Thêm 1 dịch vụ ADSL mới,cực rẻ cực hợp lý !!!

Ờ thật ra hồi xưa mình cũng thành kiến với mấy chú ben FPT, nhung sau thấy đấy là do chủ truong cua bon lãnh đạo, mấy thàng tham an, the la ve sau co gi cu den tan noi, cãi nhau vài lần, cũng vui :d
thoi buoi canh tranh, thoi cu lap 1 cai cua FPT, chac ko den noi nao <= chú Huy suong nhe, anh ung hộ chú đấy :))

Cường, chú chiếc gì ở đây,oánh tèo mỏ giờ.
@ a Sơn : ok, em email xuống fòng hệ thống bảo nó test xem tại sao. Tại dạo này các cổng đang bị flood dung lượng.mà quái nhỉ, dùng 3 tháng nay ở nhà chưa xảy ra sự cố gì là sao :D

Cái dịch vụ mới này chẳng hay tẹo nào. Chỉ ai dùng cực cực ít mới rẻ. Thế mà hôm gì có bác gọi điện đến quảng cáo, lại bảo tại em dùng net nhiều nên chuyển sang cái này.

Ơ bác Huy ơi em chờ mấy hôm nay rồi vẫn chưa có internet là sao ạ? Thợ của công ty bác đã đến lắp + đưa modem từ tuần trước rồi ạ. Em tưởng là xong phát là phải có ngay hóa ra phải chờ, mà chờ mãi đến h vẫn chưa có, bác xem thế nào giúp em với nhé.

Ah ngoài ra trong lúc config cái modem, có cái DNS em ko biết điền cái gì vào ạ :(

PS: em nhận được cái giấy của bác rồi ạ, em cám ơn bác nhìu nhìu :p

Bác phải gọi điện đến chửi bới ầm ĩ thì người ta mới lọ mọ đến :D :D

ah ko,hiện tại POP ở Đào Tấn + xung quanh khu chú Hoàng bị flood cổng -> đến chiều 21.6 đã ok chưa? hi vọng là rồi vì fong tkhai báo vậy,hơi chán 1 tí, thông cảm :)

Phạm Tuấn Huy đã viết:
ah ko,hiện tại POP ở Đào Tấn + xung quanh khu chú Hoàng bị flood cổng -> đến chiều 21.6 đã ok chưa? hi vọng là rồi vì fong tkhai báo vậy,hơi chán 1 tí, thông cảm :)

Nhà em dùng ngon rồi bác :D cám ơn bác nhiều nhé ;) hôm nào rỗi rãi anh em đi uống cafe nhé!

Hình như nhà anh vẫn bị flood, may mà đến đêm còn hấp hối được một lúc, không biết mai thế nào
Mã:
Testing Internet Connection

Connection time 	00:00:00
Connecting to server 	Failed
Negotiation 	Initialize LCP.
Authentication 	CHAP authentication failed
Getting IP address 	---

If connnection fails, check your Login, Password, and other data.
------
Connection Status

Connection Time 	00:00:00
Connecting to Server 	Failed
Negotiation 	LCP down.
Authentication 	CHAP authentication failed
Getting IP Addresses 	---

Thợ đến kiểm tra rồi, hóa ra tại hộp diêm. Thanks 'nyway.

Chỉnh sửa lần cuối:
hì, vậy mọi ng thông cảm đc chưa :D hi`hi`.
Tiếp tục nào, Tại sắp hết km cho MegaHome, cố lên :)

Hà Đăng Sơn đã viết:
Thợ đến kiểm tra rồi, hóa ra tại hộp diêm. Thanks 'nyway.

bác Sơn ơi sao lại tại hộp diêm là sao ạ???????

Hichic bác Huy ơi, tình hình là cái modem em không để cạnh máy tính, mà để tận trên tầng 3. Cứ thỉnh thoảng lại phải chạy lên restart cái modem thì mạng mới chạy tiếp được mới đau em chứ... Bác có cách nào mà dùng suốt năm suốt tháng không phải động vào cái modem ko bác?

Em cũng gọi cho phòng kỹ thuật rồi bác ạ, nhưng tình hình là họ bảo không có cách nào khắc phục, họ nói thực ra là tại modem... Bác xem thế nào cố vấn cho em cái modem nào khác được ko ạ? Tình hình này lúc em đi rồi là cả nhà nhìn nhau cười chứ chẳng nét niếc gì được nữa đâu bác ơi....

