Spring break

The^' co' ai dinh gui banh chung cho em ko a? Chi Linh co' na^'u nu*o*'ng gi` thi` de^? pha^`n em vo*'i nha'. Ne^'u ba.n Du*'c co' a(n nhie^`u qua' thi` chi. pha?i na^'u nhie^`u le^n da^'y. :D :D
To em Tram: Chi o*? da^y cha('c co`n den ho*n cha^u Phi a^'y chu*'. Ma` tho*`i tie^'t thi` nhu* ha^m, buo^?i sa'ng buo^?i chie^`u che^nh nhau de^'n 15 do^. :( Ba^y gio*` tha'ng 1 ma` va^~n ma(.c a'o pho^ng cha.y long nhong. (thu*.c ra thi` mo.i na(m cu~ng re't ho*n the^' na`y_nhu*ng ma` ko re't thi` do*~ nho*' Te^'t ho*n)
To chi Yen: sao ba?o spring break xuo^'ng cho^` em cho*i co* ma`?? :)
A, truong mi`nh co' ai ho.c o University of AZ ko a?

Kiều Trâm đã viết:
Bà già ơi, chị là em gái ông Nam này đấy hả? Thé thì em gọi anh Nam là ông già nhé :lol: Ông già điêu toa bốc phét làm mình tin sái cổ
Hé, em gái bạch cốt tinh thấy chưa, chơi với em gái toàn bị ngươi ta gọi la "ông" thôi :D thôi em cứ gọi anh là "anh" hay "anh iu" cho nó tình củm :oops: :mrgreen: . Ơ, mà sao nói anh bốc phét, có em bôc phét thì có nhé :D

Gớm, các bác ở đây cứ đòi bánh chưng với mứt, để em mừng tuổi các bác này :D

Mâm cỗ Tết không cần đầy tú hụ. Một đĩa thịt gà sống thiến vàng óng được được thả lên mấy làn tóc xanh nhỏ như tơ, thứ lá chanh thái chỉ, thơm hương vườn quê. Đó là bát bóng thả, miếng bóng vàng mờ, khoanh cà rốt đỏ, mảnh đậu Hòa Lan xanh, mấy sợi rau mùi lòng khòng, củ hành chín trong suốt... Một đĩa hành nén vàng chanh, trong trắng nõn nà dâng cho ta vị mặn chen chua, hương thơm hòa cái giòn giòn thích thú hàm răng... Cần màu huyền thì khoanh giò thủ kia, miếng sụn trắng sợi mộc nhĩ đen, khoanh giò có hình số tám có hình cái eo cô gái. Những giò nem ninh mọc, những luộc rán, kho xào... đều được trình bày cho đôi mắt no nê, trước khi ta nâng đôi đũa khô ráo thơm tho cho cái lưỡi phải mệt nhoài trong tấm tắc :beerchug:

To chị Yến: Em có nói đểu gì chị đâu. Mới cả em thấy ở đây có mỗi chị, em với cả đồng chí Quốc Dũng là có hứng thú với espanol một tí, mà có 3 người thì lập box chả bõ.
To chị Linh: Trường em nghỉ muộn nên chắc là chị đến lúc bọn em vẫn đang học. Em nhớ là chị Hoa có cái tủ lạnh cơ mà nhỉ. Em thì một là xuống New York hai là nếu bọn trong hall của em mà tổ chức đi Key West hay đại loại thế thì em đi.
To bạn Thảo: Tớ ăn rất ít nên ấy cứ yên tâm đi
Mọi người muốn ăn bánh chưng thì cứ chỗ nào có chợ Việt Nam là ở đấy có, mỗi tội là chỉ ở mấy thành phố lớn lớn.

