Dell M4300 2.6GHz, 200Gb HD, 4Gb RAM

So sánh thế là ko được. HP Nc6320 là dòng Business của HP, bảo hành toàn cầu 3 năm. Những con khác chỉ 1 năm. Chưa kể dòng Business là dòng cao cấp, bền và nhẹ hơn các dòng khác.

Có điều thấy hơi lạ là máy em Phương 1.66 Ghz, vì anh chỉ thấy con này 1.83 Ghz. Với cả HDD 60GB thì có vẻ hơi ít.

So sánh gì hả anh?nc6520 cũng business mà :p.Còn bảo hành toàn thì em thấy 1 năm là đủ rồi :p.
"bền" hơn thì em ko biết nhưng "nhẹ" thì không hiểu nc6320 có công nghệ nào mà 15" còn nhẹ hơn 13.3" thế hả anh =))

mình mà gặp thằng nào buôn bán mà ngu như kiểu bạn P thì cứ ăn 1 cái chốt vào mồm rồi nói chuyện típ=))=))

chup đã trở nại và nợi hại gấp lăm nần <:p

Hải Đức mua máy ở đâu thế? VN hay đâu? Rành về laptop thế hnào định mua tôi hỏi ý kiến ông nhé :x con máy kết thật :x

Tôi mua ở bên này,chứ VN dell chỉ bán qua nhà phân phối.Mà chỉ có vài thằng phân phối thôi nên giá Dell ở VN loạn lắm....
Vấn đề là ông mua laptop để làm việc gì thôi.Chơi game thì cứ máy bàn mà giã.Đẹp mã thì Vaio.Tiền ít mà đòi cấu hình cao thì Acer rẻ vô đối =)).
Dell mà mua ở VN chắc có bọn Bách Phương là ít bị bóp nhất :)).Lượn qua thấy 1 con như thế này...
Dell 1420 (sản phẩm mới của dell Mỹ) Intel Core 2 Duo (Santa Rosa) T7250 (2.0Ghz, 2MB L2 cache, chipset 965GM) 2048MB (2 X 1024MB 667Mhz dual-channel) 120GB DvDRW+DL WiFi 56K NIC 14.1" WXGA+ TrueLife (gương), Nvidia GeForce 8400M GS with 128MB DDR3 dedicated, Windows Vista Home, màu Black , 6-cell.
Khuyến mại: BP Khuyến mại Cặp Nylon carry bag fit to 14.1"
1119$-20366000VND (tiền VN mất giá vãi)
14" chứ ko phải 13." (về cơ bản ko khác mấy).Ổ cứng = 1 nửa (mặc dù với laptop thì ổ cứng trâu chả quan trọng lắm)
Và đắt hơn bên này 100$ =)).

Nói chung ông muốn mua thì hỏi thằng Thắng nó tư vấn cho :)).Mua máy thì cấu hình chỉ là 1 phần mà thôi :p

Chỉnh sửa lần cuối:
bao giờ về bố trí bạn 1 con :p JP tôi khoái dòng Fujitsu, lớp 10 có 1 con màu xanh ngọc, đẹp + mạnh, bị cái hơi nặng :D hồi đấy trẻ dại nên bán đi mua PDA =))

đù má, chup thật mạnh mẽ :x
cũng vừa hụt con Dell XPS ;)) thằng Thắng ko chuyên về lap nắm đâu, nó khoái linh kiện máy bàn hơn ;))

mình mà gặp thằng nào buôn bán mà ngu như kiểu bạn P thì cứ ăn 1 cái chốt vào mồm rồi nói chuyện típ=))=))

Phần này tớ thừa nhận mình ngu, do không phải chuyên ngành của mình.
Chup ta lâu lắm thu thập được đá sỏi đem ném được Tâm Phương một nhát, sướng nhá. Chắc hồi trước mình gửi mật thư bỉ bai, câm nín không dám trả lời, giấu trong lòng, giờ là tuôn ra hết.

Chỉnh sửa lần cuối:
về chuyện bảo hành thì lap cần gì đến 3 năm nhờ, 3 năm là gấn hết depreciation rồi, mua được máy mới rồi :))

em đag tính cũng mua 1 con máy laptop, lên Phúc Anh thấy quảng cáo 1 con HP 2GB ram, card 8400GS, 1.86Ghz duo... 1600USD

các anh thấy con đấy thế nào???Về laptop em mù tịt, mà em chỉ mua đc ở VN thôi :(

Laptop bây h cấu hình chả chênh nhau lắm.Thằng nào cũng Core 2 duo,ram 2GB cả rồi,nếu ko đem chạy lấy điểm Phần Cứng thì dùng bình thường cũng ko thấy khác mấy đâu.Đồng chí nào thik game thì thêm card rời vào là coi như đáp ứng mọi nhu cầu(bây h laptop gần như chỉ ăn nhau ở cái card thôi),nhưng ko cần thì mua chỉ tổ tốn điện laptop.
Bây h hầu hết các series của 1 loại laptop đều có nhiều cấu hình với giá tương ứng.Nhưng cơ bản cũng chỉ chênh nhau vài trăm $ so với tiền máy thì cũng bt.
Vì thế nên nếu mua thì cứ ra tận nơi mà ngắm nghía,thik con nào mua con đấy.Cẩn thận hơn thì về nhà lên google search mấy cái review vài con mình kết mà đọc cho an tâm cũng đc.
Mua xong rồi thì đừng có lên mấy trang laptop nữa kẻo thấy giá thì cứ giảm còn cấu hình thì cứ tăng lại thấy tiếc đấy =))

ợ 8-} thế này thì chắc làm con desktop cho bình dân :-s

Back
Bên trên