Harry potter and the deathly hallows

thích nhất là tình yêu của Snape đối với Lily. Nhưng coi bộ là yêu vậy kể cũng...sâu nặng quá, nhỉ ???
Tớ thấy Harry chết cũng được, vậy mới xứng tầm với Vol. Dù thằng Vol ác man nhưng quả là rất giỏi, đúng ko? Còn nếu không, Harry sống cũng được. Nhưng tớ thích hình ảnh để Harry sống và đứng giữa đống hoang tàn đổ nát lúc oánh nhau...1 cái kết mở như thế thì nhiều liên tưởng và hay hơn chứ ??? Đằng này lại còn 19 năm sau, rồi 3 đứa con với cả Gin, thấy...ghét ghét thế nào ý

----------

Bổ sung thêm là huhuhuh...tớ khoái 2 anh em sinh đôi lắm, ko muốn Fred chết đâu :((

em bon chen
george mất tai :(( đau thật :((
nói ko cho đen tối mà cho người ta chết tùm lum
con cú cũng ko tha 8->

quá bình thường và ko xứng với tầm ảnh hưởng mà nó đã gây ra.

Có mấy câu này thấy các bạn nói thật chuẩn:

Trang đã viết:
Thứ 2 nữa là ko thích Ginny. Con bé đó trong phần 6 thấy láo bỏ xừ.

Từ tập 6 đã thấy tự dưng Harry quay ra yêu em tóc đỏ vô lý bỏ xừ công nhận không? 3:-o

Dũng đã viết:
Nhân vật favorite của tớ, Severus Snape, sao lại có kết cục sỉ nhục thế này cơ chứ.

Snape yêu Lily thì cũng được đi, hơi bay một tí thôi :-B Nhưng phần còn lại thì tại sao, tại sao, tại sao :((

Giờ thì nhà nhà nói về Snape và Lily. Fanfic với Fanart cứ gọi là bay :(

Harry Potter là children's classic thì làm sao thằng nhân vật chính chết được. Mình bất mãn Ron với Hermione. Tại sao? Tại sao? Tại sao? :((

Chỉnh sửa lần cuối:
Ron và Hermione thì từ mấy fần trước tớ đã thấy manh nha dễ thế rồi. Nhưng thực tình tớ ko thể hiểu nổi Ginny có j hay. Mấy fần đầu thì quá là mờ nhạt, đến fần 6 thì nổi lên với tư cách là 1 con bé cực kỳ hỗn láo. Tớ chả biết bà J.K R tả nó xinh đẹp và jỏi về cái bùa như thế nào, nhưng cứ nghe cái cách nó đối đáp với những ng hơn tuôi nó, đặc biệt là với anh trai nó thì thấy nó chả ra j.

Nhưng thực tình tớ ko thể hiểu nổi Ginny có j hay. Mấy fần đầu thì quá là mờ nhạt, đến fần 6 thì nổi lên với tư cách là 1 con bé cực kỳ hỗn láo.
Cả trong truyện lẫn trên phim, ko ai xứng với Harry trừ Hermione

Chả hiểu bịa ra cái Resurrection Stone khỉ gió để làm gì. Thấy chẳng có tác dụng gì hết:(

Có ai thấy cái chương Kingcross Station quen quen ko. Hình như cóp nhặt ý tưởng từ Matrix Revolution8->

Harry với Voldemort lại có cuộc đối đầu ngắn gọn, dễ đoán trước. Hai câu bùa. Xong. Harry lúc nào cũng thắng.>:p

Tonks và Lupin thì chết lãng xẹt, chắc là để đúng theo lời bà J.K.R nói là sẽ có hai nhân vật 'thân thuộc' chết:-w

Tình hình này mụ J.K.R muốn kiếm thêm tiền rồi, chứ kết thúc truyện thế này.... (nói thật là ko tìm được từ mà diễn tả)

ôi mình ghét mấy cái truyện và phim mà kết thúc lại còn bôi ra phần cuộc sống của nhân vật chính mấy chục năm sau nữa.. hic...kết kiểu đấy làm nhạt cả truyện.
đồng quan điểm với trang dog, ghét con ginny kinh khủng, cái con này rất đú đởn, đua đòi yêu đương nhăng nhít.

Khó mà trách J.K.R đc, bất cứ truyện ji` mà kéo dài đến phần 4 trở lên là mất hết chất;))

Khó mà trách J.K.R đc, bất cứ truyện ji` mà kéo dài đến phần 4 trở lên là mất hết chất;))

Ấy bạn ơi, mình thấy fần 5, 6 vẫn okie đấy chứ. Và thực sự tình tiết fần 7 cũng k đến nỗi nào. Có chăng là jải quyết vấn đề với 1 cái kết nhạt nhẽo quá đó thôi

:-w
Ron và Hermione thì từ mấy fần trước tớ đã thấy manh nha dễ thế rồi. Nhưng thực tình tớ ko thể hiểu nổi Ginny có j hay. Mấy fần đầu thì quá là mờ nhạt, đến fần 6 thì nổi lên với tư cách là 1 con bé cực kỳ hỗn láo. Tớ chả biết bà J.K R tả nó xinh đẹp và jỏi về cái bùa như thế nào, nhưng cứ nghe cái cách nó đối đáp với những ng hơn tuôi nó, đặc biệt là với anh trai nó thì thấy nó chả ra j.

Bà Lý Lan dịch vậy đó bạn. Mình ko thấy Ginny hỗn láo tí nào cả. Chỉ thấy cô bé cá tính và mạnh mẽ. Nếu cần bạn PM mình để tranh luận sau.:-w Mình đã từng tranh luận với 1 người mất vài tiếng đồng hồ về vấn đề này rồi đấy :-w Cứ chụp mũ Ginny là ko xong đâu :-w b-)

Có link down của tất cả các phần bằng cả Anh và Việt ko mọi người ơi ???

ờ...bạn cãi đi. Mình ghét con bé đó !

Ko ai có link à :((

Link TV cũng được :D

Có thông tin mới về Dumbledore này :)
He is GAY 8-}

Sat Oct 20, 2:30 PM ET

NEW YORK - Harry Potter fans, the rumors are true: Albus Dumbledore, master wizard and Headmaster of Hogwarts, is gay. J.K. Rowling, author of the mega-selling fantasy series that ended last summer, outed the beloved character Friday night while appearing before a full house at Carnegie Hall.

After reading briefly from the final book, "Harry Potter and the Deathly Hallows," she took questions from audience members.

She was asked by one young fan whether Dumbledore finds "true love."

"Dumbledore is gay," the author responded to gasps and applause.

She then explained that Dumbledore was smitten with rival Gellert Grindelwald, whom he defeated long ago in a battle between good and bad wizards. "Falling in love can blind us to an extent," Rowling said of Dumbledore's feelings, adding that Dumbledore was "horribly, terribly let down."

Dumbledore's love, she observed, was his "great tragedy."

http://news.yahoo.com/s/ap/20071020/ap_on_en_ot/books_harry_potter

èo
hôm qua vừa đọc xong
kết thúc chán vãi :-<
2 thằng bắn nhau bùm 1 phát xong thằng Vol lăn ra chết :-<

Back
Bên trên