La LIGA

Thì Robinho từ khi tới Real đến giờ vẫn hay đá TV trái mà,còn Baptista cũng có thể trở thành cầu thủ thay thế Zidane lắm chứ (mùa trước rất hay đá ở vị trí tiền vệ trung tâm,mà nó lại đá tấn công tốt,khỏe, khá kĩ thuật) (Có thể phải cạnh tranh với Guti-tấn công cũng rất tốt và cũng thông minh).
Vị trí cao nhất có vẻ sẽ chỉ là sự cạnh tranh giữa Ruud và Ronaldo,vì Raul và Cassano ko phải là mẫu tiền đạo mũi nhọn ( hộ công là chính).Và có vẻ Ronaldo muốn ra đi.
Khó khăn ở chỗ là cho Raul hay Cassano đá chính.Nếu Raul đá " hơi " tốt thôi thì chắc là Cassano chắc mùa sau nên nghĩ đến việc trở lại Ý.
Còn Portillo vẫn sẽ là một " dự bị có chất lượng"
Mùa này chắc Real đá sơ đồ 4-1-4-1 hoặc 4-1-3-2, nặng về tấn công cánh

hôm nay tivi lại bảo phí chuyển nhượng của ruud là 15M. thế chính xác là bao nhiêu đấy?

Mình ko nghĩ Real lại tấn công cánh, hai bên cánh của Real hơi yếu, Beckham ko còn đủ 100% phong độ, Robinho ko biết dốc cánh và tạt mà chỉ có thể đột phá vào trong. Chính giữa mới là vũ khí của Real !

Nhầm rùi bạn ơi.Tấn công cánh là sở trường của Real từ trước tới giờ.
Robinho ko những ko bít dốc cánh mà còn dốc rất tốt là đằng khác.
Nửa cuối mùa giải vừa rồi mà ko có Bẹckham thì Real nguy.Hơn nữa bên cánh của Real còn có cicinho rất hay lên tấn công và rất tốt ( chỉ cần 2 trận là giành luôn vị trí chính thức của Salgado).
Nhưng ko đội bóng nào mà chỉ biết tấn công cánh ko thôi mà lại thành công được.Dù sao thì cánh vẫn là truyền thống của Real ( Nhớ Carlos, Figo thời kì đỉnh cao hông)

Mình đang nói Real của hiện tại.
Robinho kĩ thuật tốt chỉ biết đột phá vào trong chứ có biết tạt đâu, nói tóm lại là ko thể đá cánh tốt. Mà ko phải lúc nào thằng này cũng đá hay. Những gì Robinho đã làm ko xứng đáng với cái giá Real mua về !
Beckham ở WC vừa rồi đá hay hay chán thì mọi người cũng biết. Theo mình Beckham còn chẳng đá hay bằng Lennon. Carlos cũng vậy.
Chỉ có Cicinho là đá hay. Nhưng thằng này thường lên quá cao so với vị trí HV phải của mình.

Beckham ở đội tuyển Anh đá dở thì là chắc chắn rồi.Nhưng ở Real thì phong độ cao hơn nhiều.Mùa giải vừa rồi đã có giai đoạn Beck liên tục có mặt trong đội hình tiêu biểu của tuần đáy (mặc dù tui cũng không thích nó lắm vì nó hay làm chậm các pha phản công của Real, với lại những pha bóng đòi hỏi kĩ thuật thì nó cũng khó thực hiện.Tôi cũng thích Real bán nó đi,nhưng bán đi thì hổng có con thèng nàu đá ở đó nữa,dùng tạm vậy).
Được cái nó là thằng chuyền xa chuẩn nhất bi giờ với lại bên cánh đó còn có cicinho nên cũng không lo

----------

Hơn nữa trong những buổi tập, cũng như những trận giao hữu vừa qua hình như Real đang thử nghiệm sơ đồ 4-3-3 thì phải.Không biết có được không nữa

nhưng vẫn nên bán berk bây giờ khi còn được giá, tiền đó có thể mua một thằng trẻ hơn, đá cũng khá, và phát triển nó lên. chứ đến lúc Berk mất giá thì bán cũng chẳng được mấy :)

Mà thôi bán làm gì nhỉ.Cứ mua cầu thủ về rồi cho Beck dự bị -->vừa có dự bị chất lượng lại vừa để bán áo đấu chứ ( kinh tế cũng quan trọng lắm đấy)

Lương của Beck rất cao đấy !
Mà 1-2 năm trước bán Beck còn có giá chứ bây giờ ko nên bán Beck. Một là ko nhiều CLB lớn muốn có Beck vì mua về là khá liều lĩnh, hai là Real chưa mua được thằng TV phải nào.

Giải Đức đá sớm nhất chứ, giải Pháp cũng ko sơm bằng đâu

Có những tin đồn AC muốn có Ronaldinho. Nhưng chắc chắn Barca sẽ ko bán với mọi giá vì Barca cũng ko thiếu tiền mà AC chắc cũng ko nhiều tiền là mấy !

nhưng nếu kaka sang Real thì AC sẽ có tiền và sẽ thiếu người, vì thế sẽ rất muốn mua ronaldinho

Back
Bên trên