Nhận xét về hoạt động của TSVB và đóng góp ý kiến

Bạn thấy hoạt động của box TSVB thế nào?

• Số lượng người bầu chọn
    62
Re: Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

anh ơi, là 1 câu chuyện trong cuộc sống thôi mà ! Có gan làm thì nên có gan nên nhận. Giải thích đàng hoàng cho rõ mọi chn. Đằng nào cũng là 1 thằng đàn ông, đã dám làm thì dám nhận. Lên đối mặt với sự thật đi, đừng có mà chui với lẩn mãi thế !

Còn nếu nó muốn em đc tôn trọng tử tế, thì lên nói chn đàng hoàng. Các cụ cũng có câu : con giun xéo lắm cũng phải quằn. E k biết bao nhiêu bài bị xoá 1 cách vô lý rồi và trên HAO này ko chỉ mình em bức xúc đâu !

Theo một cách nhìn thì chúng ta có thể nghĩ là Long đang lẩn tránh, nhưng có một cách nhìn khác cho chúng ta giả thiết là Long không thèm quan tâm đến những gì liên quan đến em. Những bạn khác cũng thế, nếu bức xúc về cách hành xử của Long thì nên trình bày một cách nhã nhặn và thể hiện sự tôn trọng tối thiểu khi muốn Long trả lời kiến nghị của mình. Ngược lại, người ta im lặng trước những lời đả kích vô lễ thì hoàn toàn dễ hiểu, và thậm chí đấy là một lựa chọn khôn ngoan để khỏi mất thời gian cãi vã.

Em ngẫm thêm một chút thì sẽ thấy điều này không đáng ngạc nhiên, chỉ cần mình cố gắng thay đổi cách cư xử thì người ta cũng sẽ thoải mái hơn, sẽ dễ đồng ý trả lời mình hơn.

Theo một cách nhìn thì chúng ta có thể nghĩ là Long đang lẩn tránh, nhưng có một cách nhìn khác cho chúng ta giả thiết là Long không thèm quan tâm đến những gì liên quan đến em. Những bạn khác cũng thế, nếu bức xúc về cách hành xử của Long thì nên trình bày một cách nhã nhặn và thể hiện sự tôn trọng tối thiểu khi muốn Long trả lời kiến nghị của mình. Ngược lại, người ta im lặng trước những lời đả kích vô lễ thì hoàn toàn dễ hiểu, và thậm chí đấy là một lựa chọn khôn ngoan để khỏi mất thời gian cãi vã.

Em ngẫm thêm một chút thì sẽ thấy điều này không đáng ngạc nhiên, chỉ cần mình cố gắng thay đổi cách cư xử thì người ta cũng sẽ thoải mái hơn, sẽ dễ đồng ý trả lời mình hơn.

nếu ko liên quan thì xoá bài em làm gì ạ :-/

em cũng đã từng ko quan tâm đến những việc nó làm rồi mà anh ;)

em cũng đã từng nhã nhặn rồi ;) ko đc thì thế thôi. Một ng đàn ông nên đối diện, đừng có mà chửi đổng.

Nếu họ khôn ngoan để ko xảy ra cãi vã thì họ đủ khôn ngoan để ko làm những việc châm lửa cho việc cãi vã ;)

Anh nghĩ, chỉ đơn giản là Long biết em đang chửi Long, nên xóa những bài có tính chất khiêu khích của em đối với Long thôi. Nếu em viết những điều hoàn toàn không liên quan đến Long mà vẫn bị xóa, khi ấy mới cần phải xem xét.

thế anh hãy bảo mod có đủ khả năng undeleted những bài đã bị deleted đi anh :)

Ừ, anh sẽ nhờ xem sao, nhưng từ nay em viết gì thì đừng có khích bác người ta nữa nhé, giữ lấy phẩm hạnh cho mình!

Vâng ;) hi vọng mọi chn sớm sáng tỏ !

