Danh nhân thế giới

nhầm lolz =)) 27th :))

có trách nhiệm quote lại ảnh

Chỉnh sửa lần cuối:
Phản đối số 3: đấy không phải là Lỗ Tấn (là ai thì không biết >.<)
Lỗ Tấn là ông không có số ngồi hút thuốc ở dưới số 49. :) (hehe mình học về Lỗ Tấn trong môn Chinese Civilisation học kì trước nên biết :p)

Ông này thích hút thuốc, ảnh này cũng đang hút :p

============================

câu số 25 hỏi bạn trai mình ng TQ thấy bảo giống WangGang - Một diễn viên/ Tv host nổi tiếng của TQ (ông này đóng vai Hòa Thân trong Lưu Gù). Không biết có đúng không :|

Chỉnh sửa lần cuối:
11. Genghis Khan (trang phục này giống triều Minh hoặc triều TQ khác hơn quân đội Mông Cổ - nhưng thiếu Genghis Khan trong này là thiếu sót lớn => tác giả muốn claim Khan là người Tàu chăng? - thế thì thật là bựa, tại thấy con đại bàng/chim ưng gần đấy.. )

Chị tìm được cái ảnh này (với mấy cái khác tương tự - có cái do người Phương Tây vẽ) có thể là có nhiều interpretations về trang phục của Thành Cát Tư Hãn :)

Em cũng xin phản đối số 19.
Số 19 em nghĩ là Osama Billaden.
Em nghĩ "danh nhân" là người có cái danh - người nổi tiếng. Chứ ko cần nhất thiết là phải có ảnh hưởng tốt hay xấu đến thế giới.:p
Còn nếu là Moses thì phải là số 84. Moses là nhân vật gắn liền với cây gậy rẽ nước.

Trong bức tranh trên là sự kiện Moses đưa cừu lên núi và nhìn thấy một bụi cây cháy.:D

"One day, Moses led his flock to Mount Horeb (Exodus 3), usually identified with Mount Sinai — a mountain that was thought in the Middle Ages to be located on the Sinai Peninsula, but that many scholars now believe was further east, towards Moses' home of Midian. At Mount Horeb, he saw a burning bush that would not be consumed.[15] When he turned aside to look more closely at the marvel, God spoke to him from the bush, revealing His name to Moses.[15]"

Nguồn Wikipedia

Chỉnh sửa lần cuối:
Có khi mình sai :D em ko phủ nhận đấy là genghis khan, ko muốn nói là chắc chắn tác giả (định) vẽ đó là genghis khan nữa, tại cái hình đấy là 1 cavalry cầm cung trông rất chung chung, (giả sử hình ông ấy đc vẽ ở nơi khác chứ ko phải đặt trong cái hình danh nhân này thì liệu ai đoán đc là genghis khan ko?). Nếu đc vẽ theo kiểu mặc trang phục, để kiểu đầu truyền thống của người Mông Cổ, thêm cây đao hình lưỡi liềm (ko tìm đc ảnh :() thì chắc chắn khẳng định đấy là genghis khan (kiểu như Hitler với swastika vậy). Về trang phục của lính Mông cổ chị có thể xem ở BBC documentary về genghis khan :)

Có khi mình sai :D em ko phủ nhận đấy là genghis khan, ko muốn nói là chắc chắn tác giả (định) vẽ đó là genghis khan nữa, tại cái hình đấy là 1 cavalry cầm cung trông rất chung chung, (giả sử hình ông ấy đc vẽ ở nơi khác chứ ko phải đặt trong cái hình danh nhân này thì liệu ai đoán đc là genghis khan ko?). Nếu đc vẽ theo kiểu mặc trang phục, để kiểu đầu truyền thống của người Mông Cổ, thêm cây đao hình lưỡi liềm (ko tìm đc ảnh :() thì chắc chắn khẳng định đấy là genghis khan (kiểu như Hitler với swastika vậy). Về trang phục của lính Mông cổ chị có thể xem ở BBC documentary về genghis khan :)

25 có khi là Vương Cương thật đấy ạ :)) Còn số 22 23 24 mọi người ơi \:d/

Số 19 khả năng là tác giả ám chỉ Bin Laden đưa các tín đồ cực đoan xuống địa ngục chăng :-??

Hình ảnh Thành Cát Tư Hãn và Napoleon được đặt cạnh nhau cũng khá ý nghĩa :D và rất là tương xứng, 2 nhà cầm quân kiệt xuất từng chinh phục những miền đât rộng lớn :D

Số 19 khả năng là tác giả ám chỉ Bin Laden đưa các tín đồ cực đoan xuống địa ngục chăng :-??

Hehe chỉ thấy buồn cười George Bush nhìn ống nhòm đi đâu đâu (kiểu đang tìm kiếm) còn Bin Laden ở ngay đằng sau ngoái lại cười :-j

PS: cái ảnh này như kiểu ghép ảnh (có thể vẽ thêm một số chi tiết) chứ hình như không phải phải là tự vẽ ra thì phải

Choảng nhau như đúng rồi ý
tớ lại đồng ý số 19 là Moses rồi ... Ông ý đang rẽ nước kia kìa :-ss (phản đối cả ý kiến của mình :()

Đúng Bin Laden rồi, nấp trong đám người hành hương để tránh thằng Bush đang dòm ngó chứ có thấy rẽ nước gì đâu :))

23. Durante degli Alighieri nhà thơ Ý
chi tiết : http://vi.wikipedia.org/wiki/Dante_Alighieri

Chuẩn rồi. :)

Còn 21, 22 :|

Số 10 không phải là Picasso. Ông ý chưa bao giờ để râu xồm như thế :| Cả đeo kính nữa. Chị chưa bao giờ thấy Picasso đeo kính. ;)) Cả cái trang phục (quần áo + mũ) cũng rất lạ. :|

Số 22 hình như là Ferdinan Marcos, cố tổng thống độc tài của Philippines.
http://www.nndb.com/people/014/000029924/

Chỉnh sửa lần cuối:
@ 10 là Giáo hoàng John Paul II
chi tiết: http://www.vietnamnet.vn/thegioi/2005/02/372524/
@ em nghĩ số 101 mới là Picasso :D
@ 21 là Kofi Annan ( tổng thư ký LHQ)
chi tiết: http://lanhdao.net/vn/thuvien/tieusu/112810/index.aspx

Giáo hoàng John Paul II không có râu, mà cái ông số 10 lại có râu. 8-| Số 101 không phải Picasso đâu. :-j Sao người khởi xướng ra chủ nghĩa lập thể lại cầm cái gì (như cái tranh) - tòi lòi mấy cái lò xo thế :-j. Chính xác thì Picasso phải là số 55 cơ. :D
Hơ, cái tranh này sao lắm Trung Quốc thế nhờ. :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Ông số 10 đang ngồi vẽ cái gì đó :D cầm cái pallet kia thì fải :">
---
Moses là 84, thấy mấy con cừu to oành kia mà kêu 19 là Moses là sao? :)| 19 là Bin la đen ko thể sai đc :|
--------
# 28: Faraon Ramses II, vị vua nổi tiếng của Egypt

Chi tiết:: http://vi.wikipedia.org/wiki/Ramses_II

Mấy ông í sống từ vài nghìn năm trước ròi, còn mỗi cái xác khô (bây h chắc cũng chả còn, còn mỗi ông Toutankhamon) thì làm sao mà biết đc khuôn mặt nó tròn méo xấu đẹp thế nào đc :| Phưa phứa thôi :"> :-j
Ramses II là nổi tiếng nhất số đó ròi

Back
Bên trên