tình bạn dưới mái trường

Hoàng Minh Yến
(hoang_minh_yen)

Khi tôi buồn bạn luôn cùng tôi chia sẻ nhưng nỗi buồn đó. Mình cảm thấy rằng ai cũng có ít nhất là một người bạn thân. Nhưng riêng mình thì có đến 5 người bạn thân liền. Mình cảm thấy rất là vui. Tuy nhiên có đôi lúc mình cảm thấy rất là cô đơn và buồn bã. Nhưng khi nghĩ đến những lúc chúng mình ngồi bên nhau nói chuyện hay tâm sự một vấn đề gì đó mình lại cảm thấy rằng chúng mình tuy có nhiều điểm khác nhau nhưng đều có một điểm chung là: quan tâm đến nhau khi nào cần. Mình rất cảm ơn ông trời đã sắp đặt để mình gặp được các bạn. Mình mong rằng tình bạn của chúng mình luông bền đẹp và lâu dài. Mình yêu tất cả các bạn :x :x :x :x :)>-

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình cũng rất vui vì có n` bạn thân:D Có những lúc thấy hạnh phúc ko tả nổi khi mà vừa có ng` ấy bên cạnh vừa có các bạn, những lúc đấy thấy phơi phới yêu đời lắm\:D/
Những lúc ko còn ng` kia thì chỉ còn lại các bạn, lúc đấy các bạn sẽ làm cho mình thấy hết đi cái cảm giác trống vắng thiếu thiếu, để lại thấy vui trở lại. Có khi mấy đứa đều lười như hủi mà cứ ra vẻ để nhắc bạn học, thành ra cũng phải gương mẫu mà học:D có khi cả lũ đến nhà 1 đứa để làm việc này kia nhưng lại ngồi cùng chép văn:)) để chiều hôm đấy ko ai trong nhóm là ko nộp bài:D vui lắm cả những hôm cả lũ cùng đi ăn, nói chuyện:D cả cái hồi cùng nhau bán hàng, có đứa phải đi khuân vác, đứa lại đem hàng đi rao:D rồi cùng đến nhà thằng bạn liên hoan đồ thừa:D ...
tự nhiên lại nhớ lại đc những cái này:D dù có vài lúc cũng cãi nhau cũng ghét nhau vì chuyện gì đấy nhưng cái gì cũng qua nhanh:D về sau ai có con cũng cho học ở Hoa Sen để chiều nào đi đón con họp nhóm ở hàng chè, cháo:))
:D

Mình cảm thấy bạn bè dường như la người làm cho minh vui vẻ và nhất là rất cần khi nào mình cảm thấy buồn, phải không các bạn?

Bên cạnh tôi cũng có rất nhiều người bạn và đa phần trong số họ đều hiểu tôi thế nhưng những người đó đều chỉ hiểu được phần nào con người thật sự trong tôi ....... duy chỉ có 3 ng` mà thôi, ai biết được đâu :D

Nói la bạn thân nhưng chắc gì bạn thân đã hiểu hết nỗi lòng thầm kín của mình. Nhưng dù sao có những người bạn như vậy quả thật la mình cảm thấy rất là vui rồi.

Mỗi khi có chuyện gì tớ đều tâm sự với các bạn..có thể ko phải là bạn thân, nhưng ngay lúc đó có thể hiểu và thông cảm đc với mình...có n` khi bạn thân lại ko thể hiểu đc mình bằng những ng` bạn #

Đó cũng la điều dĩ nhiên và đương nhiên rôi. hehe...Nhưng mà có nhiều bạn thật la vui phải không bạn? Cuộc sống không thể thiếu những người bạn được

Hix,để nói về cái chủ đề này thì riêng bản thân tớ có quá nhiều chuyện để nói...thật sự quá nhiều...vì con người Yến là con người của bạn bè mà :D Nói chung bạn bè là trên hết ;) Có bạn bè là có tất cả,ko bạn bè là ko có gì :D ==>iu nhất lũ bạn :x :* Iu hơn cả người iu cơ(thề luôn):x:x:x :*:*:*

Hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii không ngờ mình và bạn cùng tên nhỉ??? Ai cũng có rất nhiều chuyện về tình bạn mà. Kể làm sao mà hết được.

Chỉ có 1 người bạn thân. Nhưng mà thân đúng theo nghĩa bestest, closest :x Yêu nó
Ngoài ra thì n` bạn, cũng hơi thân. Chuyện gì cũng kể cho bọn nó, ko đứa này thì đứa khác.

sắp vào học ĐH rồi, em nghe nói t/b trong đại học thực dụng lắm mà ko vô tư như hồi cấp 3 đúng ko các anh chị?...

Thì có tính thực dụng vào rồi thì người ta mới mơ ước có được 1 người bạn thân chứ đâu có đến 5 người.
Bạn cấp 3 ư, tớ có cả đống, thích tâm sự, vui chơi gì đều có, nhưng sao thấy toàn chuyện không đâu, tính trách nhiệm it quá.
Bạn cấp 3 ít đi một đứa không sao, bạn chí thân mất đi một đứa đau một đời.
Ôi bạn xôi thịt sao nhiều quá, mà mình cũng thực dụng lên từ lúc nào không biết :)) Mẹ ơi con đã bắt đầu lớn.

Mình thì hồi lớp 9 cũng có một vài người bạn thân và cũng có khá nhiều kỉ niệm nhưng lên lớp 10 mình không được học cùng ai nữa gửi thư hay lên mạng thì ít được gặp nhau . Mình là một người "hơi nhát" nên vào năm học được 2 tháng rồi mà mình mới đang bắt đầu làm quen với vài bạn . Nhưng mình lại có khá nhiều bạn trên mạng . Mặc dù chưa một lần được gặp nhưng mình vẫn tin đó là những người bạn tốt của mình

Thúy Hằng đã viết:
sắp vào học ĐH rồi, em nghe nói t/b trong đại học thực dụng lắm mà ko vô tư như hồi cấp 3 đúng ko các anh chị?...
Cái đó cũng tùy trường thôi em ah.Như chị đây có bạn thân vui vẻ tán dóc ,tum tụm nói chuyện vui buồn mà,hay lắm.;) ;;) ;)

bạn là điều ko bao h để mất--> sẵn sàng làm tất cả cho chúng mày!

tao sẵn sàng iu mà ko cần đáp trả --> chỉ mong chúng mày .. với tao như bây h :x

Back
Bên trên