@ Hoang : nếu kt đã bảo la tại modem, em có thể mang lên công ty, yêu cầu họ kiểm tra và thay nếu cần thiết (vì rõ ràng dùng cứ phải restart thế là ko đạt yc) . Còn anh dùng ở nhà, nói chung 1 tháng resta lại 1 lần. Còn về nói với fong kt, cái này bọn a ko có quyền mà khách hàng có quyền yc trực tiếp. Anh chỉ giúp đc = cách chỉ cho em fong nao, ở đâu và yêu cầu họ confirm là sẽ phải sửa thôi. Thông cảm cho anh là mỗi fong có 1 chức năng riêng. Còn cái hộp diêm là cái hộp vàng, nối chuyển từ line FPT kéo đến nhà nối ra cái modem đó :)

Phạm Tuấn Huy đã viết:
@ Hoang : nếu kt đã bảo la tại modem, em có thể mang lên công ty, yêu cầu họ kiểm tra và thay nếu cần thiết (vì rõ ràng dùng cứ phải restart thế là ko đạt yc) . Còn anh dùng ở nhà, nói chung 1 tháng resta lại 1 lần. Còn về nói với fong kt, cái này bọn a ko có quyền mà khách hàng có quyền yc trực tiếp. Anh chỉ giúp đc = cách chỉ cho em fong nao, ở đâu và yêu cầu họ confirm là sẽ phải sửa thôi. Thông cảm cho anh là mỗi fong có 1 chức năng riêng. Còn cái hộp diêm là cái hộp vàng, nối chuyển từ line FPT kéo đến nhà nối ra cái modem đó :)

ah hóa ra cái hộp diêm là cái đấy :D nhiều từ mới quá bác ạ :D

Hôm nay vừa có 3 người (thuộc đội kiểm tra đường dây) đến xem, họ nói dây ko có vấn đề gì cả, vậy thì 100% lỗi do modem rồi bác ạ! Bác cho em xin số điện thoại + địa chỉ + số phòng của nơi liên quan được không ạ? Có khi sáng mai em mang modem lên cty bác luôn ạ! Em cám ơn bác

oki, em lên 75 Trần Hưng Đạo, vác cái modem đi thôi, vào gặp lễ tân nhờ người ta chỉ phòng kỹ thuật cho. Tại bọn anh chuyển về Vạn Phúc rồi nên ko ở đó tiếp chú đc,hì.
có j thì liên lạc a giúp cho

Mấy hôm nay thì lại ngon, chả hiểu thế nào nữa :(

Ah bác Huy cho em hỏi phát nữa, em đang share cho 5 nhà tất cả, nếu em muốn chỉ 5 nhà này dùng thôi thì phải làm thế nào? Hay nói cách khác là em có 5 cái MAC address, em ko muốn cho máy lạ connect vào máy thì làm sao với cái modem này hả bác? (ZyXel)

Ah với cả làm thế nào chia static IP cho mạng bây giờ ạ?

nếu đang dùng của FPT thì chỉ có 5 nhà này dùng đc thôi, an tâm, vì phải dùng trên đg truyền, trên user + pass + Mac.
IP của Home là dynamic -> ko thể có static. Nếu muốn làm static riêng cho LAN ko thì vào phần connection mà thiết lập lấy :)

Phạm Tuấn Huy đã viết:
nếu đang dùng của FPT thì chỉ có 5 nhà này dùng đc thôi, an tâm, vì phải dùng trên đg truyền, trên user + pass + Mac.
IP của Home là dynamic -> ko thể có static. Nếu muốn làm static riêng cho LAN ko thì vào phần connection mà thiết lập lấy :)

vâng em hỉu rồi bác ạ, nhưng mà khi làm LAN thì user với pass là của cái modem ra WAN thôi mà bác? Các nhà khác chỉ cần cắm vào là chạy thôi ạ. Cái em muốn là các nhà khác ko được cắm thêm máy nữa ý ạ :D

Còn vụ IP thì tất nhiên IP ra WAN là dynamic rồi, em muốn nói IP trong LAN cơ. Hồi trước em dùng con DLINK, nó có thể block các IP lạ, chỉ alow duy nhất những IP + MAC nào mình điền vào thôi :D

hek,vụ này thì a ko sure lắm. Ai lại thế. Share cho các nhà rồi thì họ thích dùng máy nào trong nhà họ thì họ dùng,block làm giè.

:D vâng thế thôi ạ, nhưng mà còn 1 cái nữa là từ chiều đến giờ ko xem phim được ở ione.net , ko thấy hiện lên cái nút bấm để xem (giống như ko phải thuê bao của FPT vậy). Ko hiểu lý do vì vì hết bandwidth hay sự cố kỹ thuật của FPT ???

Hehe, hôm trước hai chú kỹ thuật đến check xong bảo là trục trặc do hộp diêm, thay xong được hai ngày lại chuối, cuối cùng bên KT cử người đến check lại thì phát hiện lỗi do đường dây. Bây giờ (...nghe nói là... :D) mạng nhà anh chạy phăng phăng rồi, cả tuần chả phải restart phát nào :D Chú Huy ko phải lo nữa nhé ;)

HIện đang có vụ kiện bản quyền vì fim trên đó toàn lậu. Mà kiện FPT vì chỉ có thuê bao FPT mới vào đc . Trc giờ mọi ng nghĩ ione là của FPT. nhưng lại ko phải hehe, nên hiện đang trục trặc tí :)

Back
Bên trên