TUYỂN NGƯỜI CHO BAN THÔNG TIN - HAO

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Có nhiều em trả lời chứng tỏ làm thư ký cho mod thích thú hơn làm BBT rồi :D

BTT chứ anh :p

Bạn Nhật Anh cứ nộp đơn vào BBT, đừng có khóc lóc thế, mất dáng nam nhi:D
Anh Vũ định tuyển thư kí, nhg ko có yêu cầu về trình độ sao? Xinh là được hả anh? :p

Ủa, anh Vũ cần tuyển thư kí mà ko có thông tin ji` hết, nhưng nghe qua chắc chắn anh ấy cần một em nào "càng xinh càng tốt", thế nên tụi may ô quần đùi tụi mình ko qua vòng gửi xe đạp của anh ấy đâu. :)) :)) :)) (cười cho nó có phong cách vô duyên của VC :> b-) 8-} )

Chúc anh Vũ kiếm được cô thư kí kiêm [S...S...S] càng sớm thì VC càng vui :D:D:D:D

Chị Hải Anh ơi, BTT cần mấy nhân vậy chị ??? Và một ban mới thành lập đồng nghĩa với việc có một khu vực mới chứ ạ ???

Chị Hải Anh nè, em tìm được mấy tờ thông báo tuyển sinh cơ, chị muốn tờ nào thế ??? Em sẽ post tất cả em tìm được vậy, về quá khứ thì thui vậy.

Lịch làm việc kì thi từ ngày hôm nay trờ đi :

Đến thời điểm này thì các kì thi đã hoàn tất và đang chờ kết quả sẽ được công bố từ 1 tới 2 tháng 7, cùng lúc sẽ nhận đơn phúc khảo của học sinh tại trường.

2/7 - 3/7 : Phát đơn tuyển sinh hệ mở rộng.

3/7 - 4/7 : Nhận đơn xéỗnin xét tuyển hệ mở rộng

4/7 : kiểm tra năng khiếu ngoại ngữ của các hs thi chuyên Nga.

11/7 : Công bố kết quả phúc khảo.

9/7 - 16/7 : Nhận hồ sơ trúng tuyển. Trong đó, 9/7 -12/7 : Đợt 1
14/7 - 16/7 : Đợt 2

Hướng dẫn tuyển sinh :

* Chỉ tiêu tuyển sinh :
- 11 lớp chuyên, mỗi lớp 30hs các môn : Văn, sinh, sử, địa, nga, anh, pháp, trung toán-tin, lý, hoá
- 1 lớp tiếng Pháp tăng cường 30hs
- 4 lớp mở rông 180 hs (TB : 45hs/lớp) cho các môn Toán-Tin, Lý, Hóa và Anh.

* Tuyển thẳng :
Các hs đạt giải hs giỏi quốc tế Toán và Khoa học cấp THCS sẽ được tuyển vào các lớp Toán, Lý, Hoá, sinh học (nộp đơn tại trường trong cùng thời gian nhận đơn dự tuyển)

* Nguyện vọng :
Đối với các môn chuyên của cả hai trường Ams và CVA cùng tuyển sinh, HS được quyền đăng kí nguyện vọng vào lớp chuyên của cả hai trường có xếp thứ tự ưu tiên là nguyện vọng 1 và 2. HS đăng kí nguyện vọng 2 ở trường nào phải có điểm xét tuyển cao hơn điểm chuẩn theo nguyện vọng 1 của trường đó là 1.0 điểm. Xét trúng tuyển theo nguyên tắc : nếu đã trúng tuyển nguyện vọng 1 sẽ ko được xét tuyển nguyện vọng 2, khi hạ chuẩn sẽ ko xté học sinh có nguyện vọng 2.

* Đối tượng dự tuyển :
Các hs đã tốt nghiệp THCS từ loại khá trở lên, ko có năm học cấp II nào là hs trung bình hoặc hạnh kiểm trung bình.

* Công nhận trúng tuyển :
Học sinh đạt điểm chuẩn, nộp hồ sơ đầy đủ, hợp lệ, đúng thời hạn sẽ được trường ghi vào danh sách trúng tuyển và sẽ được sở duyệt trúng tuyển vả cấp giấy chứng nhận trúng tuyển cho HS. Cá trường hợp khai sai học sinh phải chịu trách nghiệm kể cả trường hợp ko được công nhận trúng tuyển.

* Tuyển vào lớp 10 song ngữ :
- Hình thức : Xét tuyển.
- diện xét tuyển : Những hs đang học chương trình tiếng Pháp tăng cường , đã đỗ tốt nghiệpTHCS loại khá trở lên. có điểm TB cộng các bài nmôn thi TPháp và khoa học bằng tiếng Pháp trong kì thi hết THCS từ 6.0 trở lên
- nguyên tắc : Tuyển HS theo thứ tự từ điểm cao xuống thấp cho đến khi ào đủ chỉ tiêu.
- lịch tuỷên sinh :
. 4/7 - 7/7 : Nộp đơn dự tuyển tại trường
. 11/7 - 16/7 Công bố kết quả xét tuyển và nhận hs trúng tuyển.

