Tâm tình Anh 1

Hi all,

Mấy hôm trước hân hạnh được diện kiến anh Tống Minh Tuấn, mới giật mình nhớ ra lâu quá rồi không cập nhật tình hình trong này. Có mấy guest ở trong này hỏi thăm, chủ nhà cũng phải đón tiếp cho từ tế chứ. Bạn Quốc chạy vào đây thăm hỏi lớp mình mà chẳng có ai trả lời cả.

Mà cái yahoo group của lớp mình hoạt động cũng phập phù không kém. Thỉnh thoảng rộ lên vài cái rồi lại dưỡng sức trong tận mấy tháng liền.Để mai Ngọc activate cái yahoo group kia để những bạn nào được hỏi han trong này lên tiếng trả lời khách nhé.

Thu yên tâm, dường như Quốc suốt ngày cặm cụi xây lâu đài cát, đắp được mấy cái " đụn người cát" nằm la liệt trông hấp dẫn lắm, lúc nào cũng lo lũ lụt nơi đại lục cuốn mất cái " sa mạc cát " của Quốc thôi. ;) Tạm thời rửa chân gác giầy chú tâm tập đẩy tạ cũng lợi khối thứ đấy chứ. :)

Thôi tiếp khách thế thôi, update tình hình lớp mình nhé.

Anh Tống Minh Tống nhầm Đoàn Thu Hương với Đinh Thu Hương( em Hương cháy của anh) rồi. Em Hương này là em Hương sém cơ :) Bạn Hương này dạo này chăn chỉ làm ăn, nên kiếm được một khoản rất kếch xù, đang hứa hẹn bao bạn Phương Ngọc sang Anh học [ đã sắp sửa đi thuê cái nhà to hơn cho bạn bè ở nhờ rồi , hi he ;) ]

Bạn Lanh thì đã leo lên đến chức Trợ lí tổng giám đốc của một Tổng công ty đầy mầu mỡ rồi. Tuy nhiên hữu danh vô thực nên sắp sửa có kế hoạch chuyển sang một ví trí nhiều quyền lực về tiền bạc hơn....;)

Hằng thì nghiễm nhiên sau khi có quyết định chuyển việc thì lại có vô vàn điểu tốt ập đến...đợt vừa rồi đã kịp offline tâm tình bạn bè với Hương rồi. :)

Hà Nga đã có tin mừng từ lâu lâu, luôn luôn được anh chồng chiều chuộng lái ô tô đưa đi đón về một các nâng niu trên chiếc ( gì đó quên mất ) đời mới nhất.

Trần T Trang dường như cũng sắp....

Mai vấn kinh doanh phát đạt.....

Dương sắp chuyển chỗ ở .....

Thanh Hà ngày càng trở thành một thành viên cốt cán của công ty đang làm.....nhờ chuyển đến gần công ty Hà nên đợt trước có đợt offline ăn cơm trưa thân mật với Hà và Lanh.

Giang đâu mất rồi ý nhỉ. Cho hỏi tí kinh nghiệm tí.

Thu ơi, học bên Sing có nhiều cơ hội học tiếng phổ thông không thế. Bên đó có khóa học 1 năm không.

Nhung cô nương đâu rồi, đối tượng dạo này thế nào....mật thám vẫn theo dõi thường xuyên và chặt chẽ chứ.

Và những nhân vật khác nữa....cho hỏi thăm hết mọi người. Bọn mình chăm sóc cho ngôi nhà chung một tí cho đỡ tủi thân với mấy hàng xóm bên cạnh nhỉ. Thấy A2 A3 T2 T3 và mấy lớp khác cứ rầm rầm thấy cũng ghen tị quá.

Have fun.
undefined

Wow, Ngọc hăng quá nhỉ? Ko biết tao kể chuyện chưa, đợt tháng 8 tao về HN công tác 1 ngày có gặp ông sếp cũ của Lanh, tao nhớ mang máng con Lanh từng làm ở đấy nên bép xép hỏi thăm, ai dè chị ta vừa ciao cty đó, ông sếp có vẻ vẫn chim cú nên hóa ra mentioning Lanh wasn't a good idea, hehe

Bổ sung cho Ngọc là tớ đã hân hạnh được Hà Nga's phu quân hào hiệp cho đi nhờ chiếc Mercedes đó 1 lần (tao kể cho mày rồi mà quên à? how can you forget a MERC? hehe)

À, bên này cũng có nhiều trường dạy tiếng lắm, nhưng mà mày định học hay định chơi, vì đi học tiếng (nhất là đã định bỏ hẳn 1 năm ra đi học) sao ko sang hẳn Trung Của cho nó oai? Tao ở đây 1/2 decade rồi mà chẳng pick up được tí nào cả, ngoài đường nói tiếng anh ổn rồi nên đâm ra complacent...Tao nghĩ mày đi TQ học sẽ lên nhanh hơn nhiều, giọng lại chuẩn hơn nữa. Bọn sing nói tiếng anh đã chán, nhưng tiếng tàu (nghe nói) còn chán hơn đấy mày ạ.

@ Linh, dạo này thế nào, bao giờ theo gót Minh Hà đây?

Back
Bên trên