Du học Australia

sao em học bên này rùi,thây' lấy học bổng đại học khó lém. thường nếu mình học đại học ở việt nam, sang đây tinh' học tiếp lên cao học,cũng chỉ 1 số trường nhất định là nhận thôi.còn lại đều đòi hỏi có kinh nghiệm làm hoặc phức tạp. còn học bổng thì..hux...cũng tùy trường,nhưng thừong phải vào học 1 năm đầu mới cho học bổng.
còn visa úc thì, hux hux.. em là nạn nhân đau khổ mất 4 tháng mới lấy được visa.tại bên này đông người việt quá.sang đây, 90% là trung quốc, thì cũng phải 5% là việt nam. có những khu riêng biệt là của người việt luôn,xuống đó rồi..hoho...mất cảm giác nhớ nhà..đi cả buổi toàn thấy tiếng việt, món ăn viêt, bàn chải đánh răng cũng việt luôn..chậc chậc...

Em nghe nói là Au bây giờ ko còn cấp học bổng cho ĐH nữa phải ko mấy anh chị nhỉ? Nếu thế thì gay nhỉ, em đang tính sẽ qua Au học ĐH. Ko lẽ lại phải đi du học tự túc ...

Thân gửi Bạn Hưng;

Mình có gửi post về khả năng tín dụng HHDV cho du học Úc theo phương thức E Banc Trade. Đây là một dạng thức mới, chưa phổ biến lắm vì bây giờ bên mình mới phát triển E Banc Trade tại Việt Nam. Về tiềm năng, du học sinh VN khai thác được tín dụng này thì rất tốt về lâu dài và hiệu quả chẳng những tiết kiệm tiền mặt trước mắt cho bản thân và gia đình, mà còn tạo được một môi trường xúc tiến kinh doanh, việc làm lâu dài.

Mới sinh hoạt trên diễn đàn được vài ngày, mình thấy Hưng rất quan tâm về hoạt động du học. Vậy bạn hãy nghiên cứu và có thể tiến cử giải pháp này đến với mọi người. Chắc chắn sẽ rất tốt.

Post link: Tín dụng HHDV du học Úc: http://www.hn-ams.org/forum/showthread.php?p=1235556#post1235556

Website thông tin chung về E Banc Trade: www.ebanctrade.com

Nguyễn Tiến Bằng

Học bổng ở Au khó lấy lắm ko hả chị Lê Anh ?
@ Tiến Bằng : Cảm ơn anh nhiều...

Hehe. CU Hưng muốn đi Úc à. Hồi trước chị cũng ham hố đi Úc( đại học ý) và vô cùng đau lòng khi phát hiện ra Úc chỉ cấp học bổng cho sv năm 1 thôi. CÒn với bọn high school thì phải tự đi mà tự túc:((

thế hả chị... thế em phải chọn các địa điểm khác đi thôi... mà chị kiếm đc cái thi lấy học bổng nào thì nhớ chia sẻ vs em đấy nhá... .:)

Em tính lên ĐH mới đi cơ, đang nhắm xem có đi nổi Aus ko? Nếu em định theo ngành CNTT, điện hoặc điện tử thì có nên đi Aus ko ạ?

trời.Đi Úc phải là đại học 1 năm ạ.Thế nếu em sang sing học 1 năm rồi kiếm học bổng sang Úc học típ đc ko.

Em tính lên ĐH mới đi cơ, đang nhắm xem có đi nổi Aus ko? Nếu em định theo ngành CNTT, điện hoặc điện tử thì có nên đi Aus ko ạ?

tự nhiên thấy cái bài của mình cách đây 2 năm =)). nhiều chuyện đã xảy ra và bây h định hướng của mình khác hoàn toàn =)). xúc động vđ :)).

Back
Bên trên