Típ nè

a)Nguyên tắc xét tuyển :

- đối với lớp chuyên :
Chỉ đưa vào danh sách xét tuyển những HS đạt các điều kiện sau :
1/ Tốt nghịêp THCS loại khá
2/ Điểm bài thi ko có bài nào dưới 2
3/ Điểm bài thi môn chuyên ko dưới 6.0
4/ Điểm xét tuyển ko dưới 20,0
khi xét trúng tuyển lấy theo điểm xét tuyển từ cao xuống thấp cho đến hết chỉ tiêu. Nếu ngang điểm nhau thì dựa vào két quả năm học lớp 9 và điểm bài thi môn chuyên.

- Đối với hệ mở rộng :
Chỉ đưa vào danh sách xét tuyển những HS đạt các điều kiện sau :
1/ có nguyện vọng dự hệ mở rộng (nộp đơn đúng thời hạn quy định tại trường)
2/ Tốt nghiệp THCS
3/ ko có bài thi nào bị điểm 0

b) Điểm thi
Điểm bài thi theo thang điểm 10, môn chuyên hệ số 2, các môn khác hệ số 1

c) Điểm khuyến khích (ĐKK) :
Học sinh đạt giải trong kì thi HSG lớp 9 cấp tỉnh, thành phố trùng với môn chuyên đăng kí được cộng thêm
* giải nhất : 2.0 điểm
* giải nhì : 1.5 điểm
* giải ba : 1.0 điểm
Lưu ý : Học sinh đạt giải HSgiỏi thành phố khi nộp đơn kèm theo photo copy giấy chứng nhận.

d) điểm xét tuyển : (ĐXT)
ĐXT = Tổng điểm các bài thi (văn + toán + môn chuyên x 2) + điểm khuyến khích.

Riêng với lớp chuyên Nga : ĐXT = điểm bài thi văn + điểm bài thi toán.
Những HS dự tuyển lớp chuyên Nga có ĐXT đạt chuẩn sẽ dự kiểm tra năng khiếu ngoại ngữ , nếu đạt sẽ được tuyển chính thức.

Hệ mở rộng

I/ điều kiện tham gia :

1) Đã tham dự vào kì thi tuyển sinh vào cá lớp chuyên : Toán-Tin, Lý, Hoá, Anh của trường HN-ams ngày 20 và 22/06/2005
2) Điểm để xét tuyển thấp hơn ko quá 10 điểm của từng môn chuyên.
3) Năm học lớp 9 : Được xếp loại học lựcvà hạnh kiểm loại khá trở lên.

Chú ý : Trường HN-ams chỉ nhận HS vào các lớp mở rộng nếu có đủ 2 đk sau:
* Tự nguyện thoe học hệ mở rộng, có nộp đơn xin học theo lịch nhà trường.
* Đạt điểm chuẩn theo quy định của sở GD và Đào tạo
II/ thông tin lưu ý :
Giờ làm việc : 8h - 11h và 14h - 16h30'
- ngày phát hành đơn : 2 và 3
- ngày nhận đơn 3 và 4
- lệ phí : 7k/hs
- ngày công bố kết quả : Đợt 1 : 14h ngày 9/7/2005
- nhận hồ sơ đóng hoc phí : 11,12/7
Đợt 2 : 14/7/2005

Khủng khiếp thật! Phục bác Quân thật đó. Kì này thì sao vàng quay tít rùi còn gì nữa. Nhưng mà Quân ơi, hình như mấy cái này dán trên bảng thông báo của trường lâu rùi phải ko?

Đó đúng là thông báo tuyển sinh vào lớp 10 năm này mà ;) , còn vào lớp 6 thì ko rõ nữa, tại xa vời quá (5 lớp lận) nên ko quan tâm lắm.=;
:> Thực ra có ba bốn tờ, nhưng toàn thông tin đã qua nên tớ bỏ qua luôn.
:D:)) Tin chính xác có rồi, tới phần tin vịt tớ lượn được là năm nay tất nhiên sẽ lập thêm một khu vực riêng trên HAO cho 0508 và mở cửa vào cuối tháng 8 thì phải và sự cạnh tranh năm nay khá quyết liệt vì số hồ sơ năm nay đông hơn, điểm chuẩn từng lớp chưa có tin ji` chính xác, nhưng năm nay học sinh vào các lớp có vẻ đỡ chênh lệch hơn năm ngoái. Cụ thể là hs thi lý chuyên giảm nhìu so với năm ngoái.:)>- Hết.

