TẾT này ai đến xông nhà ;;)

Giao thừa hổng bít có đi đâu ko, chắc lại nằm dài ở nhà.....

Giao thừa mới có mỗi 1 năm được xông nhà:)), vui thật, có cảm giác như mình là quý nhân vô nhà ý :D
Còn xông phòng thì bao giờ chả là mình xông đầu tiên trừ khi ...:))
Còn khai bút thì năm nào cũng khai bút bằng bài Lý :D, nên làm bài dễ thôi chứ làm bài khó không nghĩ ra thì ....dông cả năm :))

--Khai bút thì chắc hiếm người lắm :D:D, khai "cần câu" trên HAO là được rồi :D

Thực ra mình cứ cố cho là: xông nhà xông phòng rồi khai bút đầu năm thế nào thì cả năm cũng thế, kiểu dông cả năm ý :). Tương đối thôi, gọi là lấy may :). Chứ hào hứng khai bút xong vứt xó sách vở cả năm thì... tương đối thôi :))

Tương đối là tương đối thế nào. Bạn KT nói cư như đùa. Người ta tin vậy nên nó mới thành quan trọng. Chứ bảo sao mà ai cũng vội vội vàng vàng lamg đủ trò để ko bị dông hả??:D

Thì chính thế tớ mới muốn mọi người đừng "vội vội vàng vàng làm đủ trò" làm gì. Tin cũng chẳng sao nhưng đừng để nó dằn vặt làm mình mệt mỏi :) Coi đó là 1 cái thú Tết theo phong cách truyền thống :):))
Tớ thấy cứ Tết là phải thật vui vẻ thoải mái, không nên lo lắng nhiều :)

Câu này thì chí ní, chí ní.

Tết đương đến nghĩa là Tết đương qua
Tết còn non nghĩa là Tết sẽ già
Mà hết Tết nghĩa là tôi cũng chết
Lòng tôi rộng nhưng lượng thầy cứ chật
Sao cứ đòi mãi bài KT

he he:), lại XD, bó tay:))

Thích thằng đệ họ Bin tên Laden đến thăm!!(ko mang theo bom là đc) :) :)

Nó mà đến thăm là lại kéo theo cả cục tình báo liên bang Mĩ váo nhà đấy. Thế thì vui lắm nhỉ.

Ặc :-o Ngày xưa các cụ đã dạy phải người ngoài xông nhà mới gọi là xông chứ còn mình tự xông nhà thì chẳng có ý nghĩa gì cả :)) :)) . Năm nay muốn anh Bi đến xông nhà quá à . Yêu anh Bi :x :x

Ai cũng muốn xông nhà. Tớ sợ lắm, xông ko tốt cả năm ăn chửi :((

--Vấn đề là tự bản thân mình chứ cứ đổ lỗi là "tại thằng điên đó xông nhà" thì ai chả nói được [-x

Công nhận. Chỉ khổ "thằng điên xông nhà". Gia chủ lỡ tay đánh vỡ bát, vợ/chồng gia chủ lỡ chân lao xuống cống, con cái gia chủ "lỡ" ..thi trượt tốt nghiệp => đều tại "thằng điên xông nhà" đầu năm :))
Nhưng thật ra sau 1 thời gian cũng chẳng nhớ đến người xông nhà nữa đâu :))

Sao lại ko nhớ, có thể là khởi nguồn của mọi sự vụ thì sao lại ko nhớ chứ:))

Ngủ quên thì đã sao? Năm mới vẫn đến mà bạn...:D

--Tốt nhất là nằm ở nhà ngủ mà tưởng tượng có thần tượng đến xông nhà :D:D

Thần tượng mà tuổi ko hợp thì xông vẫn đen như thường ... :))

Back
Bên trên