Qui est fort en maths

Vi Bích Thư đã viết:
Xin chào sư phụ
Sư phụ cho đệ tử hỏi 1 câu nữa :
"On a ẻcit lé nombres entiers naturels de 1 à 7 chifres que l'on peut obtenir en utilisant uniquement lé chifres 0 et 1. Combien de fois a t-on utilisé le chifre 1?
Sư phụ có giải đáp thì ghi dùm em chú thích chứ sư phụ ghi đáp số đệ tử mò mãi vẫn ko hiểu :) Cám ơn sư phụ nhiều nhiều :)
Mỗi chữ số của số có 1 đến 7 chữ số có 2 choix --> có 2[SUP]7[/SUP] số
Do sự tương đương của 0 và 1 --> có 7*2[SUP]7[/SUP]/2=7*2[SUP]6[/SUP] chữ số 1.
Bao giờ em thi Kangurou vậy? bonne chance! (được giải, được phần thưởng nhớ khao nha!!! :D :D)

Cám ơn anh Hà nhiều nhiều.
17/03 nay em moi thi Kangourou.
Anh Hà yên tâm, chừng nào đệ tử được giải sẽ "khao" anh Hà 1 chầu. Nhu'ng mà đề thi khó quá, chắc em đây thi đậu "cành cây" :) :)

Hỏi vui là như thế thì chữ số 0 sẽ được dùng bao nhiêu lần? :)

Thế thì anh mới hỏi vui. Nhưng mà chẳng vui mấy đâu, không phải làm thì đừng làm cho mệt ;)

Vang ;) /:)
Mà có bài em Thư đố khoai lắm, anh Sáng đầu to thử nghĩ phát cho vui :
Quel est le dernier chiffre différent de 0 du produit des cent premiers naturels non nuls?
GL HF :>

Nguyễn Đình Hà đã viết:
Vang ;) /:)
Mà có bài em Thư đố khoai lắm, anh Sáng đầu to thử nghĩ phát cho vui :
Quel est le dernier chiffre différent de 0 du produit des cent premiers naturels non nuls?
GL HF :>

Hehe anh Hà còn kêu khoai thì ^:)^ =; :d

Vừa rồi em đi hỏi được thêm mấy sư phụ thì em biết đc kết quả của câu "Quel est le dernier chiffre différent de 0 du produit des cent premiers naturels non nuls?"là 4;việc mình phải làm trước tiên là bỏ những số 5 rồi sau đõ tính bình thường (vì 5*5=10,5*4=20 etc.) cho nẻn nếu giữ lại số 5 thì kết quả sẽ là số 0.
Mà cho em hỏi 1 câu "còn kêu khoai" là gì em ko hiểu (thông cảm em ở miền Nam từ hồi nhỏ tới lớn mà dân Ám toàn miền Bắc nên)... ;)

Em ơi ngoài Hà Nội nói "khoai" nghĩa là "khó" đấy em. Bây giờ hiểu rồi nha, ko khoai lắm đúng ko? :D

Vi Bích Thư đã viết:
Vừa rồi em đi hỏi được thêm mấy sư phụ thì em biết đc kết quả của câu "Quel est le dernier chiffre différent de 0 du produit des cent premiers naturels non nuls?"là 4;việc mình phải làm trước tiên là bỏ những số 5 rồi sau đõ tính bình thường (vì 5*5=10,5*4=20 etc.) cho nẻn nếu giữ lại số 5 thì kết quả sẽ là số 0.
Mà cho em hỏi 1 câu "còn kêu khoai" là gì em ko hiểu (thông cảm em ở miền Nam từ hồi nhỏ tới lớn mà dân Ám toàn miền Bắc nên)... ;)
5 thì chắc chắn ko phải rồi, nhưng tại sao lại là 4. Chỉ biết chắc được là 1 chữ số chẵn ... 2 4 6 8 thôi mà!!! :-s
Khoai thì cứ hỏi anh Vân, anh ấy có nhiều khoai to lắm :> :p

Bay gio neu lấy 5 ra thì
1*2*3*4*6*7*8*9=72576 tan cu\ng la chu so 6.
Tu 1 den 100 thuc ra chu so tan cung
chi là 1,2,3,4,5,6,7,8,9 mà thoi nen
(1*2*3*4*6*7*8*9)*(1*2*3*4*6*7*8*9)*(1*2*3*4*6*7*8*9)etc. 9 lan nhu vay
thi 6*9=54 tan cung là chu so 4.

mọi người ơi,

là cái gì thế ạ ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
ẶC ẶC :D:D tình hình dạo này Thư thế nào Thư ơi ;;) dạo này ở trường Trang có mấy vụ hơi hay :D:p thi có gì đâu mà căng thẳng vậy Thư :D !!Vậy nha Trang bảo Thư nè! Nó cho có 50 phút mà phải làm rất nhiều như vậy 2 tờ A4 lận .
Vậy nó cho cả những cái đáp kiểu trắc nghiệm a, b, c,d ,e. Thư phải có cảm tính nữa :)) chứ ai mà ngồi tính cẩn thận đc hả Thư?? Cái nữa theo Trang là đề thi kiểu thông minh nhanh trí mà thôi :p Thư cứ có tinh thần thoải mái sẽ tốt hơn rất nhiều :x!Chúc Thư may mắn ;).
Bạn Hương lâu lắm mới thấy :D hiểu đc bạn Hương đố gì chết liền :D:p

tớ đang hỏi chứ có đố ai đâu Trang, ở p1 thấy bài toán của bạn Thư toàn cái đấy, nhưng bi h tớ hỉu rồi ;;) , các bạn học bên đấy có vẻ căng nhiể, :x Trang có vụ gì kể nghe đi ;;) :smoking:

.....em Trang có cái avatar.....ngon....wwwaaa.....tiềm ẩn.....đúng là tiềm ẩn..... =P~ =P~ =P~

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên