Vị trí của CLB HipHop trong lòng mọi người/bạn đọc?

Nguyễn Đức Long
(Louis2)

Xin chào
Mình đặt topic tên hơi kêu, xin lỗi =)) (mọi người/bạn đọc ở đây chỉ refer tới thành viên của diễn đàn HAO thôi :D). Mình cũng không phải thành viên đâu, nhưng lâu rồi có cái thắc mắc, mà ngày nào cũng gặp, hôm nay thừa thời gian vào post lên cho nó thỏa lòng thắc mắc :D.
Thắc mắc của mình là tại sao lại đặt CLB HipHop vào CLB nghệ thuật :D =)).
Không biết là ai approve cho việc tạo ra box/board clb hip hop, và ai là người implement nó, nhưng mà theo mình hiểu thì ban quản lý muốn account cho 1 vấn đề là HipHop thì không những gồm cả âm nhạc, mà gồm cả Break dance, hiphop style clothes, hiphop language etc ko kể tên. Nhưng đặt vào clb nghệ thuật thì hơi xa rời với khuyn hướng chính của hiphop hiện nay là âm nhạc. Ai cũng phải đồng ý là nhờ những ấn bản âm nhạc (cd/dvd) bán hết veo trên các kệ hàng mà hiphop culture mới đến được đến với mọi người. Nếu như không có các ca sỹ nổi tiếng và đạt nhiều giải thưởng như 50 cent, eminem, thì làm sao mọi người biết đến 1 cái gọi là trào lưu, văn hóa hiphop?

Nếu như để HipHop vào clb nghệ thuật, chẳng có gì sai cả, nhưng nếu để vào clb âm nhạc, thì sẽ tốt hơn. CLB hiphop sẽ ngang tầm với clb Rock (mà mình là thành viên :D), và hy vọng sẽ kéo được thêm page view từ các member của clb âm nhạc và clb rock (theo mình tìm hiểu thì hầu hết các member của clb âm nhạc đều đảo qua clb rock và ngược lại, vì tiện tay click trên navigation bar :D, ngoài ra hồi xưa thời mình học cấp 3 ở vn thì các hiphop-ers cũng là các punk rocker/nu-metal-ers và ngược lại :D (không biết bây h thế nào, nhưng hồi xưa như thế gọi là đú đấy =)), chán đàm vĩnh hưng, đan trường, bức tường :))) =))) thì nhảy sang trào lưu mới hiphop/nu-metal/punk rock, ôi hồi xưa sao vui thế :(, ước gì được quay ngược thời gian :(()). Đơn giản 1 ví dụ so sánh là Clb rock, tuy âm nhạc không phải là 1 thứ duy nhất về văn hóa rock, vì ngoài âm nhạc ra còn văn hòa ăn mặc, trang điểm (khuyên, vòng, mascare, tóc), nhưng nó vẫn nằm trong box/board âm nhạc.

Ngoài ra, tuy hơi ngoài lề, nhưng mình muốn nói về clb nghệ thuật :)). Theo mình thì clb nghệ thuật (arts) không nên nằm ngoài clb âm nhạc (music) và văn thơ (literature), mà clb âm nhạc và clb văn thơ nên được merge vào 1 sub box/board của clb nghệ thuật.

Although it has nothing to do with me, nhưng mình có quyền thắc mắc chứ :D.

Chỉnh sửa lần cuối:
Haizzz khổ quá. Ừ, tớ cũng thắc mắc hồi xưa Thái Anh đê đơn lập box tại sao lại bị tống vào Câu lạc bộ nghệ thuật nhờ?

Chắc là do phần lớn những thứ mình đề cập toàn là âm nhạc, nhảy, hát chăng?

Chắc chắn rồi Nikki ơi vì mình được xếp chung với CLB Khiêu vũ mà.

thực ra nếu chỉ đút Hiphop vào Music thì thiệt thòi quá! còn Graffiti nữa vứt đi đâu? tớ thì ko muốn đánh đồng CLB Hiphop với CLB Rock, dù sao nó còn nhiều thứ ngoài âm nhạc lắm...

Back
Bên trên