Góc san sẻ - Album Download

Đĩa này của Tolki có khá lâu rồi, đĩa nhà em mốc meo hết =_= toàn đánh lại các bài cũ thôi, kul ;)

anh giang đừng nhầm về bloodbath nếu chưa nghe cả 2 album trước và sau khi peter gia nhập
em xin khẳng định 100% với bất cứ thằng nào có tai là Nightmare made flesh
hay hơn rất nhiều Resurrection Through Carnage
không chỉ em nghe thế mà review của nhiều người là thế

còn thêm một điều nữa là : Mikeal rất hay nhưng so sánh với peter theo một khía cạnh nào đó thì Mikeal còn thua nhiều
vd luôn nhé: Mikeal hầu như các sáng tác của anh rất ít khi thể hiện sự vui vẻ và lạc quan trông thấy
còn peter thì khác.mặc dù trong hypocrisy thì peter có rất nhiều sự u uất nhưng khi làm việc bên pain thì thái độ khác hẳn,vui vẻ rõ ràng,yêu đời rõ ràng.
còn về tài năng âm nhạc thì đã chắc gì Mikeal giỏi hơn peter.peter là một người đánh key rất hay,thậm trí trong band the abyss anh còn đánh trống nữa
em khẳng định là nếu ai thấy album 2004 mà không hay hơn 2002 thì cũng không phải do Mikeal ra đi,mà là do người ấy nghe nhạc một cách qua tiêu cực

----------

chị thư yêu quí và tài giỏi chị có thể san sẻ cho thằng em một album 2006 của benighted được không
nếu có thể xin chị cho em thêm cả necrophagirt nữa

Mikeal hầu như các sáng tác của anh rất ít khi thể hiện sự vui vẻ và lạc quan trông thấy
còn peter thì khác

Có nhiều người thích vui vẻ lạc quan, nhiều người lại không thích.

em khẳng định là nếu ai thấy album 2004 mà không hay hơn 2002 thì cũng không phải do Mikeal ra đi,mà là do người ấy nghe nhạc một cách qua tiêu cực

:| :|. Tiêu cực thật cơ à /:) /:).

có lẽ vậy em không dám phán quyết nhưng hỏi thật nhé
cho đến thời điểm anh post bài nói về album 2004 của bloodbath với sự tham gia của peter anh đã nghe album nào của band này chưa
em biết anh không thích thể loại này nên chưa nghe cũng không sao cả mà!

:D. Có vẻ như việc mình ko cáng nổi Brutal thì ai cũng biết hay sao ý nhỉ, tội lỗi tội lỗi.

Hưng hỏi thì anh trả lời: :D Trước khi download album Nightmare made flesh ở đây, thì anh chưa nghe nó bao giờ. Anh cực kì dị ứng với những gì gán mác Brutal. Nghe Bloodbath chẳng qua chỉ vì đấy là project của anh Mikeal thôi. Và cái Resurrection Through Carnage là đĩa mà anh mua cùng với cái Deadwings. ;).

@ Hưng: cái Benighted 2006 có vẻ hơi bị khó kiếm, cả cái Necrophagist nữa, để chị ráng lùng xem sao....brutal thì chị cũng ít thử ngoại trừ vài band như Bloodbath, Decapitated..còn lại rất kị, ghét nhất là Cannibal Corpse

em cung chi hoi chi vay thoi chu em khong doi hoi
neu co thi tot qua ma khong co thi cung cha sao dau chi a

that ra bloodbath khong phai brutal,tai anh giang tu nhan no la brutal day chu
em co noi gi dau em chi noi the loai nay la the loai death metal khong pha
chu khong co y la brutal ma
em dau phai luc nao cung brutal dau

----------

mà sao mikael lại rời band nhỉ
theo một người kể cho em thì mikael bị đuổi khỏi band vì không tập tành nghiêm túc đấy

Norther - Till Death Unites Us

http://www.filefactory.com/get/f.php?f=3623cf6427026324a74dc6a3

Scream
Throwing My Life Away
The End Of Our Lives
Evil Ladies
Drowning
Die
Everything
Alone In The End
Norther
Omen
**** You
Wasted Years

1 tên tuổi nữa trong làng melodic death Finland đã trở lại, ko kém phần hung hăng nhưng có lẽ mình ko thích album này lắm nên đánh giá ko cao như mấy cái trước, ko còn tiếng key mềm như COB, Norther chơi hơi rắn tay hơn chút so với 2 album đầu

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Quốc Hưng đã viết:
em cung chi hoi chi vay thoi chu em khong doi hoi
neu co thi tot qua ma khong co thi cung cha sao dau chi a

that ra bloodbath khong phai brutal,tai anh giang tu nhan no la brutal day chu
em co noi gi dau em chi noi the loai nay la the loai death metal khong pha
chu khong co y la brutal ma
em dau phai luc nao cung brutal dau

----------

mà sao mikael lại rời band nhỉ
theo một người kể cho em thì mikael bị đuổi khỏi band vì không tập tành nghiêm túc đấy

Để tránh loãng Topic của chị Thư, nói nhanh nhé:

1. Về chuyện Brutal của Bloodbath, nói lại cho dễ hiểu, nói thế kia thì đúng là sai thật :)) , anh dị ứng với Brutal và Death, trừ Doom/Progressive Death. Mà quả thực là cái Progressive Death cũng chỉ nhằn nổi của Opeth. Cái Resurrection Through Carnage mua chẳng qua là vì nó có anh Mikeal. Còn lại, Death, Dying Fetus, Nile, Behemoth... ko đỡ nổi, nghe cứ tằng tằng như đại liên, gọi là đàn gẩy tai trâu. À, có Nile nghe còn đỡ chối tai.

2. Mikeal tự rời khỏi Bloodbath, và Bloodbath là dự án của chính anh nghĩ ra, nên chả có lí do gì để ai được phép đuổi anh ý ra khỏi ban cả. Và Bloodbath, nói lại một lần nữa, tập trung rất nhiều người bạn của Mikeal, trong đó có người bạn rất thân thiết từ ban nhạc Katatonia là Anders. Chẳng qua anh muốn tập trung hơn cho ban nhạc tuyệt vời hơn là Opeth mà thôi :)>- .

Không sao, có bàn luận mới có thú vị, có vẻ sở trường của chú Giang ko phải là Death rồi, nghe Death, Nile và Behemoth mà kêu chói tai thì khổ rồi hì hì... Death phải gọi là kinh điển trong làng Death Metal, các cú riff của Chuck chắc nịch và rõ ràng từng đoạn, tay ấy lại có vocal gồm cả growl và high pitch... Behemoth thì thiên về anti-christ death metal gần với Deicide, nghe cái Demigod và Satanic của Behemoth mới thấy bọn nó điên loạn nhưng thú vị tới mức nào...

Gần đây Hypocrisy và Obituary ra 2 album mới cũng được phết, đang kết cái Virus của Hypocrisy..

Black Funeral - Ordog (2006)

Style: Black Metal

http://www.filefactory.com/get/f.php?f=38fab32808f7aed03c747023

TRACKLIST:
01. Hymn to Ahriman
02. Ordog
03. Mummu Chaos
04. Of Ravening Wolves
05. The Chain
06. Deathless and Eternal
07. Abyssic Doctrine
08. Unclean Spirit
09. Ode to Pazuzu
10. Lilitu

Thử sức tí với black metal đến từ US <--- không sai, 1 tượng đài của black metal tại Mĩ với dòng black metal chính thống, raw n brutal... dành cho các fan của Darkthrone...

iu chị thư quá trời luôn hôm qua em tìm được cái onset còn hôm nay được cái epitaph cám ơn chị lém lém

nhân đây chị thư cũng nói là tranh luận cho vui vẻ nên em góp tí ý kiến
sao anh giang vẫn cứ kiên quyết gọi nó là brutal thế nhỉ,bướng quá! ngoài ra em không có ý kiến gì

à mà việc mikeal có bị đuổi thật hay không em cũng không dám khẳng địnnh đâu nhé!đó chỉ là thông tin em lượm được của một big fan của bloodbath thôi
nhưng thật sự em không nghĩ là với một đội hình như vậy lại ngại ngần đuổi mikeal(anh ta vẫn là thần tượng của em nhưng xét một cách khoa học thì vẫn có thể lắm chứ!)thật sự em không quá đề cao một cá nhân kiệt xuất như anh giang!em chủ yếu coi trọng âm nhạc và tổng thể hơn

thêm một lần nữa cám ơn chị anh thư!nhà em có một số band khá hay nên em cũng muốn up nhạc nhưng làm thế nào bây giờ!

Chị Thư ơi em cũng yêu chị :x :)) :))
Necrophagist hay nổ chuối luôn.Brutal mà solo tóe lửa,ko thể chịu nổi!
Chị ơi up albumn mới của hypocrisy đê

Hypocrisy - Virus

Style: Death Metal

http://www.filefactory.com/get/f.php?f=533de99fdf103436694e9ad1

1. XVI
2. Warpath Listen
Listen

3. Scrutinized Listen
Listen

4. Fearless Listen
Listen

5. Craving For Another Killing Listen
Listen

6. Let The Knife Do The Talking Listen
Listen

7. A Thousand Lies Listen
Listen

8. Incised Before I've Ceased Listen
Listen

9. Blooddrenched Listen
Listen

10. Compulsive Psychosis Listen
Listen

11. Living To Die
1 ông hoàng của Death Metal trở lại với 1 album kick-ass :)>- Anyway, ko cần yêu chị thì vẫn có nhạc :p

Chỉnh sửa lần cuối:
thằng tùng kia
mày không yêu tao nữa à!mà sao mày lại nhờ chị ANH THƯ yêu dấu up hypocrisy làm gì
cái đấy mày có rồi còn gì,lắm chuyện thật

Insomnium - In the Halls of Awaiting
2002, Candlelight Records

1. Ill-Starred Son
2. Song of the Storm
3. Medeia
4. Dying Chant
5. The Elder
6. Black Waters
7. Shades of Deep Green
8. The Bitter End
9. Journey Unknown
10. In the Halls of Awaiting

http://www.filefactory.com/get/f.php?f=100e7172e3898ff244a58a3e

1 trong những tay anh hào melodic death nổi bật tại đất Phần Lan, theo gót COB nhưng thay hình ảnh thần chết bằng hình tượng mềm mại quyến rũ hơn...Insomnium lại ko mang âm hưởng như COB mà thay vào đó như món cocktail khêu gợi với chút In Flames pha tí Amorphis

Elvenking - The Winter Wake (2006)

Style: Folk/Power

http://www.filefactory.com/get/f.php?f=9840bed52752872ab02fa115

[pre]1. Trow's Kind
2. Swallowtail
3. The Winter Wake
4. The Wanderer
5. March Of Fools
6. On The Morning Dew
7. Devil's Carriage
8. Rats Are Following
9. Rouse Your Dream
10. Neverending Nights
11. Disillusion's Reel

Mặc dù chỉ mới xuất hiện với 2 album đầu tay Heathenreel; 2001, Wyrd; 2004 Elvenking với album thứ 3 nhanh chóng tạo dấu ấn riêng với phong cách Folk metal pha lẫn power...1 gương mặt mới trong làng Folk Metal nhưng rất có phong cách.
[/pre]

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên