What to bring to college?

Mang ảnh bác Hồ với cờ Tổ quốc thì có j mà k serious? :|

Máu mang cả huy hiệu Đoàn sang biết đâu có dịp nào quảng bá VN. ;)

Áo the khăn xếp chắc cũng nên mang. Đến lúc mấy thằng UAE với Arop xeut mặc cái áo truyền thống j trắng trắng mình còn có cái đỡ lại. :)

Yeah I know he is quite serious about that, juz kiddin'.
Tại mấy cái ảnh trông buồn cười quá

Chị muốn remind thêm các em là nếu có thể, nên mang tầm 2-3 bộ, trg trường hợp trường ít/kô có hsvn, nếu perform có thể rủ rê bạn bè các nước tham ja :)

cái khả năng đấy khó lắm chị ạ, vì mỗi ng` 1 size, cứ lo cho mình đi đã :-?

Uhm, chị cũng biết thế, nhưng đấy là trong trường hợp nếu có thể. Như vừa rồi, chị rất cay khi tổ chức Lunar New Year, trong fashion show kô có tí áo dài hay áo yếm nào. Toàn fải mượn đồ của bọn Chinese, cú fết ah.

e thì hem có đi Mỹ, tháng 8 này e sẽ đi London, nhưng mà thấy bài viết của các anh chị đều rất informative, dù là đi đâu.
nhưng mà e rất mong có 1 senior nào ở bên anh thì lập 1 2pic tổng hợp thế này nữa, vì bên Anh đồ rất mắc.
bạn e hồi đi mang 1 đống sách VN sang vì có j` sợ lên lớp hem hỉu thì con có cái để chỉnh sửa kiến thức. Theo các anh chị thì có nên hem?

Chị muốn remind thêm các em là nếu có thể, nên mang tầm 2-3 bộ, trg trường hợp trường ít/kô có hsvn, nếu perform có thể rủ rê bạn bè các nước tham ja :)

Năm tới có cần em mua một đống mang đi không ạ :|
Anh Khánh sợ em năm thứ nhất nhiều đồ nhưng chắc chả sao đâu :D Ít thì áo dài em cũng may 2 cái, đồ dân tộc thì thêm áo tứ thân ạ :-? Hay là áo bà ba với áo của thiếu nữ Mèo/ Thái/ H'mong :)) À mà có cần mua đồ dân tộc cho nam không ạ :))

váy dân tộc ở Hàng Bạc nhé :D xinh xinh xinh :x

váy dân tộc ở Hàng Bạc nhé :D xinh xinh xinh :x

Công nhận, xinh dã man. Mấy cái túi và khăn ở đấy nữa :D
Đi 1 tẹo qua Đinh Liệt cũng có. Thêm cả khuyên tai vòng vèo cũng ở Đinh Liệt :))
Nhưng mà tớ chưa mua váy dân tộc ở đây bao giờ. Toàn mua túi. Váy vóc không biết có đắt lắm không :p

rẻ rẻ :x nhưng giặt phải cẩn thận nhé, không phai :D

Em hỏi tí đồ điện tử mua từ nhà mang sang toàn điện 220, bên này điện 110 cắm vào liệu có hỏng ko :-?

Với lại lò viba thì chắc sang đây mua thôi nhỉ, cho vào vali to chết cha :-j

Có hỏng đấy, Em phải chuyển nguồn(hoặc mua bên này hoặc mua ở nha), nếu anh nhớ 0 nhầm :D Thông cảm, vật lí điện của anh hơi dở hơi, bạn nào khá vào sửa nhé. :D

Em hỏi tí đồ điện tử mua từ nhà mang sang toàn điện 220, bên này điện 110 cắm vào liệu có hỏng ko :-?

Với lại lò viba thì chắc sang đây mua thôi nhỉ, cho vào vali to chết cha :-j

ebay.com hoặc ra mấy hàng đồ cũ mà thịt.
còn đồ điện mua đc bên này thì tốt, không ra kiếm cái adapter(như cái con hàng để dút vào con Vốt trô đen đen của mày ý)

Đồ điện từ mua cũ với ebay rủi ro cao lắm, có ai có kinh nghiệm chỉ bảo em với :">

amazon đi cưng. đồ máy ảnh mua ở amazon rẻ hơn ebay.

mà em định vác nguyên cái lò viba sang đây á =)) ối giời ơi =))

Mẹ em đang bắt em xách viba, bếp từ với nồi cơm điện ra =)) Thuyết phục cụ mãi mà cụ ko nghe :))

walmart rẻ mà chất lượng đảm bảo hơn ấy chứ :))

Tầm tháng 8 tháng 9 lúc mình sang trường thì thời tiết sẽ như thế nào ạ? Nếu anh chị nào đang ở IL và IN cho em biết thì tốt quá:D
Em muốn hỏi để chuẩn bị quần áo :D

Back
Bên trên