Dân Hóa 2 (04-07) <<< Zô nào!!!!!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
con Tân có làm gì không ?

hôm nay có KT gì không nhỉ? dễ KT Sinh lắm

Chào các bạn, đầu tiên xin giải thích là, tớ không phải Hồng Vân, thứ hai là, thằng Quân, nó bảo tớ là nó có mấy cái ảnh đẹp lắm, nhưng ngượng ko dám post lên HAo, nó nhờ tớ post hộ , đây thưa các bạn!

----------

Còn nữa cơ ạ :)

Ảnh đẹp, nhưng lớp mình đâu cả rồi
Vô đây bình phẩm đi :D

Quân cò có đau lắm không mày :))

bạn "Bờ Phờ" post ảnh chất quá,tính biểu cảm rất cao :D mà mấy ảnh này tớ cũng xem hết rùi! Ah ảnh thằng Bùi là BP "make up" lại ah? :D

Nhìn ảnh chỉ bít được 1 phần bản chất con người "hắn" thôi BP ah, chứ thực ra thì "hắn" trong trắng, ngây thơ, hiền lành, nhút nhát và đáng iu cực kỳ ah ;;)
hì hì, post bài tích cực nhé BP chuẩn bị topic 200 tr đón năm mới :)

----------

vanh ơi vào đây với tao, đêm nằm 1 mình lạnh quá :D

Phù,phù sau khi mất 1 buổi tối lập nick và tạo chữ kí cuối cùng cũng vào được topic rùi.Lớp mình ở trên này có vẻ vui nhỉ,bài thì nhạt thếch mà vẫn cứ cậu như điên 8-} 8-}Mà cho tao hỏi luôn,mấy cái ảnh của quân cò,nhót,bọn nó có .... thật không đấy!:* :*

ảnh đi đái quẩy ko thấy cả dòng tồ tồ xuống nhé,đái ở hồ city rất thích vừa thoáng vừa mát chỗ ưa thích của tao đấy :))

Quà mừng năm mới cho h2 đây :

SỰ TÍCH ĐẢNG ĐẦU TRỌC VÀ CÁI TOALET

CHÚ Ý: Điều 1: Đây là một câu truyện hư cấu, không có thật, mọi sự trùng hợp đều là vô tình, ảnh chỉ mang tính chất minh họa! :D

Điều 2: Đề nghị những bạn bị trùng tên, hay có mặt trong tranh minh họa, không có những hành động trả thù, tức giận.......(nếu không rõ tại sao, xin đọc lại điều 1 )

Hòa bình, hữu nghị, hợp tác và phát triển! VUI VẺ NHÉ!

Điều 3: Nghiêm cấm mọi hành vi sao chép, mọi sự vi phạm về bản quyền đều sẽ được xử lí thông qua bộ tư pháp.

Điều 4: Dành cho mọi lứa tuổi ! Đặc biệt phù hợp với với bé thiếu nhi, vì câu truyện rất có tính giáo dục !

Câu truyện (hay chuyện? ) xin đựơc bắt đầu:

Ngày xửa ngày xưa, có một nhóm bạn chơi với nhau, người ta hay gọi là "đảng đầu trọc" (vì các bạn ấy lười gội đầu, ở bẩn, có chấy rận, nên tòan cắt trọc thôi), ngươi ta thấy các bạn ấy suốt ngày tụ tập ở toalet, từ lâu, lâu lắm rồi, đến bây giờ vẫn vậy. Và câu hỏi đặt ra là: TẠI SAO? TẠI SAO?TẠI SAO?

Muốn biết rõ câu trả lời, mời xem tiếp hồi sau sẽ rõ .

(quên , đây là sự tích mà cứ nhầm với tiểu thuyết chương hồi)

.

Một ngày nọ, mấy bạn ngồi nói chuyện với nhau :

Sau đó thì

Thế là họ nhanh chóng đến quán ăn quen thuộc

Bà chủ chạy ra hỏi "Muốn ăn gì có nấy, không cần thực đơn đâu "

Khổ cái là, sắp tết, lại là quán ăn 5 sao ven đường, nên rất đông khách, chờ mãi mà vẫn chưa có đồ ăn .............

Khổ thân cho bạn BÙI, nghe thấy vậy, kinh hãi quá bèn nôn ào ra, vớ được cái bình nước gần đấy, uống vội vàng vào cho đỡ , thi........

Sau sự cố đó, chờ mãi vẫn không thấy đồ ăn được bê ra, ban NHÓT khát nước............

Sau đó thì đồ ăn được bê ra, bạn BÙI và các bạn khác ăn hết tốc lực , còn bạn NHÓt vẫn ngồi đau khổ vì uống phải cái đống do bạn BÙI nôn ra.......

Ban NHOT voi ban Hieu LON thi cu ngoi ngan ngam, trong khi ban BUI thi.......

Ấy là ngày thứ nhất

Câu truyện còn tiếp tục như thế nào, mời các bạn theo dõi tiếp........

