Luồn ngóc ngách tìm chỗ ăn ngon, mời bà con đóng góp...!!!

Ờ, hay đấy! Từ giờ chỉ Post những nơi mà mọi người đã từng ăn và thấy hay! Nếu có những kỷ niệm gì ở đó thì kể cho mọi người cùng nghe với! :D

mấy quán ở liễu giai mình ngồi mòn đờ ít rồi sao k gặp bạn linh bao giờ nhỉ :))

nhà ở liễu giai nên ngồi suốt

mấy cái list trên toàn là cập nhật cách đấy 2 năm :)) giá cả và địa điểm thay đổi khá nhiều, còn gì đâu :))

cái list trích dẫn của ông anh Minh Nhật thì là do ông ý mới viết :D, nên khá là tin tg và update :D

thik ngồi nhất là ngồi ở HOT, sau đấy thì thik ngồi ở align :D

Bánh xèo trên đường Thái Hà, ngon nhưng hơi béo, ngồi đút cho nhau ăn thì vui :D

Nguyễn Lê Hưng đã viết:
:)) Như là chép từ trong sách ra ý, lại còn sắp xếp nữa chứ /:)
được cái sách này anh tớ viết :D

Cái list dài dài là bạn Phương ăn thử hết chưa
Nghe nó gigống như kiểu trang quảng cáo ẩm thực mà các nhà hàng đóng tiền để lên í
chưa hết, nhưng được khoảng hơn 1/3 mấy tí... :D Nhưng được cái nghe mấy ông anh quảng cáo thấy cũng ngon, tin cậy được :)

:D Ăn ở Hot thik thật, sau đợt thi vừa rồi lên đấy ăn 2 người mà vui thế! :D

Phong đi ăn lắm thế nhỉ? Toàn đánh lẻ để A-E phải nem chua bà Thanh
Cháo trai trường Hoa Sen (sát vách trường mầm non Hoa Sen ế). Lúc nào đến Gameclub chơi mà chưa có máy thì cứ ra vừa ăn vừa chờ, có cả trứng vịt lộn cộng với nhiều em trẻ con nhí nhảnh :)

Có ai biết chỗ mua nguyên liệu làm bánh không? Bánh ga tô và sinh nhật ấy! :D Nếu biết cả cách làm nữa thì tuyệt! :x

Nguyễn Xuân Phong đã viết:
Tớ biết dân trường mình có một nền ẩm thực đa dạng, phong phú và sành điệu...
Ngoài cái "Ngõ hẻm" gần trường mình ra, các cậu có biết chỗ nào trong Hà Nội có đồ ăn đặc biệt và ngon không? Mình cùng bàn về theo các chủ đề nhé! :D Tớ thấy chia sẻ cho mọi người biết thêm nhiều chỗ ăn ngon thì thật tuyệt phải không? Nhất là những người có tâm hồn ăn uống như tớ, và cả dành cho những bạn có đôi có dịp thể hiện tầm hiểu biết ẩm thực của mình! Nào, mại zô bà con, cùng share nhé!
Chủ đề đầu tiên là gì bây giờ nhỉ? Vd trước để mọi người cùng đóng góp!
* Cháo trai: Cuối phố Trần Xuân Soạn, gần Lò Đúc ấy, ngon tuyệt! 3K một suất!
* Sữa chua:
trên phố Thái Thịnh, hình như là tầm số nhà 70- 90 gì đó! Đủ các loại => Ngon! Ngoài ra còn có ở Lò Đúc, quán Ông Già Tóc Bạc!

HAY WÁ PHONG CHIA SẺ CHO MỌI NGƯỜI MIẾNG ĂN NGON LUN KHI NÀO KHAO ANH EM MỘT BỮA CHỨ KHAO MIỆNG THẾ NÀY BỦN LẮM

To Phong : muốn tìm mấy thứ đấy phải nghe theo hướng dẫn đây nè : Trước hết , lên chỗ phố gì gì đó ở gần Bờ Hồ mua sách dạy làm bánh , giở ra xem cần những nguyên liệu gì , thế rồi ra chợ Đồng Xuân gần đấy mua cho tiện , Sau đó về nhà làm theo hướng dẫn , nếu ko làm được thì ra cửa hàng Hải Hà kotobuki gần nhà mua béng 1 cái để về học tập ....

:)) Con hàng dạy cho tử tế đi , máy cái gì chả biết làm , tốt nhất là dạy luôn cách mặc cả tiền nguyên liệu , chứ thằng Phong lên chợ Đồng Xuân ko bị chém thì hơi phí :))

Phong ơi tớ biết làm nè :)) khổ quá :)) cần tớ gia sư thêm ko :))

Thik nhất cái đoạn phết kem, phết một lớp 2cm xung quanh bánh sau đó tạo hình :)) (tớ làm ko đều tay nên thường méo mó)

Căn bản phải có lò nướng :D

A Ronnie hôm nào thử qua tay nghề e gái ko ;;)

Khi làm bánh không nhất thiết phải có lò nướng ( với thiểu số là như thế ) , vấn đề mấu chốt ở đây là có thể nướng bằng lò vi sóng , chảo hoặc hấp cách thủy nhưng cụ thể thế nào thì không nhơ rõ lắm
To Hiển : kệ tao , liên quan gì đến mày ....

nghe "thiên hạ" đồn đại thì lò nướng xách tay có 250k thui mà :))

Đóng góp đây:
Bún riêu ra THi SÁCH (hoặc la HÒA MÃ)
Phở gà thì LÊ VĂN HƯU hoặc HÀNG BÔNG cũng ngon
Phở bò thì phải lên THỤY KHUÊ cạnh quán bi-a (hình như tên là` CỔ CỪ)
lên TÔ TỊCH ăn sinh tố thì khỏi chê
bánh xèo thì trên PHẠM NGỌC THẠCH
còn nem, ốc , máy món linh tinh thì gần trường mình là ngon rồi
Bún chả thì trên Phố HUẾ,HÀM LONG(bà già tóc bạc bán),hàng HÀNH
CÒN NHIỀU LẮM NHƯNG KO NHỚ KHI NÀO NHỚ ĐƯỢC POST NHÉ:-? :-?

----------

àh vào QUÁN NGON o PHAN BộI CHÂU nữa

cái gì??? Bánh xèo ở PNT àh? Ngon không? Mấy cái quán ven đường áh! Chỉ được cái rẻ, chứ ngon thì...! :eek:

Back
Bên trên