Và hơn nữa, e cần lời xin lỗi nếu e bị oan và với 1 người : nếu tư chất ko có thì ko nên tại vị nữa anh à :)

http://hn-ams.org/forum/showpost.php?p=2886162&postcount=3701 đây chỉ là 1 trong những ng dám lên tiếng thôi ! ( #3701 - Những lá thư )

Chỉnh sửa lần cuối:

Ừ em, anh đọc bài của Minh Phương rồi, anh thấy đúng là Long cần có lời giải thích rõ ràng để mọi người hiểu cách làm việc của Long. Nhưng mà kiên nhẫn thêm nhé, việc này không thể thúc giục được.

nào đây, lâu không war mồm mọc da non à ku Hưng
thứ nhất, em biết anh Việt theo hòa bình chủ nghĩa, còn em theo chiến tranh chủ nghĩa, với em k có thái độ bất bạo động với những đứa thích bạo động, em nói thẳng với ban quản lý nhân sự, trực tiếp là em Trà, em xin làm mod đơn giản vì em muốn dọn box theo cách mà em thích, mà em cũng chả phải ngại, em nói luôn là em cho vài đối tượng đi bán muối còn lại không có lí do nào đặc biệt (nếu thích viết thì lúc trc em viết nhiều hơn, thích làm mod thì k cần k có đợt tuyển PM riêng với vài người xin làm mod ). Tóm tắt lại, đây là bully, for sure, vì mod cái box này thôi chả cấm đc ai, tốt nhất là dọn, mất thời gian, nhưng mà sạch

thứ hai, với riêng thằng Hưng, nào, hy vọng, at least đến lúc này mày chịu remove anh ra khỏi ignore list để đọc vài dòng anh tặng mày
a nhỏ, anh ghét mày như khoảng gần chục mod/admin khác, nếu cần anh nêu tên đích danh tầm 3-4 người, những ng đấy 1 là cả nể, 2 là chán không thèm nói cái loại mày, anh mày đc cái đức tính là không sĩ diện, cũng k ngại nói thẳng nói thật
b nhỏ, anh không thích chỗ anh có thể control có mày lảng vảng, sự hiện diện của mày là sự bực dọc của nhiều người khác, HAO có ít người đọc, chú có tâm sự mời ra facebook, twitter hoặc zing rồi blah bloh gì gì đó, tùy nghi hành động, những cái đó, đảng và nhà nước cấm, anh không có cấm
c nhỏ, mày thích gây chiến với anh, ok, mày thích lôi kéo sự ủng hộ của người khác, ok, ra ngoài xử lý, chỗ nào vẫn k có chỗ cho mày, mày nên có đầu óc 1 tí, bài em Phương viết rất văn hóa, chửi thẳng vào mặt anh, anh dek phải thánh, anh có lúc sai, nhiều khi là sai to nên ừ nhận, thế cho nó đàn ông, còn mày k chịu nhận sai, lảm nhảm như đàn bà, có thấy ít liêm sỉ quá không? ban đầu anh chỉ định cho mày nghỉ ít lâu cho thay đổi, càng lúc càng k biết nhận ra sai lầm thì cứ đứng đấy hít hà cho đỡ mệt

P/S: em k có ý thách thức anh Việt nhưng em nghĩ một là anh xác định thôi quản lý box thì cứ để em làm bình thường, cách làm của em có 1, không thay đổi: no war, mọi hành động bắt đầu war, hoặc có mùi war sẽ đàn áp thẳng tay( đó là lí do có bài em P ở trên kia ), mọi thành viên có hành động câu bài sẽ xóa bài thẳng tay (tình trạng này chắc em chả cần làm =)) có bài là may rồi =)) ), có khoảng 3 thành viên bị cấm lai vãng chốn này, ở đây không có tự do ngôn luận cho các chú; thứ nữa, 10 bài gần nhất của thành viên fronzen_eagle có tầm 7-8 bài có mục đích nhắm vào em 8-| em thấy đủ lí do loại nó ra khỏi box vĩnh viễn

còn nữa, đây k có trốn với lặn gì hết, bận, vào HAO chỉ để tìm bài thằng Hưng để xóa, tìm bài vài người viết hay hay để đọc, vào fb ít, hôm nay bớt chút giấc ngủ bèo bọt có vài dòng với mọi người, những bài viết trên sẽ để đúng 27h (7h sáng thứ 4 mới có time lên xóa) em nghĩ anh Việt không phiền khi em xóa luôn mấy bài gần đây của anh
thằng hưng muốn chửi nhau dưới mọi hình thức thì đi xin phép mod/admin box khác, post threads mới, PM link anh vào tiếp

Anh không muốn can thiệp vào cách quản lí của em đâu, nhưng vì cả Trà và Hưng đều thắc mắc và chia sẻ với anh nên anh mới vào đây hỏi han các em một chút.
Anh không có ý định phản đối em, anh không có gì chống lại em cả, nhưng theo cá nhân anh, thái độ đối đãi với thành viên của TSVB ("chủ nghĩa chiến tranh") và cách quản lí của em ("dọn box theo cách mà em thích", "đàn áp thẳng tay") không thật sự phù hợp với tinh thần của box này. Mặc dù anh không còn quản lí TSVB nữa, nhưng mỗi khi có thời gian rảnh để vào chơi, anh vẫn mong được thấy các thành viên trong box được đối đãi tử tế trong bất kì hoàn cảnh nào. Đối với anh, ở địa vị người quản lí TSVB, dù có bị thành viên mắng chửi thậm tệ, người quản lí cũng cần có thái độ hòa nhã tối thiểu trong văn phong cũng như trong cách hành xử nói chung.

Uhm, em xóa các bài trên cũng được, nhưng theo ý anh thì nếu em chuyển những bài trên sang topic góp ý thì sẽ phù hợp hơn.

Tùy em nhé! ^^

sự hiện diện của nó thì làm mọi ng vui lắm đấy =)) thôi =)) HAO nát lắm rồi :-j cho nó vào phá cũng chẳng sao =))

ơ =)) sao mình lại tốn nước bọt thế nhỉ =)) con Chuối nó bỏ cho là phải =)) và cũng may Bách Khoa đuổi đc 1 đứa làm hỏng xã hội :-j

Chỉnh sửa lần cuối:

Chú Long nên bình tĩnh lắng nghe tiếp thu ý kiến 1 chút. Anh Việt góp ý như thế là thẳng thắn mà đúng đấy. Ở đây chú vừa là mod, vừa là đàn anh, chú cũng nên xem lại cách xử sự của mình. Chú xóa bài cũng được, nhưng chú ghi lại 1 cái lí do xóa bài, cái gì mà sủa với ko sủa, thứ nhất là xúc phạm thành viên công khai, thứ hai là tạo ra 1 cái hình ảnh rất ko đẹp cho HAO.
Anh biết chú trên này từ lâu rồi nên anh ko lạ gì. Nhưng các em nhỏ tuổi hơn, mới vào forum đã nhìn thấy cái đấy, tác dụng thế nào chắc chả nói chú cũng biết. Nếu chú yêu Ams, yêu HAO, chú kiểm chế đi 1 tí. Chú lại là mod, càng nên điều chỉnh cho phù hợp.

sự hiện diện của nó thì làm mọi ng vui lắm đấy =)) thôi =)) HAO nát lắm rồi :-j cho nó vào phá cũng chẳng sao =))

ơ =)) sao mình lại tốn nước bọt thế nhỉ =)) con Chuối nó bỏ cho là phải =)) và cũng may Bách Khoa đuổi đc 1 đứa làm hỏng xã hội :-j

Anh công nhận anh cũng có tí phân biệt vùng miền trường chuyên trường thường, và anh cũng rất tự hào về trường Ams. Thế nên anh ko hiểu tại sao chú lại học trường Ams ??? Nhận xét 1 cách thẳng thắn thì bài của chú nó rất là thiếu văn hóa. Tại sao lại thiếu văn hóa ? Chú lôi chuyện riêng tư người khác ra để chọc ngoáy trên này. Anh chưa từng thấy chuyện này trên HAO. Nói chung anh nghĩ học sinh trường Ams ko tốt đẹp văn minh 100%, nhưng cũng ko nên có mấy cái này.

Còn chú nói người khác ko nghe thì nó là hệ quả tất yếu thôi.

Anh công nhận anh cũng có tí phân biệt vùng miền trường chuyên trường thường, và anh cũng rất tự hào về trường Ams. Thế nên anh ko hiểu tại sao chú lại học trường Ams ??? Nhận xét 1 cách thẳng thắn thì bài của chú nó rất là thiếu văn hóa. Tại sao lại thiếu văn hóa ? Chú lôi chuyện riêng tư người khác ra để chọc ngoáy trên này. Anh chưa từng thấy chuyện này trên HAO. Nói chung anh nghĩ học sinh trường Ams ko tốt đẹp văn minh 100%, nhưng cũng ko nên có mấy cái này.

Còn chú nói người khác ko nghe thì nó là hệ quả tất yếu thôi.

với tuỳ từng loại người thì có từng cách ứng xử khác nhau ! còn việc lôi chn riêng tư nhau ra thì nó cũng lôi của e ra thôi :-j anh ko đọc thì do a k biết chứ đừng bao giờ chụp mũ như thế ! Còn thế nào là thiếu văn hoá ? chẳng lẽ a chưa bao giờ lôi chn riêng tư người khác ra public đấy !

Chn riêng tư gì anh nhỉ ? thế nào là chn riêng tư ? định nghĩa đc ko ạ ? Chuyện riêng tư mà ai cũng biết thì có còn gọi là riêng tư ko anh ? 8-| Học sinh Ams ko nên có những cái này thì cái cách xử sử của học sinh Ams trên này thì tốt đẹp lắm đấy. Năng lực chuyên môn thì ko có thì tốt nhất lượn ! Thối nát thay cái HAO 8-|

Chú có 1 cái đặc điểm là hễ ai nói mình là phải lôi 1 cái j đấy ra để chứng minh là ko phải mình chú như thế.
Muốn tránh chửi nhau thì thiếu gì cách. Chú ko đồng ý với cách điều hành của mod ? Thế thì 1 là chú đừng có vào đây, 2 là chú khiếu nại lên ban điều hành, chú chứng minh chú bị oan. Hoặc quá lắm chú làm mẹ nó vài cái topic rải khắp cái forum này, trình bày vấn đề ra, kiểu gì ban điều hành chả phải giải quyết cho chú. Chứ chú tưởng khoe cái trình độ chửi nhau ra thì người ta nể chú à ? Chú đã bao giờ hỏi người khác xem người ta nghĩ gì khi đọc bài chú chửi bới trên này chưa ?

Tốt nhất chú nên biết là chú bị mọi người ghét ở trên này, và tự nghĩ xem tại sao tự nhiên người ta ghét mình ? Anh chả thù ghét gì chú mà anh phải nói thế. Thế nên chú cứ tin đấy là sự thật đi.

Chú có 1 cái đặc điểm là hễ ai nói mình là phải lôi 1 cái j đấy ra để chứng minh là ko phải mình chú như thế.
Muốn tránh chửi nhau thì thiếu gì cách. Chú ko đồng ý với cách điều hành của mod ? Thế thì 1 là chú đừng có vào đây, 2 là chú khiếu nại lên ban điều hành, chú chứng minh chú bị oan. Hoặc quá lắm chú làm mẹ nó vài cái topic rải khắp cái forum này, trình bày vấn đề ra, kiểu gì ban điều hành chả phải giải quyết cho chú. Chứ chú tưởng khoe cái trình độ chửi nhau ra thì người ta nể chú à ? Chú đã bao giờ hỏi người khác xem người ta nghĩ gì khi đọc bài chú chửi bới trên này chưa ?

Tốt nhất chú nên biết là chú bị mọi người ghét ở trên này, và tự nghĩ xem tại sao tự nhiên người ta ghét mình ? Anh chả thù ghét gì chú mà anh phải nói thế. Thế nên chú cứ tin đấy là sự thật đi.

e cũng khiếu nại lên mod rồi thì a Việt mới vào đây :-j còn chứng minh e oan thì đã bảo undeleted bài đi r. A kiểu ko đọc sự tình mà cứ nói ý nhỉ :| ng ghét nh, ng quý cũng k ít đâu ;)

Điều quan trọng nhất bây giờ là chúng ta thiết lập lại hòa khí trong TSVB chứ không phải là phân tích ai đúng ai sai. Chỉ là hiểu lầm và hiềm khích cá nhân thôi, nếu mỗi bên chịu lắng nghe nhau thì sự việc không đến nỗi căng thẳng thế này.

Anh trông chờ ở khả năng tái lập hòa bình của Long nhé! :D (TSVB không thể là nơi để chúng ta áp dụng chủ nghĩa chiến tranh)

Back
Bên trên