Ngày hôm sau..........

Lúc đến trường, bụng các bạn đau quằn quại, cả lũ tranh nhau vào toalet

sau khỏang mấy tíêng chầu trục trong , đo, các bạn đi ra...........

Dạ, đấy là ngày thứ hai ạ, còn ngày thứ ba sau khi đi ăn cháo lòng, tình hình diễn bíen phức tạp hơn nhiều......................

Đang trong giờ học, bạn NHÓT...........

Một lúc sau, ban Hiếu LỢN xông vào lớp, vẻ mặt rất đau khổ............

Cô giáo hỏi:

Bạn Hiếu vốn là con nguoi thật thà, thẳng thắn, không bao giờ biết nói dối, bèn trả lời

Cô nghĩ là bạn đùa, nên tức lắm.

Đúng lúc đấy, bạn NHÓT lại xin ra ngoài, cô hỏi : "để làm gì"

Điều này không nói chắc các bạn ai cũng biết, bạn NHÓT, vỗn cũng là một con người thật thà ( kém mỗi bạn BÙI ) nên cũng trả lời :

"thưa cô con cũng bị tào tháo đuổi ạ"

Thế là cô phạt cả hai bạn đứng tại chỗ chép bài ..........

Tối hôm đấy, các bạn về nhà uống thuốc đi ngoài (e hèm, xin lỗi ), nên ko còn gì đáng nói nữa, nếu không có việc thế này xảy ra......

thế là...........

Va thế là, câu truyện cứ thế tiếp diễn, ..............

Cho đến khi, các bạn ấy quen thói chạy vào toalet rồi, thành thông lệ, không thể bỏ được, cả kể lúc không có nhu cầu, vẫn cứ phải vào toalet, không vào thì không chịu được.........

Và câu truyện đến đây là kết thúc ,không biết nó diễn ra vào thời điểm nào, chỉ biết là từ thới cụ cố tôi còn sống, đã kể cho ông nội tôi nghe , rồi ông nội tôi lại kể cho bố tôi, và bây giờ xin được kể lại cho các bạn, khỏi lo sợ một ngày nó bị mai một (cái này gọi là giữ gìn tinh hoa dân tộc )

Xin một tràng pháo tay ạ!

À cũng xin kể luôn là, lúc kể câu truyện này cho ông nội tôi, cụ cố có dặn: " Ở hiền là không gặp lành đâu con ạ, như bạn NHÓT, bạn BÙI, bạn CÒ, bạn HIẾU........... đấy , ngoan là thế, hiền là thế, các bạn ấy mà không gọi là ở hiền thì trên đời này toàn người xấu mất !, đấy, vậy mà còn không gặp lành, vậy thì tốt nhất chăng ở hiền làm gì con ạ, chỉ thiệt thân thôi! "

Sau đó, trước lúc lâm chung, ông tớ lại kể cho bố tớ rồi dặn rằng: " Con có biết vì sao mà bạn NHÓT uống thuốc rồi mà vẫn bị đi té re không? Ấy là do bạn ấy yêu nước quá, mua thuốc nội, chính thế đấy con ạ, lần sau có bị đi ngoài thì phải mua berberin nhập khẩu nghe chưa? Cha nói xong điều này thì đã yên lòng nhắm mắt ! "

Rồi thì đến khi bố tớ kể cho tớ nghe, bố tớ lại truyền dạy kinh nghiệm " Trong câu truyện này, tất cả các bạn đèu thiệt phải không? Nhưng thiệt thòi hơn cả vẫn phải nhắc đến bạn NHÓT, vì bạn ấy chẳng ăn uống gì mà vẫn bị đi ngoài ! Bài học rút ra là : trời đánh tránh miếng ăn, cứ ăn cho thật lực vào, càng nhiều càng tốt, nhất là khi đi ăn uống tập thể, con phải biết thế, thì mới nên người được ! "

Bây giờ tớ kể lại cho các cậu , nhưng cũng chẳng dám dạy dỗ gì mọi người cả, thôi thì để các cậu tự luận, topic thêm phần sinh động.

Chúc các bạn một năm mới an khang, thịnh vượng, mọi điều như ý muốn, hy vọng bài viết này góp phần tăng trang nhanh cho các bạn kịp đón xuân BÍNH TUẤT với 200 trang như mong đợi !

Chào thân ái .

P/S: Hẹn gặp lại vào một ngày không xa ! (lúc mà tớ chôm được cái ảnh nào hay ho va có ý tưởng mới)

Chú thich: bài viết này được sử đổi vì lúc post bài tối qua tớ không đánh được dấu, bây giờ sửa lại cho dễ đọc.

Chỉnh sửa lần cuối:
tình hình là tao sắp bị chơi thêm 1 vố nữa ko biết mức độ thâm nho thế nào chúng bay đừng sốc quá đấy

oài thảo nào 2 bài mình ko bị nối hóa ra có người post trước :))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên