[Graffity] Graffiti - Nghệ thuật đỉnh cao [Graffity]

em Nhật sang topic profile viết lý lịch để anh add vào danh sách nào...

Liên tác phẩm :-b

từ trái sang: Kar, Block, Zien :D
PS: hiz hiz, phải đi nâng cấp cái máy scan nhà mình thôi T_T

hehe, ko gọi là liên tác phẩm mà là combo...:D...
các bức đều khá nhưng mà sự liên kết thì chưa rõ...chưa thành combo được...

:p cái nào cũng đẹp nhưng ấy thử bắn lên tường bao h chưa ? :D

bức đầu tiên 3D style ha...khối nổi nhưng mà chú ý lại sáng tối...anh cũng đang theo 3D style nè...:D...

Em Sơn Lông đâu, lên đây nhận quà này, hứa với chú lâu rồi nên nay thực hiện:

có ai cấm đưa hoa văn vào graffiti đâu...nghệ thuật là không giới hạn mà...

Em Sơn lông đây. Hôm nào anh dẫn em đi bắn lên tường bức nào đấy nhé.;;)

okie...chu' cứ chi tiền sơn là được...:D...

dạo này nhìu thằng bắn lên tg đẹp vãi đạn nhỉ... trình bi h lên kô như ngày trc...

hehe, bây h đi dọc đường lên cầu Chương Dương có phát combo của writer HN đẹp đừng hỏi...:D...

Chào các bạn, đây là bản edit của bài hướng dẫn những bước vẽ Graffiti cơ bản, mong rằng chúng sẽ giúp các bạn được nhiều hơn.
HOW TO TURN A TAG INTO A PIECE
1- Lấy 2 cây bút chì, ghép chúng lại sao cho 2 đầu bút ngang nhau, tạo thành 1 cây bút chì đôi
2- Phác thảo từ bạn muốn vẽ (chú ý chỉ đi chì nhạt thôi), các kí tự phải sát nhau. ( cá nhân mình thấy, tạo hình bằng bút chì đôi hơi vướng víu nhưng khi hoàn thành, các mẫu nhìn cũng khá lắm)
3- Bây giờ, dùng 1 cây bút khác tô đậm lại đường phác thảo và liên kết các kí tự lại với nhau, tạo sự thống nhất cho tác phẩm
4- Sau đó, dùng bút mực (theo kinh nghiêm thì dùng bút lông kim là đẹp nhất) đồ lại, thêm thắt hoa văn hay gì gì đó cũng được, tùy theo óc sáng tạo của bạn để tác phẩm thêm đẹp. Chờ mực khô rồi xóa vết bút chì đi.
5- Sau cùng, các bạn tô bóng, vẽ khối, trang trí thêm cho tác phẩm của mình
HOW TO DO BLOCK 3D
1-Đầu tiên, dựng chữ bình thường cái đã.
2-Giả sử các bạn dựng khối theo hướng nhìn từ dưới lên, vẽ nhừng đoạn thẳng dài bằng nhau ở mép dưới con chữ
3- Nối những đoạn thẳng đó lại với nhau bằng những nét giống đường ở trên, các bạn cứ tưởng tượng con chữ đó là 1 hình khối và mình đang nhìn nó từ dưới lên vậy, do đó phải để ý các góc khuất của chữ.
4- Xong, giờ chỉ việc thêm thắt hoa lá cành vào cho đẹp.
Graffiti là 1 nghệ thuật, bởi vậy, với mỗi tác giả, tác phẩm đều có dấu ấn riêng, các bạn cứ mặc sức tưởng tượng để sáng tạo ra những tác phẩm đẹp, không nhất thiết phải rập khuôn theo mấy graffitist
HOW TO CONSTRUCT A LETTER(cái này mệt chưa dịch đc)

@Long: chào mừng em đến với AHC, nhưng nhớ là nếu dịch thì cho nguồn bài viết ở dưới nhé...rất hoan nghênh tutorial có cả hình ảnh...:D...

Cái này đọc ở đâu rồi ý nhỉ :-?
À hình như giống trong 1 cái về 3D style anh nào 06-09 post ý :).
Kiếm ở đâu ghi rõ nguồn em nhé :D.
Còn ảnh thì nếu ở bài gốc có ảnh thì em ấn chuột phải > copy link location > ấn vào "thêm ảnh" ở toolbar của phần trả lời nhanh ( cái ô màu vàng có cái hình núi với mặt trăng cạnh quote ý :p ), rồi paste link kia vào > ok là được ;).
Welcome to AHC >:-D<
cái này giống hoa văn hơn là graffiti anh ời
Đấy là style riêng của anh Thái Anh đấy anh ạ :)).
Từ những Graff đầu tiên em xem của anh Thái Anh đã mang hơi hướng đấy rồi :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên