(¯`*from..to..*´¯)~Feel like writing down something u wanna say 2 someone?

định viết bằng tiếng anh nhưng nghĩ lại viết tiếng việt cho nó khỏi mất gốc :)) ts chứ dạo này cứ viết ra cái j khó nói lại dùng tiếng anh, hem ổn hem ổn

cảm xúc nó rất là lẫn lộn ý, thực ra cũng chả biết nên nói cái gì. cảm thấy phải nói rất rất nhiều với các em, lo ko biết các em có phát triển đc đội ko, lo ko biết các em có đc cái tinh thần như bọn chị ko. nhưng rồi lại thấy lost for words :-<
* bọn mày >:-D< những cheerleaders đã già và hết thời =)) 2 năm gắn bó với nhau, thật sự có muốn kể cũng ko thể kể hết những j bọn mình đã trải qua. tao thấy tình cảm của bọn mình nó khác so với tình cảm giữa bọn mình và các em ý :D có thể là do chúng ta " cộng khổ " với nhau còn các em ý thì " đồng cam " :)) chính cái những khó khăn của buổi đầu, khi hoàn toàn tay trắng, đã tạo nên tâm huyết của bọn mình, 1 cái tâm huyết mà tao tự hào nói rằng ko ai có thể bằng, hoặc ít nhất sẽ ko thua kém bất cứ 1 thế hệ cheer nào sau này. nó như 1 cái đứa con tinh thần mà chúng ta đổ mổ hôi và công sức vào vậy. tao chưa bao h có ý nghĩ rằng sẽ phải rời xa đội cheer. Và đến hôm nay, khi chúng ta bàn bạc, vote 3 vị trí cao nhất của đội, rồi bàn giao các thứ, tao biết là từ nay về sau, mỗi sáng thức dậy, sẽ ko phải nghĩ hôm nay có tập cheer hay ko, hay hôm nay có phải bùng học để đi diễn hay ko =)) và thế là tao sẽ nhận ra mình ko còn là cheerleader nữa :) chúng ta ko còn là cheerleader nữa :) dù biết là chúng ta vẫn sẽ luôn theo đội, hướng dẫn các em năm sau, nhưng cũng hiểu sẽ ko còn những trưa nắng tập với nhau nữa, cũng chả phải ở lại đến tối muộn để tập, ko còn lên sân đấu và gào thét đến mất tiếng Ams is the best, cũng chả phải lo tìm tài trợ, mọi ng đã đến đủ chưa, ko đủ thì phải xếp lại đội hình thế nào đây :) tao ko biết nói j ngoài từ hoang mang. mình sẽ ra sao nếu ko tập cheer nữa , mình biết làm thế nào đây..... uh tao hoang mang lắm, vì chưa bao h tao dám nghĩ đến ngày này cả. tao thật sự yêu bọn mày rất nhiều
* các em " sắp già " =)):x chị vẫn nhớ tất cả :)) từ những ngày đầu tiên tuyển các em ra sao, qua đến 4 vòng thể chất, nhảy , freestyle, phỏng vấn =)) rồi mấy trò lố ko tiện kể ra ( để giữ thể diện cho đội :">) như thế nào =))=))=)) cố lên nhé , phải kỉ luật hơn, có tự nghiêm khắc với bản thân thì mới nghiêm khắc với các em thế hệ kế tiếp đc. Cheer team , it's more than me , it's more than you , it's more than merely dancing , it's a team . với cheer , ko có j quan trọng bằng kỉ luật và tâm huyết :) chị cũng mong các em sẽ dành hết tất cả trái tim cho cheer như bọn chị vậy. nói chung bọn chị dù lên lớp 12 hay thậm chí có những đứa ko ở VN thì vẫn luôn hướng về đội mình thôi :p we're a family mà. sẽ vẫn luôn có mặt khi các em cần >:-D< nên đừng quá lo về những trách nhiệm của mình khi trở thành đàn chị. mọi người đều phải lớn lên mà , phải ko :p chị cũng hi vọng năm sau và rất nhiều năm sau nữa, tất cả những ai đã đang và sẽ trong cheer ams luôn luôn yêu quí và đoàn kết với nhau như bọn chị bây h vậy :x

you are my teammates
you are my friends
you are my sisters

we're a team :) forever and ever ever everrrrrrrrrrr love you. whoever I'll become , wherever I'll go, I'll never forget those high school days being with you guys

and I'm proud to be a cheerleader

mình rất mong chờ cái ngày nghe tiếng trống bế giảng :-<...
1 tuần nữa thôi mà sao dài như cả thế kỉ thế này :))
nghĩ đến sáng mai fải fí fạm mấy tiếng đồng hồ ở trường thấy ức ko chịu đc :))
tại sao ở nhà làm đc bao việc trong khi ở trường waste time vãi mà cứ fải đến trường là sao :))
ức vãi :))

sao có người ước đi học vào cái lúc này thế :)) chán ở nhà thì mình chỉ ước được đi chơi thôi :))

to god, father, mother, and other factors that damage me every day :)

i put my trust in you. past tense :)). but what you are doing to me wear me out like hell! pls, listen to me, bring fairness to me! I'm damn too tired even to breathe well, my health is being worsened! how come you can be that cruel to me!!!!!! save me, will youuuuuuuuuuuuuuuuuuuu!!!!!!!!!!!!!!!!!!! I'm gonna take a test, what would happen if the day b4 the test i have some quarrels ???? that'd be so awesome you know :|
and dad, i'm quietly begging you to stop comparing me with other ppl!!!!!!!!!!! my pride can't take it! i have never been compared with anyone, and now you do so to me???? you don't understand my situation, you know little about the me at school, you don't have the right to say such things to me! and also, there are no rights saying that parents are always right and don't need to let children explain dad :). why r u doing this to me?????????? do you know i'm having too much on my shoulder and i'll fall easily if i'm still mistreat???? do you care about me, or do you care about ur own good????

Chỉnh sửa lần cuối:
To: someone someone
Nothing more to say :-??
I've become bất lực after everything you've done :))
Just because a certificate????
One more year, just one more year :)

To: Lanh
Giờ mẹ mới hiểu cái post của con =))
Khổ thân :))
Thôi đi đc ngày nào hay ngày ấy :p
Chúc cưng đi chơi vui vẻ :* >:-D<

Chỉnh sửa lần cuối:
to the girl above.
mình hiểu cái cảm giác của em lắm í. đồng bệnh tương lân í. Bị đem ra so sánh như thể mình là con ngu não ứ phát triển đc :)) ko biết em bị so sánh với ai, cái gì. nhưng mỗi người sinh ra đã là một phần đặc biệt rồi.
chả có lẽ gì mà bố mẹ - những người sinh ra mình lại đi so sánh con với ai đó ngoài kia giỏi ơi là giỏi cả. :| nói thế chẳng bằng hạ thấp giá trị của sản phẩm do chính họ làm ra sao? Phải tự tin vào giá trị sản phẩm thì mới cạnh tranh được trên thị trường chứ??? Thế mà đến lúc ế hàng thì lại cứ đổ tại hàng kém chất lượng. [-(
thiên nga có giá trị của thiên nga, vịt có giá trị của vịt chứ. thịt thiên nga có ăn được ko? có làm lẩu được ko, mà cứ khen nó mãi thế?
cứ làm như điểm là tất cả í. ăn được điểm để sống chăng 8->
vớ va vớ vẩn. lơ ma lơ mơ. linh ta linh tinh.
hôm nay mình chả thèm giận, mình đang vui :">
trời mưa rồi :x vì thế em nào "học tốt khi trời mưa" vui lên nhớ :p giá trị của em cao hơn ối người. và đừng để ai đó khiến em tụt tinh thần trước kì thi xấp xỉ $70 (đã trả tiền) của em :*
iêu em >:-D<

To someone:
I'm afraid my IQ is too low to really understand those "sophisticated" words :)) I first thought u used irony. But hey, am I too hasty in judging someone? :)) maybe u said the "truth" :))
Oh my stupidity :))
Geniuses have great minds that mediocre people like me can never read :))
Geniuses can do great things beyond our imagination.

:-? I should be more willing to believe people. Ah, wait, not people as we all are, "talented" people.

To: a care-about-appearance-so-much friend
When you first asked me what i thought of your appearance, i burst into laughter. :))
I forgot all that until today...
... when i saw how desperately you wanted to go back to the time when you were 3 years old.
Really, it's nothing, but it's something i gotta say...
The 3-year-old you was kute. :x You looked like snow white, with red lips. :x
And you said that: "Chẳng bù cho bây giờ" with the emo ":(("
:))
If you think that being more good-looking will make people like you more, being handsome will help you win someone's affection, you're wrong :) ...
...'cause...
thiên nga có giá trị của thiên nga, vịt có giá trị của vịt :)
listen to these 2 songs ;)
http://www.nghenhac.info/Country/52780/Tied-Together-With-A-Smile-Taylor-Swift.html

Seems the only one who doesn't see your beauty
is the face in the mirror looking back at you
you walk around here thinking your not pretty
but that's not true, cause I know you...

http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/Every-Little-Thing-You-Do-Westlife.IWZDEEDW.html
It's every little thing you do
That makes me fall in love with you
There isn't a way that I can show you
Ever since I've come to know you
It's every little thing you say
That makes me wanna feel this WAY
There's not a thing that I can point to
'Cause it's every little thing you do

Don't ask why

That's what your friends will tell you :)
Good luck, my friend ;)
p.s: pay attention to the lyrics ;))
if you still want to look better, there's cosmetic surgery ;))

Chỉnh sửa lần cuối:
quote lại mấy dòng của chị Giang để lấy động lực đi làm nốt cái đề :))

Dường như tay chỉ còn cố với thêm chút nữa thôi là có thể chạm được vào quá khứ nhưng không thể bởi hiện tại vẫn là ranh giới thời gian ko thể phá vỡ. Nhưng cũng chẳng sao cả bởi ta không sống lại được quá khứ nhưng quá khứ vẫn sống trong con người ta, thế là đủ phải không :)

to whom it concerns.
lần sau nếu không làm được cái gì thì đừng có nói trước.
nói câu đấy đơn giản như thằng em tôi í. nếu xin lỗi mà giải quyết xong mọi thứ thì cần gì luật pháp cả nhà tù nữa nhỉ? và đừng có làm như thể chả có chuyện gì. tôi ghét cái kiểu đấy.

Chỉnh sửa lần cuối:
@Lanh: bố yêu con rất rất nhiều :)

thật cliche' nhưng tớ vẫn muốn nói: tớ yêu A1 :x

To: Hà Anh
Đi may mắn nhé :x
Tớ yêu ấy, dù có chuyện gì đã xảy ra >:-D<
Tự nhiên nhớ hội đồng da diết da diết da diết :((

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên