Quân Pháp 2 nhà mình đâu rồi! Xung phong!!!!!!!!

\:d/
e bon chen tý ạ ;;)
vụ trại khối Pháp có xung đột một tẹo: a c lớp 11 thì thik' trại hình Pyramid,kòn lớp 10 bọn e lại thik' Khải Hoàn Môn (sợ pyramid khó dựng) :-??
ý kiến mng tn ạ? :)

chị thấy Khải Hoàn Môn không lung linh bằng pyramid, nhưng cũng tùy theo khả năng của khối mình, nếu pyramid khó làm quá thì đành chịu vậy.

chúng nó bảo sợ Pyramid khó dựng :-??
thực ra e cũng chả thik' cả ý tg KHM nữa :(
nó cứ mờ nhạt tn ý :-<
mà có đứa lớp e bảo nhờ dựng đk KHM vs giá....3 tr =))
mỗi ng` trg khối nộp 15k \:d/
thật vô đối =))

Dựng tháp Eiffel đi, chỉ cần trang trí một cái thang là xong

E cũng thik' Eiffel :x
thiết thực nhất
lại nổi tiếng nữa
nhìn bít ngay khối Pháp \:d/
nhg mà...chả ai tán thành :(

Dạ năm nào cũng dựng tháp eiffel thì năm ngoái ko đc mwc đâu ạ. Các em đừng suy nghĩ cổ hủ quá, nên cho ng` ta cái nhìn mới về nước pháp. Mình đang giới thiệu những điều độc đáo mới lạ của pháp chứ ko phải nhai đi nhai lại những cái cũ rỉn. Thà ng` ta đi mua cái tranh eiffel về treo chứ ai đến xem mình dựng cái thang làm gì. Nếu ông eiffel ngày xưa cũng chỉ thik những motip có sẵn thì đời nào ông ý lại cho ra lò 1 tác phẩm kiến trúc độc đáo như thế. nhưng nếu bâyh mình lại nhai lại của ông ý suốt thì dân tình chả ai nó thèm xem đâu.
Tiếc cái pyramid lắm lắm lắm lắm lắm lắm lắm lắm lắm lắm lắm lắm nhg thôi đành chịu nhạt nhẽo vậy :-<

Nhưng tao k hiểu sao pyramide lại k dựng dc?
Vs cả cái clip sắp phải nộp rồi
À ai quan tâm cái clip thì sáng mai 8h đến trường Ams nhá, mình thông qua kịch bản luôn
èo mệt ghê gớm :(( K phải mệt cái clip mà mệt nhiều chuyện khác cơ. Ví dụ như chuyện hôm nay. Chẳng biết sẽ đi đâu về đâu đây :-<

ý của tao chứ [-x mày k phải "bênh nhà mày" thế đâu [-x :))
chuẩn bị lại cái điệp khúc "Tôi yêu nhà tôi lắm" của mày bi h =))

