Tìm các bạn Thăng Long cấp... 1

Gặp nhau ở đâu đây?, quán nước, sân trường, lớp học.... wc??:D
to Phương : Tớ cũng chẳng nhớ nữa, chỉ nhớ lớp 4 cô Hằng chuyên...văn:mrgreen: lớp 5 thày Hoà chẳng chuyên gì cả

Cô Vân chuyên toán bây giờ chuyển sang TV rồi.Hồi em lớp 9 cô có dạy ...Kĩ thuật.Khổ thân cô:mrgreen:
May mà cô Hằng chuyên Văn không dạy.Phù,hồi trc sao mà sợ cô ý thế.

Ê có ai nhớ ở trường Thăng Long cũ có một cô giáo cũng hơi già rồi, chỉ chuyên dạy thay khi các cô chủ nhiệm đi vắng. Tớ quên mất tên rồi, nhưng mà tớ ghét cô đấy nhất trường, toàn bắt học sinh làm những thứ oái oăm!

ơ tên là Toàn à! Bà là quái vật của quái vật, ai đời học sinh lớp năm mà bắt ngồi khoanh tay học thuộc lòng cả 4 trang sách liền để cô thưởng cho Phiếu bé ngoan. Kinh dị!

Ừ đúng rồi... "Các con ngồi khoanh tay lại... ai ngồi ngoan 15 phút thì cô cho về..."... hic, trong khi các bố mẹ thì đang đứng chờ dưới cổng...

Trời ơi ra khỏi trường lâu như thế rồi ai lại nói cô như thế (may mà hồi trước mình không học cô ấy:D )

Lần trước về trường tim cô chủ nhiệm lớp 3, 4, 5. Gặp cô Toàn, tiến đến, tay cầm 1 đống quà, định hỏi cô vị trí mấy lớp... Cô cũng hoan hỉ xông đến, tưởng vớ được của... ai ngờ mình hỏi độp một cái: "Con thưa cô, lớp 5D bây ở đâu ạ ?". Nghe cô trả lời xong, mình cảm ơn cô và đi thẳng, để lại cô ở đằng sau với bao niềm tê tái... hehe... :))

Biệt danh của cô là "bà Toàn chân thối":mrgreen:
Có đứa vẽ cả người cô với cái chân bốc mùi rồi chuyền đi khắp lớp.
Hồi lớp 4+5 cô dạy Kỹ thuật.Hè,bài thi học kì 2 l"làm 1 trong những gì mà đã học từ lớp 1->5.":D->Cả lớp 10.Em gấp 2 cái máy bay giấy:mrgreen:(tất nhiên là có tô màu)

Việt về trường trong dịp nào vậy, hội trường hội lớp hay đi đâu, lâu lắm rồi mình không về trường rồi.

Em ấn tượng hồi lớp 5: một hôm cả lớp biết cô í dạy thay, con lớp trưởng ra lệnh mua đất sét để ném, chia ra cho tất cả lũ con trai==> lúc đấy cả lớp sướng vì trả được mối thù truyền kiếp==> sau nghĩ lại iem cũng thấy hơi áy náy với cô Toàn đấy!

Năm nay TL chuẩn bị xây lại.
Các lớp sẽ đc bán trú(1-->5)To lắm.Hậu sinh khả úy có khác.:D
Mọi người nhớ năm sau về xem nhá:)

halluu, em cũng là học sinh thăng long cấp 1 này :D bi giờ mới bít là có topic này :D 1b 2b 3c 4b 5b :D hồi lớp 5 em học cô Thơm, nhưng ấn tượng nhất là hồi lớp 2 học cô li.
Toán trường mình ai dạy hay nhất ý nhỉ ?

To em Vân: Lớp 5 chị cũng học cô Thơm đấy ,vẫn còn nhớ nhà cô ở Hào Nam. Chị nghĩ toán trường mình cô Nghiêm dạy hay nhất!
Còn bạn Khoa học lớp thày Hòa thì cũng lớp với bạn Quỳnh Anh lớp 12 Pháp 1 rồi!

Thật thế à, cảm ơn Phương rất nhiều:razz: , không ngờ suốt hai năm học cùng trường mà mình chả biết gì cả.

Đỗ Việt đã viết:
Một ngôi trường bé xinh
Nằm trong lòng thành phố
Từng mang nhiều truyền thống
Vui tự hào với Thủ đô
Trường Thăng Lòng..... :-/ .... hihi....

Ê !! có ai học Thăng Long cấp 1 ko ?? :D

Trường Thăng Long, như bông hoa tươi
Trường Thăng Long, nhiều niềm vui mới
Lẵng hoa này, thày cô giáo chúng ta
Nhắc nhở rằng, đoàn kết và chăm ngoan
Thấy bao người, từ nơi đây lớn lên
Mỗi phương trời, ngày tháng ko thể quên,
Trường Thăng Long, Trường Thăng Long, của em

Ngày xưa ở trong đội ca khúc măng non, hát bài này suốt :D

Re: Re: Tìm các bạn Thăng Long cấp... 1

(Bài trước post trong lúc quên chưa loggin, các mod xóa hộ nhá.

Đỗ Việt đã viết:
Một ngôi trường bé xinh
Nằm trong lòng thành phố
Từng mang nhiều truyền thống
Vui tự hào với Thủ đô
Trường Thăng Lòng..... :-/ .... hihi....

Ê !! có ai học Thăng Long cấp 1 ko ?? :D

Trường Thăng Long, như bông hoa tươi
Trường Thăng Long, nhiều niềm vui mới
Lẵng hoa này, thày cô giáo chúng ta
Nhắc nhở rằng, đoàn kết và chăm ngoan
Thấy bao người, từ nơi đây lớn lên
Mỗi phương trời, ngày tháng ko thể quên,
Trường Thăng Long, Trường Thăng Long, của em

Ngày xưa ở trong đội ca khúc măng non, hát bài này suốt :D

Chú Đỗ Việt này học giống anh nhỉ: TL-TV-Ams, hehehe

Bài này em ko biết! Em chỉ thuộc mỗi bài hát trên của bạn Việt.
To bạn Khoa: Hình như lớp ấy học thầy Hòa có 1 số đứa cũng học trường mình đấy! Nhưng mà tớ chỉ nhó mặt thôi, chứ quên mất tên rồi!

Back
Bên trên