Nỗi buồn mong manh.

Hoàng Minh Yến
(hoang_minh_yen)

Tình bạn là gi? Tại sao có lúc mình tưởng chừng như các bạn không ở bên mình. Không thèm động viên hay bảo ban mình. Lúc đó mình cảm thấy rất là buồn và thật sự là rất cô đơn. Nhưng chính vậy mà mình hiểu răng các bạn rất quan tâm đến mình. Các bạn làm vậy vì không muốn mình đã buồn lại càng buồn thêm. :) . Mình tin rằng mọi người ai cũng sẽ tìm thấy những người bạn tốt. :)>-

bạn là người luôn đến bên mình lúc mình cần một ai đó chia sẻ nỗi buồn và xóa đi sự cô đơn 0:) , tại sao bạn ko ở bên mình lại là ko muốn cho mình buồn thêm :-/

đôi khi các bạn làm mình thêm đau lòng vì chỉ thực sự gục ngã thì ta mới tự đứng dậy đc!!!
tôi hiểu các bạn, các bạn làm tất cả để tốt cho tôi mà thôi...

Thúy Hằng đã viết:
đôi khi các bạn làm mình thêm đau lòng vì chỉ thực sự gục ngã thì ta mới tự đứng dậy đc!!!
...
đôi khi gục ngã mà ko tự đưng dậy được thì mới cần những người bạn đỡ mình dậy :) :) :)

ko có bạn ...như chết rồi :( chẳng làm được gì nếu ko có bạn :D

đôi khi bạn bè cứ quanh quẩn bên ta, khuyên bảo ta làm ta càng thấy mình yếu mềm...cứ thế nhé, dội gáo nước lạnh lên tôi đi...

Ai lại nỡ làm thế với bạn mình? Sao lại bảo người bạn tốt làm cái điều như thế với mình? Người ta không thể làm được, nếu làm, người ta còn thấy đau đớn hơn mình! Tự làm điều đó đi, trưởng thành đi! :)

Thúy Hằng đã viết:
đôi khi bạn bè cứ quanh quẩn bên ta, khuyên bảo ta làm ta càng thấy mình yếu mềm...cứ thế nhé, dội gáo nước lạnh lên tôi đi...
lạ thật, bạn phài là người sưởi ấm cho mình lúc mình bị dội gáo nước lạnh chứ :-/ :-/

Đôi khi để kệ mình đó cho mình thấm thía cũng tốt :) Bạn chỉ cần đảm bảo là mình không tự làm mình ốm thôi :)

Đinh Tường Lan đã viết:
Đôi khi để kệ mình đó cho mình thấm thía cũng tốt :) Bạn chỉ cần đảm bảo là mình không tự làm mình ốm thôi :)
Không sao, không ốm được đâu mà lo. Đây là 1 pp luyện tập để đi Sauna đấy.

Nghe như là một thể loại bạn tồi nào đó? /:)

bạn tốt chứ!!! vì anh là 1 người chồng ,1 người bạn tốt, nhưng anh lại là 1 người yêu tồi. :)) :x :) :*

là người chồng tốt là được rồi :| nhưng là người yêu tồi thì làm sao có cơ hội làm chồng tốt chứ :|

Có phải ai cũng lấy được ng mình yêu và yêu được người mình lấy đâu [-o< Có những người thậm chí không nghĩ sẽ thế :D

ngày xưa bố mẹ đẹt đâu thì con cái ngồi đấy...bây h thì 'yêu là cưới' mà ko yêu cũng có thể cưới, nhiều nguyên nhân, nhiều lý do....làm sao biết đc tương lai...let it be, let it be0:)

chống móm cũng có nhiều cách, ta chơi phỏm đểu. :)) Cố gắng nhồi nhét cuộc sống vợ chồng chắc cũng xuôi. :) Thiếu gì cách . Vả lại, cưới 1 người xong, cho dù là yêu đến mấy, nhưng sau 1 thời gian nhìn mãi cũng chán =; --> đổi khẩu vị cho mới mẻ. =; Có khi 2 vợ chồng thỏa thuận với nhau cứ 1 tháng mỗi người đi tìm 1 ngọn gió mới cho đỡ ngột ngạt :)

Tiêu ĐK đã viết:
Vả lại, cưới 1 người xong, cho dù là yêu đến mấy, nhưng sau 1 thời gian nhìn mãi cũng chán --> đổi khẩu vị cho mới mẻ. Có khi 2 vợ chồng thỏa thuận với nhau cứ 1 tháng mỗi người đi tìm 1 ngọn gió mới cho đỡ ngột ngạt
Đca đừng có đứng núi này trông nói nọ nhé[-x [-x b-) b-)
Nhìn mãi 1 cái j đó thì chán thật nhưng đấy là vợ mình cơ mà, nên ko thể nói chán hay ko chán đc...nếu chán thì chắc chẳng còn tình cảm j nữa.
Đca nói đúng với 1 số ít người thôi, tình yêu càng ngọt khi mình càng già mà :)( nói như ông cụ non)

àh Đca thấy ngột ngạt thì ở nhà mà mở tung cửa sổ, bật quạt lên cho nó thoáng, cớ sao phải đi đâu tìm gió làm chi
nhỡ đâu lại gặp phải cơn gió độc nào đó thì.....8-} 8-} =D> =D>

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên