..:Welcome Tin:..Tôi yêu tất cả các bạn!

Nửa năm mới nhớ ra cái pass để post bài :-< :">

Đi chơi ngay và luôn đi ;))

Thằng bệnh Quân nó đi ăn vụng Avatar trước rồi còn gì;))
Nói đùa chứ nếu không cháy vé thì tao cũng đi ăn mảnh rồi 8-|

Mai mình với cháu Khánh béo thi học kỳ thể dục các bạn ạ:"> chả biết cục mỡ 75 kg của chúng ta tìm đâu ra lối thoát cho giới hạn 1.2m nhảy cao đây=))

Vé 3D hiếm lắm, đi đông thì chỉ có 2D thôi :)) nên tao phải ăn mảnh :(

Chắc lớp đang thi HK, đợi cuối tuần vậy ;)

Sau một hồi mầy mò và viết thư chửi bới cái thằng BQLNS gì gì đó, cuối cùng tớ chợt nhớ ra mình có 1 cái Account HAO từ năm 2007 =.=".
Chào các bạn, mình là Tùng lớp Pháp trường THPT CVA, rất hân hạnh được làm quen với các bạn.
Comment như ném tạ :)). Chửi thì cứ tự nhiên :-".

Mình có thik bạn này thì phải :) Cuối cùng kết luận mai noel có đi dâu không vậy à?

Chỉnh sửa lần cuối:
Như bọn tớ họp lớp thì thường cứ thống nhất ngày giờ, chỗ hẹn trước đi đã rồi một thằng đăng cai, cả lũ đến nhà nó phá, phá chán chê mới bàn xem đi đâu tiếp, như thế nhanh lắm :)). Các cụ nhà ta có câu: Nước đến chân - nhảy cho khỏe, không sai đâu.

@Hòa: Bạn ấy bảo là bạn ấy có nick tớ ấy mà. Hồi lớp 11 tớ hỏi bạn ấy bài Tin. Làm sao để nhập và xuất ra 1 dãy số mà không dùng mảng ? (đến bây giờ vẫn còn thấy nó củ chuối và khó đỡ :)))
@Hoàng Quân: Ông xem lại cái account này cho tôi được không, bỏ hoang từ năm 2007, mọi thứ thì ổn rồi, mỗi tội không vào được các khóa trong trường hỏi thăm các em :)).

Nói chung là nó cũng tạm được. Đoạn đầu hơi buồn ngủ tí ;)).
Xem 3D, hơi đau mắt, thỉnh thoảng phải bỏ kính ra
I see you :X

Hình như phim này chỗ tớ nó ko hâm mộ lắm hay sao ấy, 3D mà thừa tận hơn 300 chỗ =.="
Dù sao thì chắc đến 90% là nó được Oscar :-|

Lớp bọn cậu đi chơi đâu ko, chúc noel vui vẻ nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bao giờ rủ Nguyên Anh Tỉn và Trung Đức đi một lượt đi anh em
@Tùng: hình như bạn Quân ko xử lí cái vụ đăng kí tài khoản thì phải ;), thử hỏi thành viên cấp cao hơn xem ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Trung Đức sắp bay cm nó rồi=)) Mà giờ này rất nhiều đứa thi nhớ 8->
PS: cả nhà thằng HQ dọa ban nick bố:">

Bố mày chả thi clg cả, ở nhà mãi chờ Việt kiều rủ đi chơi mà chả thấy :((

Tao đổi đc cả họ tên mày cơ, thích thành A Cẩu ko 8-> ;;)

loanh quanh mãi thế là ko đi đâu ah. chán thế
bao h trung đức đi ???

Họ tên Nguyễn Thị Huyền Trang

Học sinh lớp 12 TIN

Trường THPT HÀ NỘI AMSTERDAM

Đề bài: Em yêu gì ở lớp của em nhất?

Bài làm

Ôi, cái đề bài mới giống cho học sinh lớp tiểu học làm sao. Huhu. Tự nhiên cảm thấy thời gian trôi quá nhanh, ba năm cấp ba, đúng là “nhanh cứ von vót”, huhu. Chỉ còn có hơn một tháng nữa thôi là ra trường rồi, nhanh quá, nhớ quá, sắp lớn rồi. Tự nhiên thấy yêu lớp mình hơn bao giờ hết. Có quá nhiều thứ để nhớ, để yêu. Yêu nhất IT 69 vì IT 69 vô tư và luôn cười.