Vô tình vào đây thì góp ý các em 1 chút :D dù j cũng gọi là có kinh nghiệm hơn :D
Chị nghĩ là nên làm 1 cái j đấy đừng mang tính chất truyền thống qá :-s như hồi MWC bọn chị làm Moulin Rouge :x ở ngoài dựng thêm Eiffel (phụ thôi) còn nếu chọn giữa Louvre và KHM thì chị chọn Louvre , vì KHM trông bình thường lắm , màu sắc k rực rỡ :)
Sáng tạo thì tùy các em thôi, nhưng mà có cái chị cần nhắc để các em chú ý, tại chị thấy cái này là ăn điểm nhất , đó là ĐÈN. Đừng có ki bo tiền đèn, cứ giăng nhiều đèn dây (20k/6m, mua ở Trần Phú :)), mua nhiều đc giảm :)) ). Ví dụ như cái Louvre các em giăng đèn theo viền của nó + để 1 cái đèn ở trong thì chị nghĩ trông cũng khá lung linh. Với lại nếu có đèn pha ( cái đền mà ng ta hay chiếu nên tường của các khách sạn hay chiếu lên sân khấu í :-s ) mượn đc thì tốt, để ở dưới đất hất lên trại của mình cho lug linh :D
Tại chị thấy như năm của chị, khối Anh làm xe bus 2 tầng, khối Tin làm hình bàn phím các thứ, nghe rất hoành tráng nhưng buổi tối thì đen thui tối om nên chả đc cái giải j cả. Vs lại tâm lí chung của ng đi xem thì ai chả thik vào cái chỗ rực rỡ lung linh :d Mà đèn thì cứ mua, sau này chả thiếu dịp để dùng :D
Còn trại thì nên bán đồ ăn + đồ handmade (nếu các em có khả năng ) đồ ăn thì bánh crepe, gato, xien hoa qua..... chi thay ban' rat chay, hon nua neu' co thuyet trinh` trại thi` co' cai' ma` chém :)) PHáp là xứ sở bánh ngọt mà :))
Chú ý 1 điều là chị sợ dựng Louvre thì k dựng to đc qá, chị nghĩ vẫn cần có 1 cái trại nữa, thik KHM thì cho nó làm cổng của cái trại đấy (trại tầm 4x6) để có chỗ mà đứng bán hàng, chứ đứng chơ vơ trông buồn cười lắm, còn cái pyramide thì để trước cửa :D mấy cái trang trí mà k to lắm chị nghĩ cứ lên Hàng Mã đặt làm bằng xốp í :-? (hồi trước tháp eiffel, cối xay gió, chữ Moulin rouge bọn chị đều đi đặt làm = xốp, mãi sau gim đèn vào là lug linh ngay :D )

Thế đã :D đấy là ý kiến của chị :D còn dù sao là tùy các em :D tuổi trẻ sáng tạo mà :x cố lên :x

Mà theo dự kiến là bí thư lớp 12 chuyên 1 thì sẽ lên bốc thăm vị trí trại =)) chị có lỡ bốc thăm vào vị trí xấu thì mấy đứa cũng đừng chửi chị nhớ =))
Năm ngoái PHáp ở góc trong cùng sân bóng rổ mà vẫn đc nhất đấy :-> cố lên các em :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Vô tình vào đây thì góp ý các em 1 chút :D dù j cũng gọi là có kinh nghiệm hơn :D
Chị nghĩ là nên làm 1 cái j đấy đừng mang tính chất truyền thống qá :-s như hồi MWC bọn chị làm Moulin Rouge :x ở ngoài dựng thêm Eiffel (phụ thôi) còn nếu chọn giữa Louvre và KHM thì chị chọn Louvre , vì KHM trông bình thường lắm , màu sắc k rực rỡ :)
Sáng tạo thì tùy các em thôi, nhưng mà có cái chị cần nhắc để các em chú ý, tại chị thấy cái này là ăn điểm nhất , đó là ĐÈN. Đừng có ki bo tiền đèn, cứ giăng nhiều đèn dây (20k/6m, mua ở Trần Phú :)), mua nhiều đc giảm :)) ). Ví dụ như cái Louvre các em giăng đèn theo viền của nó + để 1 cái đèn ở trong thì chị nghĩ trông cũng khá lung linh. Với lại nếu có đèn pha ( cái đền mà ng ta hay chiếu nên tường của các khách sạn hay chiếu lên sân khấu í :-s ) mượn đc thì tốt, để ở dưới đất hất lên trại của mình cho lug linh :D
Tại chị thấy như năm của chị, khối Anh làm xe bus 2 tầng, khối Tin làm hình bàn phím các thứ, nghe rất hoành tráng nhưng buổi tối thì đen thui tối om nên chả đc cái giải j cả. Vs lại tâm lí chung của ng đi xem thì ai chả thik vào cái chỗ rực rỡ lung linh :d Mà đèn thì cứ mua, sau này chả thiếu dịp để dùng :D
Còn trại thì nên bán đồ ăn + đồ handmade (nếu các em có khả năng ) đồ ăn thì bánh crepe, gato, xien hoa qua..... chi thay ban' rat chay, hon nua neu' co thuyet trinh` trại thi` co' cai' ma` chém :)) PHáp là xứ sở bánh ngọt mà :))
Chú ý 1 điều là chị sợ dựng Louvre thì k dựng to đc qá, chị nghĩ vẫn cần có 1 cái trại nữa, thik KHM thì cho nó làm cổng của cái trại đấy (trại tầm 4x6) để có chỗ mà đứng bán hàng, chứ đứng chơ vơ trông buồn cười lắm, còn cái pyramide thì để trước cửa :D mấy cái trang trí mà k to lắm chị nghĩ cứ lên Hàng Mã đặt làm bằng xốp í :-? (hồi trước tháp eiffel, cối xay gió, chữ Moulin rouge bọn chị đều đi đặt làm = xốp, mãi sau gim đèn vào là lug linh ngay :D )

Thế đã :D đấy là ý kiến của chị :D còn dù sao là tùy các em :D tuổi trẻ sáng tạo mà :x cố lên :x

Mà theo dự kiến là bí thư lớp 12 chuyên 1 thì sẽ lên bốc thăm vị trí trại =)) chị có lỡ bốc thăm vào vị trí xấu thì mấy đứa cũng đừng chửi chị nhớ =))
Năm ngoái PHáp ở góc trong cùng sân bóng rổ mà vẫn đc nhất đấy :-> cố lên các em :x
Bàn thì mạnh mồm thế thôi chị chứ chả mấy đứa hào hứng lắm :))

Em nhoi với! :D
Theo em nên dựng Arc de Triomphe ( Khải hoàn môn) vs đại lộ champ élysée là xong! :)
Ơ mà sao em kô thấy topic Pháp 1 nhỉ??? :-?

anh chị oy....
htrk có một đứa lớp e có 1 ý tưởng mà e thấy rất hay
nhg lớp e chúng nó lại k thik' :(
mng cho ý kiến nhé ;;)
nó định dựng trại hình 1 kon cánh cam nằm bẹp xuống đất
hai cái mắt là 2 cái cổng (hoặc làm một cái thoy cũng dk)
phần đầu màu đen,còn thân chia làm 3: xanh,trắng,đỏ (đúng màu cờ Pháp lun)
*e thấy đây là 1 ý tưởng rất tuyệt vời và nhìu ý nghĩa:
_Làm trại cc k khó,chỉ là một hình bán cầu lớn mà e nghĩ k khó kiếm ở bên ngoài
_Kon cánh cam thể hiện cho sự gần gũi thiên nhiên,đúng vs chủ đề năm nay
_Nếu làm cánh cam thì diện tích bên trg trại sẽ lớn hơn,nhìu chỗ bày bán
_Có một qan niệm của ng` Pháp là nếu đk một kon cc đậu lên vai thì sẽ gặp may mắn cả ngày hôm đó,và đây cũng là một lý do rất kute để thu hút mng vào trại :D
_Làm hình kon vật cũng thể hiện cho tính cách hóm hỉnh thân thiện của ng` P nữa.
tất cả nhg~ điều trên mà đem thuyết trình thì cũng hơi bị ăn điểm ạ \:d/ chứ làm thắng cảnh mãi e chán ròy :-< nếu mún có thể bày thêm các thắng cảnh nổi tiếng của P quanh trại cũng đk :)
*à kòn 1 điều nữa.mng có biết ở nc' ngoài có một vài ng` kiếm tiền = cách hóa trang thành tượng (hoặc robot) để chụp ảnh vs khách du lik k ạ? có lẽ nhìu ng` sẽ k bít và nếu ta thực hiện thì đó sẽ là 1 điều vô cùng mới mẻ lý thú vs mng đến thăm trại ;) lại kiếm thêm tiền nữa (e vẫn thik' tiền hơn) =))
*nếu vẫn mún kiếm thêm tiền thì còn 1 điều nữa :D tất cả mng trg trại sẽ nói tiếng P,và m` sẽ giới thiệu đại loại là "đến vs trại khối P nghĩa là bạn đang tới vs nc' P,vs những cng nói tiếng Plịch thiệp,hóm hỉnh,dễ thương.chính vì vậy b hãy thuê ngay 1 hướng dẫn viên du lik để chuyến tham qan lý thú hơn" ;) và việc thuê này k bắt buộc,ng` ta có thể mún hoặc k.chắc khoảng 5-10k một HDV là ok nhỷ? \:d/
Đó là nhg~ ý kiến của riêng e.mng tán thành kái nào thì cứ xét duyệt, ròy nếu thấy hay thì tuyên truyền nha.e kảm ơn ạ :x

