Tin tức tin học (Dành cho người sử dụng máy tính)!!

Cho tớ hỏi caí bài số nguyên tố có làm cak nào ngắn và đơn giản hơn nwax ko?
Mà inc(j) là gì vâyj:p
Var n,i:integer;
Function nt(p:integer):boolean;
Var j:integer;
Begin
nt:=false;
If p<2 then exit
else
Begin
For j:=2 to trunc(sqrt(p)) do
If (p mod j)=0 then exit;
End;
nt:=true;
End;
{}
Begin
For i:=1 to N do
If nt(i) then Write(i,' ');
End.

bạn nào biết viết chương trình mà khi chạy, gõ bàn phím nó phát ra tiếng nhạc ko post lên hộ tớ với :D thanks trước :D hí hí ;))

CHƠI NHẠC BẰNG BÀN PHÍM!
Tại đây bạn có thể chơi nhạc với nhiều dụng cụ khác nhau nhw Piano, Organ, Saxophone, Guita... tất cả các nốt nhạc đều được điều khiển bằng phím C,D,E,F,G,A,B.. nếu bạn bít chút ít về âm nhạc bạn có thể chơi được 1 bản nhạc hoàn chỉnh đó.:D Ngoài ra mục in-structions sẽ hướng dẫn bạn chơi tốt hơn. http://www.bgfl.org/bgfl/custom/resources_ftp/client_ftp/ks2/music/piano/index.htm
Chúc các bạn vui vẻ!
Xin cảm ơn !

Chỉnh sửa lần cuối:
ế quá, chúng tôi xin đặt câu hỏi để các bạn suy nghĩ trả lời nhé
mới Minh đặt câu hỏi đầu tiên ;)) ;)) ;))

các bạn cho tớ hỏi, nếu như tớ kết nói wireless với moderm thì có thể open port đc cái moderm ấy ko, hay là phải kết nối trực tiếp moderm với máy tính qua cáp thì mới open port đc :-/, vì khi tớ open port thủ công, nó đòi nhập user name với pass của moderm ý, thì nhập mãi nó toàn báo sai, mà chắc chắn là tớ nhập đúng :-?? ( moderm zoom X6 thì user là admin và pass là zoomadsl )
hoặc là có bạn nào biết chương trình open port tự động có hỗ trợ moderm zoom X6 ko =P~

CHƠI NHẠC BẰNG BÀN PHÍM!
Tại đây bạn có thể chơi nhạc với nhiều dụng cụ khác nhau nhw Piano, Organ, Saxophone, Guita... tất cả các nốt nhạc đều được điều khiển bằng phím C,D,E,F,G,A,B.. nếu bạn bít chút ít về âm nhạc bạn có thể chơi được 1 bản nhạc hoàn chỉnh đó.:D Ngoài ra mục in-structions sẽ hướng dẫn bạn chơi tốt hơn. http://www.bgfl.org/bgfl/custom/resources_ftp/client_ftp/ks2/music/piano/index.htm
Chúc các bạn vui vẻ!
Xin cảm ơn !

tớ hỏi là hỏi cái bài pascal cơ, ko phải cái này T_T viết ra hộ tớ đc ko :-s thanks :D

các bạn cho tớ hỏi, nếu như tớ kết nói wireless với moderm thì có thể open port đc cái moderm ấy ko, hay là phải kết nối trực tiếp moderm với máy tính qua cáp thì mới open port đc :-/, vì khi tớ open port thủ công, nó đòi nhập user name với pass của moderm ý, thì nhập mãi nó toàn báo sai, mà chắc chắn là tớ nhập đúng :-?? ( moderm zoom X6 thì user là admin và pass là zoomadsl )
hoặc là có bạn nào biết chương trình open port tự động có hỗ trợ moderm zoom X6 ko =P~

Trả lời: phải kết nối thẳng vào moderm qua dây nối moderm với máy chứ wireless ko thì vô ích 0:) 0:) 0:)

Chỉnh sửa lần cuối:
sao lại đau lòng, nếu là mạng nhà cậu thì cứ nối dây vào rùi làm gì thì làm
còn nếu là bắt trộm hàng xóm thì ;)) ;)) ;))

bạn nào biết viết chương trình mà khi chạy, gõ bàn phím nó phát ra tiếng nhạc ko post lên hộ tớ với thanks trước hí hí
Tớ biết, hôm nào tớ send cho

cái này ở sách tham khảo có nhìu mừ :D :D :D
mỗi tội khi làm thử cứ bị đơ đơ sao ý

Bạn muốn hỏi cái pascal chạy nhạc đánh bằng bàn phím hả?
uhm`, bạn send hòm thư cho mình, mình gửi cho vì nó là file.pas mà!
hòm thư của mình : [email protected]

uầy thankssssssss
chạy thử xem nào :p
hồi trước chị tớ viết cái này quẳng cho tớ, tớ chơi suốt :D giờ chị í quên cách viết :-s hi hi

Back
Bên trên