Điểm cao cười vì sung sướng, đắc thắng, vì may quá, đúng hôm mình chém giỏi, híhí. Điểm kém cũng cười vì mình là đứa đặc biệt duy nhất kém như thế. Nhớ cái hồi trả bài Sinh kiểm tra một tiết. Cô Hiên: “Bài này, lớp mình có một vài bạn đạt điểm tối đa, nhưng cũng có những bài điểm dưới trung bình, cô rất thất vọng. Lớp mình là lớp lười học nhất trong tất cả những lớp cô từng dạy. Đây đây, bạn Nguyên Anh ba điểm đây, bạn Việt Đức cũng thế đây, lại cả Xuân Hoà nữa này”. Bạn điểm kém gì mà cả lớp vui như tết ý, á à, anh Standford boy mà cũng bị 3 điểm cơ à, hahahaha. “Cô khen bạn Thanh Thuý và Hoàng Minh 9 điểm rưỡi, Thu Thuỷ 10 điểm, bạn Thái Đức Quang nữa này. Bạn Đức Quang dạo này khá tiến bộ.”. Cười, cười chứ, haha. Rồi khi trả bài thật thì, ôi thôi huhu, rất tiếc, bạn Đức Quang được cô ghi là “01” điểm. Rất tiếc, haha, thật là khổ thân. Khổ thân quá huhu, nhưng dù sao thì trong lịch sử đã có đứa nào bị điểm một mà được TUYÊN DƯƠNG theo đúng nghĩa của nó như thế đâu cơ chứ. Haha, cứ thế này thì ai mà chả thích được 01 điểm như chàng trai trẻ ấy.

Cười, cười, đúng là cười rất là vui. Quý nhất thầy Đàn dạy tiếng Anh. Thầy cứ như Mr. Bean ý. Học thầy thì cứ vui như là tết. Lớp lại cười. Haha. Milan four ! Dạ thưa thầy, C ạ. “Ồ, milan giỏi quá, giỏi như tiên!”. Nào mời Tùng bên cạnh eight nào. Dạ dạ thưa thầy.... à…ầm…, gì bọn mày, à à A, con thưa thầy A ạ. “Ờ, đúng quá, ngồi xuống, chuẩn y như đáp án”. “À thế bạn Việt Đức đâu rồi ý nhỉ, dạo này toàn thấy nghỉ thôi”. Mình nhanh nhảu, con thưa thầy, bạn ý bị đau họng, chưa đi học được ạ, hình như là bị cắt amiđan hay sao ý ạ, đau đớn lắm, khổ thân lắm ạ huhu, không nói năng được gì cả ạ. “Ôi thế à, Đức lại amiđan à, ồ tốt tốt, very good!!!”. Ôi cười đến chết mất thôi. Buồn cười lúc thầy lấy băng listening từ trong túi ra, biết bao nhiêu là động tác thừa, ngồi dưới cứ bịt mồm, nín nhịn mà cười; eo ôi cậu ơi, hình như thầy đang bắn chưởng, động tác khá là dứt khoát; không không, đấy là phỏng theo dưỡng sinh, thái cực quyền cuả Trương Tam Phong. Còn nhiều điều lắm, nhưng xin kết thúc những câu chuyện về “Chúng ta cùng vui với Mr Đàn” bằng câu chuyện truyền thống của thầy như sau: Thắng Thắng, không bấm bấm cái bút, hua hua như thế nữa. Hồi trước tôi đi dạy, có một trường hợp rất là kinh khủng. Một cậu học sinh trông rất là chỉn chu nhưng ngồi học cứ bấm bấm cái bút bi xuống bàn cho nó nảy lên. Rồi cậu tung lên trần nhà, rồi cái bút rơi xuống quạt trần rồi bắn xuống, cắm phập vào đầu chính chủ. Máu chảy toe toét. Phải đi cấp cứu đấy chứ đùa đâu. Khổ thế đấy, thế nên là rất nguy hiểm các bạn ạ. Cất cất đi nhớ, cất ngay đi, Thắng nhớ….

IT 69 luôn vui vẻ. Vui vì những cái tên phỏng theo con người mà đặt ra. Chí Thành Chó Trắng, bẹc giê này, vâng con thưa thầy, bạn A Cún cứ cười cười rồi vẫy đuôi trong giờ học ý ạ. Mà đúng thế thật, trông mặt nhăn nhở, tý tởn như kiểu một chú chó đang sung sướng vì chủ nhà về ý. Khi Khoả Khoa Khỉ nữa này. Eo ôi cái mặt, nhất là lúc cười thì khỉ chẳng sai tý nào, khẹc khẹc. Cáo nữa này, trông cái mắt bé bé xinh xinh, trông rất là đểu, giống hệt một cô cáo ý. Thế là thành một cái biệt danh. Thuỷ bò này vì béo này. Milan ong này vì tự nhận thế này, nhưng mà ở lớp thì thích trêu Milan là …hơn, vì milan bếu bếu. Híhí. Sơn Tùng thì đi đầu trào lưu cắt trọc đầu nên bị gọi là Thích Sơn Tùng, shaolinboy vô dụng, Đường Tăng này, haha. Hoàng Quân thì bắt gọi là chuột béo dễ thương này, híhí. Sỹ Quân nhím, tóc dựng này. Quang Anh bọ hung đen đen bẩn bẩn hôi hám này, chuyên ăn ấy này. À quên mất con vật đầu tiên của lớp đó là Hà Mã huynh Tuấn Linh, người đâu trông to to, đen đen, dáng giống y con Hà Mã ngốc nghếch. Hùng Tú thì là tê giác này, nguyên nhân là do có dính dáng tới một điệp vụ đã qua điều tra và phá án, nên buộc phải đặt cho cái tên như vậy thì cậu ấy mới không biết, híhí. Cả cái lớp mà như một cái sở thú ý, haha. À còn một người đang typing này bị gọi là hồ ly 9 đuôi ; đùn ré nữa này, huhu, cũng chỉ bởi tóc dài quá, oan uổng oan uổng. Huhu. Mà còn những con người luôn được mọi người gọi đầy đủ cả tên tuổi, và họ là biểu tượng cho cái sự chính xác, tin tưởng là không bao giờ sai, đó là Trịnh Hoàng Minh ; cái tên nói lên tất cả, Trịnh Hoàng Minh là cái tên đầy uy tín và quyền lực. Còn cả Giang siêu nhân nữa chứ. Lam Trường Khánh nữa, Thuý Thối, Ánh còi, Hiệp lùn, Quang Sọt….Ôi nhớ nhỉ, thế này mà xa nhau thì biết thế nào nhỉ, huhu, gắn bó, yêu nhau đến mức thế thì xa nhau, chia tay thì buồn lắm buồn lắm huhu.

Gì nữa nhỉ ? Qua ba năm học, có ngày nào mà không vui vẻ đâu. Vẫn nhớ có một thời, tổ 3 của mình có một slogân là : Mỗi ngày đến trường…. đều là một ngàyVUI NHẤT. Rồi mình, mẹ Quân nhắm tịt mắt, giơ 2 ngón tay chiến thắng, nhăn răng ra cười hềhềhìhì. Xong, rồi nhanh von vót quay tiếp sang Tuấn Linh, cha béo giơ tay, làm đi, nhanh lên, Tuấn Linh cười cười kiểu ngốc nghếch rồi giơ 2 ngón tay ra một cách chậm chap. Thế là xong một cái slogan của tổ. Haha. Mỗi ngày đến trường đều là một ngày vui nhất. Đúng, đúng thế đấy. À mà thích nhất ở lớp mình có phong trào quây rất là đoàn kết. Á à, Hoà LX nó cười tao mày ạ, anh em ơi. Thế là một lô xích xông chúng nó xông vào, nào Hoàng Quân, Quang Anh, Tuấn Thành, Nghĩa, Sang, Nhật Anh, Sơn Tùng, Hùng Tú, Milan, Trang, Chí Thành, Trung Đức…chát chát, bụp bụp cho mày chết này. Chết chưa hả. Người ta gọi thế là cái gì cũng phải có hội. Haha. Quây nhau, vui nhỉ. Híhí. À chết, xin lỗi Hoà, tớ đến muộn, haha…Còn nữa cơ, những con người bé nhỏ như mình còn bị chúng nó đứa cầm tay, đứa xách chân, nhấc hẳn ra ngoài hành lang trước cửa lớp, huhu, rồi doạ thả xuống, rồi giả vờ bị tuột tay, huhu. Ôi, tớ đã thoáng nghĩ tới cái chết, huhu, tớ còn trẻ, còn khoẻ, xin đừng buông tay, huhu. Sợ chết khiếp, người đâu đùa ác thế huhu.

Ba mốt con người, mỗi người một vẻ, một tính, chả ai giống ai. Có nhiều khi cãi nhau ngỏm củ tỏi mà sau đấy thì lại cười toe toét ngay ý mà, cãi nhau thì đủ thứ rồi, tranh nhau đồ ăn, mỳ tôm chanh, mỳ trộn, súp gà, bim bim, bánh mỳ…., cứ như trẻ em. Cãi nhau vì cả hai thằng nói chuyện đều liên mồm ‘tao thề, tao thề…’, rồi thì kết quả là chả đứa nào đúng, ghét chưa. Cãi nhau vì game, vì đô-ta ; cãi nhau vì audition ; cãi nhau về thi thố bóng rổ và đá bóng có thằng phối hợp không ăn ý, thế là….toàn thua. Thua nhưng vui, thua nhưng phong cách thì cũng được, haha. Trận cuối đá bóng thời học sinh, thua 1-9, tỷ số đậm nhất mọi thời đại, nhưng vui thì không thể nào mà kể được, ăn mừng chứ đùa đâu. Vẫn nhớ Hùng Tú bị xoạc mấy phát, máu chảy toe toét, Hoàng Quân thủ môn nhảy hăng quá rách đũng quần thế là bị đuổi ra ; nhớ Sơn Tùng cả đời chưa bóng bánh bao giờ cũng bị lôi vào đá, ôi haha, trông thật là tức cười ý, haha, dù sao thì cũng cản phá thành công được vài phát đấy cậu ạ. Và nhớ nhất Xuân Hoà Loà Xoà ghi bàn thắng duy nhất của đội, đúng là chân sút vàng. Ôi, cũng tại trận đấy vắng đi một ngôi sao là cầu thủ tuyển trường ghi bàn bằng mông nên kết cục mới thê thảm như thế đấy ;)). Và không thể không kể đến đội cổ vũ của lớp gồm MILAN 00, HTR 19 và CÁO 68 được. Haha, 4 thành viên nữ còn lại rất tiếc là bận đi học thêm, nếu không thì cũng appear đầy đủ rồi.

…….Quá nhớ……Quá nhiều cái để nhớ………Nghĩ lại lớp mình mà chỉ muốn cười thôi……Cậu ơi, vui nhỉ, lớp mình hay nhỉ. Tại sao mà đứa nào cũng rỉ tai nhau là : Này mày ơi, tao cảm thấy tao cứ học lớp nào là lớp ấy luôn luôn rất nghịch ngợm và vui nhé mày nhé, lạ lắm mày ạ……….Chụt chụt…..Hôn lên yearbook.

===> tu nhien nho lop minh qua. The la tu nhien tim` thay bai` nay :xxxxxxxxx

One of the best essay i've ever read :(( :(( :(( :((

aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa nhớ vkl :((

Học triết xong tẩu hỏa nhập ma xuất ra lục bát 8-X Thằng Sang đâu, quà sinh nhật sớm tao tặng mày đây này 8-X

Lâu nay Sang chẳng bị quây,
Nhưng sao xương cốt lại mai một dần?
Do quây ích cốt bổ gân,
Hay do cái thói thuram quá liều:-?
Có khi tại chứng khó tiêu:)">)
Lại thêm cái nạn quan liêu nó hành,
Trường anh thâm hiểm vãi loành,
IT cũng ép Hóa thành đại cương:|
Sự học thảm khốc khó lường,
Sang lee tái xuất chiến trường dota:|
Khổ thay gà mãi là gà,
Feeder thì vẫn mãi là feeder|-)
Đầu xuân rửng mỡ viết thơ,
Thay lời chúc Tết : “đờ mờ bạn Sang”:mad:)

Back
Bên trên