1- Chị thấy ý tưởng cánh cam nó chả liên quan đến PHáp lắm =)) chém là 1 chuyện, cứ chém qá nghe điêu lắm em ạ :)
2- Làm cái này k hề đơn giản :)
Mà cánh cam là xanh trắng đỏ trông nó chả ra cánh cam nữa em ạ :)

*à kòn 1 điều nữa.mng có biết ở nc' ngoài có một vài ng` kiếm tiền = cách hóa trang thành tượng (hoặc robot) để chụp ảnh vs khách du lik k ạ? có lẽ nhìu ng` sẽ k bít và nếu ta thực hiện thì đó sẽ là 1 điều vô cùng mới mẻ lý thú vs mng đến thăm trại lại kiếm thêm tiền nữa (e vẫn thik' tiền hơn)
Chị cực thik ý tưởng này :x nhưng mà làm thế nào cho giống robot thật mới hiệu quả :x nếu muốn làm thì tập trước cho 1 em zai nào đấy đi k k kịp :))

*nếu vẫn mún kiếm thêm tiền thì còn 1 điều nữa tất cả mng trg trại sẽ nói tiếng P,
Em thử vào 1 cái trại mà ng ta toàn nói cái thứ tiếng em k hiểu thì em có chạy ra ngay k :))

Theo em nên dựng Arc de Triomphe ( Khải hoàn môn) vs đại lộ champ élysée là xong!
Nếu em đến Paris rồi thì em sẽ thấy Avenue des Champs Elysees toàn là các cửa hàng cửa hiệu thôi :) Nếu dựng Arc de Triomphe thì dựng thêm 1 đường dài toàn đèn lung linh lấp lánh rồi gọi là ACE cũng đc :))

Anw, đây là ý kiến của chị thôi :x Sáng tạo nhưng cũng phải khả thi 1 tí :)