:)):)) em Quân tuyệt vời quá =D>, đúng cái chị cần đó :)), chính xác chứ em :p, đúng là mấy cái này dán ở bảng tin lâu rồi, chị cũng nhìn thấy :p, nhưng mấy tờ mà ngồi chép tay, rồi về nhà lại type lên lần nữa thì đúng là :(:)(:)(, thầy Khôi kêu 'ấy ấy đừng chép, để thầy cho tờ in sẵn', rồi cuối cùng thầy cũng quên mất :(:)(:):)(, lúc nhắc thầy thì ôi thôi đã muộn :(:(:(
tin lớp 6 chị có rồi :)), đăng lên tin trường rồi mà :)), cảm ơn em Quân lắm, cộng cho em nhiều điểm :p, để hôm nào chị interview em nha ;;):p, có gì thảo luận sau ở YM cho tiện :))

:(( anh Vũ làm các bé mải tuyển thư ký mà quên BTT rồi nè :(:)(:)(
:)) hay để em đăng ký làm thư ký Vườn cười luôn ;;):p, khỏi phải tuyển nữa nhỉ :p, chỉ sợ ko đủ tiêu chuẩn :(:p
anh Vũ xem em có đủ tiêu chuẩn ko vậy ạ b-):p

Chỉnh sửa lần cuối:
:)>- Một ngày mệt mỏi, được khen ngại quá ;;):) Vui vì em ko tốn công post những ji` ko ai cần.
Đợi tin chị :> Và đừng để em bị leo cây nhé b-) Em rỗi các ngày thứ bảy và chủ nhật. Còn các ngày khác ko rảnh lắm ;)

Chúc mừng Quân nha, làm việc tốt, về 04-07 sẽ có thưởng :p

Ôi sời, tưởng ai chứ em Hải Anh thì được, duyệt

Chị Hải Anh ơi! Thế còn em thì sao? Người đầu tiên hưởng ứng mà chẳng có lời nào sao? Em chỉ chậm chân hơn Quân một chút thui mà! Hu... hu.. EM cũng muốn được khen cơ! Ah, thế vào ban thông tin còn cần những yếu tố nào nữa hả chị?

:x em Ngọc ANh cũng nhiệt tình :x, nhưng mà nhường bạn Quân tí chứ bé :*:x, em cũng là ĐHV rồi mà :p, để dịp nào đó nhất định chị gọi bé nhé :x
Okey, add nick em Quân ngay bây giờ :)), nhưng em rỗi thứ 7,CN à, :(:( chị lại bận nhất hai ngày đấy :(, còn các buổi chiều ngày thường (2,3,4,6) đều rỗi :p, thôi, cứ add nick đã rồi tính sau nhé :)):p
vẫn còn hè mà :p, nên cứ thư thư đã :p, vào năm công việc mới nhiều cơ :)), hè chưa có gì, vậy đừng lo lắng và sốt ruột quá :p

;;) anh Vũ ơi, thế là em đc duyệt rồi đấy ạ ;;):p

Anh duyệt rồi nhưng bây giờ em vẫn phải đi công chứng sổ hộ khẩu, các bằng tốt nghiệp tiểu học, trung học, bảng điểm cấp III để anh xem trình độ thế nào đã chứ :D

Nguyễn Hoàng Vũ đã viết:
Anh duyệt rồi nhưng bây giờ em vẫn phải đi công chứng sổ hộ khẩu, các bằng tốt nghiệp tiểu học, trung học, bảng điểm cấp III để anh xem trình độ thế nào đã chứ :D
2 chị HA : Em thấy tên chị trong YM của em rồi, em rỗi tất cả các buổi chiều trừ thứ 2 , 3 và 5.
2 anh Vũ : Anh yêu cầu thấp thế sao ?? :D:D:D
2 Thư : thưởng ji` thế, tớ thích thưởng ... một cuộc hẹn cùng bạn Thư ngắm Hồ Tây :D:D:)):)) Dù biết là sau đó phải nằm bệnh viện vì giữa đường đi đến Hồ Tây thì đã gặp anh Heo Đất giữa đường :)):))

Nguyễn Hoàng Vũ đã viết:

:(:)(:)(( công chứng mấy cái này dễ em trượt luôn quá à :(:):)P, với cả lâu lắm :(:)P
b-) hay anh Vũ nể tình, bỏ qua mấy thủ tục đó vậy ;;):p, có cách nào nhanh hơn ko anh nhỉ b-):p

Ngô Duy Biên đã viết:
Vợ ơi
thưởng cho chồng với :D

Chồng muốn thưởng j???? Điểm à?? Hay :-?

2 Quân: tớ có đồng ý thì cũng chẳng gặp được HEO ĐẤT giữa đường đâu :))

bé Phùng Anh Quân đã chính thức trúng tuyển sau một thời gian vất vả phỏng vấn và thử việc :x:)):p
:x=D> chúc mừng bé Quân :x=D> :)):p
:x dù sao cảm ơn tất cả các bé đã quan tâm và ủng hộ cho Ban Thông Tin :x
:*:*:x cảm ơn nha :x:*
và chúc các bé mọi điều tốt lành :x:*

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên