sinh. Tự hứa và tự ráng hoàn thành lời hứa.

Đi du học có nghĩa là đi du học. Là đi học ở xa. Là đi học ở rất xa. Là đi học ở rất rất xa.

Chỉnh sửa lần cuối:
Không phải là không có :( Bạn ý cũng thương nhớ lớp mềnh lắm :( Nhưng ở lại thì bạn ý sẽ khổ thôi...:-<

Đi thì là đi, có j hay ho mà phanh phui ra nói? Lại gây hiểu nhầm cho nhau. Nó khổ ntnào ai hiểu thì hiểu ko hiểu thì thôi đừng lôi lên public!

Nhà nó ở lĩnh nam. Ams -> Chợ Mơ cũ -> Minh khai -> Kim Ngưu rẽ phải -> Lĩnh Nam.

Bọn tao buồn và xót nó thì nói thế thôi, có j đâu mata...
Đi xe bus hay đi xe đạp?
Mà có thật thứ 2 kiểm tra k?

Đi thì là đi, có j hay ho mà phanh phui ra nói? Lại gây hiểu nhầm cho nhau. Nó khổ ntnào ai hiểu thì hiểu ko hiểu thì thôi đừng lôi lên public!

Mày bị làm sao đấy /:)

Đ-m nói thẳng là tao khó chịu vl với cái thái độ của mày đấy :)|

Hiểu nhầm cái éo gì mà hiểu nhầm :)|

Mày nghĩ là vì là bạn nhau nên ko có quyền nói những cái câu như thế à :)| Sự thật nó vẫn là sự thật thôi :-j

Tao nói gì thì sao :-j Có vấn đề gì ko :)|

:-j

@ Cin : Ừ thứ 2 kiểm tra :)) Học đi em yêu ko là chết cả nút =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Nói chung tao nghĩ nó đi cũng tốt cho nó thôi, điều đấy ai cũng hiểu, bọn m` buồn thì làm đc ji`, nó chuyển trg con` hơn là biến thẳng sang bển k về,..ít ra còn đc gặp nhau..

Chúng m` cũng nên tỏ ra vui vẻ, chia tay nhau cứ bực mình làm ji`...hôm đấy cứ vui lên chị e ta còn đc chơi mấy nữa đâu

Hôm đấy định làm món ji`?t chịu đang định bảo làm nem cuốn mà CIn bảo làm mất r`..

KT cút hết đii

Back
Bên trên