Nhật kí lớp online

Một ngày nghỉ chả có cái việc gì để làm.....thà đến lớp ngồi tán phét,xuống căng tin ăn mỳ tôm chua còn vui hơn.....

Tran Thuy` Linh đã viết:
Chiều ,đi xem 12A3 đá bóng với 11T2.Đội 11t2 có thêm sự góp sức của ku Dũng lớp mình .hichic,12A3 thua..hichic....:cry: :cry: ma` la` thua penalty cơ.Căn bản tại em họ Thu Trang bắt giỏi quá.Thu Trang dạy dỗ thế nào siêu thế?
Linh cứ quá khen, gen di truyền mà.

Thứ 5:
12 h 15 ra khỏi nhà .

Đến trừơng là 12 h 30 ,thời khóa biểu thay đổi ,thứ 3 phải học thêm một tiết Sinh,chán chả buồn chết .

Mà sao lớp mình càng ngày càng lười thế nhỉ .

Tớ ở trên lớp đến tận 12 h 45 mới thấy có đứa đến.

Con Phương ,nó khoe um tùm ảnh anh Khánh Tùng .

"Ngu ko chịu được "là nguyên văn câu nói của nó .

Mà Vân , nhớ phải cám ơn tao với LN trực nhật hộ mày đấy nhé .

Lớp hôm nay bẩn ghê cơ .

Mình đúng là chăm đột suất :D

Lớp mình vào tiết 1.

Bọn con trai rú lên : HL đê .Con gái thì lại rủ nhau đi net ,thế là hết ngày .

Mà tình hình là ko biết có mấy đứa học Lý rồi ,khéo chết mất thôi ,may mà hôm nay ít bài

Tao chưa học mày ạ, chốc nữa anh Cản nà gọi tao lên bảng thì...
Tiếp nhật ký lớp: Trong lúc bọn Ly, Linh Ngân, lam Giang... đi net, tao và Huy ngồi nghiên cứu báo Hoa Học Trò, phần cào ấy. Hai đứa mới chỉ nhìn thấy đã vội tranh nhau cào, không thèm đọc phần hướng dẫn, thế mới ngu chứ. Đến khi cào chán chê rồi mới biết là chỉ đựơc cào 1 ô duy nhất, lúc đấy hai đứa mới ngã ngửa ra. Cãi nhau 1 hồi, Huy với Huệ đi ra ngoài, tao ngồi 1 lúc, định bụng sẽ học Lý, nhưng không thể kiềm chế được bản thân, tao lại lon ton ra kem tươi. Ôi chao, toàn những gương mặt lớp mình cả...

sao dạo này lớp mình net niếc ghê thế nhể?Làm cho mình thấy xôm tụ quá,muốn cai net cũng chẳng được.....
Thứ năm nào cũng coi như là ngày nặng nề nhất của lớp mình,2 Anh,2 Lý,1 Toán <++chết giấc!Mà thời khóa biểu mới thay đổi à?Tớ chưa ngó ngàng qua gì hết.Có gì hay ho hơn ko nhỉ?
hương ơi,tớ cũng như ấy đấy.Làm cho lúc đầu cào được cái Nơkia tưởng ăn luôn,nên tớ với con Phương gào ầm lên.....ai dè bốc thăm,cụt cả hứng,tớ vứt luôn cái tờ đấy đi!

hi hi, không ngờ lớp mình lắm người bị lừa thế!!!
Thứ sáu (17-1-2003): Hôm nay nhiều môn học thuộc lòng thế không biết: Địa, Sử và Văn (liệu có oan không khi mà liệt môn Văn vào môn học thuộc lòng nhỉ?). Mình đã cố gắng nhồi vào đầu tất cả những gì có thể, nhưng...chẳng có gì. Mọi người ơi, cố mà học nhé, lên bảng đầu học kỳ mà điểm kém là xui lắm đấy.

Xời,hôm nay được bữa thầy Văn pha trò tiếp.....thầy nói về mấy bài thơ "cuối câu nọ gối đầu câu kia" của nhà thơ Bút Tre nghe rõ dã man.....Nhưng mà rõ ràng tớ đã cố gắng học thuộc lòng tất cả các bài để đem lên đay post,cuối cùng chẳng nhớ được bài nào.Có ai nhớ ko?post lại tớ đọc :D
Ktra Sử,nhục như con trùng trục,tớ chưa học hành gì cả,bịa bét nhè...
Mà lớp mình dạo này hư quá đấy,tớ lên lớp lúc 1 h kem 20 mà chỉ thấy lèo tèo 2,3 ng`,dạo này lớp suốt ngày bị ghi sổ vì đi học muộn ...chán chả buồn nói.Sao mọi ng` hay đi học muộn thế?
Hôm nay xem thời khóa biểu mới,tiết 5 có thêm 1 tiết Sinh,vị chi là 5 tiết.....vậy là cả tuần có mỗi thứ bảy có 4 tiết với thứ 4 là 3 tiết,còn lại là 5 tiết,hết chơi :cry: :cry: Thảm!

Ngày 17-1-2003.
Trời ơi. Báo H2T2 bảo hôm nay là ngày hạnh phúc của mình ư . Đừng bao giờ tin nó nữa các bạn ạ. Hôm nay là ngày mình cảm thấy cuộc đời xám xịt. Xung quanh mình, bạn bè chỉ thế thôi sao???

Chỉ thế thôi là sao?????bạn bè thì đúng là chỉ thế thôi chứ,đâu phải tự dưng mà to đùng lên được,hoặc đâu phải tự dưng nhân đôi lên được.....

Hì. Có gì đâu mà . Tình cảm nhất thời thôi. Xin lỗi Linh nhé nếu lỡ chat :D

Con người có lúc vui có lúc buồn. Ko phải lúc nào cuộc đời cũng là màu hồng. Nhưng còn ngày mai, và cả tương lai phía trước. Quên buồn phiền để đứng lên mới là đại trượng phu.

Thứ 6:

Hồng Ly bị ngã xe , thế là đến muộn , lại gặp ngay thằng Tùng cũng đi học muộn chứ .

Thắng lại còn : "Ơ , hình như 2 người này ngồi cùng 1 bàn hay sao ý nhỉ"

Giờ mới biết à .Cường bị thầy gọi lên trêu cho một vố .Khổ thân .

Má mì của tao hôm nay bị ốm .

À mà ko phảỉ bị ốm mấy hôm rồi nhưng hôm nay tao mới biết .

Má mì ơi chóng khoẻ nha .

Nghe mày ho khổ thân lắm .

Bảo uống thuốc mà ko chịu uống .

Tiết 3 , giờ Địa , má mì lên bảng .Chăm học thế mà được có 9 điểm .Phí wá .

Giờ Sử : Kiểm tra 15 phút :May mà được má mì nhắc , nếu ko thì mình đi tong .Thankx kiu nha má mì .

Tiết Hóa , ngồi nghe thầy kể chuyện .Bài thơ :Cạnh nhà tôi , bên phải , bên trái ,đằng sau ,đằng trước :)D ko nhớ lắm )

Thầy Hóa đúng là người văn võ song toàn .

Thế là hết ngày .

Ngoài chuyện của thầy Văn ra thì làm gì còn chuyện nào hay nữa đâu.

Mọi người ơi .Chiều nay đừng ai đi học muộn nhé .Ko thì cổng trường sẽ đóng cửa sớm đấy .

Hôm qua Mr. Liêm bị vợ đá ra khỏi nhà hay sao ý mà phải ăn mì hộp ở căn tin. Đến tội. Mình lại còn bắt gặp thầy đang tỏm tẻm ăn củ đậu trước giờ học nữa chứ. Hi hi.
Thiện tai thiện tai.

Chuyện tiết Văn hay thế mà không ai post lên đây cho bà con cùng chiêm ngưỡng à?
Tớ cũng chỉ nhớ mang máng thôi, đại loại thế này:
Thầy gọi Chu Lê Cường lên bảng, chẳng hiểu học bài hay chưa mà tớ thấy đọc bài cũng tàm tạm, thầy hỏi gì trả lời cũng có vẻ ổn ổn (các bác thông cảm nhé, em ngồi mãi tít dưới, chẳng nghe thấy trên bảng nói gì đâu, với lại lúc ấy em cũng đang bận tụng kinh niệm Phật), chỉ có mấy câu này là nghe rõ mồn một:
Thầy bảo Cường kể một số sáng tác của Phan Bội Châu, không hiểu phải lấy dẫn chứng hay sao ấy, Cường nhà ta ngân nga:
"CHIM NAM đậu cành NAM"
Lớp mình vốn có sẵn trí tưởng tượng trời phú, rúc rích cười. Thầy lại tiếp:
"Không phải, mà là: CHIM VIỆT đậu cành NAM"
Lúc này thì lớp mình không còn nhịn được nữa, bò lăn bò càng ra cười, cười như chưa bao giờ được cười.
Sorry các bác Cường, Nam, Việt nếu chẳng may các bác có cho em là "phạm thượng" mà post bài này lên đây!

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm nay ghét lớp mình quá rồi đấy,chẳng có hôm nào là ko bị ghi sổ ghi đầu bài cả.....ko đi muộn thì lại nói chuyện trong giờ.....Chưa bao giờ mà ông Toán cho lớp mình điểm 8 cả....10 ng` vắng mặt trong lớp vào tiết 1.....sổ ghi đầu bài ngay trang đầu tiên ngự ngay con 8 to đùng.Mà các ấy có biết bị ghi sổ ghi đầu bài từ 3 lần trở lên,chỉ nghỉ học 1 tiết là bị tính nghỉ 1 buổi ko phép và bị hạnh kiểm khá ko??????
Tớ chưa bao giờ ghét lớp mình như hôm nay......X-(

Back
Bên trên