anh chị oy....
htrk có một đứa lớp e có 1 ý tưởng mà e thấy rất hay
nhg lớp e chúng nó lại k thik' :(
mng cho ý kiến nhé ;;)
nó định dựng trại hình 1 kon cánh cam nằm bẹp xuống đất
hai cái mắt là 2 cái cổng (hoặc làm một cái thoy cũng dk)
phần đầu màu đen,còn thân chia làm 3: xanh,trắng,đỏ (đúng màu cờ Pháp lun)
*e thấy đây là 1 ý tưởng rất tuyệt vời và nhìu ý nghĩa:
_Làm trại cc k khó,chỉ là một hình bán cầu lớn mà e nghĩ k khó kiếm ở bên ngoài
_Kon cánh cam thể hiện cho sự gần gũi thiên nhiên,đúng vs chủ đề năm nay
_Nếu làm cánh cam thì diện tích bên trg trại sẽ lớn hơn,nhìu chỗ bày bán
_Có một qan niệm của ng` Pháp là nếu đk một kon cc đậu lên vai thì sẽ gặp may mắn cả ngày hôm đó,và đây cũng là một lý do rất kute để thu hút mng vào trại :D
_Làm hình kon vật cũng thể hiện cho tính cách hóm hỉnh thân thiện của ng` P nữa.
tất cả nhg~ điều trên mà đem thuyết trình thì cũng hơi bị ăn điểm ạ \:d/ chứ làm thắng cảnh mãi e chán ròy :-< nếu mún có thể bày thêm các thắng cảnh nổi tiếng của P quanh trại cũng đk :)
*à kòn 1 điều nữa.mng có biết ở nc' ngoài có một vài ng` kiếm tiền = cách hóa trang thành tượng (hoặc robot) để chụp ảnh vs khách du lik k ạ? có lẽ nhìu ng` sẽ k bít và nếu ta thực hiện thì đó sẽ là 1 điều vô cùng mới mẻ lý thú vs mng đến thăm trại ;) lại kiếm thêm tiền nữa (e vẫn thik' tiền hơn) =))
*nếu vẫn mún kiếm thêm tiền thì còn 1 điều nữa :D tất cả mng trg trại sẽ nói tiếng P,và m` sẽ giới thiệu đại loại là "đến vs trại khối P nghĩa là bạn đang tới vs nc' P,vs những cng nói tiếng Plịch thiệp,hóm hỉnh,dễ thương.chính vì vậy b hãy thuê ngay 1 hướng dẫn viên du lik để chuyến tham qan lý thú hơn" ;) và việc thuê này k bắt buộc,ng` ta có thể mún hoặc k.chắc khoảng 5-10k một HDV là ok nhỷ? \:d/
Đó là nhg~ ý kiến của riêng e.mng tán thành kái nào thì cứ xét duyệt, ròy nếu thấy hay thì tuyên truyền nha.e kảm ơn ạ :x

Nếu mà làm trại con cánh cam thì chắc khác j trại động vật của bọn 10 Anh-Trung đợt Hallowen năm ngoái đâu em :)). Trông nó tầm thường lắm. Em nói là người Pháp họ cho rằng có con cánh cam đậu lên vai là may mắn, nhưng mà anh thấy là nó cứ thế nào ý :-? Như thế thì toàn bộ đội clip của mình sẽ phải quay ra làm clip để giải thích cho cái hình trại của mình. Ý tưởng về kịch bản đợt vừa rồi sẽ coi như bị hủy và thời gian nộp clip là thứ 7 tuần sau em nhé :)

Thể hiện tính cách hóm hỉnh thân thiện thì có lẽ là trại nào cũng làm, trại mình cần phải làm sao cho nó độc đáo chứ anh nghĩ là con cánh cam chả nói lên cái j cả.

Thêm nữa là trại mình chỉ có 4 ô, rất bé, bảo rằng người ta phải trả tiền cho mình để mình thuyết trình cho người ta. Liệu có ai nghĩ rằng đến trại mình là để đi nghe thuyết trình về con cánh cam k nhở :))

Cái vụ chụp ảnh thì theo anh là nếu làm làng Gaulois thì người ta sẽ trả tiền để chụp vs Obélix và Astérix hơn là chụp vs con cánh cam :). Mà chủ yếu là bọn lớp Pháp đến chụp ủng hộ và vs cái bọn ý thì khó có hy vọng là thu tiền. Kiểu j chúng nó cũng kèo nhèo sao mà bạn bè mà chúng mày nỡ làm thế :)):))

Làng Gaulois sẽ tự thu hút người ta đến hơn là mình phải đi ra rả kêu gọi cho người ta đến thăm 1 con cánh cam chứ. Em nghĩ là mình sẽ làm được j trong 1 cái trại có hình cánh cam nào :))

(góp ý tí thôi chứ tớ ở đội clip :">:">:">)

Back
Bên trên