khổ thân đám nhóc này nhỉ, ăn uống thòm thèm, ehehheheh. nheo mắt nhìn lại mình, chit', hình như sướng mà ko biết hưởng. Chị ăn đồ HN chính cống mà thỉnh thoảng vẫn giở quẻ, chê linh tinh cả lên, đúng là già nó thế.
Muốn bánh chưng á, dễ ẹt, đã bảo xuống đây chị cho ăn muh. a, o day co ngô nướng với khoai nướng, mía nướng, ngon lắm. có ai muốn ăn nữa ko, mò xuống đi. hehehe.
Thủy, Yến, Trâm, đã dụ dỗ xuống đây bao nhiêu lần rồi mà ko nghe, trách gì chị nữa. a, em trâm, nhà chị ko phải sở thú em ạ, ko chứa chấp động vật hoang dã lâu lắm rồi. Xổng chuồng đi hoang lâu rồi em ạ. hehehe, thế nên chị ko dám động vào khỉ già nữa đâu :D. có gì em cứ toàn quyền xử lí :)
thông báo thêm 1 câu cho cả nhà thèm, có miến gà ngon lắm. còn bây giờ chị đang luộc khoai = microwave ehhehe, ngon phet.
a, ma đang nói springbreak ma nhỉ. ai thèm đồ ăn VN thì mò xuống đây thôi. te' cái.

:)) Ai spring break về Việt Nam chơi đê, ở đó có đủ thứ, ăn chơi xả láng cuộc đời :))

Mà em Hương ở góc nào của CA thế nhỉ? Newyear mình chạy dọc cả cái CA mà chẳng thấy em đâu ;) hay bác Điềm giấu kỹ ở đâu rồi?

Đi ăn bánh chưng cái đã, ... ngon quá :))

:D Anh Ha` ơi, hồi New Year chị Hương lên DC chơi với khỉ già, sao anh tìm được cơ chứ. Mà chị Hương để xổng mất con khỉ đấy rồi ah`? Thế thì làm sao em tìm hắn để xử lý được đây:rolleyes:
To anh Nam: Anh khôn nhỉ, iu cái gì mà iu. Lại còn bảo em bốc phét. Em bốc phét cái gì với anh chưa hả:mad:

i' i', em Trâm, đi'nh chính, chị lên DC chơi với chị gái chị nhé, ko có phải lên chơi với khỉ khọt gì nhé. heheheh.:) chị sợ bị tiêm phòng dại vì thú hoang cắn lắm, chạy trước thì hơn em a.
Anh hà, em ở xứ khỉ ho cò gáy (chú thích là bọn bạn em ở VN gọi chỗ em như thế a.). Em ở San jose, neu anh ko biết nó ở đâu thì em chú thích là nó cach SF 45 mint. :) Anh hà ko phải cũng ở CA chứ ạ. nói túm lại là dân ams ở đây cũng chả biết nhau mấy anh ạ. Em chơi với mỗi 1 đứa A2 ở dưới SF, còn đám Nhật với Bình, em cung ko chơi.
Ai ko về được VN thi rủ xuống đây ăn đồ VN cho đỡ thèm, còn ai về VN thì nhớ mang ít thịt bò khô sang cho mọi người ăn ké là được rồi:D

Hơ mấy nhóc này, thấy mình lâu không vào là loạn rồi. Năm mới mà đá đểu nhau thế hả. Em Yến máu đi chơi phết nhỉ. Thích lại lên DC lần nữa đây này em :p Anh cũng có một ông anh họ trên Boston cũng muốn lên chơi. Mà cũng muốn lên CA để thăm em Hương cái :D Lên để ăn món trứng rán của em Hương.
Tết sướng phết, năm nay mới đúng là có tết. Bọn trên CA thì chẳng chấp làm gì, nhưng bọn anh cũng có pháo đốt. Bao lâu rồi không được ngửi mùi pháo, sướng thế. Ở viêtnam cũng thua thiệt bọn anh cái khoản có pháo này.
Bọn em đừng nghe lời em Hương, em nó bốc phét nhiều đồ vietnam đấy, nó toàn ăn Hamburger thôi Huong nhi :D
Chúc mừng năm mới mọi người cái đã. Dân du học ai có nhu cầu tới DC
chơi thì nhắn anh một câu.

Trần Diệu Hương đã viết:
Anh hà ko phải cũng ở CA chứ ạ.

Không, anh ở Oklahoma cơ ;), hồi Newyear, chạy sang SF chơi với hội ở đó, rồi đi lang thang dọc CA, cuối cùng chỉ gặp được có vài mống Ams.

Em xem pix hội trên SF đợt xmas cũng thấy .... hì hì:D em với đứa bạn định đi, nhưng mà nó ko đi nên thôi, em cũng ko đi nữa.
Nhếch mép chú kia phát, có muốn cũng ko ăn được đâu. Cá cho anh biết là anh mà ăn 1 miếng trứng của tôi thì thể nào cũng bị mắc nghẹn thôi. Mà sao anh cà rốt thế, n` đồ VN quá, ăn phát ngán đến nỗi phải chuyển sang ăn burger, có gì ngạc nhiên đâu, đúng là ông này lùn nên trí tuệ cũng ko có vẻ cao lắm. Mà đốt pháo trong thùng thì đừng khoe là đốt pháo nhé, đốt xong lại chạy như vịt phe phẩy cho hết khói để alarm nó ko kêu mà cũng gọi là đốt pháo. con nhà người ta treo hẳn trước cửa 3 bánh đốt mới gọi là đốt pháo chứ.

hê, ai bảo Việt Nam ko có pháo? Cậu Anh Trần cứ nhầm nhọt vớ vẩn! Gần nhà chị vẫn thấy pháo đùng đoàng, ra đường thì thỉnh thoảng vẫn nghe pháo. Đến khổ, hít lấy hít để cái mùi pháo. Mà ngày xưa pháo tép với mình chả ăn nhằm gì, ấy thế mà giờ nghe cũng giật mình, hãm thế!

Hà ơi là Hà, chưa chi đã đổ oan cho bạn. Có gì cũng phải để tao lên San Jose một chuyến đã chứ :).

Hôm nọ mua thử hai cái bánh chưng. Một cái tạm duợc, còn cái kia tí nữa làm đi mất bộ răng quý.

hhehehee, đa tạ mọi người có hảo tâm (chẳng biết thật hay giả :D) có lời mời (chỉ toàn mời xuông thôi :D). em đây ở hiền gặp lành nên vừa qua cũng có diễm phúc được ăn bánh chưng, nem rán, bánh giò, nem chua, cháo gà...:) :) yummy yummy :) :)
tới đây có khách quí ở CT qua MI chơi, em dự định nấu bún riêu cua, và làm mấy món nữa nếu có hứng. ai thích tụ tập ăn uống thì xin mời ghé qua MI nhé ;) (mời thật 90% đấy ;))

thông báo cho mọi người thèm nhá: tuần trước spring break ở MI có mấy món ngon Hà Nội nè: bún riêu, bún ốc, canh bí nấu tôm, nem rán, lạp xường, gà xào xả ớt, đậu phụ rim cà chua, canh cải, giò lụa, rồi còn bánh xèo, phở bò tái nậm, bánh mỳ patê ăn ngoài hàng nữa :) yum yum yum, hôm sau rửa ảnh sẽ post cho mọi người chiêm ngưỡng vài món ăn ngon ;)

yen than men, dot vua roi Hung vua di choi o tren Chicago ve, hinh nhu Yen cung len do dung khong? Ma dao nay bien di dau vay?

sao Hưng biết Yến đi Chicago? mà đi chơi tận Chicago mà không thèm cho bạn biết :( trách Hưng lắm nha. Vậy năm sau Hưng sẽ học ở Chicago chứ? :) dạo này Yến hơi bận, cuối năm rồi mà, bài vở, thesis, application để study abroad,... chỉ loanh quanh mấy thứ đó thôi. dạo này FL sao rồi? :)

Trơi ơi có ai khổ như mình không, vào cái trường mà cóc có cái break giữa kì nào cả. Cả năm cú phải cắm đầu vào đối phó với bài vở. Tới hè thì lại chỉ kéo dài có 8 tuần. Hu hu.. :((

không thất hứa với mọi người nhé: có 1 ảnh bữa ăn VN mới upload ở phần tranh ảnh chung đó :)

hơ Yến cứ list hết cả ra thế làm anh lại thèm hic... em ơi hè em có về ko? anh đang định học hè + đến chỗ con TA or/and xuống CA chơi.. nếu ko về thì hẹn nhau đi đâu đi... đang buồn đây hic

Back
Bên trên